Help, mình bị xxx cẩu xe ở Trần Quốc Toản

DVG

Xe điện
Mình đỗ xe ở Trần Quốc Toản, cách đường phố Huế khoảng 30m, chiều nay bị các xxx đội 1 cẩu xe. Mình không biết, đến lúc xe đi rồi mới biêt, lúc đó đã muộn, tầm 19h.
Mình đã nghía cả đoạn này không thấy biển cấm đỗ đâu cả, chả biết cớ gì mà các xxx lại cẩu đi, anh em nào rành chỗ này không ?
Mình cũng đã nghiên cứu nghị định 34 thì không thấy lỗi gì cả.
Xe công chứng uỷ quyền thì ra gặp xxx cần mang theo cái gì nhỉ ?
Thank anh em có ý kiến

n.khanh

Xe máy
Em dự là cụ sẽ bị lỗi:Đỗ xe nơi đường bộ giao nhau.Chắc khi lên gặp xxx,cụ phải cầm đủ giấy tờ theo thôi.Bị kéo xe đi thì cũng căng nhỉ,không khéo lại tổn thất 800k và giữ bằng lái 30 ngày mất

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Em dự là cụ sẽ bị lỗi:Đỗ xe nơi đường bộ giao nhau.Chắc khi lên gặp xxx,cụ phải cầm đủ giấy tờ theo thôi.Bị kéo xe đi thì cũng căng nhỉ,không khéo lại tổn thất 800k và giữ bằng lái 30 ngày mất
Không có biển cấm đỗ, cách nơi đường giao nhau ngoài phạm vi 5m là cụ đỗ được. nhưng lúc đầu cụ nói xe mượn( Bất đắc dĩ mới đưa CCUQ).
Tốt nhất nói mượn xe cụ nha!

thangktvta

Xe tăng
Không có biển cấm đỗ, cách nơi đường giao nhau ngoài phạm vi 5m là cụ đỗ được. nhưng lúc đầu cụ nói xe mượn( Bất đắc dĩ mới đưa CCUQ).
Tốt nhất nói mượn xe cụ nha!
xe mượn thì mời cụ về; xx chỉ làm việc với chính chủ
nếu cụ lên thì phải có giấy uỷ quyền

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Chắc lại lỗi đỗ xe ở "tuyến phố văn minh" đây. Nếu đúng thì cụ phải chia tay với khoảng 800K (600K-1M) và gửi bằng cho xxx giữ hộ 30 ngày. Cụ xem có ai có bằng mà không sử dụng đến thì mượn 30 ngày có khi cũng là 1 giải pháp, cái này em chưa thử:)

Mà không biết cẩu đi rồi có áp dụng "nguyên tắc cưa đôi" được không các cụ?

P.S. em xem lại cái Quyếtt định 2053/QĐ-UBND không thấy có Trần Quốc Toản, không biết có quyết định nào mới thay thế cài này không.

Nói chung cụ cứ lên nộp tiền lấy xe về càng nhanh càng tốt (để lâu sẽ phải trả tiền bãi), sau đó muốn kiện thì kiện sau.

Chỉnh sửa cuối:

toanvinh_forever

Xe điện
tốt nhất nộp tiền lấy xe về đi tết, chứ kiện cáo chờ được vạ má đã sưng, tết đến nơi rồi khéo kiện cáo lại ra tết mới được giải quyết ấy
chúc cụ chủ thớt giải quyết nhanh gọn thuận tiện và có xe đi tết :-bd

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
chiều qua khoảng 18h có 1 chiếc bị kéo chổng ngược m.ông trên đường Nguyễn Du gần Bà Triệu, không biết có phải xe cụ chủ không.
Cụ đỗ nơi không có biển cấm, vẫn có thể vi phạm vào các lỗi: đỗ không đúng quy cách, đỗ gần giao lộ (phạm vi 5m?), đỗ vào khu vực xe bus vào ra bến, vưn vưn.
Tết nhất nên các cụ cửn thựn, em toàn gửi cho lành, đỗ chỗ lạ thì ngồi trong xe, bây giờ xxx, xxx Phường, dân phòng đều có thể híp vợ 2 mình, ghê lắm.

hieu_giant

Xe hơi
hôm trước cu bạn em còn bị lôi đi vì tội đỗ trên nắp hố ga... thế mới đau

bvhadelpiero

Xe lăn
Sợ nhất vợ 2 của cụ bị cho vô bãi và bị chảy máu xước da vìa chỗ :(

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Thân gửi pác DVG!
Nhà em cũng mới bị một quả gần giống như pác, hôm chủ nhật vừa rồi, em lái xe của ông bạn, trở ổng đi từ Hỏa Lò rồi rẽ phải vào 2 bà Trưng khoảng 5m thì dừng sát lề phải, tắt máy và 2 thằng e chạy vào cây BIDV khoảng 5p để rút tiền. Quay ra thấy ngay một chú XX khoảng hơn con lớn nhà em vài tuổi dừng xe máy ở mũi ô tô em (bên kia đường đã đỗ sẵn một em Bò Cạp văn vèo)và đứng nghiêm chỉnh chào rất đúng phong cách mà Bộ CA quy định. Sau đó chú ta bảo em đỗ xe phạm luật, y/c xem giấy tờ. Em chỉ nói là xin lỗi vì sơ sót, một là chú bỏ qua thì em đi ngay để không làm ảnh hưởng đến công việc của chú, hai là em xin phép gọi điện cho người thân( lúc ấy em hơi cà cuống nên mãi không tìm ra được số của ông anh bên C2...) đành lòng đưa điện thoại lên gọi theo kiểu tài khoản hết tiền ấy mà, nhưng cũng phải xướng đúng tên ''thần hộ mệnh''. Thấy chú X xua tay và bảo, em đã bảo anh đi đi và rút KN rồi cơ mà, không cần điện thoại gì cả!
HÚ vía cho nhà em bác nhể:-bd
Em save cái đ/c của bác rồi! Khi nào rảnh em sẽ dẫn đàn gấu cái nhà em đến nếm thử món lẩu bác giới thiệu. Mong bác dành chút thời gian ú với e một vài cốc nhé!=))

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Hồi đầu năm 2008, em mới được nhận cái giấy phép B2.
Ngay cuốc qua Đồng Văn - Phủ Lý, đã mở hàng cho tổ X.X 05 loét mới cứng vì cái tội không nhìn biển báo khu dân cư, đô thị, mồm nói chuyện với khách, chân vẫn dẫm vào ga (lúc ấy đưa tiền mà tay em camơrun cầm cập). Sau hỏi lại mới thấy mình phá giá( lỗi ấy dân chuyên nghiệp chỉ phí khoảng 1~2 chim là cùng).
Thôi thì cứ gọi là học lại lý thuyêt vậy!
Còn bây giờ.... em tự tin khi nộp hơn lúc ấy nhiều bác ợ!

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em dự là cụ đỗ sai nó mới cẩu chứ, lên đó giải quyết thế nào nó cũng đưa ra bằng chứng cho cụ xemL-)

Thichtat

Xe tăng
Hết trò bắt rồi, nghe fun thật :))
Sao mà fun hở cụ, cụ đọc lại nghị định đi ợ, híc híc.

Các cụ cho em hỏi thế cái chỗ có kẻ vạch đỗ mà có hố ga thì em đậu có bị bắt không ợ :-??

cuachuavn

Xe tải
Thân gửi pác DVG!
Nhà em cũng mới bị một quả gần giống như pác, hôm chủ nhật vừa rồi, em lái xe của ông bạn, trở ổng đi từ Hỏa Lò rồi rẽ phải vào 2 bà Trưng khoảng 5m thì dừng sát lề phải, tắt máy và 2 thằng e chạy vào cây BIDV khoảng 5p để rút tiền. Quay ra thấy ngay một chú XX khoảng hơn con lớn nhà em vài tuổi dừng xe máy ở mũi ô tô em (bên kia đường đã đỗ sẵn một em Bò Cạp văn vèo)và đứng nghiêm chỉnh chào rất đúng phong cách mà Bộ CA quy định. Sau đó chú ta bảo em đỗ xe phạm luật, y/c xem giấy tờ. Em chỉ nói là xin lỗi vì sơ sót, một là chú bỏ qua thì em đi ngay để không làm ảnh hưởng đến công việc của chú, hai là em xin phép gọi điện cho người thân( lúc ấy em hơi cà cuống nên mãi không tìm ra được số của ông anh bên C2...) đành lòng đưa điện thoại lên gọi theo kiểu tài khoản hết tiền ấy mà, nhưng cũng phải xướng đúng tên ''thần hộ mệnh''. Thấy chú X xua tay và bảo, em đã bảo anh đi đi và rút KN rồi cơ mà, không cần điện thoại gì cả!
HÚ vía cho nhà em bác nhể:-bd
Em save cái đ/c của bác rồi! Khi nào rảnh em sẽ dẫn đàn gấu cái nhà em đến nếm thử món lẩu bác giới thiệu. Mong bác dành chút thời gian ú với e một vài cốc nhé!=))
Cụ cho em xin cái tên "thần hộ mệnh" của cụ với để lúc nào bị em mang ra hô :D

fuxe

Xe container
Cái này ở luôn trong luật rồi (cấm đỗ xe trên nắp cống, nắp hố ga, ...), chẳng cần nghị định gì đâu cụ ợ :( Cụ nên xem lại luật GTĐB
Sao mà fun hở cụ, cụ đọc lại nghị định đi ợ, híc híc.

Các cụ cho em hỏi thế cái chỗ có kẻ vạch đỗ mà có hố ga thì em đậu có bị bắt không ợ :-??

Ng.Hoai

Xe buýt
Cty e ở ngay TQT, chỗ này đậu xe có vấn đề j đâu nhỉ? xe đỗ toàn phải gếch chân lên vỉa hè vì đg chật quá, hay là cụ lỗi đỗ cách vỉa hè >25cm???
Thôi thì cụ nhanh chân ra nộp xiền về lấy xe đi Tết, chứ ở đây hỏi ra đc lỗi e sợ nó vịn lâu hơn đấy.
Chúc cụ may mắn !