[Funland] HELP Rút Bảo Hiểm Xã Hội một Lần bị sai loại hình doanh nghiệp

nsiakmsok1

Xe tăng
chỗ em ở có Núi - Sông - Hồ - Biển - Đảo ợ , các c
Em chúc các cụ, mợ sức khoẻ ạ. Như đầu bài, em hôm vừa rồi có làm rút BHXH 1 lần, hôm nay bên tiếp nhận làm cho em có báo là hồ sơ của em gặp trục trặc ạ. Anh ấy nói là bị sai loại hình doanh nghiệp. Em thì cũng không biết là cái này như thế nào, cụ mợ nào trong ngành biết thì chỉ cho em cách xử lý với ạ . Công ty thì ở ngoài bắc, mà em thì đang ở trong Sài Gòn, em cũng vừa bay đi bay lại rồi, chẳng lẽ lại phải bay về tiếp ạ. Bên bảo hiểm cũng ác, lúc em nộp là thứ 4 thì bên tiếp nhận có nói là sẽ xử lý cho trong 3 ngày. E chờ đến thứ 5 thì báo là 3 ngày k xong được do hồ sơ bị sai một chút , bảo thứ 2 mới được. Hôm nay thì nói là sai loại hình doanh nghiệp ạ. Đến chán các cụ, mợ ạ :( .

Nhành hoa tím

Xe đạp
Cứ chờ thôi cụ, làm với bên bảo hiểm họ làm ngày 2 tiếng thôi

TungThoc

Xe điện
Bảo hiểm xã hội 1 lần có thể thực hiện giao dịch điện tử trên cổng dịch vụ công quốc gia https://dichvucong.vn hoặc trực tiếp trên phần mềm điện thoại VSSID rồi mà, thời đại nào rồi mà cụ cứ bay vèo vèo thế.
Tuy nhiên, nếu không vì bị bệnh hiểm nghèo không thể chữa hoặc từ bỏ quốc tịch ra nước ngoài định cư thì không nên lĩnh BHXH 1 lần làm gì sô tiền ít ỏi đó không giải quyết được gì nhiều. Nên để quá trình tham gia đó lại trên sổ, sau này nếu tiếp tục đi làm thuê cho doanh nghiệp thì đóng BHXH nối tiếp vào hoặc lao động tự do thì đóng BHXH tự nguyện để về già có lương hưu, được cấp thẻ BHYT miễn phí quyền lợi hưởng 95%, được tiền tử tuất + mai táng phí khi qua đời.

Chỉnh sửa cuối:

Lanhleo

Xe đạp
Phí đóng tháng như thế nào vậy cụ?
Em làm thuê 13 năm rồi. Cũng chần chừ định rút ra mà thấy chẳng được bao nhiêu tiêu rồi cũng hết.

nsiakmsok1

Xe tăng
Bảo hiểm xã hội 1 lần có thể thực hiện giao dịch điện tử trên cổng dịch vụ công quốc gia https://dichvucong.vn hoặc trực tiếp trên phần mềm điện thoại VSSID rồi mà, thời đại nào rồi mà cụ cứ bay vèo vèo thế.
Tuy nhiên, nếu không vì bị bệnh hiểm nghèo không thể chữa hoặc từ bỏ quốc tịch ra nước ngoài định cư thì không nên lĩnh BHXH 1 lần làm gì sô tiền ít ỏi đó không giải quyết được gì nhiều. Nên để quá trình tham gia đó lại trên sổ, sau này nếu tiếp tục đi làm thuê cho doanh nghiệp thì đóng BHXH nối tiếp vào hoặc lao động tự do thì đóng BHXH tự nguyện để về già có lương hưu, được cấp thẻ BHYT miễn phí quyền lợi hưởng 95%, được tiền tử tuất + mai táng phí khi qua đời.
Vâng em cảm ơn cụ. Vì em cũng đi NN, cũng xá định định cư bên nhật 10-15 năm rồi về nghỉ ngơi ạ. Em muốn hỏi là cái sai loại hình doanh nghiệp kia. Thì em phải về trực tiếp để về cty cũ làm, hay bên bảo hiểm làm cho mình luôn được ạ?

nsiakmsok1

Xe tăng
Cứ chờ thôi cụ, làm với bên bảo hiểm họ làm ngày 2 tiếng thôi
Em sắp bay nên em muốn giải quyết nhanh ạ. Em cũng đặt vấn đề luôn làm nhanh hồ sơ của em em bồi dưỡng anh ấy rồi.

Nhành hoa tím

Xe đạp
Em sắp bay nên em muốn giải quyết nhanh ạ. Em cũng đặt vấn đề luôn làm nhanh hồ sơ của em em bồi dưỡng anh ấy rồi.
2 năm trước có 1 lần bên bảo hiểm làm khó em cứ chay ì không làm, may em tra được số của ông giám đốc bhxh quận. Em gọi chém gió bảo bạn phụ trách có làm luôn được không để em gọi giám đốc (bảo là người quen), bạn này mới vào làm, từ đấy nhiệt tình lắm

Mss AN TÂM

Xe điện

nsiakmsok1

Xe tăng
Như này là xong rồi mà cụ
Em thấy bảo lỗi gì đó. Hay là do em từ đầu nói có bồi dưỡng. Nên làm trò nhỉ. Em sáng cũng nhắn hỏi là nhận được tin nhắn báo vậy. Thì họ trả lời là tin nhắn đó là của họ gửi. :( .