[Funland] Hình ảnh vũ khí, trang bị của Quân đội nhân dân Việt Nam - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

turbin_engine

Xe tăng
Cụ ơi, Cty thèng cu e em mất 3 tháng để phá đi đường băng cũ > 2km, bây giờ đang thi công làm đường băng mới (trước chỉ là đường băng bê tông, bây giờ làm mới là bê tông cốt thép). E chỉ biết có vậy và e biết là nó ko nói sai. Còn đâu vì một lý do nào đó mà đồng chí vận chuyển kia chém gió hay cụ không muốn nói thật thì e chịu?

Với lại 1 con Casa 212 thì chắc không đến mức mấy đêm mới vẫn chuyển xong?

Em cụ chém vớ vẩn...!!!
Cơ quan và nhà em ngay sát cạnh đường băng, làm gì có vụ phá đường băng cũ làm lại cái khác..!

Các cụ đều cho là e chém gió, vậy để hôm nào e hỏi lại nó cho chính xác rồi e báo cáo với các cụ sau.

Cụ ơi, Cty thèng cu e em mất 3 tháng để phá đi đường băng cũ > 2km, bây giờ đang thi công làm đường băng mới (trước chỉ là đường băng bê tông, bây giờ làm mới là bê tông cốt thép). E chỉ biết có vậy và e biết là nó ko nói sai. Còn đâu vì một lý do nào đó mà đồng chí vận chuyển kia chém gió hay cụ không muốn nói thật thì e chịu?

Với lại 1 con Casa 212 thì chắc không đến mức mấy đêm mới vẫn chuyển xong?

Bá cáo với cụ là không có bất cứ hạng mục thi công nào liên quan đến đường băng 02-20 của sân bay gia lâm cả :( An-26 đang huấn luyện bay vo ve trên đầu em từ sáng đến giờ kia kìa :( Còn hiện nay SB GL đang có rất nhiều hạng mục thi công như nâng cấp Hangar, Xây mới Tower (đài chỉ huy), nhà điều hành...vv cụ ạ nên thiết bị về nhiều vô kể. Đợt vừa xong An-26 chuyển hàng từ VVTS ra ngoài này em không biết chính xác là bao nhiêu chuyến cả :( chỉ thấy hạ cánh nạp dầu ở VVDN suốt rồi bay ra thôi.

Lâu roài e ko vào chém ở thớt này vì e chưa có thông tin để xác nhận lại những gì e đã nói ở trên?

Nhưng tuần vừa qua e về quê ăn cưới và gặp lại thằng cu em mà e nói ở trên để xác nhận lại thông tin thì e xin được đính chính lại là: Cty của thằng cu đấy nó phá >2km đường băng cũ (e ko biết là số mấy) để làm thành nhà chờ của máy bay, chứ ko phải đường băng mới.

Và thông tin mới nhất e cập nhật được là: Chiều hôm t5 tuần trước (02/08/2012) phía VN mình đã nhận 2 con CASA 212 và sáng t6 (03/08) nhận thêm 3 con nữa tại SB Gia Lâm.

Kính báo cùng các cụ. :-bd

fishbed4

Xe tăng
Lâu roài e ko vào chém ở thớt này vì e chưa có thông tin để xác nhận lại những gì e đã nói ở trên?

Nhưng tuần vừa qua e về quê ăn cưới và gặp lại thằng cu em mà e nói ở trên để xác nhận lại thông tin thì e xin được đính chính lại là: Cty của thằng cu đấy nó phá >2km đường băng cũ (e ko biết là số mấy) để làm thành nhà chờ của máy bay, chứ ko phải đường băng mới.

Và thông tin mới nhất e cập nhật được là: Chiều hôm t5 tuần trước (02/08/2012) phía VN mình đã nhận 2 con CASA 212 và sáng t6 (03/08) nhận thêm 3 con nữa tại SB Gia Lâm.

Kính báo cùng các cụ. :-bd
8->8->8->
Bão to quá các cụ ợ...!!!

khoaimon010

Xe buýt
Các mợ nào có TT về tính năng của em CASA 212 này thì tung lên đây đi cho AE cùng chém nào.

fishbed4

Xe tăng
Hơ, thế ra e lại ăn thịt lừa hả cụ, e có biết j đâu, thấy nó nói sao thì e nói lại vậy mà? :(
Mấy em Cá sà chưa về được do vướng thủ tục cấp phép (cho đống thiết bị trên tàu bay) qua không phận các nước. Có khả năng sẽ phải thuê tàu bay chở hàng vác về chứ ko tự mình bay về đc..

pain

Xe ba gác
[video=youtube;hsSVBNmzVao]http://www.youtube.com/watch?v=hsSVBNmzVao&feature[/video]

pain

Xe ba gác
Quả này do mấy anh Nga bay biểu diễn cụ nhẩy. Em kết nhất cú landing. Cua gấp một phát mà lấy được thăng bằng để đáp xuống. Siêu!
Vâng, hình này quay hôm bàn giao mấy con Su 30 mới. Phải nói trình độ mấy anh Nga siêu thật. VN ta cũng có khoảng gần chục anh làm được như vậy và đang được chia làm 2 tốp để thị phạm chuyển loại cụ Gấu ạ.

Quả này do mấy anh Nga bay biểu diễn cụ nhẩy. Em kết nhất cú landing. Cua gấp một phát mà lấy được thăng bằng để đáp xuống. Siêu!
Vâng, hình này quay hôm bàn giao mấy con Su 30 mới. Phải nói trình độ mấy anh Nga siêu thật. VN ta cũng có khoảng gần chục anh làm được như vậy và đang được chia làm 2 tốp để thị phạm chuyển loại cụ Gấu ạ.
Công nhận là bay hay .. mà bây h động cơ chú Su hào này ngon nhể .. chả có tí khói nào, khác hẳn em Mig29 đời đầu phọt như quạt chả .. :D

pain

Xe ba gác
Công nhận là bay hay .. mà bây h động cơ chú Su hào này ngon nhể .. chả có tí khói nào, khác hẳn em Mig29 đời đầu phọt như quạt chả .. :D
Không kinh bằng Su 22.

Đây, một góc quay khác

[video=youtube;f1QYOpFYD38]http://www.youtube.com/watch?v=f1QYOpFYD38[/video]

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác

pain

Xe ba gác

pain

Xe ba gác
HQ- 17 và HQ- 15 và HQ-11 ( mượn của Bác Filter)

Chỉnh sửa cuối:

springsea

Xe container
Đọc hồi ký mấy bác phi công nhà mình hồi chống chiến tranh phá hoại phi công minh kô ít lần phải thực hiện màn landing kiểu này. Quy định khi hạ cánh các máy bay phải lập thành hành lang rồi nối đuôi nhau hạ cánh. Nhưng trong chiến đấu nhiều trường hợp máy bay hết dầu hay bị máy bay Mỹ phục đầu đường băng nên nhiều bác phải bổ nhào hoặc ngoặt gấp hạ cánh kiểu này. Giữa cái sống và cái chết kiểu gì cũng chơi được còn thời bình bảo bay biểu diễn hơi khó :D

humxam75

Xe điện
Cụ Pain cho em hỏi, cái cọc ở mũi tàu làm nhiệm vụ gì thế? Mà khẩu đại bác nó bắn thì chả lẽ lại bay luôn cái cọc đó?

hi, quân sự Việt Nam chẳng thể nào ngờ được đâu, toàn giấu không thôi, hôm gì thấy mấy cái chạy ngoài đường mà thấy rùng mình, không ngờ Việt Nam lại có mấy xe laọi đó
Các bác thấy lần đầu thì cảm thấy hoành thế đấy.
Hôm vừa rồi chạy ngoài đường là mấy cái xe bệ phóng và xe điều khiển SAM2 có từ thời em còn cưởi truồng (quá quen thuộc nên dù có trùm bạt thì em vẫn nhận ra). Nhưng em công nhận các cụ nhà mình moi từ đâu ra mà toàn đồ brannew vậy!

pain

Xe ba gác

CTAR 21 của Hải quân đánh bộ.

khoaimon010

Xe buýt
Iem hỏi tí nha, có ai biết vì sao mặt bong tàu chiến của ta vối Ngố đề có mầu nâu đỏ thế nhỉ, trong khi các nước khíc thì nó mầu sám đen hay có mầu ghi đen sậm?

Trạng thái
Thớt đang đóng