[Funland] Hè rồi - Chạy bộ nhể!!! A - Z: từ chọn giày tới cách chạy cho "newmem"

Còi to 70

Xe buýt
Thank cụ chỉ dẫn chi tiết
Cụ gửi xe ở tòa nhà Watermark trên Lạc Long Quân, đối diện cái trụ sở công an Gtel ấy. Chạy từ đấy lên hồ Tây phía quảng trường đầu rồng luôn (chạy đường Vệ Hồ bên trong ven hồ Tây ấy). Chạy đến đoạn ngã 3 thì rẽ phải chạy về phía nhà hàng Sen (rẽ trái là chạy về cv nước đường bé xấu). Đừng chạy đoạn Trích Sài gần Thụy Khuê vì hè nhỏ, dốc và mấp mô.
Cụ chỉ chạy nửa đường thì cứ chạy ven hồ đến đầu khu Quảng Bá thì phi luôn về Tô Ngọc Vân - Xuân Diệu. Để lên đê Âu Cơ rồi bắt bus 55 về lại tòa Watermark mà lấy xe.
Em mong chaỵ được như cụ, không biết từ trình 5km đến chạy được cả vòng thì luyện hết bao lâu hở cụ. Em rất phúc hậu cao có hơn 1m7 tý mà năng gần 9 chục nên muốn tụt đi tầm chục cân ạ.
Ngày trc hồi còn ngoài HN, cứ nghỉ cuối tuần là sáng sớm 5h30 em đóng từ NC.Thanh lên Hồ Tây vừa chạy vừa hóng mặt trời. Cảm giác phê lồ tỹ, chạy 1 lèo quanh hồ rồi chạy đường lăng Bác - Kim Mã về nhà mà ko biết mệt luôn:D

Em đang phấn đấu chạy được HM để có thể full vòng như cụ dạy, nhưng trình em còi quá không biết bao theo chế độ luyện tập nào và bao giờ mới đạt. Em chạy chậm quá Pace > 8 phút/km nhịp tim thì đã > 160 roài.

Phấn đấu chạy trọn 1 vòng đi cụ, chạy hồ Tây mà ko hết vòng hơi phí cảnh :).

chipbmw

Xe máy
. để chuẩn bị rèn luyện.

donghanh

Xe tải

Em mong chaỵ được như cụ, không biết từ trình 5km đến chạy được cả vòng thì luyện hết bao lâu hở cụ. Em rất phúc hậu cao có hơn 1m7 tý mà năng gần 9 chục nên muốn tụt đi tầm chục cân ạ.

Em đang phấn đấu chạy được HM để có thể full vòng như cụ dạy, nhưng trình em còi quá không biết bao theo chế độ luyện tập nào và bao giờ mới đạt. Em chạy chậm quá Pace > 8 phút/km nhịp tim thì đã > 160 roài.
Cứ xỏ giầy chạy đã, sau đó quen dần, tim thích nghi dần. ko vội ngay đc đâu. Sáng CN ra HG hoặc Ht bám theo 1 ai đó mà chạy

dinhsuu

Xe buýt

Luyện tập thì cứ tùy sức khỏe của mình mà lượng thôi, cụ cứ đặt mục tiêu mỗi tuần cố tăng thêm 1km là ổn. Thông số như cụ e nghĩ chạy cuối pace 8 ->pace 9 là đc :). Vd đây là 1 buổi chạy của cậu e cùng cty cũ, cũng cao nặng cỡ cụ.

donghanh

Xe tải
Cuối tuần chạy Hồ Tây sáng sớm đón bình minh, gió thổi phần phật. Nhất mùa cuối thu sang đôi thì thôi rồi cụ ah. Giờ nhớ lại em vẫn rần rần, trong SG ko thể nào có đc 1 cung đường tuyệt như vậy:(
Cụ nói quá, chạy có đoạn hẹp xe máy và ô tô lượn phía sau hơi ghê. Nhưng chạy sáng sớm hơi nước mát và dễ chịu lắm

donghanh

Xe tải
Chào cụ! Em thấy cụ khuân từ áo, tất tới giày mà... Tháng trước chạy hồ Tây cùng cụ dinhsuu , 1 vòng hồ thì em hết hơi kệ cụ ấy bon tiếp, em lượn về hồ Gươm thấy cụ ở đấy, chào mà chắc cụ không nhớ đó. Em cũng hay gặp mấy cụ trong ảnh chạy CN trong CV Thống Nhất

... Đề xuất với cụ Còi to 70 gửi xe ở bia Cường Hói ấy cụ êi... \:D/
vì thấy đồ rẻ quá, chất liệu cũng ok mà. Em ưng mấy cái áo và giầy. Hôm đấy thiếu quần bó lửng nên hơi tiếc ko mua đc

kakaruru

Xe hơi
Mưa lạnh thì các bác có chạy không vậy?

Lambatda

Xe điện
Mùa lạnh chạy dễ bị ngạt mũi, viêm họng lắm cụ. Ấy là với em, mặc dù chạy suốt quen rồi nhưng năm nào cũng dính ít nhất 1 vụ:(. Do họng và mũi em cũng kém sẵn từ bé rồi nên vậy. Lúc chạy thì ko sợ vì nó nóng ng lắm. Sợ nhất lúc nghỉ đi bộ về, thân nhiệt giảm nhanh nên dễ cảm, trúng gió. Em toàn quần đùi, mai ô bôi dầu gió Singapore khi chạy bất kể hè hay đông. Các cụ cẩn thận thì m.đông mặc thêm cái áo gió 1 lớp.

myob

Xe tăng
Em một tuần vẫn chạy đều tuy nhiên vì em chơi tennis nên hôm nào chơi thì nghỉ chạy. Chạy bộ rất tốt cho sức bền, nhịp tim, phổi nên đối với môn thể thao cần duy trì độ bền sức thì chẳng có môn nào bằng chạy. Tuy nhiên ngoài chạy đường dài ra thì cũng phải luyện tập chạy tốc độ cao nữa để cho các bộ phận cơ thể hoạt động hết công suất. Nói vậy thôi chứ muốn có sức khoẻ đặc biệt là về lực thì tập gym, chống đẩy, lên xà là cần thiết. Cứ như cái môn tennis của em, dù dai sức nhưng lực đánh yếu, phản ứng chậm là cũng thua. Nên kết hợp đều giữa các bài tập độ bền và thể lực. Chứ em nhìn thấy mấy ông gầy nhom như cá mắm mà muốn giúp bê đồ làm việc nhà là khó rồi. Ngay cả lúc oánh nhau nhìn ông đô con cũng thấy lợi hại hơn.

namcutthoi

Xe buýt
Tùy có thu xếp được thời gian không thôi cụ. Như ngay trưa nay trời lạnh, mưa mát mặt, chạy vô cùng phê. Cơ mà đang lượn thì khách hàng gọi, về còn kịp đầu giờ làm việc...

vangamom

Xì hơi lốp
Đây không phải, bạn này trong làng ldr hay gọi là cô giáo hoặc olive ạ,
Bà kia đen hơn, nhìn mặt toàn mắt thôi. cứ quay đều hồ Linh Đàm cơ
Đúng rồi em cũng hay ngồi Monaco thấy bà này quay tít. Người thì đen như Kenya, chân cẳng cứ như chân cái compa ấy, quay tít mù. Em uốn bia ở Monaco méo xay nhưng bả chạy em xay vì chóng cmnh cả mẹt bác à. Haizzz thâth

donghanh

Xe tải
Tùy có thu xếp được thời gian không thôi cụ. Như ngay trưa nay trời lạnh, mưa mát mặt, chạy vô cùng phê. Cơ mà đang lượn thì khách hàng gọi, về còn kịp đầu giờ làm việc...

Cụ chăm quá, mưa là em nghỉ

donghanh

Xe tải
Đúng rồi em cũng hay ngồi Monaco thấy bà này quay tít. Người thì đen như Kenya, chân cẳng cứ như chân cái compa ấy, quay tít mù. Em uốn bia ở Monaco méo xay nhưng bả chạy em xay vì chóng cmnh cả mẹt bác à. Haizzz thâth
Việc nhà chắc trốn việc nên mới có nhiều thời gian thế, cứ thấy quay đều, quay đều

tuantintuc

Xe điện
Các cụ trong Linh Đàm có biết 1 bà hâm hâm hay chạy vòng quanh hồ Linh Đàm không, chả hiểu có việc gì không mà cứ chóng cả mặt không biết bao nhiêu vòng quanh hồ. Em nghĩ chắc hâm mới làm thế, chứ người thường chả ai làm thế. Bà này gầy đét, cảm giác kiểu sáng chôn chiều bốc.
Các bác biết bà đấy không.
E cũng hay gặp bà này, cụ tả phát e nhận ra luôn. Em làm quét dọn đường khu đó mà sáng cũng gặp, chiều cũng thấy, chả hiểu chạy gì mà chạy lắm thế, hâm chắc luôn. Có hôm còn dắt chó đi nữa cơ.
Nhìn đen thù lù, gầy đét, thấy mỗi mắt. Nãy cụ nào bảo giống Kenya thì công nhận giống thật, ko từ nào đắt bằng :))

vangamom

Xì hơi lốp
Việc nhà chắc trốn việc nên mới có nhiều thời gian thế, cứ thấy quay đều, quay đều
Iem cũng nghĩ thế bác à, hoặc có thế với đôi mắt như thế trợn lên để ép anh ck íu đuối tội nghịp ở nhà làm bà giúp việc cho bả ấy có time đi chạy

namcutthoi

Xe buýt
Cụ chăm quá, mưa là em nghỉ
Trước em cũng chạy theo kiểu được chăng hay chớ, từ đợt chạy cùng cụ dinhsuu tới giờ lại thành ra có động lực. Quen chân rồi nó cứ vậy, rảnh là xỏ giày.
Công viên Thống Nhất đang chuẩn bị cho tuần lễ ẩm thực Hà Nội 11-14/10 này.

Tái hiện phố cổ Hà Nội cho ai đang ở xa nhớ chơi chút

xee

Xe buýt
Cụ lên chỗ ngã ba Văn Cao-Nguyễn Đình Thi-Trích Sài ấy, gửi xe ở quán cafe ngay góc đấy thoải mái.
Em đang đi bộ thấy thoải mái, giờ muốn chuyển sang chạy bộ thì phải làm gì?

brick

Xe buýt
0 biết em bỏ lỡ chỗ nào 0 mà chưa thấy cụ thớt chia sẻ phương pháp thở. Em chưa biết thở ra làm sao :(