Thảo luận Hàng lởm - Hyundai Long Biên

vietran

Xe ba gác
Các bác đọc lại từ đầu cho E cái. E nói đi 8 năm chứ không phải là đi 8 vạn không bảo dưỡng. 8 năm đi chỉ có hỏng đâu sửa đấy, còn bảo dưỡng chỉ là thay dầu. Bác nào đi xe giai đoạn này chắc rõ, hồi ấy chẳng ai không hỏng mà tự dưng đi thay cả. Đề nghị các bác đọc kỹ hộ E nhé.
Thường khi tính chu kỳ bảo dưỡng bao giờ cũng có km và năm, họ tính 1 năm 2 vạn
Đúng như cụ chủ thớt nói, ngày trc thì chủ yếu là xe cũ chứ k như bây giờ nên hỏng mới sửa. Hồi ý em ngồi u oát đã thấy oách xà lách rồi, bỏ máy vẫn chạy ầm ầm.
Ngay sau khi mẽo bỏ cấm vận, bọn em là liên doanh đầu tiên ở vn với mẽo và dc nhập miễn thuế mấy con ford, lúc ấy thì đúng chế độ bảo dữong định kỳ, vì bên em có cả dàn xe của nga: bò ma, gấu (kpaz) và xe mỹ (mack)

ACT

Xe đạp
:( Còn Bác nào có kinh nghiệm vào xưởng như thế này cứ post lên để ACE rút kinh nghiệm. Chia buồn bực cùng cụ chủ!

waterfall

Xe buýt
Cụ xenoi bớt giận. Hình như bên HD LB nhân sự dưới xưởng thay đổi liên tục (vừa rồi còn thay cả service manager nữa thì phải). Có thể nhầm lẫn giữa van turbo và turbo nên mới lâu thế, chứ nếu giải quyết nhanh cho cụ (tiền đã mặc cả trước là rồi mà) thì họ cho cụ đi cho nhanh chứ giữ cụ lại vừa tốn diện tích mà phải mất thời gian để làm việc khác nữa. Còn về quan điểm kinh doanh thì chả ai muốn làm láo để mang tiếng thế này đâu cụ.

Còn mợ Quynhanh chi là Sâu thôi, vì cụ bức xúc mất cái hợp đồng lớn nên hơi nóng làm mợ ấy mất mối làm ăn mới "đối đáp" vợi cụ cũng lễ phép đấy chứ. Cụ dọa thế lại làm tổn hại nhan sắc mợ ấy thì hỏng. (Các mợ Sâu bên Hyundai là xinh lắm đấy cụ ợ)

xenoi

Xe hơi
Cụ xenoi bớt giận. Hình như bên HD LB nhân sự dưới xưởng thay đổi liên tục (vừa rồi còn thay cả service manager nữa thì phải). Có thể nhầm lẫn giữa van turbo và turbo nên mới lâu thế, chứ nếu giải quyết nhanh cho cụ (tiền đã mặc cả trước là rồi mà) thì họ cho cụ đi cho nhanh chứ giữ cụ lại vừa tốn diện tích mà phải mất thời gian để làm việc khác nữa. Còn về quan điểm kinh doanh thì chả ai muốn làm láo để mang tiếng thế này đâu cụ.

Còn mợ Quynhanh chi là Sâu thôi, vì cụ bức xúc mất cái hợp đồng lớn nên hơi nóng làm mợ ấy mất mối làm ăn mới "đối đáp" vợi cụ cũng lễ phép đấy chứ. Cụ dọa thế lại làm tổn hại nhan sắc mợ ấy thì hỏng. (Các mợ Sâu bên Hyundai là xinh lắm đấy cụ ợ)
Sai thế nào đc bác. E cố tình đứng xem mà nó ko cho. Mọi khi E làm van ETG mất 300 và khoảng 1 tiếng nên cũng nghĩ van tubo phải tháo phức tạp như thế. Hỏi đi hỏi lại, bắt nó viết cả hóa đơn đỏ mà.
Mà con bé kia là đàn bà à? Phúc tổ nhà nó.

hieutd2

Xe tăng
:o)

Về cái cảm biến báo lượng dầu thì em nghĩ bác chạy một vài chục cây số nó lại hiện lên thôi. Bên em cũng gặp 1 số trường hợp như thế nhưng vẫn chưa có hướng giải quyết triệt để. Chỉ có 1 cách "lang băm" mà từng có hiệu quả là các bác thử tháo cực âm ắc quy ra rồi để qua đêm hôm sau lắp lại. Bác làm thử xem sao.
cám ơn bác vandoi112 đã tư vấn, báo cáo các bác là lần thứy 2 qua H.LB (nay là H. Chương Dương) đèn báo dầu đã tắt. Hôm 10/3 e đi Thái Bình, chạy chưa đến 50km đèn lại sáng. Chắc lỗi chung của nhà sản xuất, sống chung với lũ thui các bác ạ. Bác vandoi112 tìm được cách xử lý dứt điểm vụ này thì mật thư cho e nhé

cadles

Đi bộ
Bác ợ....vào hãng cứ CVDV mà bám, báo giá đưa đây về ngâm cứu, bây giờ hãng nào chẳng có in ter nẹt chịt chịt chịt vài cái là ra, không hiểu yêu cầu giải thích.
1. Báo giá nội dung CV
2. Tiến độ sửa chữa
3. Đề nghị khách hàng xác nhận giải thích rõ cho K/H những công việc đã làm và giá trước khi thanh toán.Ký ghi rõ họ tên hai bin.
Các bác dìm chìm các em ấy sao chịu nỏi.
hãng nào cũng có quy trình các bác cần em gửi cho có ai zo luon, nếu các bác vào HDLB ai làm các bác phiền lòng cứ tên họ công khai trước chính quyền là có thưởng......hehe mấy em sêu HDLB xin được đấy.

Chỉnh sửa cuối:

cadles

Đi bộ
Em có ý kiến.....Tập đoàn HTC có sẵn hệ thống quản lý rất tốt và yêu cầu các đại lý thực hiện chấm điểm theo quý, nhưng mà mấy thằng đại lý nó mải sơiiiii không làm mang tiếng cho cả hãng HYUNDAI. Nếu hãng HYUNDAI cũng giống TOYOTA tuyển CVDV có bằng ĐHọc thì tốt biết mấy.
Bác đến nơi sửa chữa xe nào cũng cần hai thằng chính.Nếu hãng thì có cái thằng Cố nói và thằng cố làm phải gặp hai thằng đó yêu cầu nó xong ghi tên họ hỏi số phận nó ở đó xem có đáng sờ vào của quý của mình không.
Còn đến xưởng tư thì có ong chủ bà chủ gọi ra cam kết....hehehe
E đi bộ mà nghe ống bô các bác kêu nhả khói tùm lum sợ quá.

cadles

Đi bộ
Nghe mà muốn............., 1h - 10h làm việc phải có kết quả và giá trị, tui có con Chali chạy từ 2000 đến giờ chưa thay fa.Còn con Mer C200 đời 2003 làm un tắc giao thông để trong hầm mới nguyên chưa thay gì ngoài dầu mỡ.
Executive Director HDLB đâu ? giải thích về sự việc trên đi không cả làng không thèm chơi luôn...buồn mà chít

vandoi112

Xe buýt
cám ơn bác vandoi112 đã tư vấn, báo cáo các bác là lần thứy 2 qua H.LB (nay là H. Chương Dương) đèn báo dầu đã tắt. Hôm 10/3 e đi Thái Bình, chạy chưa đến 50km đèn lại sáng. Chắc lỗi chung của nhà sản xuất, sống chung với lũ thui các bác ạ. Bác vandoi112 tìm được cách xử lý dứt điểm vụ này thì mật thư cho e nhé
Báo cáo với bác thì bệnh này tây y vẫn đang bó tay bác ạ. Bác cứ thử cách đông y của em xem thế nào. Biết đâu lại được. Còn không thì sống chung với lũ vậy. b-(

Nghesantafe

Đi bộ
Theo em để rộng đường dư luận và Bác chủ thớt không bị mang tiếng là dìm hàng Hyundai Long Biên, Bác scan hóa đơn, báo giá lên cho anh em được rõ (mất thì alo lại Long Biên nói là xin 1 bảng kê để về thanh toán). Còn nếu không phải như Bác nói thì Hyundai Long Biên cũng cho Scan, báo giá, hóa đơn... lên cho mọi người rõ Ai sai ai đúng?

Theo chủ quan của em thì 99,9% Hyundai Long Biên sai nên không dám có ý kiến gì (vì nếu nói lãnh đạo bên đó không online thì nhân viên online cũng nói lại cho sếp rồi). Sai thì xin lỗi nhau câu để xóa bỏ cái thớt này đi cho đỡ mang tiếng.

Còn em Quynhanh này em cũng có số ngày trước làm sales bên Hyundai Đức Giang mà (ngày trước em xem xe ở đó em này gọi chăm sóc mãi nhưng em không mua ở đấy), mới đào tẩu sang Long Biên àh. Em này ghê gớm thật hôm trước nói không biết gì về kỹ thuật nay chém gió linh tinh và lại còn dốt tiếng Việt nữa (gọi Bác xưng Tớ) nên Bác Waterfall khen xinh là đúng. Em nghĩ bác chủ thớt search số điện thoại em ấy xem em ấy có quảng cáo xe gì trên mạng không, vờ làm khách hàng mời em ý đi uống coffee xong tính tiếp.:-B

Chỉnh sửa cuối:

T91

Xe container
em kê gạnh ngồi hóng thôi

matiz19

Xe tăng
Phải học một khóa tiến sĩ sửa xe thì hãy mang xe đi sửa cụ ạ. nếu không là cụ bị lừa ngay. ở đâu cũng là ăn cắp ăn trộm cả, hở ra là nó vặt ngay

quynhanh

Xe hơi
Theo em để rộng đường dư luận và Bác chủ thớt không bị mang tiếng là dìm hàng Hyundai Long Biên, Bác scan hóa đơn, báo giá lên cho anh em được rõ (mất thì alo lại Long Biên nói là xin 1 bảng kê để về thanh toán). Còn nếu không phải như Bác nói thì Hyundai Long Biên cũng cho Scan, báo giá, hóa đơn... lên cho mọi người rõ Ai sai ai đúng?

Theo chủ quan của em thì 99,9% Hyundai Long Biên sai nên không dám có ý kiến gì (vì nếu nói lãnh đạo bên đó không online thì nhân viên online cũng nói lại cho sếp rồi). Sai thì xin lỗi nhau câu để xóa bỏ cái thớt này đi cho đỡ mang tiếng.

Còn em Quynhanh này em cũng có số ngày trước làm sales bên Hyundai Đức Giang mà (ngày trước em xem xe ở đó em này gọi chăm sóc mãi nhưng em không mua ở đấy), mới đào tẩu sang Long Biên àh. Em này ghê gớm thật hôm trước nói không biết gì về kỹ thuật nay chém gió linh tinh và lại còn dốt tiếng Việt nữa (gọi Bác xưng Tớ) nên Bác Waterfall khen xinh là đúng. Em nghĩ bác chủ thớt search số điện thoại em ấy xem em ấy có quảng cáo xe gì trên mạng không, vờ làm khách hàng mời em ý đi uống coffee xong tính tiếp.:-B
Em đây, em đây ạ, ko phải search. Bác có hiểu cái hàm ý gọi Bác - xưng Tớ ko? =)) ko hiểu thì đừng tỏ ra nguy hiểm ạ. Em thì chân ướt chân ráo vào cái nghề bán xe Hyundai cũng ngót nghét 4 năm, từ ngày đầu tiên của Hyundai (xe du lịch) tại VN ạ, khách thì muôn hình vạn trạng và em cũng đi nhiều đại lý Hyundai tại HN rồi. Em chỉ khách quan nhận xét như 1 người đang sử dụng ô tô là các bác k khách quan cho lắm cái vụ tiền nong cũng như thời gian sửa chữa. Cắt tóc thì nhanh, xếp hàng cắt tóc mới lâu. Còn rổ giá thì gần như có 1 mức chung rồi. Chưa thấy dịch vụ thỏa đáng thì các bác sang bên khác ( mặc dù đây là điều Xưởng dịch vụ HDLB ko bao h mong muốn) nhưng làm dâu trăm họ, cũng như các bác bị ốm, đâu cứ phải đến bệnh viện khám rồi cho thuốc là về khỏi luôn và ngay. Có người hợp với bs này, bệnh viện này. Theo em khách quan là người đứng giữa, em ko hoàn toàn đứng về xưởng HDLB ( vì em phụ trách mảng kinh doanh xe) thì các bác cũng phải nhìn nhận cho khách quan. Vì chưa chắc người post là đúng từng câu chữ của trưởng hợp. Em ko phải là đại diện của Xưởng HDLB, em có biết về trường hợp này và đưa ra ý kiến khách quan thôi chứ đừng té nước theo mưa. Còn xưởng bên em cũng sẽ có câu trả lời. Xong việc buôn dưa cà nhé!
Còn bác nào muốn gặp em hỏi thăm về xe pháo thì cứ gọi 0936.966.988, đâu cần giả vờ này nọ mất thời gian. Em rất sẵn lòng ạ!

quynhanh

Xe hơi
Sai thế nào đc bác. E cố tình đứng xem mà nó ko cho. Mọi khi E làm van ETG mất 300 và khoảng 1 tiếng nên cũng nghĩ van tubo phải tháo phức tạp như thế. Hỏi đi hỏi lại, bắt nó viết cả hóa đơn đỏ mà.
Mà con bé kia là đàn bà à? Phúc tổ nhà nó.
Câu này khó trả lời à nghen! Anh định làm gì em mà ghê quá vậy, hồng phúc nhà em to lắm ý. Đừng làm thế, ng ta lại đánh giá chết, anh :">

quynhanh

Xe hơi

Bức xúc gì đâu, cmm như các thành viên khác mà. Hợp đồng nào, chẳng có thêm cái hợp đồng béo bở nào xấc! Em làm bên bán xe, ko phải xưởng ạ :>

gia doi

Xe điện
Cụ chủ thớt hoặc Huyndai LB cứ cho cái hóa đơn lên đây cho rõ ràng.

huyhai

Xe buýt
Mời cụ cúng đầu phân giải gúp cho vụ này với, cho HD LB có bị tiếng hay không là rõ ngay thôi

SJC_9999

Xe hơi
Oh. Thớt này mãi vẫn chưa xong cơ à ... E làm Viên gạch ngồi hóng tiếp <:-P

long_tuanpham

Xe tải
lót gạch hóng,em mua xe ở huyndai LB đang chuẩn bị bảo dưỡng 1000km,hóng xem thế nào đã