[Funland] Hiệu thuốc Otofun: Nơi các Thầy lang, Dược sĩ và Offers bình đơn chém thuốc!

chacone

Xe buýt
Có cụ nào biết thuốc Protevir bán ở đâu không, giá rổ như thế nào ạ

dungcarnival

Xe tăng
Hôm vừa rồi em qua Sing chơi, nhân tiện khám bên đó, họ kê cho em ít thuốc bổ gan Heptral (SAMe) 200-400 mg , em tìm khắp nơi mà không có bán (Việt Pháp - Bạch Mai). E đã SMS cho cụ Mr. Kien Trung nhưng chẳng thấy cụ ý trả lời:((
Bác nào biết thuốc trên có bản ở đâu chỉ em với ạ.

Tks các cụ/mợ
Kụ qua 1 số địa chỉ sau

1. Nhà thuốc Phượng : 63 quốc tử giám

2. Nhà thuốc Nguyễn Luận : 02 Tràng Thi

3. Nhà thuốc 48 Hai Bà Trưng

nguyenh00hi

Xe máy
các cụ cho em xin tư vấn: có nên uống viên tổng hợp vitamin của Nhật không ạ?
Mục đích bo sung các loại vi ta min

Gamechip

Xe điện
các cụ cho em xin tư vấn: có nên uống viên tổng hợp vitamin của Nhật không ạ?
Mục đích bo sung các loại vi ta min
Được cụ ạ. Nhật mí EU cũng ko thua kém mấy ạ. Quan trọng là Made in NHật hay Made by Nhật cụ nhé. Cẩn thận mua phải hàng nhượng quyền SX ạ.

vivavivu84

Xe tải
Website
www.cubicfun.vn
Tình hình là sếp Cty e đi du lịch Mỹ oánh về 1000 hộp vòng điều hòa bấm huyệt chống say xe tầm 10 usd/cái , giờ bắt e giải quyết, theo các cụ phải giải quyết ra sao và như thế nào ạ

vivavivu84

Xe tải
Website
www.cubicfun.vn
Mà nhân tiện e cũng muốn hỏi là e vừa đi tắm trắng về cứ thấy rát ở phần cổ và ..., e vừa bôi kem dưỡng thể nhưng cứ thấy yếu yếu Ng hay sao ấy, hic hic, theo các cụ e phải uống thuốc gì cho da đỡ mong manh hic hic

Gamechip

Xe điện
Mà nhân tiện e cũng muốn hỏi là e vừa đi tắm trắng về cứ thấy rát ở phần cổ và ..., e vừa bôi kem dưỡng thể nhưng cứ thấy yếu yếu Ng hay sao ấy, hic hic, theo các cụ e phải uống thuốc gì cho da đỡ mong manh hic hic
Khả năng mợ bị lột da do tắm trắng nên rát. Nên uống bổ sung vitamin a,c,e và colagen.
Mấy cái vòng của sếp mợ nên phát cho anh em.cho có lộc! Sếp mà, tiếc gì của bọ ợ :P

vivavivu84

Xe tải
Website
www.cubicfun.vn
Khả năng mợ bị lột da do tắm trắng nên rát. Nên uống bổ sung vitamin a,c,e và colagen.
Mấy cái vòng của sếp mợ nên phát cho anh em.cho có lộc! Sếp mà, tiếc gì của bọ ợ :P
Hic hic ăn nhiều Hoa quả và uống nhiều nước ạ
Thực ra bản chất da trắng nhưng đi lại ko che chắn cẩn thận
Khó chịu quá cụ ơi e còn chả muốn mặc gì nữa cơ
Cọ vào Ng cứ rát rát
Oa oa cụ chỉ cho e cách đẩy hàng 1000c mang đi tặng thì sếp giết e à

Chi Chi

Xe điện
làm thế nào để em chữa đc khỏi cái bệnh "viêm da cơ địa" nhỉ?
em đọc thông tin thấy nó k chữa đc, là do nội tiết, phải sống chung với lũ :(
1 đứa chỗ em nó bị mất hết cả vân tay vì bị cái bệnh này ở 10 đầu ngón tay
còn em bị ở chưn :( nó tự sinh ra mụn nc, lúc đầu nhỏ xong to dần, như bị bỏng nc, lúc nặn xong thì bắt đầu quá trình bong da,
cứ giữ ẩm thì đỡ k thì có mà nó bong da hết lớp này lớp khác, kinh khủng khiếp :(
em phải làm như nào :(

Gamechip

Xe điện
làm thế nào để em chữa đc khỏi cái bệnh "viêm da cơ địa" nhỉ?
em đọc thông tin thấy nó k chữa đc, là do nội tiết, phải sống chung với lũ :(
1 đứa chỗ em nó bị mất hết cả vân tay vì bị cái bệnh này ở 10 đầu ngón tay
còn em bị ở chưn :( nó tự sinh ra mụn nc, lúc đầu nhỏ xong to dần, như bị bỏng nc, lúc nặn xong thì bắt đầu quá trình bong da,
cứ giữ ẩm thì đỡ k thì có mà nó bong da hết lớp này lớp khác, kinh khủng khiếp :(
em phải làm như nào :(
Mợ ơi bệnh này là bệnh cơ địa nên rất khó chữa khỏi hoàn toàn. Ngành Dược tụi em thì chỉ giúp giảm triệu chứng thôi mợ ạ. Mợ nên tránh các loại xà phòng, hóa chất giặt tẩy. Bôi các loại kem giữ ẩm cho da như mấy cái loại Gót sen gót hồng ý ạ. Nếu có điều kiện thì nhờ ng nhà mua mấy loại của nước ngoài giữ ẩm tốt hơn ạ.
Túm lại là mợ bắt lão Oắt giặt hết quần áo, rửa bát nấu cơm lau nhà là khỏe ạ :))

dungcarnival

Xe tăng
Mợ ơi bệnh này là bệnh cơ địa nên rất khó chữa khỏi hoàn toàn. Ngành Dược tụi em thì chỉ giúp giảm triệu chứng thôi mợ ạ. Mợ nên tránh các loại xà phòng, hóa chất giặt tẩy. Bôi các loại kem giữ ẩm cho da như mấy cái loại Gót sen gót hồng ý ạ. Nếu có điều kiện thì nhờ ng nhà mua mấy loại của nước ngoài giữ ẩm tốt hơn ạ.
Túm lại là mợ bắt lão Oắt giặt hết quần áo, rửa bát nấu cơm lau nhà là khỏe ạ :))
Ngoài cái bôi đỏ, bảo lão Oắt ấy tắm cho luôn nhá, để tay ko phải sờ vào sữa tắm với dầu gội luôn :))

Chi Chi

Xe điện
em cũng xác định là nó k chữa đc :( cơ mà chả hiểu sao tự dưng mấy tháng nay nó lên nhỉ? từ bé đến giờ e k bị???
cô bé cùng chỗ em, còn mất sạch 10 dấu vân tay cơ X_X
thế liệu nó có tự nhiên xuất hiện thì sẽ tự nhiên mất đi k mợ? nó do nội tiết ạ??? :(
mùa hè tự dưng nó lên, thế mùa đông liệu nó có hết k ạ? hay là trầm trọng hơn nhỉ????
Ngoài cái bôi đỏ, bảo lão Oắt ấy tắm cho luôn nhá, để tay ko phải sờ vào sữa tắm với dầu gội luôn :))
em bị chưn nhá =))
mà bảo chồng tắm cho á? :)) thế thì mệt lắm =)) em chịu!

Gamechip

Xe điện
em cũng xác định là nó k chữa đc :( cơ mà chả hiểu sao tự dưng mấy tháng nay nó lên nhỉ? từ bé đến giờ e k bị???
cô bé cùng chỗ em, còn mất sạch 10 dấu vân tay cơ X_X
thế liệu nó có tự nhiên xuất hiện thì sẽ tự nhiên mất đi k mợ? nó do nội tiết ạ??? :(
mùa hè tự dưng nó lên, thế mùa đông liệu nó có hết k ạ? hay là trầm trọng hơn nhỉ????

em bị chưn nhá =))
mà bảo chồng tắm cho á? :)) thế thì mệt lắm =)) em chịu!
Mợ thử liên lạc cụ Sâu xem sao, Đông y trong trường hợp này có vẻ là hiệu quả hơn đấy ạ :D

Angel Wings

Xe đạp
Chào các bác sĩ OF ạ!
Em mới đi khám bệnh, lấy kết quả xét nghiệm máu rồi, nhưng chưa đưa cho bác sĩ khám cho e xem được, vì bác sĩ hẹn hôm sau, cầm kết quả e lo quá. Tất cả các kết quả khác của em đều nằm trong giới hạn chỉ số bình thường(RBC,WBC,PLT,HCB...) duy chỉ có LYM% kết quả là 18.0(chỉ số bt là 25-45) và MONO% là 7,9(cận trên, CSBT 0-8), liệu e có bệnh gì nghiêm trọng ko ạ? Các cụ xem dùm e với, e lo quá :(((

Chỉnh sửa cuối:

Angel Wings

Xe đạp
E đọc trên google thì thấy bẩu LYM% giảm là suy giảm miễn dịch :(( e bị đau bụng ko chịu đc nên đi khám, bác sĩ chẩn đoán viêm ruột thừa nhưng chụp xquang, siêu âm cho kết quả bình thường, bác sĩ lấy máu xét nghiệm và cho về theo dõi, hẹn hôm sau mang kết quả đến khám lại, hiện giờ vẫn đau râm ran, e lo quá, không có cụ đốc nào online xem giúp e với ạ, e lo cái đoạn suy giảm miễn dịch :((

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
E đọc trên google thì thấy bẩu LYM% giảm là suy giảm miễn dịch :(( e bị đau bụng ko chịu đc nên đi khám, bác sĩ chẩn đoán viêm ruột thừa nhưng chụp xquang, siêu âm cho kết quả bình thường, e lo quá, không có cụ đốc nào online xem giúp e với ạ :((
Bạch cầu tăng trong những trường hợp viêm là bình thường cụ ơi. Viên Hô hấp Bạch cầu cũng tăng mà.
Nói chung có gì ngon cứ mời em ăn đi rồi khắc khỏi :))

Angel Wings

Xe đạp
May quá có cụ đốc đây rồi, chẳng phải chuyên nghành nên e xin phép chã tí ạ: Chỉ số LYM% của e là 18 trong khi CSBT là từ 25-45, như thế gọi là bạch cầu tăng ạ? E thì rất chi là lành mạnh, nhưng mà có lần e có oánh nhau với 1 thằng xin đểu nhìn rất nghẹo :( ko chảy máu cũng ko có kim tiêm gì nhưng e ko nhớ có sứt sát gì ko vì em oánh đc 2 đấm và 1 đá, ăn 1 đá 1 đấm xong e chạy trc nó, h nghĩ lại thấy chột dạ quá, các cụ thông cảm, cứ ốm đau bệnh tật là suy nghĩ lung lắm. E mời cụ vodka nhưng chả biết cụ có uống ko, kệ cụ nhá, e có lòng là đc, hehe:D

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
May quá có cụ đốc đây rồi, chẳng phải chuyên nghành nên e xin phép chã tí ạ: Chỉ số LYM% của e là 18 trong khi CSBT là từ 25-45, như thế gọi là bạch cầu tăng ạ? E thì rất chi là lành mạnh, nhưng mà có lần e có oánh nhau với 1 thằng xin đểu nhìn rất nghẹo :( ko chảy máu cũng ko có kim tiêm gì nhưng e ko nhớ có sứt sát gì ko vì em oánh đc 2 đấm và 1 đá, ăn 1 đá 1 đấm xong e chạy trc nó, h nghĩ lại thấy chột dạ quá, các cụ thông cảm, cứ ốm đau bệnh tật là suy nghĩ lung lắm. E mời cụ vodka nhưng chả biết cụ có uống ko, kệ cụ nhá, e có lòng là đc, hehe:D
Em ko phải đốc tờ cụ ợ. Mà cụ cho em hỏi cụ kết quả xét nghiệm có ghi làm trên máy gì ko ạ? Một số máy đọc kết quả bị thấp đấy ợ. Nói chung cụ đừng lo, nếu lo thì xét nghiệm lại ợ.