[Funland] Hải quân nhân dân Việt Nam tiến thẳng lên hiện đại

otohagiang

Xe container
Cho ít thông tin về lữ đoàn tàu ngầm nhỏ này đê. (xem clip phần 2, từ phút 14'20" ấy)
nói ra thì khó tin chứ đoàn nhỏ này nó đếch phải hàng Gấu cụ Gấu ạ :))
đây mới chỉ là hàng nhỏ, rồi sẽ còn hàng mini nữa kia, sau trung, nhỏ, mini, tầm nhìn xa hơn sẽ có hàng lớn, nhưng xa lắm, lúc đấy em với cụ sẽ được xã hội gọi là cựu chiến binh rồi :P
gợi ý chút đám hàng nhỏ mang động cơ AIP :P

Triumf

Xe tăng
Em thấy bảo đã dùng động cơ của Đức rồi mà sao vẫn chậm vậy cụ :-??
Thông tin vẫn tù mù lắm, chưa chắc mình đã dùng động cơ của Đức đâu. Vì nếu có, thì phải sửa lại kết cấu khoang máy kha khá đấy. Em nghĩ rằng chắc vướng khâu tích hợp vũ khí mới và hệ thống chỉ huy toàn tàu thôi. Đến nay, phần vỏ của cả 2 tàu đều đã xong, pháo đã lắp, đang đi dây.

đây mới chỉ là hàng nhỏ, rồi sẽ còn hàng mini nữa kia, sau trung, nhỏ, mini, tầm nhìn xa hơn sẽ có hàng lớn, nhưng xa lắm, lúc đấy em với cụ sẽ được xã hội gọi là cựu chiến binh rồi :P
Đám nhỏ nhỏ ấy giống như hàng Củ Sâm cấn nợ. AIP chạy bằng cơm hả cụ? :))

Xe thể thao

Xe buýt
Theo cụ có nên cho lão Trùm ấy ly vang hem :D Dám lừa anh em à :-j:-j
Biết đâu 2 con kia là HQ-13/14 thì seo vì trong phim phần 2 ở phút 11'10 chỉ giới thiệu con HQ-15 thôi còn 13/14 chắc là tụi nó òi 8-x

otohagiang

Xe container
Đám nhỏ nhỏ ấy giống như hàng Củ Sâm cấn nợ. AIP chạy bằng cơm hả cụ? :))
thằng Sẩm Cu thuộc loại mini rồi, đám đó để huấn luyện chứ đánh đấm giề

đẹp quá, có thể tương lai cả 2 chú này sẽ cùng tung cánh, số lượng không quá lớn tới trăm chiếc nhưng mỗi loại 2-4 trung đoàn cũng đủ khiến ối chú vỡ mật, dù là béo núc ở phía bắc
lúc đó rất có thể KQHQ sẽ nhận chuyển giao các E SU30MK2V, cùng với máy bay săn ngầm mới, trực thăng mang tên lửa sẽ làm tăng đột biến sức mạnh của hải quân, tương lai không hề xa

em đi tu C2 đã :P

Triumf

Xe tăng
thằng Sẩm Cu thuộc loại mini rồi, đám đó để huấn luyện chứ đánh đấm giề

đẹp quá, có thể tương lai cả 2 chú này sẽ cùng tung cánh, số lượng không quá lớn tới trăm chiếc nhưng mỗi loại 2-4 trung đoàn cũng đủ khiến ối chú vỡ mật, dù là béo núc ở phía bắc
lúc đó rất có thể KQHQ sẽ nhận chuyển giao các E SU30MK2V, cùng với máy bay săn ngầm mới, trực thăng mang tên lửa sẽ làm tăng đột biến sức mạnh của hải quân, tương lai không hề xa

em đi tu C2 đã :P
Trả hàng cho các cụ này:

otohagiang

Xe container
chà chà, đợt này quả là nhiều hàng nóng nhưng nhiêu đó mới là sản xuất trong nước hoặc nâng cấp
xem ra nhiều loại hàng nóng bỏng tay nhập khẩu vẫn chưa được phép show lên cụ TRÙM nhỉ

mrchuong

Xe buýt
Cái AIP ấy hình như là S....26 của gô loa hả cụ?

Triumf

Xe tăng
chà chà, đợt này quả là nhiều hàng nóng nhưng nhiêu đó mới là sản xuất trong nước hoặc nâng cấp
xem ra nhiều loại hàng nóng bỏng tay nhập khẩu vẫn chưa được phép show lên cụ TRÙM nhỉ
Vâng, hôm nay lều báo lại chém em FREMM, cơ mà nó cũng ngon thật, bài chém cũng khá logic, đến tham mưu con như em còn thèm. Có nên bỏ qua Sigma, tiến thẳng lên tàu nhớn không các cụ nhể:
FREMM - Giải pháp tàu phòng không đa nhiệm cho Hải quân Việt Nam
http://soha.vn/quan-su/fremm-giai-phap-tau-phong-khong-da-nhiem-cho-hai-quan-viet-nam-20150930210409965.htm

Crusaderland

Xe điện
Nuôi hội này chắc tốn cơm lắm cụ nhể. Cơ mà nhà cạnh thằng hàng xóm xấu tính thì vẫn phải có hàng nóng lận lưng thôi.

otohagiang

Xe container
Vâng, hôm nay lều báo lại chém em FREMM, cơ mà nó cũng ngon thật, bài chém cũng khá logic, đến tham mưu con như em còn thèm. Có nên bỏ qua Sigma, tiến thẳng lên tàu nhớn không các cụ nhể:
FREMM - Giải pháp tàu phòng không đa nhiệm cho Hải quân Việt Nam
http://soha.vn/quan-su/fremm-giai-phap-tau-phong-khong-da-nhiem-cho-hai-quan-viet-nam-20150930210409965.htm
cập nhật từ BTM QCHQ thì SIGMA vẫn tiếp tục, có thể tăng đơn hàng lên đến 4 là sao hả lão?
chả có nhẽ vẫn đủ bộ sưu tập từ SIGMA, LFT đến FREMM như xưa giờ ta vẫn đồn?
em thì vote bỏ qua SIGMA đóng luôn con GOWIND 2500 cho chuẩn Pháp hết, cơ mà lão biết rồi đấy, em thì thấp cổ bé họng :P

Bigisbest

Xe container
Trả hàng cho các cụ này:

Cụ Trai òm cho em hỏi tí: Cái này định danh chính thức là chi vậy? X-35U, V, UE, hay UV? Tầng khởi tốc không có-đây là bản phóng từ máy bay? Sao lại ko thấy cái cửa lấy gió cho động cơ tua bin? Thanks cụ, mong nhận được câu trả lời từ cụ.

pain

Xe ba gác
Cụ Trai òm cho em hỏi tí: Cái này định danh chính thức là chi vậy? X-35U, V, UE, hay UV? Tầng khởi tốc không có-đây là bản phóng từ máy bay? Sao lại ko thấy cái cửa lấy gió cho động cơ tua bin? Thanks cụ, mong nhận được câu trả lời từ cụ.
Òm sẽ trả lời với điều kiện sẽ phải bắn lão khi nói xong:P

Dawnglow

Xe tải
Website
www.khachsantour.vn
KHi mà ta chưa thể sản xuất được máy nổ
Khi mà ta chưa thể sản xuất được tên lửa
Thì đừng nói tới chuyện hiện đại hóa quân đội.
Hiện đại hóa quân đội không phải là việc bán dầu và lúa để mua đồ mới. Bởi cái gì ta mua được, ắt kẻ thù của ta sẽ mua được, và mua nhiều gấp 100 lần ta.

Tóm lại, các cụ đừng tự sướng nữa ạ.