[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

Hai quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa nằm dưới Vĩ tuyến 17 nên do quân Pháp quản lý. Năm 1956, chính quyền Việt Nam Cộng hòa thân Mỹ được thành lập, Pháp rút quân khỏi HS. Thừa cơ chưa có người tiếp quản, Cẩu nhẩy vào chiếm một nửa HS, Đài xuống chiếm đảo nổi to nhất Trường Sa.

Năm 1974, thừa cơ quân Sài Gòn rút bớt về bảo vệ miền Nam và được Mỹ bật đèn xanh, Cẩu oánh nhau với Hải quân SG, chiếm nốt phần còn lại của Hoàng Sa.

Năm 1988, đúng lúc Việt Nam phải chia sức lo nhiều việc tứ phía, Cẩu chiếm một số bãi đá chìm ở TRường Sa.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Tin mới đây các cụ ( hay cụ Lầm lại vào trấn an là giờ ta mới bù lu bù loa thì e cũng chệu :( )
http://vnexpress.net/gl/the-gioi/2012/07/tau-do-bo-trung-quoc-xuat-hien-o-truong-sa/

Tàu há mồm đến bãi Subi rồi ợ
:)):)):)). Biết nói thế nào với cụ nhỉ

Cheẹp, đại khái là lâu nay, vẫn có một số tàu chiến Cẩu thường trực ở Trường Sa (ta đã nhiều lần lên tiếng phản đối. keke). Cụ nào đã ra TS đều biết, hoặc nhìn thấy, hoặc chạm mặt với thằng Hộ vệ tên lửa gì gì đó chềnh ềnh chỗ mấy đảo Cẩu chiếm, ví dụ như cái này ở Gạc Ma (ảnh của cụ Mai Thanh Hải)

Tên tuổi, số lượng tàu, tính năng, quân số, thời điểm di chuyển đến, đi, lộ trình, kế hoạch...uầy, dễ biết ấy mà.

Nên là trong một comm trước đâu đó trong thớt này, em có nói: Ra TS sẽ biết không khí thời chiến

Và từ giờ cụ đừng giật mình, tin tức về Cẩu hiếu chiến, ngang ngược ở Biển Đông luôn được nhanh chóng cập nhật và phát rộng rãi :)):)):))

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
:)):)):)). Biết nói thế nào với cụ nhỉ

Cheẹp, đại khái là lâu nay, vẫn có một số tàu chiến Cẩu thường trực ở Trường Sa (ta đã nhiều lần lên tiếng phản đối. keke). Cụ nào đã ra TS đều biết, hoặc nhìn thấy, hoặc chạm mặt với thằng Hộ vệ tên lửa gì gì đó chềnh ềnh chỗ mấy đảo Cẩu chiếm, ví dụ như cái này ở Gạc Ma

Teên tuổi, số lượng tàu, tính năng, quân số, thời điểm di chuyển đến, đi, lộ trình, kế hoạch...uầy, dễ biết ấy mà.

Nên là trong một comm trước đâu đó trong thớt này, em có nói: Ra TS sẽ biết không khí thời chiến

Và từ giờ cụ đừng giật mình, tin tức về Cẩu hiếu chiến, ngang ngược ở Biển Đông luôn được nhanh chóng cập nhật và phát rộng rãi :)):)):))
Thì thế mà cụ, cụ phải vào trấn an chứ, tức là còm trước cụ đã bảo là giờ nhà ta mới chơi bài bù lu bù loa lên có phỏng ạ :D Thanks cụ nhá!

Ngựa hoang.66

Xe tải
Hai quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa nằm dưới Vĩ tuyến 17 nên do quân Pháp quản lý. Năm 1956, chính quyền Việt Nam Cộng hòa thân Mỹ được thành lập, Pháp rút quân khỏi HS. Thừa cơ chưa có người tiếp quản, Cẩu nhẩy vào chiếm một nửa HS, Đài xuống chiếm đảo nổi to nhất Trường Sa.

Năm 1974, thừa cơ quân Sài Gòn rút bớt về bảo vệ miền Nam và được Mỹ bật đèn xanh, Cẩu oánh nhau với Hải quân SG, chiếm nốt phần còn lại của Hoàng Sa.

Năm 1988, đúng lúc Việt Nam phải chia sức lo nhiều việc tứ phía, Cẩu chiếm một số bãi đá chìm ở TRường Sa.

Có vẻ phần này hơi oan cho mẽo,bởi ta đấu tranh để mẽo phải kí chấm dứt chiến tranh ở VN vào năm 1973 phải không cụ Lầm?

http://dangcongsan.vn/cpv/Modules/News/NewsDetail.aspx?co_id=30684&cn_id=428621

Chỉnh sửa cuối:

mr.bop

Xe đạp
Và từ giờ cụ đừng giật mình, tin tức về Cẩu hiếu chiến, ngang ngược ở Biển Đông luôn được nhanh chóng cập nhật và phát rộng rãi

Nghe câu này đủ biêt cụ Lầm có nhìu thông tin lắm đây. Nếu được cụ cứ cập nhật thông tin thường xuyên cho đồng bào mình hiểu và an tâm hơn với chính sách của các bác LĐ nhé. Thanks cụ rất nhiều!

có vẻ phần này hơi oan cho mẽo,bởi ta đấu tranh để mẽo phải kí chấm dứt chiến tranh ở VN vào năm 1973 phải không cụ Lầm?
Không oan đâu ạ. Sau Mậu Thân 1968, Mẽo buộc phải đổi chiến thuật từ "Tìm và Diệt" sang "Quét và Giữ", rồi lại phải ngồi vào bàn đàm phán với VNDCCH và Mặt trận dân tộc giải phóng miền Nam Việt Nam. Vấn đề là: Làm thế nào để Mẽo có thể rút chân ra khỏi vũng lầy chiến tranh VN mà vẫn giữ được thể diện.

Sau nhiều đàm phán bí mật, năm 1972, Tổng thống Mỹ thực hiện chuyến thăm lịch sử đến TQ. Những cuộc mặc cả mua bán bắt đầu

Mẽo nghĩ rằng bắt tay với TQ, Việt Nam sẽ mất nguồn viện trợ to lớn, và không thể tiếp tục cuộc chiến. Mỹ ko bao giờ thua.

Cẩu nghĩ rằng: Ầy zà, Việt Nam không thể thống nhất đất nước. Chiến tranh và khác biệt hệ chính trị vẫn ở xa đất Cẩu lắm. Hơn nữa lại được Mẽo hứa hẹn, ủng hộ nhiều thứ. Uầy, coi như xong. VN cứ như Triều Tiên, nhá.

Nào ngờ năm 72, QDND Việt Nam đánh khắp miền Nam. Nào ngờ Giáng sinh năm ấy lại là nỗi nhục cho Không lực Hoa Kỳ. Cực chẳng đã, đầu năm 1973, Mẽo ký Hiệp định Pari chấm dứt chiến tranh ở Việt Nam và triệt thoái quân đội khỏi đây. Chiến thuật "Việt Nam hóa chiến tranh" được thực thi triệt để.

Nhưng nước Mỹ vẫn khẳng định lời hứa bảo vệ đồng minh Việt Nam Cộng hòa. Và đây trở thành lời hứa mất danh dự nhất của Mẽo với một đồng minh: Hạm đội 7 ngay gần HS, nhưng ko ứng cứu hải quân SG khi bị tàu chiến Cẩu số đông đuổi bắn.

Có thể nói Cẩu được "bật đèn xanh" khi trước đó, một chỉ huy Hạm đội 7 của Mẽo tuyên bố rằng: Hoàng Sa và Trường Sa ko nằm trong phạm vi bảo vệ của hạm đội.

mr.bop

Xe đạp

Các chiến sỹ nhà giàn mỗi lần xuống nhận tiếp tế vẫn phải đu dây như tazan

Chiến sỹ này thấy mọi người trong đoàn thích quả bàng vuông quá liền hăng hái lên hái quả tặng mọi người

Hoa bàng vuông

Đoàn công tác thăm và làm việc tại đảo Sinh Tồn Đông
[/url
[url=http://www.upanh.com/img_0092_upanh/v/4ryf1r2y6qa.htm]

Sau khi bọn khựa thám thính được Đoàn công tác đi khảo sát tại Việt Nam thì cho tàu do thám của bọn nó đi song song với tàu của ta, để an đoàn cho đoàn công tác Thứ trưởng bộ quốc phòng đã điều 2 e SU phi ra luôn bảo vệ Đoàn

Làm lễ tưởng niệm các liệt sĩ đã hy sinh để bảo vệ tổ quốc trên biển Đông

sau 3 ngày đi thăm các đảo nhỏ và lênh đênh trên biển đoàn lãnh đạo đã đến được với Huyện đảo Trường Sa

Chào quyết thắng

Báo cáo các bác, ảnh của e chỉ mang tính thời sự thôi nhá, do e không được đi mà chỉ lấy ảnh của cụ ông nhà e biên tập lại cho các cụ. E cũng chỉ mong sẽ có dịp được đi đến với nhân dân huyện đảo Trường Sa 1 lần là cũng mãn nguyện lắm rồi, còn nếu có lần thứ 2 hoặc 3 thì càng tốt hehehe.
Còn rất nhiều ảnh về cuộc sống của quân và dân trên đảo hôm nào rảnh e sẽ ngồi biên tập lại cho các bác xem.
Hôm trước đọc thấy có cái ảnh 2 em Su-27 ra tháp tùng em search mãi trên gúc mà ko ra. Nếu em nhìn ko lầm thì người đang cbi dâng hương chính là bác thứ trưởng Nguyễn Chí Vịnh. Những hình ảnh vầy sao chẳng bao giờ được thấy trên báo nhỉ.

Ngựa hoang.66

Xe tải
Không oan đâu ạ. Sau Mậu Thân 1968, Mẽo buộc phải đổi chiến thuật từ "Tìm và Diệt" sang "Quét và Giữ", rồi lại phải ngồi vào bàn đàm phán với VNDCCH và Mặt trận dân tộc giải phóng miền Nam Việt Nam. Vấn đề là: Làm thế nào để Mẽo có thể rút chân ra khỏi vũng lầy chiến tranh VN mà vẫn giữ được thể diện.

Sau nhiều đàm phán bí mật, năm 1972, Tổng thống Mỹ thực hiện chuyến thăm lịch sử đến TQ.Những cuộc mặc cả mua bán bắt đầu

Mẽo nghĩ rằng bắt tay với TQ, Việt Nam sẽ mất nguồn viện trợ to lớn, và không thể tiếp tục cuộc chiến. Mỹ ko bao giờ thua.

Cẩu nghĩ rằng: Ầy zà, Việt Nam không thể thống nhất đất nước. Chiến tranh và khác biệt hệ chính trị vẫn ở xa đất Cẩu lắm. Hơn nữa lại được Mẽo hứa hẹn, ủng hộ nhiều thứ. Uầy, coi như xong.

Nào ngờ năm 72, Việt Nam đánh khắp miền Nam. Nào ngờ Giáng sinh năm ấy lại là nỗi nhục cho Không lực Hoa Kỳ. Cực chẳng đã, đầu năm 1973, Mẽo ký Hiệp định Pari chấm dứt chiến tranh ở Việt Nam và triệt thoái quân đội khỏi đây.

Nhưng nước Mỹ vẫn khẳng định lời hứa bảo vệ đồng minh Việt Nam Cộng hòa. Và đây trở thành lời hứa mất danh dự nhất của Mẽo với một đồng minh: Hạm đội 7 ngay gần HS, nhưng ko ứng cứu hải quân SG khi bị tàu chiến Cẩu số đông đuổi bắn.

Có thể nói Cẩu được "bật đèn xanh" khi trước đó, một chỉ huy Hạm đội 7 của Mẽo tuyên bố rằng: Hoàng Sa và Trường Sa ko nằm trong phạm vi bảo vệ của hạm đội.
Thật đen đủi cho dân tộc ta phải không cụ!

Chỉnh sửa cuối:
Thật đen đủi cho chúng ta phải không cụ!
Giống như cụ hay em có bạn đểu thôi.

Ta giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước, Cẩu đâu có vui mừng gì, trái lại, trợ giúp Khơ me Đỏ, biên nó thành mũi dao thọc sườn Tây VN. Ngay từ khi ta chưa thống nhất, Khơ me Đỏ, với sự trợ giúp của Cẩu, đã "đâm chọc" nhiều lần, nhiều cách. Đỉnh điểm là cuộc chiến toàn diện biên giới phía Tây năm 1978, khi quân Khơ me Đỏ xâm lược nước ta. Sau đó, ta tiến hành chiến dịch 7 ngày trợ giúp nước bạn giải phóng hoàn toàn đất nước Cam-pu-chia khỏi họa diệt chủng.

Cẩu nuôi dưỡng Khơ me Đỏ kéo dài cuộc chiến dai dẳng 10 năm sau đó. Bao nhiêu xương máu của ta và dân Cam đã đổ trong cuộc chiến này.

Cay cú, năm 79, Cẩu tiến hành cuộc chiến xâm lược khắp biên giới phía Bắc, rồi phải chịu thua đau. Năm 88 gây hấn ở TRường Sa...

Chúng ta thật sự mong muốn được sống yên ổn và hòa bình với Cẩu. Bất cứ cơ hội nào cho hòa bình cũng được trân trọng, trên cơ sở độc lập, tự do và toàn vẹn lãnh thổ. Mãi về sau cũng vậy.

Loe_hờ lú

Xe điện
[video=youtube;fuEMZjp2xo4]http://www.youtube.com/watch?v=fuEMZjp2xo4&feature=related[/video]

Đại tướng Giáp đang còn Khựa vẫn còn sợ

Ngựa hoang.66

Xe tải
Giống như cụ hay em có bạn đểu thôi.

Ta giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước, Cẩu đâu có vui mừng gì, trái lại, trợ giúp Khơ me Đỏ, biên nó thành mũi dao thọc sườn Tây VN. Ngay từ khi ta chưa thống nhất, Khơ me Đỏ, với sự trợ giúp của Cẩu, đã "đâm chọc" nhiều lần, nhiều cách. Đỉnh điểm là cuộc chiến toàn diện biên giới phía Tây năm 1978, khi quân Khơ me Đỏ xâm lược nước ta. Sau đó, ta tiến hành chiến dịch 7 ngày trợ giúp nước bạn giải phóng hoàn toàn đất nước Cam-pu-chia khỏi họa diệt chủng.

Cẩu nuôi dưỡng Khơ me Đỏ kéo dài cuộc chiến dai dẳng 10 năm sau đó. Bao nhiêu xương máu của ta và dân Cam đã đổ trong cuộc chiến này.

Cay cú, năm 79, Cẩu tiến hành cuộc chiến xâm lược khắp biên giới phía Bắc, rồi phải chịu thua đau. Năm 88 gây hấn ở TRường Sa...

Chúng ta thật sự mong muốn được sống yên ổn và hòa bình với Cẩu. Bất cứ cơ hội nào cho hòa bình cũng được trân trọng, trên cơ sở độc lập, tự do và toàn vẹn lãnh thổ. Mãi về sau cũng vậy.
Có thể đây là cái giá phải trả cho sự bội ước? Bởi theo tinh thần hiệp định Paris 1973 thì các bên đều rút quân,sau đó tổng tuyển cử. biết đâu chính phủ VNDCCH sẽ được bầu! Đất nước vẫn thống nhất,thì khựa nhất định sẽ không dám đánh chiếm nốt số đảo của mình ở HS bở ta cói sức lực 2 miền cộng lại.

Chỉnh sửa cuối:

mrchuong

Xe buýt
Có thể đây là cái giá phải trả cho sự bội ước? Bởi theo tinh thần hiệp định giơneve 1973 thì các bên đều rút quân,sau đó tổng tuyển cử. biết đâu chính phủ VNDCCH sẽ được bầu! Đất nước vẫn thống nhất,thì khựa nhất định sẽ không dám đánh chiếm nốt số đảo của mình ở HS bở ta cói sức lực 2 miền cộng lại.
Em thì không nghĩ như thế ạ, bởi vì lòng tham của cẩu trước một đống tài nguyên trước mắt như vậy thì không thể đảm bảo bằng hiệp định 1973 được, luật biển nó vẫn vi phạm ầm ầm có anh nhớn nào ra đe nó một trận đâu ạ? lịch sử ngàn năm nay của VN mình chứng tỏ rõ ràng điều này! vừa là đối tác lớn, vừa là kẻ thù truyền kiếp của VN mình rồi! mà với kẻ thù thì phải bem cho nó một trận, các cụ nhỉ!!!:D

DODuySon

Xe tăng
Em giải thích vụ "lưỡi bò" cho kụ SID nhá

Thứ nhất là hình dáng nó giống lưỡi bò

Thứ hai là bò hay dùng lưỡi để la liếm

Thứ 3, chỉ ngờ u như bò mới vẽ ra đường này
Hay, nghe cụ nói cũng hạ hỏa đi nhều,: Cụ Lầm - "Chủ nhiệm ban tuyên huấn " hàng đầu OF, Cụ Lầm - CNBTH hàng đầu của OF, cụ Lầm....

xeruabo2

Xe điện
Trên '' bàn cờ chính trị '' , đi sai một nước sẽ phải trả giá bằng xương máu của đồng bào . Mong rằng Ta luôn tỉnh táo , sáng suốt trước thằng láng giềng khốn nạn này .

Ngựa hoang.66

Xe tải
Trên '' bàn cờ chính trị '' , đi sai một nước sẽ phải trả giá bằng xương máu của đồng bào . Mong rằng Ta luôn tỉnh táo , sáng suốt trước thằng láng giềng khốn nạn này .
Lịch sử luôn luôn đứng về phía dân tộc ta, những người giữ nước.chỉ buồn một nỗi lịch sử cuộc chiến gần nhất không kém vẻ vang và hào hùng lại bị người ta cố tình quên.trong khi phía bên khựa họ vẫn viết sách,phim ảnh và kỷ niệm một cách gian trá ngày họ đem quân xâm lược VN.

congtrihi

Xe đạp
Hôm trước đọc thấy có cái ảnh 2 em Su-27 ra tháp tùng em search mãi trên gúc mà ko ra. Nếu em nhìn ko lầm thì người đang cbi dâng hương chính là bác thứ trưởng Nguyễn Chí Vịnh. Những hình ảnh vầy sao chẳng bao giờ được thấy trên báo nhỉ.
cụ ơi lần sau không nên quote cả bài nhé :)

raklei

Xe điện
Mục tiêu cao nhất của Cẩu là mong muốn các bên ký kết một hiệp định về Đông Dương để tránh mọi sự can thiệp của Mỹ. Chiến tranh càng xa biên giới Cẩu càng tốt. Ở Việt Nam, 2 miền đã chia, ở Triều Tiên cũng vậy.
Mục tiêu cao nhất của Cẩu là gây xích mích cho các nước lân bang của nó oánh nhau lộn tùng phèo.
Còn nó ngồi rung đùi. Cụ cứ nhìn xem triều tiên nam-bắc, ấn độ-pakistan; sau khi vn thống nhất thì cẩu bơm xèng cho thằng cam chọc nách vn.
Bọn nó luôn sẵn sàng chọc ngoáy không để VN đc yên bao giờ đâu, không biết các cụ đọc cái này chưa:

Dinh Độc Lập quãng 9 giờ sáng ngày 30 tháng 4 sau khi ghi âm xong cuộn băng cassette để chuẩn bị phát thanh việc bàn giao chính quyền miền Nam VNCH cho Chánh Phủ Cách Mạng Lâm Thời thì Dương Văn Minh tiếp một cố nhân xin gặp Tổng Thống gấp vì... có việc cần.

Cố nhân đó là Vanuxem, một Pháp kiều (đã hồi hưu với cấp tướng), nói với Dương Văn Minh:

- Tôi từ Pháp mới đến, xin cho biết tình hình hiện nay ra sao rồi?

- Tình hình không hy vọng nữa. Để tránh đổ máu vô ích, tôi sắp phát thanh lời tuyên bố bàn giao chánh quyền lại cho phía bên kia.

- Chưa phải hết hy vọng đâu. Tôi đã thu xếp xong ở Paris. Đề nghị ông, nhờ Trung Cộng (Tung Của) bảo hộ cho!

- Tôi không có liên lạc với Trung Quốc (tức là không có đường dây điện thoại để liên lạc).

Dương Văn Minh vừa dứt lời thì cựu tướng Vanuxem nói ngay:

- Chúng ta hãy nhờ đường dây của Tòa đại sứ Pháp (gần bên cạnh), nhờ ông Merillon giúp cho.

Nhưng, Dương Văn Minh lắc đầu, nói:

- Tôi không còn ngày giờ nữa.

- Ba ngày, có được không? Vanuxem khẩn khoản.

- Tôi không có ba ngày đâu. Dương Văn Minh trả lời.

- Một ngày có được không? Thưa Tổng Thống. Vanuxem trả giá.

- Một ngày, tôi cũng không có. Và sau đó, Dương Văn Minh nói thêm: " Việc là việc hàng giờ, hàng phút. Việc bây giờ là... " rồi khoát tay ra dấu cho gã Lý Quý Chung mang cuộn băng đi phát thanh. Khi gã dân biểu này đi rồi thì Dương Văn Minh mới nói lời cảm ơn Vanuxem và kết thúc: " Ông về bên ấy (nước Pháp) có cơ hội thì báo cáo với chính phủ lưu ý giúp đỡ cho anh em chúng tôi bên này (những người miền Nam VNCH còn kẹt lại). Chưa biết rồi đây, những ngày tới, số phận sẽ như thế nào? ".

Nghe vậy, cựu tướng Vanuxem bỏ đi ra bên ngoài dinh. Thấy Vanuxem đi thật rồi, Dương Văn Minh quay qua nói với Phó Tổng Thống Nguyễn Văn Huyền và Thủ Tướng Vũ Văn Mẫu:

- Chúng ta đã bán nước cho Mỹ rồi. Bây giờ lại có người xúi chúng ta bán nước cho Trung Cộng.

cun01

Xe container
Có thể đây là cái giá phải trả cho sự bội ước? Bởi theo tinh thần hiệp định giơneve 1973 thì các bên đều rút quân,sau đó tổng tuyển cử. biết đâu chính phủ VNDCCH sẽ được bầu! Đất nước vẫn thống nhất,thì khựa nhất định sẽ không dám đánh chiếm nốt số đảo của mình ở HS bở ta cói sức lực 2 miền cộng lại.
Bó tay với kiến thức Ls của cụ này.^:)^^:)^^:)^