[Thảo luận] [Hà Nội] 12h20 28-1-2012 Lexus 14A-000.90 vs Y4/141 : Có Súng - Có Giấy phép ....

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ui dào, tưởng gì chứ súng thì anh em OF ông nào ra đường chả lăm lăm 1 khẩu, đạn lúc nào cũng sẵn sàng lên nòng, thậm chí tối về đi ngủ bò lên giường vẫn chả thèm bỏ ra, mà nào có giấy phép nào đâu??? :))
Nhưng súng nước không bị cấm, súng khác bị cấm tiệt

dang_tim_xe

Xe điện
trong pic có ảnh bà chị gái có ánh mắt nhìn ghớm ghê
Các cụ chỉ được cái chú ý đến khoản này là nhanh (giống em :P:P). Mợ này trông cũng xinh đấy chứ, môi mỏng thế kia....iss chắc....=P~=P~=P~=P~=P~

Greenwood

Xe buýt
Loại súng RG88 này bắn được cả đạn cao su mà. Về nguyên tắc nếu có đạn phù hợp thì bắn được.
RG88 không bắn được đạn cao su theo kiểu đạn lắp trong băng tiếp đạn vì như bác Thanh nói: Nó có thanh chặn đầu nòng nên đầu đạn cao su không thể rời các tút bay ra khỏi nòng được. Nhưng nó có thể bắn được đạn bi cao su nếu lắp thêm nòng phụ, nguyên tắc bắn theo kiểu thần công đốt ***, dùng hơi nén của đạn không đầu để đẩy viên đạn cao su ra khỏi nòng phụ. Bắn hết viên này nhồi viên khác. Uấy là em hóng hớt thế he he ...
Về Luật mà nói, súng CCHT cấp cho Ban bảo vệ dân phố tận Quảng Ninh, ông này dù trong Ban BV thật sao mang lên tận Hà Nội làm gì? Mục đích cấp là để "Bảo vệ dân phố" nhé. Nguyên tắc quản lý là không cấp cho cá nhân, chỉ cấp dùng khi có sự vụ, cuối ngày kiểm kê tại đơn vị có tên trên giấy phép. Đến CA - QD cũng quản lý theo cách này, bảo vệ dân phố tuổi gì mà cầm hàng đi nhong nhong khắp nơi. Chỉ có 1 cách giải thích: Em quên để súng trên xe, có việc gấp lên HN mà không kíp trả tủ súng. Cách xử lý: Tạm thu CCHT, gửi công văn về CA Quảng Ninh, nơi cấp yêu cầu giải trình và cho người có trách nhiệm lên nhận về.
Dạo này xe đẹp, biển Đông Bắc đang hay bị ngắm nhỉ? :-B
Khẩu RG88 này chế tí đạn cao su thay bằng bi sắt thì tầm 10m bắn thủng đầu các cụ nhỉ. Hồi bé cháu nghịch dại, chơi súng bằng nan hoa xe đạp + dây chun bắn bi xe đạp (vật liệu xin ông hàng xóm), cả phố nhà cháu cứ tối om vì tất cả đèn cao áp bị cháu chơi hết rồi.
Mà dùng đạn cao su hỗ trợ, mua phải hàng tàu thì cháu nghĩ là độ cứng không đảm bảo gây chết người như chơi, như bên Thái biểu tình dân áo xanh áp đỏ ăn đạn cao su ối người toi, kiện cáo ầm ĩ, CP Thái nó cũng đổ cho bọn nhập hàng nó bị lừa nhập phải hàng tàu đểu :)

Nhưng súng nước không bị cấm, súng khác bị cấm tiệt
Súng của cụ cháu mình không bị cấm tiệt, nhưng mà bắn lung tung không cẩn thận cũng có khi tiệt đấy ạ ...

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Các cụ thửa quả gậy tập swing của môn golf vứt vào xe,đảm bảo vụt phát tiễn luôn.
Mà cái gậy này là CCHT của người tập golf nên hok cần xin phép bố con thèng nào cả
Em làm cái tuýp nước công lốp, cứ ống đồng ta chơi thôi. :D

khoikhoi

Xe buýt
Ối ông anh! Bác Godfather nói đúng đấy! Bác H là người đàng hoàng khá đầu óc....và thành đạt.
Công cụ hỗ trợ này thì phình phường mà. Có giấy phép lo gì..

ngonamtri

Xe tăng
Dân QN và HP toàn chơi hàng nóng thôi

Godfather77

Xe điện
Ối ông anh! Bác Godfather nói đúng đấy! Bác H là người đàng hoàng khá đầu óc....và thành đạt.
Công cụ hỗ trợ này thì phình phường mà. Có giấy phép lo gì..
Cụ quen thì điện thoại hỏi cái xem tình hình thế nào? Em ở cùng chung cư nhưng ko tiếp xúc, thi thoảng gặp nhau ở bãi xe thì chào nhau cái thôi. Mỗi lần họp tổ dân xong ngồi cafe một lúc thì cảm giác là rất dứng đắn, điềm đạm và đàng hoàng.

thèm tiền

Xe buýt
Website
www.dienthoaigo.net
đã ra đường là phải có hàng phòng thân. mình ko có súng thì làm nắm ớt bột bỏ túi cũng được. đủ để chạy là được :D

white_angel

Xe tải
bảo vệ dân phố pro quá

truongthanhvnn

Xe tải
he he em ko được cấp chứ, được cấp e cũng mang theo

xe thủng lốp

Xe container
Tốt nhứt là tự phòng thân thôi các cụ nhỉ em mà mua dc em cũng mang theo sợ éo bố con thằng nào. léng phéng là em rút súng bắn ngay :D

ndkhoivtv

Xe tăng
Chuẩn rùi đới cụ ơi. Cây này hôm em đập thèng trộm xe máy 1 phát vào chưn mờ nó hộc lên như bị cắt tiết.
Cái đấy mấy xèng? Mua ở đâu? Cụ có lòng chỉ giúp nhà cháu biết chỗ mua. :D

anhthanh1008

Xe tải
cái này thì em chịu, có biết sử dụng đâu

Audioto

Xe tăng
Vụ này không như báo nói đâu ạ. Ông Hùng kia sau khi xe bị xích thì xin phép ( được XXX đồng ý)lấy đồ dùng cá nhân ra khỏi cốp, trong đó có khẩu súng. XXX tưởng ông ta chống lại nên cưỡng chế gây ra giằng co.
Trước đây ông Hùng cũng là CA nên không manh động đâu.
Kết quả là XXX xin lỗi do hiểu nhầm.
Ở Mẽo anh Hero chắc được xơi đạn luôn :)

Duong_Anh

Xe buýt
Xã hội bây giờ xxx cũng có vợ, có con. Vợ xxx cũng phải đi làm, và con cũng phải đi học.
Em đã được nghe có những lời đề nghị đưa vợ của 1 xxx vào viện hoặc có người đón con hộ, nếu như ....
Cụ chưa tin vì có thể cụ vẫn đang nhìn xã hội màu hồng tươi.
xã hội chẳng phải màu hồng tươi, nhưng chắc gì nó đã đen ở cái chỗ ấy. Người ta cứ bảo chỗ ý đen thì mình phải tin là chỗ ý đen hả cụ?