Hãy nói chuyện với luật sư của tôi.

Djokovic

Xe điện
Luật sư của nó là THẦY CÃI chính hiệu Kụ ạ, ở mình các VPLS lại làm dịch vụ thủ tục, giấy phép, xuất cảnh, du học... là chính, cãi là phụ.
Thì cãi có ăn thua gì đâu khi đã có chủ trương rồi, nên là phụ là chuẩn.. ;))

tiengtrung.vn

Xe tải
mợ huyền nhi nói đúng rồi , các cụ xin lỗi mợ ý đi

Em ko hiểu ý cụ chủ thớt là gì, em cũng ko hiểu các cụ vì những lý do gì mà có những lời phát biểu như vậy, đó là quyền của các cụ và tùy các cụ, có thể nói ra và có thể ko nói ra, bời xã hội mà, có những người tốt và có những người xấu, có những l/s tốt và có những l/s xấu.
Nhưng có 1 điều, các cụ nên nhớ, là ai sống bằng chất xám, bằng sức lao động của mình, đều được trân trọng. Đất nước mình lạc hậu, nên nghề ls chưa được ghi nhận như những đất nước phát triển. Vậy chúng ta, những công dân của đất nước này, cần phải làm gì cho xã hội phát triển và công bằng hơn?
Rẻ rúng người khác, dè bỉu nghề nghiệp của người khác, có phải là điều nên làm hay ko, thưa các cụ?
Các cụ chỉ nhìn thấy những mặt hạn chế của l/s hiện nay, và phần lớn là do chính sự cản trở của chính quyền gây nên (theo chính sự phân tích của các cụ), nhưng sao các cụ ko nhìn vào những vụ án mà nếu nhu ko có sự quyết tâm và dũng cảm của l/s, thì sẽ ko bao giờ sự thạt được phơi bày?
Lời nói của em, có lẽ là quá nhỏ bé giữa muôn vàn lời nói mà các cụ đã nói trong thớt này. Nhưng em vẫn nói, bởi đơn giản 1 điều, em nghĩ, chúng ta nên tôn trọng nghề nghiệp của nhau, cũng như nên để OF là 1 sân chơi, nơi chúng ta đến, gặp gỡ và chia sẻ, chứ ko phải là nơi để chúng ta mạt sát, xúc phạm nhau và nghề nghiệp của nhau.

Nhắn cụ 123 zo: cụ đã mua được bao nhiêu l/s rồi?

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Em cũng đang muốn dọn nhà sang cái đất nước tư bản giẫy chết đấy ợ.

prado1986

Xe tải

Em ko hiểu ý cụ chủ thớt là gì, em cũng ko hiểu các cụ vì những lý do gì mà có những lời phát biểu như vậy, đó là quyền của các cụ và tùy các cụ, có thể nói ra và có thể ko nói ra, bời xã hội mà, có những người tốt và có những người xấu, có những l/s tốt và có những l/s xấu.
Nhưng có 1 điều, các cụ nên nhớ, là ai sống bằng chất xám, bằng sức lao động của mình, đều được trân trọng. Đất nước mình lạc hậu, nên nghề ls chưa được ghi nhận như những đất nước phát triển. Vậy chúng ta, những công dân của đất nước này, cần phải làm gì cho xã hội phát triển và công bằng hơn?
Rẻ rúng người khác, dè bỉu nghề nghiệp của người khác, có phải là điều nên làm hay ko, thưa các cụ?
Các cụ chỉ nhìn thấy những mặt hạn chế của l/s hiện nay, và phần lớn là do chính sự cản trở của chính quyền gây nên (theo chính sự phân tích của các cụ), nhưng sao các cụ ko nhìn vào những vụ án mà nếu nhu ko có sự quyết tâm và dũng cảm của l/s, thì sẽ ko bao giờ sự thạt được phơi bày?
Lời nói của em, có lẽ là quá nhỏ bé giữa muôn vàn lời nói mà các cụ đã nói trong thớt này. Nhưng em vẫn nói, bởi đơn giản 1 điều, em nghĩ, chúng ta nên tôn trọng nghề nghiệp của nhau, cũng như nên để OF là 1 sân chơi, nơi chúng ta đến, gặp gỡ và chia sẻ, chứ ko phải là nơi để chúng ta mạt sát, xúc phạm nhau và nghề nghiệp của nhau.

Nhắn cụ 123 zo: cụ đã mua được bao nhiêu l/s rồi?
Mự ơi! Em gọi là Mự vì quê em HT. Mự cứ nghĩ là mọi người nói dững LS xấu đi, còn Mự đẹp là ổn rồi, có gì đâu, kể cả trên này cũng có dững cụ thích châm chọc và dững cụ không thích chọc châm vậy thôi mà.
Thôi Mự ngủ đi cho khỏe, mai lại đi kiếm xiền nuôi các cháu ăn học!

prado1986

Xe tải
Chả hỉu Mự lày là LS hay k mà dễ xúc động đậy thía!

kiateck

Xe tải
luật sư cũng như công an , là nghề mà có khả năng và cơ hội tiến dần ....hai mang , em gặp mấy vụ rồi .Xin lỗi các cụ /mợ làm là luật sư chứ làm gì có kiểu trong vụ án hình sự , luật sư chụp tài liệu , lời khai các bên nhưng không cho người thuê xem , nói là đây là nguyên tắc ...nghiệp vụ !
Rồi lại khi tại tòa nói đựoc hai câu , trong đó có 1 câu là đề nghị cho hình thức cảnh cáo , đến cái ông thẩm phán cũng bịt mũi cười mà nói : trong luật hình sự không có hình phạt nào là cảnh cáo , tôi nhắc cho anh biết !
lịp mệ cái vp dragon !

XPQ

Xe lăn
Nước mình đang ở giai đoạn mà pháp luật chưa có vai trò chó gì trong đời sống cả.
Tòa án tòa iếc,luật sư luật siếc,quy định quy điếc là để cho nó ấm cúng trong nhà thôi.Giống như nhà đám cưới thì chẳng nhẽ không có chữ song hỉ.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Có gì đâu mà ko bình tĩnh, chỉ là nực cười vì mấy kiểu người ko biết đã bao giờ ra tòa, vào trại vì người khác chưa, mà lên đây lại dám nói những lời xúc phạm 1 nghề nghiệp và những con người cụ thể bằng những lời như thế này.
Thật khó tưởng tượng
.
Mợ nóng là không đúng rồi, Luật sư là để cãi thắng cho thân chủ của mình. Cãi đúng thành sai và cãi sai thành đúng . Đấy là LS giỏi . Ai cũng cần có luật sư riêng cho mình, nhưng thử hỏi ở cái đất nước chủ nghĩa bất kì nào trên toàn thế giới,như trên có cụ đã nói ''chỉ có phê bình và tự kiểm điểm '' Luật sư không thể cạnh tranh được với Cò pháp luật họ được biệt danh chạy án. Tại đất nước lớn như Trung Quốc họ cũng chỉ hơn mình một chút thôi, có điều họ giám lấy xe tăng đè chết hết những thằng nào giám biểu tình. Họ lên kế hoạch bắt chủ tịch tỉnh khu tự trị về để cho lên pháp trường (Chủ tịch khu tự trị của TQ quyền như thế nào các cụ tự tìm hiểu "họ phải mời lên trung ương họp mới bắt được")
Em cỗ vũ cho Luật sư trong những án dân sự. Còn khả năng .... Thì mợ thông cảm với cái xã hội này nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tuikhongten

Xe buýt
Bất cứ ở cái đất nước tư bản đang giẫy chết nào đó, khi người dân hoặc doanh nghiệp có bất cứ xung đột nào đó với cơ quan công quyền, đều được trả lời hãy làm việc với luật sư của tôi ... Nhưng em thấy ở VN mình vấn đề này có vẻ còn xa xỉ, dân hoặc doanh nghiệp có xu hướng phong bì phong bao để dĩ hòa vi quý.. Em hỏi thật, đã có cụ nào thuê luật sư cho mình hoặc cho DN mình chưa ợ ?
ở VN luật sư anh gọi tòa không công nhận,còn luật sư được tòa chỉ định thì không dám công nhận thân chủ . #:-sđã có rất nhiều nhưng không giải quyết vấn đề gì cả. kụ/mợ cứ tìm bài của kụ donkijote kiện Ca cầu giấy là biết.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Nước mình đang ở giai đoạn mà pháp luật chưa có vai trò chó gì trong đời sống cả.
Tòa án tòa iếc,luật sư luật siếc,quy định quy điếc là để cho nó ấm cúng trong nhà thôi.Giống như nhà đám cưới thì chẳng nhẽ không có chữ song hỉ.
Toà án làm xiếc, Luật sư thì tiếc, quy định là điếc là để ấm ức trong dân thôi. Giống như đám ma không thể thiếu kèn trống

Chỉnh sửa cuối:

tabalo79

Xe buýt
Bất cứ ở cái đất nước tư bản đang giẫy chết nào đó, khi người dân hoặc doanh nghiệp có bất cứ xung đột nào đó với cơ quan công quyền, đều được trả lời hãy làm việc với luật sư của tôi ... Nhưng em thấy ở VN mình vấn đề này có vẻ còn xa xỉ, dân hoặc doanh nghiệp có xu hướng phong bì phong bao để dĩ hòa vi quý.. Em hỏi thật, đã có cụ nào thuê luật sư cho mình hoặc cho DN mình chưa ợ ?
Vấn đề này cực kỳ phổ biến ở những xứ sở văn minh và cũng là một trong những biểu hiện của sự văn minh. Nhưng ở cái xứ này, làm gì có luật hở cụ? Các văn phòng luật sư ở đây, nếu đổi biển thành "văn phòng CHẠY ÁN" sẽ phù hợp hơn. Các luật sư VN phần lớn không hoạt động độc lập và bảo vệ quyền lợi thân chủ dựa trên hệ thống luật pháp mà họ là những cái vòi của con bạch tuộc Toàn án, Viện kiểm sát thực hiện 1 chức năng duy nhất: chạy án và tống tiền thân chủ.

Do vậy, khi có bất cứ xung đột nào, theo em nên thò ngay 2 tay vào túi. Một tay check ví, 1 tay check list điện thoại. Ở nước ta giai đoạn này giải quyết các vấn đề liên quan đến luật bằng $ & connection. [-X

jamebond

Xe tăng
Vẫn nên có luật sư dù là công ty hay cá nhân. Có thể ký hợp đồng nguyên tắc, khi có vụ việc xảy ra thì case by case tính phí.
Giá hợp lý. Có luật sư cũng là công cụ mang ra lòe được;))

jamebond

Xe tăng
Các công ty đa quốc gia hoạt động ở VN vẫn thuê luật sư đấy cụ ơi. Quan trọng là mình phải sạch mới thuê LS được
Thuê luật sư hay Law Firm là để họ chỉ ra cho mình cách làm Luật không cấm chứ không Làm trái luật.
Vì vậy không phải bẩn là không thuê được luật sư.

betraihn

Xe buýt
Cái XH này, Luật sư nào học luật lâm nghiệp thì cháu mới thuê.

Okane

Xe container
Thằng hàng xóm e là LS, nên mỗi lần Gấu nó oánh e, e cũng chẳng dám bảo: "SANG GẶP LS CỦA A ĐÊ" - nhỡ khi nó kiếm cớ sang gặp thì bủ mựa :D

Xe hoán cải

Xe buýt
Hình như luật sư , công an , bác sĩ ,tòa án bây giờ gần giống nhau !

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Luật nó ra luật mới thuê luật sư
Luật của mình thực chất do người thi hành pháp luật đặt ra, lỗ hổng đầy và đủ để có lợi cho người thực thi, kiện cáo cũng khó, bảo là đúng thì đúng mà bảo sai thì sai.
[/CENTER]
Em cũng rất khâm phục cá
c luật sư ở mình, bởi họ tìm đủ lý lẽ thuyết phục, nhưng tòa phán thế nào là việc của tòa, án bỏ túi mà
Em cũng có quan điểm giống bác!

MariaOzawa

Xe buýt
Lại có chuyện gì rồi hả cụ Lang:P
Vụ này thì em biết, nạn nhân 62 tuổi uống quá liều lưỡi cứng 3 ngày rồi ko rụt lại dc :( nạn nhân hiện ko nói và ăn uống dc. Nói chung chỉ là tai nạn nhỏ thôi ợ :D
@ Phanhuyennhi : Mợ fun lên đừng tranh luận với nhưng khách hàng truyền thống của em nữa ;))

vietran

Xe ba gác
Đến như vụ cụ Đông mà còn bị như vậy thì thuê làm giề, để tiền đấy mà cứu trợ người nghèo đi cụ ơi
Trong vụ này, cháu thực sự khâm phục cụ luật sư Minh và cụ luật sư Hà Vũ. Tòa xử thua nhưng các cụ ấy đã thắng, thắng vinh quang.

Cahtra2008

Xe tăng
Cụ chủ thớt cứ thử làm chuột bạch xem.
Còn theo em dự báo thì:
-Trong mọi trường hợp thì ... luôn luôn đúng
-Cụ lại còn mất thêm một khoản tiền về thuê luật sư nữa.
Kết quả sẽ làm chậm tiến độ mua xe Lexus của cụ
:D[-X