Hệ thống dẫn đường GPS cho xe hơi

luatla

Xe đạp
Có cụ nào gặp lỗi out of memory khi cài. IGO Primo V2.4 b9.6.13.405512 (phần mềm mới xuất bản 06-2014) không? Xe em civic dùng wince 5

SPO_auto

Xe đạp
E dùng here map cũng ok

sicalo.ddg

Xe máy
mà có cụ nào có bản cờ rắc của Navitel không nhỉ, thấy nhiều người đang khen thằng này mà chưa được dùng thử qua bao giờ :(
Các cụ cứ động cái thì crack, cứ bảo sao luôn phải thèm muốn cái mà các nước khác có trong khi Việt Nam mình cũng có cơ hội đạt được.

tunghoangyen

Xe hơi
Các cụ cao thủ cho mình hỏi con DVD Hồ Cẩm Đào của mình có cài đặt GPS crack được ko? Mình thấy có khe cắm thẻ GPS mà không có phần mềm trên máy. Khe cắm thẻ GPS mà như đang cắm thẻ, nhưng ko lấy ra được. Ấn vào cứng đơ ko như cách lấy thẻ nhớ ấn vào tự bật ra nhỉ?

Kết nối BT phone rất ok:

Cái DRV này mình cũng ko biết sử dụng thế nào?

Radio ok

Cccm giúp mình với. Sẵn rượu rót hầu các cụ đây rồi :)

vuquan

Xe hơi
Có lúc chính xác có lúc sai cụ ợ, tốt nhất khi lái xe cụ nên tập trung quan sát biển báo trên đường để tránh bị xxx phạt, em dùng VM nhiều lúc biển báo trên đường cho phép chạy 80km/h nhưng trên VM lại báo là hạn chế 50km/h. Nên em suy ra rằng phải quan sát biển báo trên đường là chính không nên ỉ nại vào phần mềm dẫn đường.
Chuẩn đấy cụ à. Em dùng các loại phần mềm dẫn đường từ rất lâu rồi và cho đến giờ vẫn chỉ sử dụng để tham khảo. Phần mềm nào cũng có lỗi. Với hàng vạn chi tiết cần phải cập nhật hàng tháng, hàng ngày thì sức người ko thể làm chuẩn xác 100%, nhất là người Việt :)
Em ví dụ nhé: đường QL10 cách đây 15 năm có các bến phà. Sau này làm đường mới, họ làm cầu và tránh vị trí bến phà cũ. Vietmap vẽ đường với cầu mới nhưng lấy data bản đồ cũ, và vẽ cầu ngay trên bến phà cũ. Hoặc, có lần, đường e đi bị đứt 1 nét vẽ trên data của Vietmap, chỉ là đứt, và Vietmap khi tìm đường đi ngắn nhất đã ko thể cho đi lối đó mà dẫn vòng qua đường khác xa hơn. Nhiwng vì chỗ đứt đó gần nhà em nên em cứ đi.
Bản cập nhật sau đó của Vietmap đã sửa chỗ đứt, còn bến phà thì vẫn để vậy.
Đó, tóm lại, cụ chỉ nên tham khảo. Tin tuyệt đối là đi vào rừng đấy :))

ngochoangimsat

Xe tăng
Giải nén cái map xong thì ném nó vào thư mục nào bác? Em cũng dùng Igô
.. cụ nhìn cái đuôi file ấy, đuôi như thế nào thì chép vào vị trí của map cũ có đuôi giống thế. Trong thư mục content của igo

xecoitico

Xe buýt
.. cụ nhìn cái đuôi file ấy, đuôi như thế nào thì chép vào vị trí của map cũ có đuôi giống thế. Trong thư mục content của igo
Vâng em cũng mò đc rồi nhưng bản đồ mới vẫn chưa cập nhật hết thì phải vì em chưa thấy có đường Võ Nguyên Giáp

TeMo

Xe hơi
Rất tâm huyết. Cám ơn cụ

DVinh

Xe đạp
các anh chị dùng điện thoại, tablet mà sử dụng phần mềm dẫn đường có bị hao pin nhanh không? Tôi đã dùng và thấy máy bị hao pin rất nhanh. Nếu cắm sạc qua cổng chuyển đổi tẩu thuốc trên xe, máy sẽ rất nhanh hỏng pin vì vừa sạc vừa dùng.
Giải pháp là mua thiết bị dẫn đường chuyên nghiệp, đấu nối trực tiếp với hệ thống điện trên xe. Khuyến khích tiêu dùng chính hãng, góp phần phát triển xã hội.
Nhân đây mong bác chủ thớt tư vấn mọi người mua và lắp thiết bị dẫn đường, hàng cũ chế lại cũng tốt, giá rẻ phục vụ nhu cầu thiết yếu là quý lắm rồi. Xin bác chủ thớt mua và lắp giúp thiết bị dẫn đường theo tiêu chí này. Xin liên lạc qua địa chỉ email dinhvinh59@gmail.com.
Xin chân thành cảm ơn.

PAS001

Xe tải
Oánh dấu sau SD...

Trieubondvd

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ à. Em dùng các loại phần mềm dẫn đường từ rất lâu rồi và cho đến giờ vẫn chỉ sử dụng để tham khảo. Phần mềm nào cũng có lỗi. Với hàng vạn chi tiết cần phải cập nhật hàng tháng, hàng ngày thì sức người ko thể làm chuẩn xác 100%, nhất là người Việt :)
Em ví dụ nhé: đường QL10 cách đây 15 năm có các bến phà. Sau này làm đường mới, họ làm cầu và tránh vị trí bến phà cũ. Vietmap vẽ đường với cầu mới nhưng lấy data bản đồ cũ, và vẽ cầu ngay trên bến phà cũ. Hoặc, có lần, đường e đi bị đứt 1 nét vẽ trên data của Vietmap, chỉ là đứt, và Vietmap khi tìm đường đi ngắn nhất đã ko thể cho đi lối đó mà dẫn vòng qua đường khác xa hơn. Nhiwng vì chỗ đứt đó gần nhà em nên em cứ đi.
Bản cập nhật sau đó của Vietmap đã sửa chỗ đứt, còn bến phà thì vẫn để vậy.
Đó, tóm lại, cụ chỉ nên tham khảo. Tin tuyệt đối là đi vào rừng đấy :))
Nói trung đầu DVD của cụ khó mà cai đc GPS cụ nhé

vuquan

Xe hơi
Nói trung đầu DVD của cụ khó mà cai đc GPS cụ nhé
Không hiểu cụ định nói gì?

Không cai được hay
Không cài được?

Em vẫn đang dùng (đương nhiên là cài được và cài mấy phần mềm đều được trên DVD của em) và không tin tuyệt đối (chỉ sử dụng để tham khảo). Chả việc gì phải cai!

Trieubondvd

Xe tăng
Không hiểu cụ định nói gì?

Không cai được hay
Không cài được?

Em vẫn đang dùng (đương nhiên là cài được và cài mấy phần mềm đều được trên DVD của em) và không tin tuyệt đối (chỉ sử dụng để tham khảo). Chả việc gì phải cai!
Cụ mang qua em kiêm tra xem

Rob Tran

Xe điện
Đầu của em chạy Win CE, Sygic thì bị đen toàn màn hình, không chạy được, phải rút thẻ ra mới thoát khỏi màn hình đen. Navitel thì chạy ok, nhưng nó đòi bản quyền nên không hiện bản đồ, mà hãng này thì không thuốc được.
Cụ ngochoangimsat có cao kiến gì giúp e không?

ngochoangimsat

Xe tăng
Đầu của em chạy Win CE, Sygic thì bị đen toàn màn hình, không chạy được, phải rút thẻ ra mới thoát khỏi màn hình đen. Navitel thì chạy ok, nhưng nó đòi bản quyền nên không hiện bản đồ, mà hãng này thì không thuốc được.
Cụ ngochoangimsat có cao kiến gì giúp e khong?
Igo cụ ơi, mà cháu có cái thẻ bản quỳên navitel tặng, hôm truớc format thẻ, để cháu copy lại rồi tặng cụ