Help! Chán quá các cụ ợ!

Madona

Xe máy
nói chung những thớt như này mà ko up ảnh thực tế lên thì coi như là ném đá. Còn nếu thực bị như vậy, show được ảnh và bằng chứng thì chẳng sợ bố con thằng nào, dìm chết luôn. Ý kiến cá nhân em vậy :D
Đi công tác về rồi em up ảnh. Em là ng tiêu dùng dìm hàng ai đâu

ducletrung

Xe container
Được thay đèn mới rồi hả bác ơi :))

vietberry

Xe máy
giống trường hợp của e Sò quá

DucGT

Xe đạp
Trường hợp bị hơi nc vào đèn của K3 e gặp ít nhất 3 xe rồi.
E là người tiêu dùng và đang đi 1 e K3 2.0. Nếu chấm điểm sale kia thì e chỉ cho tầm 6 điểm. Khi mua xe thì rất nồng nhiệt, có khi còn đeo bám, nhưng bán hàng xong thì tinh thần trách nhiệm có xuống. Đến khi khách bực lên gọi cho Quản lý mới nhảy dựng lên. Cũng may Trường Hải có kênh thăm dò đánh giá sau mỗi lần đưa xe vào sửa chữa nên có đỡ.
Nếu trả lời khách như cụ sale của Kia thì theo ý kiến e đúng là vô trách nhiệm.

LeHuuHuy

Xe buýt
Cẩn thận các Cụ sau khi nhận xe nên mua lọ keo silicon bơm nhẹ theo đường viền giữa nắp và chóa đèn là ổn.

mazda cx5 1999

Đi bộ
cũng như đồ điện tử thôi các cụ ạ! 1000 cái thì cũng có vài cái bị lỗi là chuyện bình thường

goiseau

Xe hơi
Em mới lấy K3 2.0 giá 682 củ cụ ah (chỉ bao gồm xe + VAT). Cụ cần em giới thiệu contact cho cụ.

goiseau

Xe hơi
Đọc bài của cụ làm em hơi lo lo, mà không biết làm gì.

Chuyện là thế này, em mới lấy em K3 vào đầu tuân trước, tuần mưa lạnh rất nhiều. Cuối tuần chỉ kịp ký HD gừi xe dưới hầm, không kịp biết có nước đọng hay không nữa. Dù HN nắng đẹp, em vẫn tiếp tục hứng lạnh gần âm độ xứ người tết mới về :( Lo lắng cho em nó mà không biết làm sao.

Tuy nhiên, em mạo muội dự lỗi này nguyên nhân do bên trong đèn có nhiều hơi nước, khi gặp lạnh sẽ có hiện tượng ngưng tụ. Chắc do khi lắp ráp độ ẩm trong không khí o VN cao nên bị vậy. Giải pháp theo em nghi nên dùng quạt nóng, làm bay hơi nước cũng như làm môi trương lắp đèn giảm bớt hơi ẩm, lắp đèn lại, chú ý cá gioăng cao su cho khít.

Chứ giải pháp đục lỗ thì ok nhưng em nghĩ sẽ bị bụi vào mắt sau này.

Đôi dòng mạo muội, chứ từ trước tới nay em chưa có xe ô tô bao giờ cả :)

Madona

Xe máy
Đọc bài của cụ làm em hơi lo lo, mà không biết làm gì.

Chuyện là thế này, em mới lấy em K3 vào đầu tuân trước, tuần mưa lạnh rất nhiều. Cuối tuần chỉ kịp ký HD gừi xe dưới hầm, không kịp biết có nước đọng hay không nữa. Dù HN nắng đẹp, em vẫn tiếp tục hứng lạnh gần âm độ xứ người tết mới về :( Lo lắng cho em nó mà không biết làm sao.

Tuy nhiên, em mạo muội dự lỗi này nguyên nhân do bên trong đèn có nhiều hơi nước, khi gặp lạnh sẽ có hiện tượng ngưng tụ. Chắc do khi lắp ráp độ ẩm trong không khí o VN cao nên bị vậy. Giải pháp theo em nghi nên dùng quạt nóng, làm bay hơi nước cũng như làm môi trương lắp đèn giảm bớt hơi ẩm, lắp đèn lại, chú ý cá gioăng cao su cho khít.

Chứ giải pháp đục lỗ thì ok nhưng em nghĩ sẽ bị bụi vào mắt sau này.

Đôi dòng mạo muội, chứ từ trước tới nay em chưa có xe ô tô bao giờ cả :)
Thực tế không như suy nghĩ của cụ đâu. Trước đây đèn của em cứ rửa xe hoặc đi trời mưa là bị nước vào chứ không phụ thuộc thời tiết ấm hay lạnh cụ nhé! Cái này là do lỗi lắp ráp nó không khít thôi, may mắn em đổi được cặp đèn mới chắc là lắp ráp ngon, nên giờ dù rửa xe, đi trời mưa, trời nóng, trời lạnh cũng không bị nước vào nữa

goiseau

Xe hơi
Mà cụ sướng trước em cả năm trời mà :) thế mới biết sự sung sướng ấy nó đáng giá ~50 triệu cụ ah.

Tungbin

Xe buýt
giống e Kia morning cũng bị thế ,cụ ra thợ gương đèn họ bôi keo quanh đường viền cũng ổn đấy

goiseau

Xe hơi
Mà thực em đi trong phố nhiều, cuối tuần về quê cách 25km, cũng không khác gì nhau cụ ah.

Lúc mua thấy máu chứ có rồi thì cũng thường. - mà thật em chăng thấy khác là mấy, đạp mạnh sợ xe điên. Chắc do vợ là cơm nguội của ta, cơ mà đăc sản thăng cha láng riềng :)

kiak3at

Xe máy
Mà thực em đi trong phố nhiều, cuối tuần về quê cách 25km, cũng không khác gì nhau cụ ah.

Lúc mua thấy máu chứ có rồi thì cũng thường. - mà thật em chăng thấy khác là mấy, đạp mạnh sợ xe điên. Chắc do vợ là cơm nguội của ta, cơ mà đăc sản thăng cha láng riềng :)
Thì thế, mới mua thì cứ thích trên xe. Dùng cỡ vài tháng là thấy thường rùi. Nhìn con khác lại thèm :P
Em cũng giống cụ, bây giờ nhìn em 2.0 vẫn thèm. Nhưng được cái hồi đấy ai cũng hỏi xe gì đẹp thế :))
E thấy 2.0 có ESP, chỉnh ghế điện. Không khéo có 2.0 rùi lại thích Optima thì chết ***. Vào show ngồi thử optima sướng thôi rồi :))

Quynhan

Xe hơi
Thớt này em đọc thấy có mấy cụ chém nhau khiếp quá. Các cụ ạ ở cty em có hơn 10 con hilux bộ phận em có 2 con , một con 2010, một con 2013 thì cả 2 còn đến bây giờ vẫn đang bị như thế, các cụ biết rồi đấy xe cty nên k ai kêu cả nên cứ để thế. Hilux là xe nhập nguyên chiếc bên Thái nha các cụ. Còn các xe khác thì thuộc bộ phận khác nên e k quan tâm