[Funland] Hè rồi - Chạy bộ nhể!!! A - Z: từ chọn giày tới cách chạy cho "newmem"

Lambatda

Xe điện
Cụ cho em hỏi hãng 361 chạy có được ko. E chưa nghe thấy bao giờ, hôm maxxsport sale e phi ra, thấy hợp mắt quất luôn cũng ko kịp tìm hiểu :))
Chạy ổn cụ ah, 4 hãng Xtep, Lining, Anta, 361* chất lượng same same nhau thôi. Có rất nhiều mẫu giày chúng nó lơ lớ nhau. Ở VN thì em vẫn khuyên nên mua Xtep, ko hẳn vì nó tốt hơn mà vì giá nó thường đc sale rẻ hơn 3 thằng kia.
Con của cụ đi khá ổn đó.

teamee

Xe tăng
Tình hình SuperSport sale 50%++ cho sp Nike từ 12-21/10 các cụ nhé. Nhanh tay ra hốt thôi nào các cụ.

250cc

Xe tăng
Chạy ổn cụ ah, 4 hãng Xtep, Lining, Anta, 361* chất lượng same same nhau thôi. Có rất nhiều mẫu giày chúng nó lơ lớ nhau. Ở VN thì em vẫn khuyên nên mua Xtep, ko hẳn vì nó tốt hơn mà vì giá nó thường đc sale rẻ hơn 3 thằng kia.
Con của cụ đi khá ổn đó.
Thank cụ.
Hình thức em khá ứng.
Về đế thì không nhẹ như đám cloud hay air iếc gì đấy nhưng em thích kiểu chắc chắn này hơn.

teamee

Xe tăng
Tình hình SuperSport sale 50%++ cho sp Nike từ 12-21/10 các cụ nhé. Nhanh tay ra hốt thôi nào các cụ.
SuperSport sale cả những hãng khác nữa các cụ nhé. Em chưa có thời gian ra nhưng bạn em đã ra xem rồi, nhiều đôi rất hợp ví mà chất lượng.

chạy bộ ngoài đường với chạy máy có khác j nhau không các cụ? ngày nào em cũng làm 4km trên máy :D

teamee

Xe tăng
chạy bộ ngoài đường với chạy máy có khác j nhau không các cụ? ngày nào em cũng làm 4km trên máy :D
Em nghĩ ko khác gì nhau về tác dụng sức khoẻ. Chạy máy thì an toàn hơn, không sợ mưa gió, xe cộ, chó thả rông... nhưng có thể thấy buồn tẻ và bí hơi nếu phòng tập nhỏ. Chạy ngoài trời thì không gian thay đổi cảm thấy thích hơn. Chạy máy thì tiếp đất và lực tác động lên chân cơ bản là không đổi trong khi chạy nên có thể gây tổn thương khớp chân, đầu gối; chạy ngoài trời thì địa hình đa dạng, chân thay đổi liên tục, lực tác động lên chân đa dạng nên đỡ nguy cơ chấn thương (ko tính chấn thương khi chạy phải địa hình quá xấu).

Cụ ra đường chạy thử xem ntn để mà cảm nhận..!
Em nghĩ ko khác gì nhau về tác dụng sức khoẻ. Chạy máy thì an toàn hơn, không sợ mưa gió, xe cộ, chó thả rông... nhưng có thể thấy buồn tẻ và bí hơi nếu phòng tập nhỏ. Chạy ngoài trời thì không gian thay đổi cảm thấy thích hơn. Chạy máy thì tiếp đất và lực tác động lên chân cơ bản là không đổi trong khi chạy nên có thể gây tổn thương khớp chân, đầu gối; chạy ngoài trời thì địa hình đa dạng, chân thay đổi liên tục, lực tác động lên chân đa dạng nên đỡ nguy cơ chấn thương (ko tính chấn thương khi chạy phải địa hình quá xấu).
em bị chứng tự kỉ sợ đám đông nên không muốn ra đường nhiều, nhất là ban ngày. nên em đi làm về là toàn chạy với tập gym ở nhà thôi ạ, nếu ko em đã đi đá bóng với bọn bạn rủ suốt

teamee

Xe tăng
em bị chứng tự kỉ sợ đám đông nên không muốn ra đường nhiều, nhất là ban ngày. nên em đi làm về là toàn chạy với tập gym ở nhà thôi ạ, nếu ko em đã đi đá bóng với bọn bạn rủ suốt
Em cũng ko thích ra đám đông nên ko dám ra phòng gym, nên ra hồ chạy, chạy khung giờ vắng người. Chạy xong ko đi bộ thêm vòng nào cả mà đi bộ về nhà luôn.

ca_voi

Xe lăn
Các cụ có nhạc không lời nào hay khi chạy không nhể

Valar Moghulis

Xe tải
Các cụ có nhạc không lời nào hay khi chạy không nhể
Làm mấy bản của Beethoven ấy cụ. Không thì nhạc Bolero cũng được. :))
Em đùa tí chứ ngày trước em chạy thì cứ phải nhạc remix chạy nó mới xung. Nhưng mà giờ em bỏ nhạc rồi, trang phục gọn nhẹ nhất & nghe thiên nhiên. Lâu ngày cũng thành quen, hôm vừa rồi thử nghe lại nhạc thấy ko còn thích nữa. :)

dinhsuu

Xe buýt
Làm mấy bản của Beethoven ấy cụ. Không thì nhạc Bolero cũng được. :))
Em đùa tí chứ ngày trước em chạy thì cứ phải nhạc remix chạy nó mới xung. Nhưng mà giờ em bỏ nhạc rồi, trang phục gọn nhẹ nhất & nghe thiên nhiên. Lâu ngày cũng thành quen, hôm vừa rồi thử nghe lại nhạc thấy ko còn thích nữa. :)
E cũng giống cụ, mới bỏ tai nghe ra hơn tháng nay, vừa chạy vừa nghe tiếng động xung quanh, thưởng thức thiên nhiên thấy vui hơn :).

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi hãng 361 chạy có được ko. E chưa nghe thấy bao giờ, hôm maxxsport sale e phi ra, thấy hợp mắt quất luôn cũng ko kịp tìm hiểu :))
Cứ kiểu dáng này đôi nào cũng đều OK, nhái Ultra boost hết, thịnh hành ít nhất 10 năm nữa :))

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Em định làm con này chạy thêm số liệu cho hứng khởi. Cụ nào thẩm chưa, cho em xin tý rì viu về cảm giác chạy
https://tinhte.vn/threads/tren-tay-giay-mijia-giay-thong-minh-thiet-ke-on-theo-doi-buoc-chan-gia-900-ngan.2863035/
Ngại mỗi quả pin mà gặp mưa hoặc dẫm phải vũng nước thì phiền... nên dùng loại không pin cụ ei... lại cái dáng Ultra boost, không lẫn vào đâu được :))

KHÔI MẬP

Xe buýt
Em đánh dấu đua đòi với các cụ tí nào...!!!

Bom76

Xe buýt
Các cụ cho em mua bình đựng nước để khung xe đạp chỗ nào chuẩn nhỉ,em đi mấy chỗ thấy nhựa cứ bẩn bẩn nên chưa dám dùng.