Hình ảnh đầu tiên về Hyundai Genesis Sedan tại Hà Nội!

titoet.moc

Xe hơi
Các bác bảo xe Hàn về thiết kế ko bền bằng xe châu Âu, em đồng ý!
Nhưng nhiều bác cứ nói xe Hàn giá này ko đáng, theo bác thế nào là ko đáng? Các bác biết gì về cái xe mà kêu ko đáng?
Nó làm cho ra 1 cái xe thì các bác ít nhất cũng phải trả tiền cho tất cả những thứ nó có trên cái xe đã chứ! Các bác muốn nó tốt, nó đẹp, nó an toàn như Lexus, BMW, Mer; muốn thiết kế "bền", muốn động cơ ngon thì phải trả tiền cho người ta thì mới ra được sản phẩm chứ. Giá cái xe nó vừa bao gồm những thứ các bác có dc trên cái xe đấy, vừa gồm chi phí đầu tư thiết kế nghiên cứu, dây chuyền ..., xe nào chả vậy đặc biệt lại là 1 dòng mới toanh như Genesis!
Các bác muốn rẻ, ok. Đi ra mà mua Toy cho nó thương hiệu kìa! Làm sao lại có chuyện mua được 1 cái xe sedan hạng trung, so được với E và series 5 mà lại rẻ hơn chúng nó vài ba chục ngàn!
Nếu là em thì thực sự em cũng chả mạo hiểm mua Genesis vào cái thời điểm này vì vấn đề độ bền chưa được chứng minh nhưng ko có nghĩa là cái xe ko đáng mua và các bác càng khống có quyền lên quan điểm trước 1 công trình LỚN của người khác như thế! Tìm cách nào khiêm tốn mà chê. Chê cái chuyện đẹp xấu thì theo chủ quan, em ko nói. Nhưng nhiều bác cứ như bố tướng, nói nó lái thế này, động cơ thế nọ. Chả hiểu các bác đọc báo đọc chí bao giờ ko? Xem cái người ta nhận xét cái xe thế nào!
Việt Nam mình nước thì nghèo nhưng bệnh sĩ thì nặng. Tiền thì ít nhưng hay thích trả tiền cho những thứ ko có thật, thương hiệu chẳng hạn. Có bác sẽ cãi lại em "nhưng bán xe Hàn lỗ"! Các bác cứ lôi Mer với Hyundai ra bán, chắc gì Mer đã lỗ ít hơn! Nói chung, tiền Việt Nam có giá trị thấp một phần cho cái lối tiêu tiền này cũng nên. Cũng nhờ các bác như trên mà mấy cái tụi như Toy VN nó mới có cơ hội bặt chẹt ng tiêu dùng. Dân ta đi mua cái xe mà nịnh chúng nó như nịnh thầy u ở quê. Tại sao phải thế?
Bài học về Lexus ở Mỹ vẫn chưa xa nên ko phải là ko có khả năng cho một "bài học Hyundai" hay "bài học Genesis".
Hôm nay trời nóng, em lại quên uống thuốc nên lắm lời. Phải ai thì phải, ko phải thì các bác cho em xin lỗi!

belancer

Xe buýt
Không hiểu sao so với các dòng entry level luxury cùng tầm tiền: c class, series 3, a4, IS,... con này bán ít hơn nhiều thế, ra cũng 1 năm rồi chứ ít gì. :^)

d-cash

Xe buýt
Không hiểu sao so với các dòng entry level luxury cùng tầm tiền: c class, series 3, a4, IS,... con này bán ít hơn nhiều thế, ra cũng 1 năm rồi chứ ít gì. :^)
con này mà bác so với Mer C , Bim 3 , Lex IS thì e biết tầm hiểu biết của bác như nào rồi ...

theo ngu ý của em , cùng option với em Genesis này quả là nó không có đối thủ , những Mer C , bim 3 , is của bác j nói ở trên bán được nhiều hơn cũng là do nó là hạng thấp nhất , rẻ tiền nhất của những thương hiệu nổi tiếng , cũng giống như đồ A|X trẻ con mua nhiều lém , chạy hơn Emporio , Giorgio là cái chắc , pó tay

mà bác thử chỉ ra cho em xem mấy con Mer C , bim 3 có j là luxury nào ???

theanhhuawei

Xe hơi
con này mà bác so với Mer C , Bim 3 , Lex IS thì e biết tầm hiểu biết của bác như nào rồi ...

theo ngu ý của em , cùng option với em Genesis này quả là nó không có đối thủ , những Mer C , bim 3 , is của bác j nói ở trên bán được nhiều hơn cũng là do nó là hạng thấp nhất , rẻ tiền nhất của những thương hiệu nổi tiếng , cũng giống như đồ A|X trẻ con mua nhiều lém , chạy hơn Emporio , Giorgio là cái chắc , pó tay

Ông anh em mới lấy con này máy V6 3.3, nhưng sao ngoại thất có vẻ khác trong ảnh nhi? Con đấy vẫn dán Logo Huyndai cơ, không thấy Genesis gì cả?

belancer

Xe buýt
mèng ơi, bác ** hiểu ý em.
Ý em là cùng 1 tầm tiền khi xách đi mua xe, như con này tầm >30K, nó có thể chọn con này hay các con kia. Tạm đừng bàn chuyện option, cỡ xe, chỉ nói lựa chọn ở tầm tiền đó thì vấn đề là ở chỗ nhiều người vẫn chọn các con kia hơn con này.
Còn ** ai chả biết con này được bốc là "cỡ của BMW 7 series, vận hành của 5 series và mức giá chỉ ngang với 3 series". Vấn đề là nó có được người tiêu dùng lựa chọn nhiều hay ít. Chọn đầu chuột hay đuôi voi?

OmegaO9

Xe container
Người OF
Ông anh em mới lấy con này máy V6 3.3, nhưng sao ngoại thất có vẻ khác trong ảnh nhi? Con đấy vẫn dán Logo Huyndai cơ, không thấy Genesis gì cả?
Cụ có thể post mấy cái ảnh của em BH330 đó không ạ.

Ngày mai nhà em về 1 em BH380 VIP PACK,cụ thích so sánh ở góc độ nào em sẽ chụp cho cụ thấy nó có khác ảnh và ngoài không (b)

vera0411

Xe đạp
Website
pvi.com.vn
Em thì thấy thế này, nếu thật sự muốn biết chất lượng xe hàn ntn thì nên tìm hiểu thêm các site chuyên đánh giá xe danh tiếng của nước ngoài (của Mỹ, Anh vv...) thì sẽ có cái nhìn sát hơn. Bởi vì ở bên đó người ta ít bị ảnh hưởng bởi tâm lý thương hiệu hơn ở ta.

myhauvuong

Xe buýt
thực ra chất lượng là một phần, phần lớn xe tải là Huyndai, Kia, chạy ầm ầm có phải lúc nào cũng sửa chữa đâu, xe taxi matiz cũng vậy thấy chạy ầm ầm đấy chứ, mấu chốt với em Genesis này là tâm lý thôi, chả ai muốn bỏ 1 đống tiền ra mua 1 cái xe rồi cứ phải giải thích này giải thích nọ với mọi người là nó thế này nó thế kia vì ít người biết về nó quá, nên ở HN sẽ nhiều người chọn biện pháp an toàn là làm em BMW hay lexus cho lành đỡ phải giải thích nhiều là xe này xịn lắm xe này đắt lắm xe này chạy sướng lắm ....Người nhiều tiền mà phải giải thích là không thích giải rồi :D

d-cash

Xe buýt
thực ra chất lượng là một phần, phần lớn xe tải là Huyndai, Kia, chạy ầm ầm có phải lúc nào cũng sửa chữa đâu, xe taxi matiz cũng vậy thấy chạy ầm ầm đấy chứ, mấu chốt với em Genesis này là tâm lý thôi, chả ai muốn bỏ 1 đống tiền ra mua 1 cái xe rồi cứ phải giải thích này giải thích nọ với mọi người là nó thế này nó thế kia vì ít người biết về nó quá, nên ở HN sẽ nhiều người chọn biện pháp an toàn là làm em BMW hay lexus cho lành đỡ phải giải thích nhiều là xe này xịn lắm xe này đắt lắm xe này chạy sướng lắm ....Người nhiều tiền mà phải giải thích là không thích giải rồi :D
cụ nói có lý (b)

Nam_6600

Xe tải
Đẹp vãi mê.Ảnh chụp thấy được đúng chất chiếc xe.Chụp đẹp thế không biết(b)

vera0411

Xe đạp
Website
pvi.com.vn
Cụ nói có lý, nhưng nếu là em thì em sẽ múc Genesis, lý do của em là: Đẹp, chất lượng cũng ngon, giá cả sát với chất lượng, và thích nhất là có nhiều người hỏi: xe này của hãng nào, bao nhiêu tiền, ôi xe đẹp quá vv... :21::21: .

OmegaO9

Xe container
Người OF
Xe nhà em vừa về xong (b) , đây không phải là chiếc đầu tiên, nhưng cảm giác êm ru của em nó, và hàng loạt tính năng , có lẽ chỉ có cầm lái em nó mới thấy em nó thực sự thu hút thế nào mới thuyết phục được hàng loạt nhà báo Mỹ cho điểm cao:P

chuột 94

Xe tải
theo e nghĩ thì giá trị thực của chiếc xe phụ thuộc vào giá tiền mà nhà sx đưa ra.mà giá xe ở nc ta thì các bác đã biết so với giá thực tế chênh lệch nhiều quá.mà những người có điều kiện sở hữu 1 chiếc xe đắt tiền chưa chắc đã am hiểu về xe,tâm lý thương hiệu luôn chiếm ưu thế,tâm lý bảo thủ vẫn là căn bệnh cố hữu của đa số :^)

d-cash

Xe buýt
Xe nhà em vừa về xong (b) , đây không phải là chiếc đầu tiên, nhưng cảm giác êm ru của em nó, và hàng loạt tính năng , có lẽ chỉ có cầm lái em nó mới thấy em nó thực sự thu hút thế nào mới thuyết phục được hàng loạt nhà báo Mỹ cho điểm cao:P
cụ mau chụp khoe hàng cho anh em thèm :P

d-cash

Xe buýt
cụ mau chụp khoe hàng cho anh em thèm :P

OmegaO9

Xe container
Người OF
Vâng , cụ chờ em nhé, em chụp rất nhiều ảnh dưới cảng rồi, nhưng muốn chụp thêm mấy cái nữa ở trên này để hoàn thiện, rồi hầu cụ ngay (b)