Hà Nội - Hội An - Đà nẵng - Hà Nội : 7 ngày, 4 người : khoảng 20 triệu, trọn gói ạ!

Taplai_07

Xe container

...

...

...

VRX400

Xe tải
Dạo hết phố cổ cũng mỏi chân phết các cụ ạ. xong rồi qua cầu sang khu như kiểu chợ đêm bán đủ các thứ lưu niệm, đặc biệt là bán đèn lồng, sản phẩm của Hội An.
Ăn uống ở đây các cụ xơi nhiều rau sống vào nhé, vì một đặc sản nữa của HA là rau thơm Trà Quế, mà vào quán nào, món gì cũng có ạ.phải nói là rau sống của họ em làm cả rổ cũng hết ạ (đương nhiên là ăn kèm với Mì Quảng, Cao Lầu, cơm gà....). Ở đây đeem họ đóng cửa sớm nên 10h là về nhà đi ngủ được rồi ạ.

Taplai_07

Xe container
Còn đêm nó sẽ dư lày lày,,,

VRX400

Xe tải
Khách sạn này là HoiAn Historic Hotel. Là khu hành chính toàn quyền của cả Pháp và Mỹ cho khu vực Quảng. Nó nằm tại số 10 Trần Hưng Đạo, nó không song song với Phan Chu Trinh đâu kụ. Và nó đây ợ... Cách đây trong 1 tháng.

...

Mời cụ xem nó có song song không ạ? Em đi ra cổng chếch đên ngã tư bên trái cổng đi thẳng xuống, rẽ phải tại ngã tư tiếp theo là Phan Chu Trinh đấy cụ ạ, có lẽ cụ nhầm đường khác ạ.

chuotlang

Xe lừa
Mời cụ xem nó có song song không ạ? Em đi ra cổng chếch đên ngã tư bên trái cổng đi thẳng xuống, rẽ phải tại ngã tư tiếp theo là Phan Chu Trinh đấy cụ ạ, có lẽ cụ nhầm đường khác ạ.
Chả nói đc, Apple Map và GGmap em thử thì thấy nó hơi khác, em nhớ thế, mà HA đường xá trên cơ bản ko phải vuông bàn cờ đâu
Apple Map thì nó ngu ngu, còn GG thì ko chính xác Onroad bằng, chả biết tin ông nào

Taplai_07

Xe container
Các cụ toàn ngủ chỗ sang, nhà em đi ĐN mang túi ngủ ra biển cắm trại, bị các em gái sàm sỡ suốt mà chả biết kêu ai ;)
Iem kũng muốn ngủ nghèo như kụ lém,,, đã bị sàm sỡ lại còn đốt lửa to tướng và bẩu cho ló đỡ tối chớ gì,,,

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Iem kũng muốn ngủ nghèo như kụ lém,,, đã bị sàm sỡ lại còn đốt lửa to tướng và bẩu cho ló đỡ tối chớ gì,,,
Cụ nhầm đới, bác T đã bảo ĐN Say No với cái đó nhé, cho nên ko có chuyện tiên bạc đâu em mới ngại, ngượng quá chỉ muốn chui xuống biển thôi ;)

Thôi cụ 400 Up tiếp đi, xem các cụ ảnh chả giống em gì cả, vì em ngủ ở biển bác Đồng với bác Khê

VRX400

Xe tải
vậy là hết ngày thứ 2, em xin tổng kết:
1. Đường đi: Đồng Hới - Hội An : 292km Quốc lộ 1A
2. XXX:Em gặp đúng 1 tốp tại Phong Điền - Huế,các cụ đi đúng làn, để ý biển cấm vượt rất nhiều, tránh dẫm vạch liền, tuân thủ tốc độ trong khu dân cư nhé.
3. Xăng cộ: Em không đổ thêm mà đi chơi đến lúc nào ra mới đổ.
4. Ăn uống:
- Sáng: Cháo Hàu - gần cầu Quán Hàu.
- Trưa: Thị trấn Lăng cô - chân đèo Hải Vân (cách ngã 3 giữa chân đèo và đường vào hầm khoảng 300m: Quán Sao biển Bé Đen - Ngon, Bổ ,hơi rẻ: Hai vợ chồng và 1 cậu con trai 5 tuổi nhậu tẹt ga hết 1050k. Tôm hùm, mực trứng nướng, cá mú nấu canh và sốt cà chua. (nhà em gọi hơi nhiều, nên vẫn thừa).
- Tối: Hội An- cơm gà bà Buội- 22 Phan Chu Trinh- Ngon, bổ, rất rẻ: hết 160k.
5. Ngủ: Khách sạn Hội An số 10 Trần Hưng Đạo (các bác gọi Hội An history cũng được, nó là 1 ạ, các bác vào web sẽ thấy). giá 1350k/đêm Dịch vụ tốt, sạch sẽ, xứng đáng ****

chuotlang

Xe lừa
vậy là hết ngày thứ 2, em xin tổng kết:
1. Đường đi: Đồng Hới - Hội An : 292km Quốc lộ 1A
2. XXX:Em gặp đúng 1 tốp tại Phong Điền - Huế,các cụ đi đúng làn, để ý biển cấm vượt rất nhiều, tránh dẫm vạch liền, tuân thủ tốc độ trong khu dân cư nhé.
3. Xăng cộ: Em không đổ thêm mà đi chơi đến lúc nào ra mới đổ.
4. Ăn uống:
- Sáng: Cháo Hàu - gần cầu Quán Hàu.
- Trưa: Thị trấn Lăng cô - chân đèo Hải Vân (cách ngã 3 giữa chân đèo và đường vào hầm khoảng 300m: Quán Sao biển Bé Đen - Ngon, Bổ ,hơi rẻ: Hai vợ chồng và 1 cậu con trai 5 tuổi nhậu tẹt ga hết 1050k. Tôm hùm, mực trứng nướng, cá mú nấu canh và sốt cà chua. (nhà em gọi hơi nhiều, nên vẫn thừa).
- Tối: Hội An- cơm gà bà Buội- 22 Phan Chu Trinh- Ngon, bổ, rất rẻ: hết 160k.
5. Ngủ: Khách sạn Hội An số 10 Trần Hưng Đạo (các bác gọi Hội An history cũng được, nó là 1 ạ, các bác vào web sẽ thấy). giá 1350k/đêm Dịch vụ tốt, sạch sẽ, xứng đáng ****
2. Từ đoạn TP Huế đến Hải Vân thì cứ yên tâm đi 50 đi, dân biển bản địa còn chấp hành, có 2-3 tốp phạt nghiêm cực, vả lại củ chuối, chưa chắc Mân nỳ giải quyết đc đâu

3. Xăng ban ngày sao cũng đc, đêm cũng nhiều cây củ chuối bị mất điện, cho nên cứ đổ đc là đổ thôi

VRX400

Xe tải
Chả nói đc, Apple Map và GGmap em thử thì thấy nó hơi khác, em nhớ thế, mà HA đường xá trên cơ bản ko phải vuông bàn cờ đâu
Apple Map thì nó ngu ngu, còn GG thì ko chính xác Onroad bằng, chả biết tin ông nào
Đúng là song song đấy cụ ạ, cụ chọn xem gmap bằng vệ tinh là chuẩn mà, em còn thấy cả xe đi trên đấy mà.Đoạn này em rất nhớ vì em đi bộ 1 vòng đúng để ăn cơm và về khách sạn mà.Đây cụ ạ

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
cụ pót khách sạn hợp lý lên cho ae nhe.em đang có trương trình đi

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thôi, em đi ngủ mai hầu các cụ tiếp ạ.
Góp vui với cụ chủ sáng mai em cũng lượn

Hành lý em có nhiu đây

Vợ 2 của em

Sáng mai có bác nào chạy cung này Đà Nẵng (em đi đường HCM) nếu gặp V2 em, anh em cùng giao lưu cho phấn rôm tý nhóe :))
Số em Ko chín bảy ba 529.529

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Cụ chủ thế nào mà chi tiêu khéo quá. Năm ngoái em đi cũng 4 người 2 lớn 2 nhỏ có 5 ngày mà cũng hết hơn số tiền của cụ rồi

VRX400

Xe tải
Cụ chủ thế nào mà chi tiêu khéo quá. Năm ngoái em đi cũng 4 người 2 lớn 2 nhỏ có 5 ngày mà cũng hết hơn số tiền của cụ rồi
Dạ, em chi tiêu có thống kê trong thớt rồi cụ, vả lại nhà em chỉ tập trung vào ăn uống, nghỉ ngơi, chứ mua sắm thì vô biên cụ ạ.

VRX400

Xe tải
Cụ đi chuẩn phết
Dạ em cứ giữ tốc độ 70 - 80 đều đều cụ ạ, nhanh hơn cũng chả được bao xa mà hại xe, hại người, hại xăng ạ. Có cụ đi Fortuner chạy vượt em cái vèo, em đoán phải trên trăm, thế mà khoảng một tiếng sau, em đến quán cơm, thì thấy nhà cụ ấy cũng mới rửa mặt xong và đang ngồi vào mâm gọi món.

VRX400

Xe tải
Ngày thứ 3: Nhà cháu chỉ chơi quanh Hội An,tắm biển Cửa ĐẠi, Khách sạn nó có bãi tắm riêng và có xe đưa đón ra đấy, cách nửa tiếng có 1 chuyến. Nó ngay sát bãi tắm chung. Nhưng các cụ ra đấy thuê 1 ghế nằm hết 1 lit, Nhà em ra đây tắm toàn thấy Tây, còn lại chỉ có 2 gia đinh: 1 là em và 1 cụ biển 52.