[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

CIB

Xe điện
Cháu cũng tháy Hán gian bây giờ nhan nhản ạ, bọn cẩu bành trướng không bao giờ ngừng suy tính thôn tính Việt Nam, cứ "khôn khéo mới cả mềm dẻo" cuối cùng một ngày mở mắt ra mình đã biến thành bọn cẩu từ lúc nào

Tặng mấy bạn Hán gian có nick trên OF:D... Hy vọng các bạn lấy đây làm cái gương ngàn năm mà đừng dại dột xâm chiếm nước Nam nữa nhé. "Nước Nam có lúc thịnh, lúc suy nhưng nhân tài hào kiệt thì thời nào cũng có", bạn nhé:D

humxam75

Xe điện
Ví dụ: Đoạn 3 Điều 121 UNCLOS quy định rằng “các đảo đá mà không thể duy trì sự cư trú của con người hay đời sống kinh tế riêng sẽ không có vùng đặc quyền kinh tế hay thềm lục địa...”

Nói chung, mọi sự rất rõ ràng
Chúng ta đang có người ở trên Trường Sa ;)). Các cụ nhà mềnh cũng nhìn xa trông rộng phết. Thế này thì ta lại có 200 hải lý tính từ Trường Sa phải ko cụ?

frigate012

Xe buýt
Chúng ta đang có người ở trên Trường Sa ;)). Các cụ nhà mềnh cũng nhìn xa trông rộng phết. Thế này thì ta lại có 200 hải lý tính từ Trường Sa phải ko cụ?
Cụ xem lại Luật biển đi.

Chỉnh sửa cuối:
Nên là....
Ở một số đảo nổi, ta có người, có dân, có chùa. Đảo tự túc được điện, nước, có các công trình dân sinh.....lại có em bé được sinh ra ở Trường Sa...Đại khái thế.

mr.bop

Xe đạp
Các cụ nếu đọc hết 110page thớt này rồi mà sao vẫn chưa hiểu nhỉ. Cụ Lầm đã trưng ra hàng chục cái ảnh nói rõ ràng vị trí tàu cá bọn Cẩu và các vùng đặc quyền, lãnh hải của ta. Quần đảo Trường Sa đâu có thuộc trong EEZ mà lại đang tranh chấp, có 5 nước, 6 bên chiếm đóng các đảo xen kẽ nhau. Thế nên bọn nó chạy quanh các đảo nó chiếm được, đánh bắt cá ta chỉ có thể ra tuyên bố phản đối. Còn nếu nó vào sát các đảo ta đóng quân thì ta sợ j ko chiến nó chứ.

mr.bop

Xe đạp
Cụ Lầm ơi, cụ đi ra ngoài đó nhiều rồi. Cụ có thể chia sẻ với mọi người làm răng để có thể ra thăm biển đảo của ta ko ak? Em nghĩ có rất nhiều người đều muốn được ra Trường Sa 1 lần như em.

Cụ Lầm ơi, cụ đi ra ngoài đó nhiều rồi. Cụ có thể chia sẻ với mọi người làm răng để có thể ra thăm biển đảo của ta ko ak? Em nghĩ có rất nhiều người đều muốn được ra Trường Sa 1 lần như em.
Càng ngày, đối tượng được xét đi càng mở rộng. Em nghĩ chắc chắn sẽ có dịp nhiều cụ mợ nhà ta được ra đó.

Nếu có cơ hội, các cụ mợ hãy ra đó một lần, để biết về biển đảo quê hương, để biết thế nào là tình yêu tổ quốc, một thứ tình cảm rất thật, tự nhiên, tự nguyện, không tô vẽ, ko ép buộc, biết thế nào là máu thịt thiêng liêng.

Em thấy link này hay hay, mời các cụ mợ cùng xem

http://vn.news.yahoo.com/nh%E1%BB%AFng-tr%E1%BA%ADn-%C4%91%C3%A1nh-khi%E1%BA%BFn-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ph%C6%B0%C6%A1ng-b%E1%BA%AFc-kinh-h%E1%BB%93n-b%E1%BA%A1t-v%C3%ADa.html

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

frigate012

Xe buýt
Càng ngày, đối tượng được xét đi càng mở rộng. Em nghĩ chắc chắn sẽ có dịp nhiều cụ mợ nhà ta được ra đó.

Nếu có cơ hội, các cụ mợ hãy ra đó một lần, để biết về biển đảo quê hương, để biết thế nào là tình yêu tổ quốc, một thứ tình cảm rất thật, tự nhiên, tự nguyện, không tô vẽ, ko ép buộc, biết thế nào là máu thịt thiêng liêng.

Em thấy link này hay hay, mời các cụ mợ cùng xem

http://vn.news.yahoo.com/nh%E1%BB%AFng-tr%E1%BA%ADn-%C4%91%C3%A1nh-khi%E1%BA%BFn-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ph%C6%B0%C6%A1ng-b%E1%BA%AFc-kinh-h%E1%BB%93n-b%E1%BA%A1t-v%C3%ADa.html
Em thích nhất câu "Đánh cho sử tri Nam Quốc anh hùng chi hữu chủ".

Em thích nhất câu "Đánh cho sử tri Nam Quốc anh hùng chi hữu chủ".
Vâng: Đánh cho biết nước Nam anh hùng là có chủ

Đinh Tiên Hoàng - Đinh Bộ Lĩnh được biết tới tài năng quân sự khi còn nhỏ tuổi đã bày trò cưỡi trâu đánh trận.

Lê Đại Hành Lê Hoàn. Ông từng trông giữ thập đạo quân (thập đạo tướng quân) dưới thời vua Đinh

Ngô Vương Ngô Quyền và trận đánh đi vào lịch sử trên sông Bạch Đằng

Trần Quốc Toản tay bóp nát trái cam khi không được tham dự hội nghị quân sự cao cấp tại Bình Than.

Nguyễn Trãi sau khi đại thắng quân Minh đang thanh thản gác kiếm viết "Cáo Bình Ngô" lừng danh

Đặng Dung dưới trăng mài gươm là một hình ảnh bi hùng trong lịch sử và thi ca

Quang Trung Nguyễn Huệ đang tiến quân đánh phá giặc Thanh vào dịp Tết

Hoàng Diệu trong trận tử chiến giữ thành Hà Nội

Tranh mang tên Tiếp nối với hình ảnh một chiến sĩ thời đại nhà Trần trao lại thanh gươm báu ghi khắc "Bảo Quốc Trừ Gian" cho một thanh niên thời đại ngày nay

http://www.viettoon.net/phpAlbum/

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mr.bop

Xe đạp
Cụ Lầm ko thể nói rõ làm cách nào được ra đảo ak. Như việc đăng ký ở đâu, xét duyệt ra sao... ý. em nghĩ nếu nhà nước ta mở được các tour ra đảo thường xuyên thì hay biết mấy. Thay vì tốn tiền vào mấy điểm du lịch kiểu Sầm Sơn :P

Cụ Lầm ko thể nói rõ làm cách nào được ra đảo ak. Như việc đăng ký ở đâu, xét duyệt ra sao... ý. em nghĩ nếu nhà nước ta mở được các tour ra đảo thường xuyên thì hay biết mấy. Thay vì tốn tiền vào mấy điểm du lịch kiểu Sầm Sơn :P
Cụ cứ xem xét đăng ký đi các đoàn đại biểu đoàn thể của địa phương hay bộ ngành ấy, dễ nhất

metalins

Xe tăng
Cảm ơn cụ Lầm, ngoài những hình ảnh gợi lại khí thế hào hùng của lịch sử chống ngoại xâm còn cần hơn nữa những hình ảnh về nhân, nghĩa, trí... Những người có tài có tâm phải có đc tiếng nói và đc đóng góp nhiều hơn cho đất nước. Khựa bựa luôn e sợ Nhật, Hàn bởi ở đó sức mạnh quân sự hay sự hiếu chiến ko phải là cái gốc của một đất nước vững mạnh mà chính tài trí của nhân dân họ là đủ làm nhụt nhuệ ý chí của khựa bựa nếu muốn đối mặt rồi.

Nhìn mấy hình mất gốc quá, như kiếm hiệp Tàu. Óc sáng tạo nghèo nàn hay nô dịch VH ???
Chắc cụ quen những hình ảnh này hơn

Phan Đình Phùng và Cao Thắng. Hình vẽ được họa theo di ảnh của Phan Đình Phùng. Cao Thắng bên cạnh, tay cầm súng trường

Nguyễn Hữu Huân (hay thường gọi ông là Thủ Khoa Huân) Ông là một sĩ phu đã đáp lời sông núi chiêu mộ nghĩa binh chống Pháp

Bình Tây Đại Nguyên Soái Trương Định - Vẽ phỏng theo di ảnh của ông

Yết Kiêu Phạm Hữu Thế - người có công giúp Nhà Trần chống giặc Nguyên Mông vào thế kỷ XIII với biệt tài thủy chiến

Bài "Biển Đông-Trong họa có phúc" trên Vietnamnet, em đọc thấy câu kết thú vị, mời cả nhà cùng xem

"Những hành động của Trung Quốc trên Biển Đông vừa qua đang tạo ra ba kết quả ngoài ý muốn của Bắc Kinh: lá bài tẩy bị lật, các dân tộc thức tỉnh và cộng đồng quốc tế càng nâng cao cảnh giác!"

http://vietnamnet.vn/vn/chinh-tri/tuanvietnam/81834/bien-dong--trong-hoa-co-phuc.html

Bung To

Xe điện
Bọn Cẩu này ngày càng ngang ngược. Nó cứ lấn dần đến khi nuốt trọn biển Đông nếu mình không chiến đấu.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Like mạnh câu này

"Đề nghị Trung Quốc cút ngay khỏi lãnh thổ Việt Nam, không chúng tao bắn chết!".

Bọn linh cẩu cứ thử vào xem !

springsea

Xe container
BBC nè các bác :
Trong đoạn phóng sự mới bằng tiếng Trung, CCTV-13 mô tả chi tiết cuộc tuần tra vào lúc khoảng 10h sáng 27/6 tại khu vực Trường Sa, mà Trung Quốc gọi là Nam Sa cũng như cuộc điện đàm giữa nhân viên hải giám Trung Quốc và phía Việt Nam.

Người phụ trách bộ đàm nói bằng tiếng Việt với phía Việt Nam và dịch lại bằng tiếng Trung cho đồng nghiệp của anh ta cũng như phóng viên có mặt trên tàu.

Có thể nghe thấy nhân viên hải giám Trung Quốc nói rõ bằng tiếng Việt: "Tàu Việt Nam, chúng tôi là tàu chấp pháp hải giám Trung Quốc 83... xin cung cấp tên gọi, số hiệu và vị trí của tàu [các] anh. Over".

Phía Việt Nam, được nói là tàu cảnh sát biển ở cách tàu Trung Quốc chừng 2,5 hải lý, trả lời gì đó không rõ. Tàu Trung Quốc nhắc lại: "Chúng tôi là tàu công vụ chính phủ Trung Quốc, chúng tôi rất tiếc về những ngôn ngữ thô lỗ và mất lịch sự của tàu anh. Tàu anh nên chú ý thân phận (?) và ngôn ngữ của mình".

Phía Việt Nam phản ứng bằng một số câu chửi về việc Trung Quốc 'quấy nhiễu hết trên bờ lẫn xuống biển' và một người tuyên bố: "Đề nghị Trung Quốc cút ngay khỏi lãnh thổ Việt Nam, không chúng tao bắn chết!".

Tàu 83 nằm trong đội tàu hải giám mà Trung Quốc đã điều từ Tam Á, Hải Nam, xuống Trường Sa bắt đầu từ ngày 26/6.
Hớ hớ bọn Khựa lúc nào cũng ra vẻ đạo đức giả, khẩu Phật tâm Xà. Mấy bác lính nhà mình máu phết nhể, chửi không khách sáo luôn :). Bọn mất dạy này chắc nó cắt đoạn bộ đàm cảnh cáo tử tế của mình đi x-(.

Chúng nó bị chửi vỗ vào mặt mà kô làm được gì chỉ về lu loa kích động với nhau. Nếu đoạn clip là thật chứng tỏ ta không sợ nó chút nào tuy nhiên cần hết sức tỉnh táo, tránh bị nó lợi dụng tuyên truyền kô có lợi (b)