Đánh giá Hành trình mua Kia Sorento 2021 tủi nhục tại Kia Đống Đa.

fan_ryu

Xe hơi
Đã có cụ nào mua xe mới 1.5 tỏi mà nhận xe như đi mua hàng ăn cắp giống em chưa?

Đến giờ nay mới có thời gian ngồi chia sẻ với các cụ về hành trình mua Kia Sorento 2021 tại Kia Đống Đa.

Em cũng như các cụ trong hội thôi, đều dành rất nhiều tình cảm cho Sò 21. Em chờ và theo dõi từ ngày mới ra.Tìm địa chỉ trên google và quyết định gọi cho 1 bạn sale bên Kia Đống Đa với lí do gần nhà, có quyết định đặt cọc xe vào ngày 20/12 với lời hứa giao xe trước 20/1 với giá 1.329

CHÁP 1: Trước khi xuống bút ký đặt cọc mẫu này, tất nhiên em cũng la liếm hầu hết tất cả các Showroom hãng khác để lái thử các mẫu cũng phân khúc, nhưng cuối cùng lại chọn showroom có dịch vụ tệ nhất là Kia Đống Đa, có thể do khách đông quá, nên tiếp khách nháo nhào như ngoài chợ. Nhưng bỏ qua thôi, mình đến đây vì Sò 21 mà.

CHÁP 2: Chuyển xảy ra bắt đầu từ đây, sau khi đặt cọc và thanh toán đối ứng khoảng 350tr, sale bắt đầu đưa ra bảng các chi phí đi đăng ký, đầu em đang nghĩ tới báo giá in ra chỉnh chu đóng dấu showroom các kiểu. NHƯNG KHÔNG, ở đây gửi báo giá qua tin nhắn zalo như các mợ bán cá, và em tá hoả khi hầu hết mọi mức phí đều bị đẩy lên, từ tiền thuế trước bạ tới phí đường bộ, củ chuối nhất ngoài phí dịch vụ 2tr còn có 1tr8 là...PHÍ ĐĂNG KÝ. Tổng tiền chênh bao gồm bảo hiểm em ước tính khoảng trên 10tr. Tất nhiên em NHỊN, sẽ không đồng ý và quyết định tự đi đăng kí. Từ lúc này, bắt đầu thấy thái độ của em nó bắt đầu thay đổi với những câu hỏi theo kiểu xếch mỉa.

CHÁP 3: Hồ sơ về, em đi nộp thuế ngon lành, 1h là xong. Hành trình chờ đợi bắt đầu từ đây, sau khoảng 3 lần Delay mà không lần nào chủ động thông báo hay xin lỗi khách. Em lại NHỊN, giao trễ chuyện bình thường, xe Hot mà. Đến khi xe gần về, có nhờ em nó cà cho bộ SKSM để để làm đăng ký và chấp nhận mất phí...em nó bắt đầu thái độ làm khó, em vẫn NHỊN, nhưng rất khó chịu rồi, nói vài câu và em nó đồng ý làm dịch vụ đk cho với mức giá 2tr5....thôi làm luôn cho nhanh vì vẫn phải dùng ít vốn của ngân hàng.

CHÁP 4: Sau 1 dây NHỊN, cuối cùng em đã được nhận xe vào 15h30 chiều ngày hôm nay, trang điểm mông má đẹp zai như gai hàn, rủ vợ đi cùng xinh như gái Nhật đến Showroom để làm lễ nhận xe khoe các cụ. Nhưng khi đến Showroom thì trống tênh, không thấy xe nào đang nhận mà cũng chả thấy xe mình đâu, không hoa không bóng bay....Đứng 1 lúc em nó chạy ra kéo lại....Anh ơi xe anh em để ở bãi, do ngân hàng giải ngân chuyển rồi nhưng bên em chưa nhận được tiền (ngân hàng hợp tác do showroom giới thiệu) NÊN BÊN EM KHÔNG LÀM LỄ NHẬN XE CHO ANH ĐƯỢC. Ôi,thế là mình đang nhận xe...chui à??? Nghe xong mà thực sự quá nhiều cảm xúc: buồn, tủi thân, ức chế, bực mình và nghiêm trọng nhất là xấu hổ với vợ, tội này nặng vô cùng. Nhưng giờ có nói nhiều cũng chả để làm gì...không còn tí cảm xúc nào để lễ với lủng nữa.

CHÁP 5: Đi ra cái ....bãi để xe của xưởng dịch vụ, em đã nhìn thấy xe em rồi, xe xinh đẹp nhưng bẩn thỉu (Sale còn bảo em rửa cho anh từ sáng), nằm kẹp giữa 2 con xe gì em cũng chả để ý. Chán nản lại tiếp tục, xe loang lổ các vết bẩn. Khốn nạn nữa mở ra bên trong xe thấy ODO lên 53km, volang đã bóc nilon, ghế ngồi lái, phụ, sau đã bị kéo nilon lên, lót chân bẩn thỉu bùn đất, không đồ che chắn, ghế lái thì cũng bẩn nhem nhuốc. Trong xe còn có chai nước uống dở....ơ,đm trò trẻ con à....

EM *** NHỊN nữa, thái độ ra mặt nhưng vẫn cố giữ bình tĩnh, em đưa vợ em vút đi luôn, ở lâu càng thêm nhục với vợ em.

CHÁP 6: Ra khỏi Showroom em quyết định đi lót thảm sàn luôn, đi được 1km xe bắt đầu báo 1 loạt lỗi trên màn hình tablo...chắc nó báo gì ấy mà, tối về nghiên cứu. Tới chỗ lót thảm xong, trên đường đi về xe tiếp tục báo lỗi và bắt đầu rú báo động liên tục, cứ đi là nó rú, em vô cùng lo lắng và hoang mang. Cố phi vội về nhà và gọi cho Sale.

CHÁP 7: Khoảng 21h30 1 bạn bên dịch vụ Kia đã tới nhà em, sau khoảng 1h30 rút ra cắm lại chọc ngoáy các kiểu...mọi thứ vẫn nguyên xi. Chẩn đoán ban đầu của bạn đó là chế cầu chì nguồn, không đủ nguồn để cho các chức năng an toàn hoạt động...ngày mai phải mang lên hãng....ôi thôi, 1 loạt câu hỏi hiện ra trong đầu.

• TẠI SAO XE MỚI LAI ĐI 53KM?
  • TEST XE 53KM RỒI TẠI SAO XE VẪN LỖI NGAY SAU KHI XUẤT XƯỞNG?
  • LIỆU CÓ PHẢI XE LỖI RỒI CỐ TÌNH DELAY GIAO XE ĐỂ XỬ LÝ?

Ngày mai em sẽ phải có câu trả lời cho những câu hỏi này. Lần này sẽ không nhịn nhục gì nữa. Em sẽ cập nhật tình hình, nếu mai mà có làm gì hơi cảm xúc quá mong các cụ thông cảm cho em.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Đã có cụ nào mua xe mới 1.5 tỏi mà nhận xe như đi mua hàng ăn cắp giống em chưa?

Đến giờ nay mới có thời gian ngồi chia sẻ với các cụ về hành trình mua Kia Sorento 2021 tại Kia Đống Đa.

Em cũng như các cụ trong hội thôi, đều dành rất nhiều tình cảm cho Sò 21. Em chờ và theo dõi từ ngày mới ra.Tìm địa chỉ trên google và quyết định gọi cho 1 bạn sale bên Kia Đống Đa với lí do gần nhà, có quyết định đặt cọc xe vào ngày 20/12 với lời hứa giao xe trước 20/1 với giá 1.329 , và tặng thẻ bảo dưỡng 10tr.

CHÁP 1: Trước khi xuống bút ký đặt cọc mẫu này, tất nhiên em cũng la liếm hầu hết tất cả các Showroom hãng khác để lái thử các mẫu cũng phân khúc, nhưng cuối cùng lại chọn showroom có dịch vụ tệ nhất là Kia Đống Đa, có thể do khách đông quá, nên tiếp khách nháo nhào như ngoài chợ. Nhưng bỏ qua thôi, mình đến đây vì Sò 21 mà.

CHÁP 2: Chuyển xảy ra bắt đầu từ đây, sau khi đặt cọc và thanh toán đối ứng khoảng 350tr, sale bắt đầu đưa ra bảng các chi phí đi đăng ký, đầu em đang nghĩ tới báo giá in ra chỉnh chu đóng dấu showroom các kiểu. NHƯNG KHÔNG, ở đây gửi báo giá qua tin nhắn zalo như các mợ bán cá, và em tá hoả khi hầu hết mọi mức phí đều bị đẩy lên, từ tiền thuế trước bạ tới phí đường bộ, củ chuối nhất ngoài phí dịch vụ 2tr còn có 1tr8 là...PHÍ ĐĂNG KÝ. Tổng tiền chênh bao gồm bảo hiểm em ước tính khoảng trên 10tr. Tất nhiên em NHỊN, sẽ không đồng ý và quyết định tự đi đăng kí. Từ lúc này, bắt đầu thấy thái độ của em nó bắt đầu thay đổi với những câu hỏi theo kiểu xếch mỉa.

CHÁP 3: Hồ sơ về, em đi nộp thuế ngon lành, 1h là xong. Hành trình chờ đợi bắt đầu từ đây, sau khoảng 3 lần Delay mà không lần nào chủ động thông báo hay xin lỗi khách. Em lại NHỊN, giao trễ chuyện bình thường, xe Hot mà. Đến khi xe gần về, có nhờ em nó cà cho bộ SKSM để để làm đăng ký và chấp nhận mất phí...em nó bắt đầu thái độ làm khó, em vẫn NHỊN, nhưng rất khó chịu rồi, nói vài câu và em nó đồng ý làm dịch vụ đk cho với mức giá 2tr5....thôi làm luôn cho nhanh vì vẫn phải dùng ít vốn của ngân hàng.

CHÁP 4: Sau 1 dây NHỊN, cuối cùng em đã được nhận xe vào 15h30 chiều ngày hôm nay, trang điểm mông má đẹp zai như gai hàn, rủ vợ đi cùng xinh như gái Nhật đến Showroom để làm lễ nhận xe khoe các cụ. Nhưng khi đến Showroom thì trống tênh, không thấy xe nào đang nhận mà cũng chả thấy xe mình đâu, không hoa không bóng bay....Đứng 1 lúc em nó chạy ra kéo lại....Anh ơi xe anh em để ở bãi, do ngân hàng giải ngân chuyển rồi nhưng bên em chưa nhận được tiền (ngân hàng hợp tác do showroom giới thiệu) NÊN BÊN EM KHÔNG LÀM LỄ NHẬN XE CHO ANH ĐƯỢC. Ôi,thế là mình đang nhận xe...chui à??? Nghe xong mà thực sự quá nhiều cảm xúc: buồn, tủi thân, ức chế, bực mình và nghiêm trọng nhất là xấu hổ với vợ, tội này nặng vô cùng. Nhưng giờ có nói nhiều cũng chả để làm gì...không còn tí cảm xúc nào để lễ với lủng nữa.

CHÁP 5: Đi ra cái ....bãi để xe của xưởng dịch vụ, em đã nhìn thấy xe em rồi, xe xinh đẹp nhưng bẩn thỉu (Sale còn bảo em rửa cho anh từ sáng), nằm kẹp giữa 2 con xe gì em cũng chả để ý. Chán nản lại tiếp tục, xe loang lổ các vết bẩn. Khốn nạn nữa mở ra bên trong xe thấy ODO lên 53km, volang đã bóc nilon, ghế ngồi lái, phụ, sau đã bị kéo nilon lên, lót chân bẩn thỉu bùn đất, không đồ che chắn, ghế lái thì cũng bẩn nhem nhuốc. Hỏi thẻ bảo dưỡng 10 củ của anh đâu thì...ơ xe anh có à, để em hỏi kế toán xem xe anh có không rồi em báo lại anh....ơ,đm trò trẻ con à....
EM *** NHỊN nữa, thái độ ra mặt nhưng vẫn cố giữ bình tĩnh, và thôi đếch cần thẻ thung gì nữa, em đưa vợ em vút đi luôn, ở lâu càng thêm nhục với vợ em.

CHÁP 6: Ra khỏi Showroom em quyết định đi lót thảm sàn luôn, đi được 1km xe bắt đầu báo 1 loạt lỗi trên màn hình tablo...chắc nó báo gì ấy mà, tối về nghiên cứu. Tới chỗ lót thảm xong, trên đường đi về xe tiếp tục báo lỗi và bắt đầu rú báo động liên tục, cứ đi là nó rú, em vô cùng lo lắng và hoang mang. Cố phi vội về nhà và gọi cho Sale.

CHÁP 7: Khoảng 9h30 1 bạn bên dịch vụ Kia đã tới nhà em, sau khoảng 1h30 rút ra cắm lại chọc ngoáy các kiểu...mọi thứ vẫn nguyên xi. Chẩn đoán ban đầu của bạn đó là chế cầu chì nguồn, không đủ nguồn để cho các chức năng an toàn hoạt động...ngày mai phải mang lên hãng....ôi thôi, 1 loạt câu hỏi hiện ra trong đầu.

TẠI SAO XE MỚI LAI ĐI 53KM? TEST XE 53KM RỒI TẠI SAO XE VẪN LỖI NGAY SAU KHI XUẤT XƯỞNG? LIỆU CÓ PHẢI XE LỖI RỒI CỐ TÌNH DELAY GIAO XE ĐỂ XỬ LÝ?

Ngày mai em sẽ phải có câu trả lời cho những câu hỏi này. Lần này sẽ không nhịn nhục gì nữa. Em sẽ cập nhật tình hình, nếu mai mà có làm gì hơi cảm xúc quá mong các cụ thông cảm cho em.

Xe đepj quá. Chúc mừng cụ.

Cảm giác cụ ngây ngô như mua xe lần đầu ý nhỉ. Vì tầm xe mua tỷ 3 này thì chắc ít nhất cũng phải đi mấy đời xe rồi.

Sale thì cũng có nhiều sale tốt nhưng cũng có nhiều sale mất dạy. Thường phí dịch vụ trước kia là 2tr đã bao gồm bôi trơn ca rồi. Của cụ vay bank nên bị làm khó. Xe cháu mới cứng khi nhận cũng 33km. Của cụ 53km là bình thường vì phải chạy đi đăng ký, đăng kiểm, chạy từ bãi đỗ ra showroom.

Thôi vui lên, cạch mặt thằng sale mất dạy đó ra là được. Xe lỗi thì cũng là bình thường vì sò 21 và seltos đang hót như covid cơ mà. Cụ lại được giảm cả mấy chục triệu tiền thuế rồi. Nhiều cụ ký seltos từ tháng 08/2020 giờ chưa nhận được xe kìa.

fan_ryu

Xe hơi
Xe đepj quá. Chúc mừng cụ.

Cảm giác cụ ngây ngô như mua xe lần đầu ý nhỉ. Vì tầm xe mua tỷ 3 này thì chắc ít nhất cũng phải đi mấy đời xe rồi.

Sale thì cũng có nhiều sale tốt nhưng cũng có nhiều sale mất dạy. Thường phí dịch vụ trước kia là 2tr đã bao gồm bôi trơn ca rồi. Của cụ vay bank nên bị làm khó. Xe cháu mới cứng khi nhận cũng 33km. Của cụ 53km là bình thường vì phải chạy đi đăng ký, đăng kiểm, chạy từ bãi đỗ ra showroom.

Thôi vui lên, cạch mặt thằng sale mất dạy đó ra là được. Xe lỗi thì cũng là bình thường vì sò 21 và seltos đang hót như covid cơ mà. Cụ lại được giảm cả mấy chục triệu tiền thuế rồi. Nhiều cụ ký seltos từ tháng 08/2020 giờ chưa nhận được xe kìa.
Xe em đi nhiều rồi, cả xe mới và xe cũ. Hiện tại các bên làm đàng hoàng phí dịch vụ đều từ 2-2tr5 cụ nhé. Xe tụi nó đi làm có mang xe đi đâu cụ. Em đi ra bấm biển cùng mà. Nó đi 30-50km ko thành vấn đề, mà để xe mình bàn giao bẩn thỉu như thế ko ngửi đc. Mà cụ phán xe mới mua vừa lăn bánh lỗi ngay là bình thường thì em cũng ạ cụ....

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
bỏ ra tỷ rưỡi mua xe Hàn làm gì để tủi nhục.. e đang đi xe Hàn đây, nhưng chắc lần thay tới sẽ ko bao giờ mua xe Hàn nữa

Cụ chủ chắc nản nhất vụ showroom nó cho nhận xe ngoài bãi. Mua con xe giá trị lại dẫn cả vk ra nhận xe bạc tỷ mà như thế hụt hẫng thật.

berryfun

Xe điện
Xe em đi nhiều rồi, cả xe mới và xe cũ. Hiện tại các bên làm đàng hoàng phí dịch vụ đều từ 2-2tr5 cụ nhé. Xe tụi nó đi làm có mang xe đi đâu cụ. Em đi ra bấm biển cùng mà. Nó đi 30-50km ko thành vấn đề, mà để xe mình bàn giao bẩn thỉu như thế ko ngửi đc. Mà cụ phán xe mới mua vừa lăn bánh lỗi ngay là bình thường thì em cũng ạ cụ....
Đối với cụ ko chấp nhận được xe mới mà lỗi. Cháu thấy bình thường trong thời covid. Cơ số hãng thiếu chíp vi xử lý để lắp xe đấy. Tha co cũng cũng thiếu phụ tùng nên mới ko giao xe đúng hạn được đấy. Híc giờ thì cháu cũng hiểu cụ như thế nào mà sale họ vậy. Kể cả giờ xe cụ lỗi nặng đi chăng nữa ko dễ để cho cụ đổi xe mới được đâu.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Đối với cụ ko chấp nhận được xe mới mà lỗi. Cháu thấy bình thường trong thời covid. Cơ số hãng thiếu chíp vi xử lý để lắp xe đấy. Thaco cũng cũng thiếu phụ tùng nên mới ko giao xe đúng hạn được đấy. Híc giờ thì cháu cũng hiểu cụ như thế nào mà sale họ vậy. Kể cả giờ xe cụ lỗi nặng đi chăng nữa ko dễ để cho cụ đổi xe mới được đâu.
Vãi thế cụ, xe lỗi bán mà lại là bình thường. Em ạ cụ rồi ạ. Nói thế thì cái show room éo bằng cái garage

berryfun

Xe điện
Cụ chủ chắc nản nhất vụ showroom nó cho nhận xe ngoài bãi. Mua con xe giá trị lại dẫn cả vk ra nhận xe bạc tỷ mà như thế hụt hẫng thật.
Khách thì đòi nhận xe ngay tắp lự luôn và ngay trong khi vay ngân hàng giải ngân cuối giờ chiều bên showroom họ chưa nhận được xèng trong giờ làm việc của kế toán hoặc cận giờ nghỉ của kế toán. Kế toán ko duyệt chưa xin ký giám đốc để xuất xe ra được .... mà hết giờ làm là kế toán nghỉ. Đây là sale cũng linh động khi khách muốn nhận xe ngay. Nên bên showroom họ ko kịp rửa ráy chụp hình để chanh sả cũng là bình thường.

berryfun

Xe điện
Vãi thế cụ, xe lỗi bán mà lại là bình thường. Em ạ cụ rồi ạ. Nói thế thì cái show room éo bằng cái garage
Hêhhehehe bình thường với e trong thời covid mà cụ. Cụ cứ bình tĩnh ko nên nóng vội. Mazda cx5 chảy dầu giảm sóc sau cả loạt kia kìa hãng nó có thu hồi hay thừa nhận gì đâu. Hin đai acent lỗi thước lái đấy hãng nó cũng đã thu hồi để fix lỗi đâu. Hi híc híc cứ từ từ ko vội được.

fan_ryu

Xe hơi
Khách thì đòi nhận xe ngay tắp lự luôn và ngay trong khi vay ngân hàng giải ngân cuối giờ chiều bên showroom họ chưa nhận được xèng trong giờ làm việc của kế toán hoặc cận giờ nghỉ của kế toán. Kế toán ko duyệt chưa xin ký giám đốc để xuất xe ra được .... mà hết giờ làm là kế toán nghỉ. Đây là sale cũng linh động khi khách muốn nhận xe ngay. Nên bên showroom họ ko kịp rửa ráy chụp hình để chanh sả cũng là bình thường.
Với cụ thì là bình thường, với khách hàng như em hoàn toàn không bình thường vì em có xin để nhận xe sớm đâu, sale nó còn giục em đến lấy xe cơ mà. Thêm nữa đó là ngân hàng do bên Showroom giới thiệu, hộ không đảm bảo thì bố sale cũng không dám giao xe cụ nhé. Quan điểm của cụ quả thật dễ dãi :)

berryfun

Xe điện
Với cụ thì là bình thường, với khách hàng như em hoàn toàn không bình thường vì em có xin để nhận xe sớm đâu, sale nó còn giục em đến lấy xe cơ mà. Thêm nữa đó là ngân hàng do bên Showroom giới thiệu, hộ không đảm bảo thì bố sale cũng không dám giao xe cụ nhé. Quan điểm của cụ quả thật dễ dãi :)
Hic cụ bình tĩnh làm gì cũng phải bình tĩnh. E dễ như các em gái ngoài trần duy Hưng, may em là nam chứ là nữ khéo chửa hoang suốt.

Hêhhehehe đang mất ngủ e sẽ hầu cụ được.
Khổ cụ toàn nhét chữ vào mồm em. E toàn nói về em phô bày cái sự dốt nát của e mong cuj thấy để cụ rút kinh nghiệm từ em. Chơi of mà sồn sồn lên hỏng hết việc.
E có nói đích xác cụ đâu cụ toàn vơ vào cụ đấy chứ. E toàn nói khơi khơi trúng đâu thì trúng mà “chắc tại mấy xu rượu của e lúc tối”
Đúng là bực thật Bank bên showroom giới thiệu cơ mà.

Vui lên cụ.

duongnhatvnn

Xe tăng
Đấy là do sale thôi cụ ạ. Với những khách vay qua Bank sale lại càng hồ hởi chứ nhỉ ? Vì ngoài khoản lợi nhuận bán xe bình thường thì khi khách hàng vay qua Bank thì bạn sle oto còn được hưởng phần hoa hồng bên Bank nó chiết khấu cho người giới thiệu nữa mà :D

chimcuccu

Xe hơi
oải quá cụ nhỉ. Cụ có xèng để mua xe mà vẫn cứ phải khổ nhục như vậy, em chắc chỉ gom lúa mua xe cũ cho nó dễ, lại đỡ nhiêu khê hơn của cụ.

kubi82

Xe điện
Xe Hàn thì đẹp rồi chúc mừng cụ, nhưng em vẫn chưa bao giờ tin vào chất lượng lắp ráp xe của Thaco. Phiên bản hộp số ly hợp kép không biết có bị quá nhiệt như Seltos không. Em thì vẫn khoái hs có cấp như 6AT,7AT hay CVT hơn là ly hợp kép trừ khi hs của Đức.

SPL

Xe container
Seo tốt nó chữa 2 lần cả loạt triệu hồi mà vẫn chưa hết dột kìa cụ. Ku em bảo trên nhóm Seo tốt cứ có bài đi ngược là bị xoá, bài khen tung hứng thì nổi ngay. Bán ra đầy lỗi là thường, xe sang nó mới xét kỹ chứ xe bình dân nó không QC tốt đâu, nhất dịp cận tết đang thiếu xe, chạy thuế thế này

JasonNghia

Xe điện
Đối với cụ ko chấp nhận được xe mới mà lỗi. Cháu thấy bình thường trong thời covid. Cơ số hãng thiếu chíp vi xử lý để lắp xe đấy. Thaco cũng cũng thiếu phụ tùng nên mới ko giao xe đúng hạn được đấy. Híc giờ thì cháu cũng hiểu cụ như thế nào mà sale họ vậy. Kể cả giờ xe cụ lỗi nặng đi chăng nữa ko dễ để cho cụ đổi xe mới được đâu.
không liên quan gì giữa thiếu chíp và lỗi đâu cụ ơi. Thiếu thì khỏi lắp luôn chứ làm gì có chuyện thiếu thì vẫn lắp nhưng chất lượng nó lỗi. Nếu không đảm bảo được chất lượng thì dừng sản xuất luôn cho nó lành cụ ạ :D

Grandtouring

Xe điện
cũng a kay nhỉ, mất ngủ chứ chẳng chơi.
Em cũng toàn đi xe Kia, 2 con rồi đều mua từ mới, ổn cả, lành như đất.

omerta77

Xe điện
Vì sốt ruột mua xe nên khách hàng ko đc làm thượng đế nữa đấy cụ. Chia buồn với cụ

Quân Đuôi

Xe điện
Em là em đek bôi trơn nói ngay lúc mua xe được em xuống tiền ko em đi chỗ khác, cậu Sales cũng ngoan xong xuôi em gửi 2 củ uống nước cũng vậy cả thôi nhưng cách chi tiền của em khác. Đưa hai củ ku cậu ớ người cảm ơn rối rít.
Vụ chụp ảnh tặng hoa bét nhè mờ con Gấu em vội nên về trước cũng chả anh ọt gì. Xe em nhận đi 29km cậu Sales cũng bảo là đáng đi đăng kiểm và từ bãi về Showroom rất có trách nhiệm.
Lấy xe sau 2 hôm thấy ku cậu mò vào tận nhà bảo em xin được Sếp gửi thêm anh cái miễn phí tiền công dịch vụ 2 năm ngon choét.
Lân thay dầu mức 1.000km (Free đâu cũng thế), lần 2: 340k, lần 3: 500k (Xe em đã đi 1,2 vạn). Thế đấy em đi xe Nhật sau khi đã thẩm 2 lần xe Hàn :)
Sai của cụ là Nhịn em là rắn và chuẩn ngay từ đầu, chúc cụ sớm thu xếp ổn thoả để vui vẻ đón Tết dù là Tết Covid :)