Help me. kia forte sx trường hải ồn khủng khiếp

JuneSun

Xe tăng
e hỏi khí ko phải, xe nó ồn thì là nó ồn, chứ chả nhẽ tham gia kfc nhà các cụ thì tai nó nghe kém đi nên xe nó đỡ ồn hơn.
Em nghĩ là cụ ấy nên phát biểu là con Forte của cụ ấy ồn thôi chứ đừng có kết luận là Forte nói chung đi ồn ạ :(|) Một hội KFC có hơn 200 thành viên chả nhẽ ông nào cũng tai trâu, cũng chỉ mới đi có mỗi Forte hoặc cũng thủ dâm tinh thần hết hả cụ :|

yeubonbanh1979

Xe tải
tiền nào của lấy cụ ạ .Nhà ta chỉ có vậy thôi đưng buồn nhế cụ ơiL-)

PoBeo

Xe điện
e hỏi khí ko phải, xe nó ồn thì là nó ồn, chứ chả nhẽ tham gia kfc nhà các cụ thì tai nó nghe kém đi nên xe nó đỡ ồn hơn.
Bẩm cụ là nghe câu hỏi của cụ xong mà em thấy nó "ngờ nghệch" một cách có chủ ý ấy nhờ! Em hỏi chứ không phải là em viết tiếng Việt kém quá nên cụ đọc không hiểu không ạ.....hội KFC cũng có cô giáo mầm non đấy ạ!

Hội KFC có tổng cộng 200 thành viên mà chả có cụ nào "gào thét" thảm thiết như cụ chủ thớt - thế cụ có bao giờ mua 1 cái xe Honda bị lỗi mà cụ kết luận cả thương hiệu Honda là tồi không ạ? Thiết bị - máy móc đều có tỉ lệ xác suất trong quá trình sản xuất nên không may rơi vào ai thì người đó chịu hậu quả....tuy nhiên nếu vì thế mà kết luận ngay thì người ta gọi là "chủ quan" và "hàm hồ"....

Xe của cụ chủ thớt mới mua mà xảy ra nhiều chuyện không hay - đó là điều không ai muốn - nhưng quan trọng là tìm đúng bệnh và khắc phục như thế nào? Đó là mấu chốt của vấn đề.......

lamvietcuong

Xe tải
Tội nghiệp cụ chủ, mới mú xe mà gặp bao chuyện phiền, cụ thử tham khảo mấy cụ KFC đi. xem có cách nào khắc phục không?
Chứ theo em thì xe nhà anh hải không đến nỗi tệ thế đâu cụ ạ.
Còn nếu chán thật thì cụ bán đi cho đỡ nhức đầu.

Chíck Bông

Xe buýt
Em thấy ồn, ồn lắm, nhất là khi em hạ hết kính xuống.............
Sao mà ồn quá.
Btw, em đo lốp thấy 2 lốp trên hơn 3kg, 2 lốp sau 2.5kg. Vậy là căng quá ợ..........................
Theo các cụ thì cả 4 lốp chỉ cần 2.2 kg thôi ợ. Mình tự xì cũng đc, phải không các cụ.

oasiss

Xe hơi
chỗ em có cả 2 con SLI và xe anh hải, em thấy đi same same thôi, mới lấy thêm sonata thì thấy forte ồn thật:-bd

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Thôi các cụ tám với chém gió với nhau để làm gì? Khi mà cụ chủ thớt quăng cái thớt lên cái, spam mấy câu rồi lặn mất tiêu còn đâu???? Bảo ọp ẹp với KFC tuần nào chả sinh hoạt các cụ ấy xem cho thì chả thấy í ới gì, cứ kêu la 1 mình -> cái này có gọi là "tự khổ" không các cụ?

Khoai lang

Xe buýt
Thay lốp mit 215/50/17 cũng đỡ hơn tý, xem em 30 này nhận về, đổi bộ goodyear sang mit phụ thêm 5 củ, thấy mấy cụ nói cũng đỡ hơn tý.
phun 3M vào gầm + cách âm sàn xe của cụ vòi
Các biện pháp trên sẽ làm giảm ồn đi đôi chút. Em làm xong rồi em phát biểu ý kiến tiếp

oasiss

Xe hơi
Thay lốp mit 215/50/17 cũng đỡ hơn tý, xem em 30 này nhận về, đổi bộ goodyear sang mit phụ thêm 5 củ, thấy mấy cụ nói cũng đỡ hơn tý.
Các biện pháp trên sẽ làm giảm ồn đi đôi chút. Em làm xong rồi em phát biểu ý kiến tiếp
bác còn thừa quả 215/45/17 cũ ko, để em một quả,

GANHO

Xe buýt
Biển cụ bốc dẻo tay nhỉ?

nakata8688

Xe máy
Website
enbac.com
Kính các cụ. Sau thời gian bán và mua xe, em đã cưới được 1 em trẻ đẹp kia forte sx của A Hải. Nhưng khi chạy thì phải nói là ồn khủng khiếp. Chạy tốc độ khoảng 20km/h thì không nói gì. Nhưng khi lên khoảng 30-40km/h. Tiếng ồn như cối xay thóc,nhức đầu kinh khủng. Cũng sử dụng chiêu tiếng hát át tiếng bom . nhưng càng mệt thêm. tiếng ồn xe cộng thêm tiếng nhạc nhẽo, phải nói là kinh khủng.
Trước kia em đi getz lốp kumho tiếng ồn khoảng 1 thì ông forte này lốp goodyear ồn khoảng 2-2.5 lần. Tìm trên diễn đàn cách chống ồn nhưng mọi người đều khuyên . ko có tác dụng gì nhiều. Đúng là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Chán toàn tập
Theo em thì các bác cứ cố lấy em xe nhập cho lành các bác ạ

moidixe

Xe đạp
Vừa post bên thread kia, giờ post lại bên thread này:

Tôi cũng vừa thoát quả ồn ào xe Forte T Hải. Trước đây tôi cũng phun 3M nhưng chẳng thấy hiệu quả nhiều, được cái ít bị ồn do đá dăm văng lên thôi. Sau khi tham khảo nhiều trên otofun đã quyết định làm như sau và thấy giảm chừng 80% ồn từ lốp khi đi vào đường xấu (cảm nhận chủ quan theo tai thôi, đừng mắng em nhé):

1. Mua cao su trải sàn cách âm loại hay dùng trong phòng karaoke. Tôi mua loại dày 5mm, chống cháy luôn.
2. Ra thợ trải sàn xe nhờ trải sàn da, và cắt các miếng cao su nhét vào dưới 4 chỗ ngồi, bên dưới lớp nỉ, rồi sau đó mới trải sàn da lên. Làm tương tự với cốp xe, bên dưới chỗ để bánh phụ cũng cắt một mảnh nhét vào.

Cả vợ cả và bạn thân đều nói đỡ hơn hẳn.

Loại cao su trải sàn có cả loại 8mm, 1cm. Loại 1cm chắc là dày quá. Tôi chưa thử loại 8mm vì sợ dày quá, nhưng khi xem thợ làm tôi thấy vẫn nhét loại này vào được, chắc nếu dùng loại 8mm thì còn đỡ hơn nữa.

Mua cao su trải sàn cách âm ở 204 Tôn Đức Thắng, giá bán buôn 1 triệu 1 cuộn được 5 m2, làm xong còn thừa 1,5 m2. Bà chủ bán hàng bảo loại 8mm thì được chừng 3,8 m2, chắc vừa đủ cái xe 5 chỗ. Nghe nói ở Ngô Văn Sở cũng bán nhiều lắm nhưng lười không đi xem.

Đợi một thời gian nữa thay luôn quả lốp Mit, bây giờ mà thay sợ êm ngon quá ngất mất! Làm từ từ sung sướng dần dần :D

Chỉnh sửa cuối:

maythuyluc

Xe đạp
Em thay quá ổn chứ các cụ. Ngon bổ rẻ các cụ a...!

kennyngo

Xe máy
Em thấy các bác nói nặng lời với bác chủ thớt rồi, bác ấy chắc bỏ chạy luôn rồi, mình hiểu tâm lý của bác ấy, khi mua một xe mà k vừa ý, thôi thì chia buồn với bác, đây cũng là do lỗi một phần của bác k chịu lái thử em nó trước khi mua, và đây cũng là cái dỡ muôn đời của dịch vụ việt nam, khi khách hàng mua một chiếc xe tầm mấy trăm triệu có khi lên cả bạc tỉ mà k cho chạy thử, chỉ nghe qua lời nói thì ai k nói được, chẳng hạn như TOY, Vinamazda... đề nghị anh em nhà ta lấy đây làm kinh nghiệm mà tìm cách làm cho các hãng xe nâng cao chất lượng phục vụ, cũng như sản phẩm hơn, đừng nghe những gì bọn sâu nói. Ngoài ra theo ý em nghĩ các cụ cũng k nên quá lời với bác chủ thớt làm gì, đây là sân chơi lành mạnh mọi người hổ trợ lẫn nhau, để tìm ra những cái hây cái đẹp của cuộc sống, không mất gì cả vì vậy hãy chia sẽ và thông cảm, hãy đặc trường hợp của mình vào người trong cuộc sẽ hiểu ngay thôi

ruoimuoi

Xe hơi
Kính các cụ. Sau thời gian bán và mua xe, em đã cưới được 1 em trẻ đẹp kia forte sx của A Hải. Nhưng khi chạy thì phải nói là ồn khủng khiếp. Chạy tốc độ khoảng 20km/h thì không nói gì. Nhưng khi lên khoảng 30-40km/h. Tiếng ồn như cối xay thóc,nhức đầu kinh khủng. Cũng sử dụng chiêu tiếng hát át tiếng bom . nhưng càng mệt thêm. tiếng ồn xe cộng thêm tiếng nhạc nhẽo, phải nói là kinh khủng.
Trước kia em đi getz lốp kumho tiếng ồn khoảng 1 thì ông forte này lốp goodyear ồn khoảng 2-2.5 lần. Tìm trên diễn đàn cách chống ồn nhưng mọi người đều khuyên . ko có tác dụng gì nhiều. Đúng là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Chán toàn tập
Ai bảo cụ cưới vợ tại làng anh Hải! cụ ráng chịu thôi hoặc tiễn e nó đi cưới e quốc tịch nước ngoài đi!

_MBBG_

Xe điện
khiếp,cụ tả nghe ghê quá...=))