Khoe xe HN: Nissan Cedric 1994: Xe của em, ai có xe này mời lập hội.

anhtienbimson

Xe buýt
À quên, gửi lời cảm ơn đến bác Quân (tóc nâu môi trầm, à quên, tóc nâu mà xù) về cái logo ạ.
Em chưa có thời gian gắn cơ, để gắn lên em chụp ảnh bác nhá!

anhtienbimson

Xe buýt
Các bác từng lập chủ đề này và sinh hoạt sôi nổi trong này hình như bán hết xe rồi hay sao ấy ạ?
Tay mơ như em muốn xin trợ giúp chút mà thấy chả có ai online cả.
Em muốn trợ giúp để chỉnh bộ chế hòa khí, xe em chế hòa khí trộn xăng, gió không đều. Nổ máy buổi sáng rất khó khăn. Khi bắt đầu lăn bánh thì bắt đầu tăng ga lên thì vòng tua máy lịm xuống, phải rà chân côn thêm để khỏi chết máy và tăng thêm ga kẻo chết máy.
Khi máy nổ lên khoảng 1 phút thì để ga-răng-ty. Vòng tua máy báo 500 vòng/phút. Nhưng chạy được 1 lúc (khoảng 5 phút) thì dừng lại, vòng tua máy lúc này báo khoảng 8-900 vòng/phút. Lúc này lái dễ hơn nhưng lúc mới nổ máy thì đi khá khó khăn.
Có xe bác nào bị như vậy chưa ạ, cách chỉnh ra sao, có thể trợ giúp cho em không ạ?

ItalianJob42

Đi bộ
Nhà có xe nissan cedric 1993 đi từ 2007 đến nay,từ lúc bọn nhỏ nhà mình còn bé gìơ đã lớn nên muốn lên đời 7 chỗ,e nó đã phục vụ nhà mình suốt 10năm trên mọi nẻo đường,đặc biệt nhất ở xe nhà mình là máy rất êm và nguyên bản,côn số ngọt ngào,hai giàn vẫn mát rượi, mới thay lốp, ắc quy và bảo dưỡng toàn bộ gầm để đi chơi tết nhưng đã ngắm được em 7 chỗ của anh bạn rồi nên muốn e nó tiếp tục phục vụ a e khác mặc dù rất tiếc...cũng định đầu tư tiếp đôi đèn gầm led nhưng thôi để a e chăm sóc e nó thôi,m yêu nó lâu quá rồi đúng 10 năm vàng son,chưa một lần nằm đường hay sự cố nhỏ nhé...không nói quá đâu ạ nhưng đi dòng xe này rất an toàn về mọi mặt. Hôm nay nhờ các bác định giá giúp trước khi e cho nó lên sàn,vì lâu quá ko trao đổi xe từ ngày có e nó ạ
A e nào có nhu cầu inbõx hay 0989357989 nhé

Chỉnh sửa cuối:

anhtienbimson

Xe buýt
Xe bác đẹp quá, xe em xấu òm, chả dám chụp,hi

mrthiencpdnc

Xe máy
Các bác từng lập chủ đề này và sinh hoạt sôi nổi trong này hình như bán hết xe rồi hay sao ấy ạ?
Tay mơ như em muốn xin trợ giúp chút mà thấy chả có ai online cả.
Em muốn trợ giúp để chỉnh bộ chế hòa khí, xe em chế hòa khí trộn xăng, gió không đều. Nổ máy buổi sáng rất khó khăn. Khi bắt đầu lăn bánh thì bắt đầu tăng ga lên thì vòng tua máy lịm xuống, phải rà chân côn thêm để khỏi chết máy và tăng thêm ga kẻo chết máy.
Khi máy nổ lên khoảng 1 phút thì để ga-răng-ty. Vòng tua máy báo 500 vòng/phút. Nhưng chạy được 1 lúc (khoảng 5 phút) thì dừng lại, vòng tua máy lúc này báo khoảng 8-900 vòng/phút. Lúc này lái dễ hơn nhưng lúc mới nổ máy thì đi khá khó khăn.
Có xe bác nào bị như vậy chưa ạ, cách chỉnh ra sao, có thể trợ giúp cho em không ạ?
Em đã sử dụng dòng này từ năm 2009, không biết xe bác tình trạng thế nào. Nhưng về vấn đề này thì em có ý kiến cho Bác tham khảo:
1. Bác cho ra gara bảo dưỡng, kiểm tra lại toàn bộ chế hòa khí, bugi, bộ chia điện, làm sạch lọc gió, điện cao áp (nếu có đk về TP, em giới thiệu Cụ ông thợ chuyên làm cho em).
2. Buổi sáng, trước khi nổ máy bác nên đạp ga nhẹ một chút, khi nổ máy xong thì nên cho xe nổ tại chỗ vài ba phút để bộ chế hoạt động ổn định (xe em để nổ bình thường thì vòng tua khoảng 500 v/p, nếu có điều hòa thì 700 v/p). Khi đó bác vào ga mà không thấy máy bị đuối là ok (khi mới chạy, bác đừng bật điều hòa ngay, chạy một lúc cho máy ổn định hãy bật)

mrthiencpdnc

Xe máy
Nhà có xe nissan cedric 1993 đi từ 2007 đến nay,từ lúc bọn nhỏ nhà mình còn bé gìơ đã lớn nên muốn lên đời 7 chỗ,e nó đã phục vụ nhà mình suốt 10năm trên mọi nẻo đường,đặc biệt nhất ở xe nhà mình là máy rất êm và nguyên bản,côn số ngọt ngào,hai giàn vẫn mát rượi, mới thay lốp, ắc quy và bảo dưỡng toàn bộ gầm để đi chơi tết nhưng đã ngắm được em 7 chỗ của anh bạn rồi nên muốn e nó tiếp tục phục vụ a e khác mặc dù rất tiếc...cũng định đầu tư tiếp đôi đèn gầm led nhưng thôi để a e chăm sóc e nó thôi,m yêu nó lâu quá rồi đúng 10 năm vàng son,chưa một lần nằm đường hay sự cố nhỏ nhé...không nói quá đâu ạ nhưng đi dòng xe này rất an toàn về mọi mặt. Hôm nay nhờ các bác định giá giúp trước khi e cho nó lên sàn,vì lâu quá ko trao đổi xe từ ngày có e nó ạ

Xe Cụ đẹp quá, chỉ tiếc là Cụ phun đen hết cả bộ nẹp trắng

vip tien sinh

Xe ngựa
Giờ không bít giá sao?

0914014354

Xe điện
E chưa có xèng nên chưa dám alo cụ ,
Cụ làm ơn cho e hỏi xe đẹp như của cụ thì cụ bán tầm bao nhiêu tiền ạ ??!

Trung Tran 1

Xe máy
nhìn xe chất quá, em ước mơ 1 lần được lái thử để cảm nhận chứ không ước mơ sở hữu vì không đủ khả năng trang trải.

cedricvip

Xe tải
Cho đến bây giờ em vẫn còn thích Nissan Cedric VIP!

Tocnaubuxu_kr

Xe tải
Cho đến bây giờ em vẫn còn thích Nissan Cedric VIP!
Vâng em cũng giống cụ giờ vẫn mê mẩn con la này. Nissan cedric vip 1992, giải tranh giải bát hương vàng .. cao tốc hà nội bắc giang.

anhtienbimson

Xe buýt
Hồi xưa kẹt tiền bán rẻ, bây giờ tìm đỏ mắt mua không có.
Em đang muốn bán đây. Bác quan tâm không ạ!
Xe em thì đêu đểu nên em bán rẻ ạ.
Bác mà có thiện chí thì ới em nhá, hoặc có ai muốn mua mách cho em cũng được ạ.
0982950523 - Số em ạ. Em ở Bỉm Sơn - Thanh Hóa!

Chỉnh sửa cuối:

cedricvip

Xe tải
Em đang muốn bán đây. Bác quan tâm không ạ!
Xe em thì đêu đểu nên em bán rẻ ạ.
Bác mà có thiện chí thì ới em nhá, hoặc có ai muốn mua mách cho em cũng được ạ.
0982950523 - Số em ạ. Em ở Bỉm Sơn - Thanh Hóa!
Xe bác đời nào? giá bao nhiêu? Giấy tờ thế nào?

anhtienbimson

Xe buýt
Xe bác đời nào? giá bao nhiêu? Giấy tờ thế nào?
Xe em đời 1993. Giấy tờ biển số đăng ký Hà Nội. Đảm bảo an ninh.
Em bán với giá mong muốn 70tr (có thể lương lượng).
Mai rảnh em chụp hình chi tiết rồi up lên cho bác xem qua!
Xe này em bán vì em mới được tặng 1 cây khác, giờ mình em không chăm nổi 2 xe bác ạ!

cedricvip

Xe tải
Xe em đời 1993. Giấy tờ biển số đăng ký Hà Nội. Đảm bảo an ninh.
Em bán với giá mong muốn 70tr (có thể lương lượng).
Mai rảnh em chụp hình chi tiết rồi up lên cho bác xem qua!
Xe này em bán vì em mới được tặng 1 cây khác, giờ mình em không chăm nổi 2 xe bác ạ!
Bác cứ post lên đầy đủ chi tiết em nghiên cứu, ngắm nghía em nó!
Mà xe còn chạy được không bác? Đăng kiểm còn bao lâu? Xe có bệnh tật gì bác nói rõ luôn nhé để em quyết.

cedricvip

Xe tải
Tình hình vì đam mê con vk già mà cày cuốc cho e nó thành đúng vip , e lật ra sửa hệ thống bấm kính , vì cụm tổng ko bấm dc 3 cửa phụ. E lật ra thì tá hỏa đúng vip chơi hàng cũng độc hơn gái trẻ , mỗi cửa là 1 cụm sử lý riêng. Haizzzz e nhìn mà điên cái não.
Cụm tổng 4 công tắc , 1 lock kính , 1 lock khóa cửa. 2 relay.
Cửa lơ 1 công tắc 4 relay
2 cửa sau mỗi cửa 1 công tắc 2 relay.
tại sao cửa lơ lại có 4 relay e chả hiểu dc? Máy cụ cho e xin ý kiến.
Em đang cầu cứu bác Tocxu hic mong bác ấy giúp e .

Hình như em thấy chiếc này ở cửa 5 Chợ Long Hoa thì phải?

anhtienbimson

Xe buýt
Bác cứ post lên đầy đủ chi tiết em nghiên cứu, ngắm nghía em nó!
Mà xe còn chạy được không bác? Đăng kiểm còn bao lâu? Xe có bệnh tật gì bác nói rõ luôn nhé để em quyết.
Vâng. Ảnh thì để em post sau, em nó cũng có 1 số bệnh bác ạ.
Sơn bị trầy 1 số chỗ.
Đăng kiểm hết hạn tháng 9/2016.
Kính lái bị rạn.
Chế (bxc) chưa chuẩn xăng gió lắm.
Hệ thống lái kém, em đi nó cứ dẹo dẹo như kiểu bị vênh càng lúc đi xe mấy vậy, em không sửa nữa vì em được tặng con xe khác.
Mô tơ kính cửa bên lái bị hỏng.
Còn lại các chức năng bình thường.
Em nghĩ phải cần thêm chút tiền sửa và đăng kiểm lại mới chạy ngoài đường được. Ở quê em thì em chả lo csgt nên em chạy nhong nhong từ hồi đến giờ, hi. Em còn chưa có bằng nữa.
Em sẽ đưa hình chi tiết hiện trạng xe thực tế cho bác xem. Nếu thiện chí mua, bác cứ trả giá, không phải ngại chi cả, anh em trước lạ sau quen, em thích sự thẳng thắn!

cedricvip

Xe tải
Vâng. Ảnh thì để em post sau, em nó cũng có 1 số bệnh bác ạ.
Sơn bị trầy 1 số chỗ.
Đăng kiểm hết hạn tháng 9/2016.
Kính lái bị rạn.
Chế (bxc) chưa chuẩn xăng gió lắm.
Hệ thống lái kém, em đi nó cứ dẹo dẹo như kiểu bị vênh càng lúc đi xe mấy vậy, em không sửa nữa vì em được tặng con xe khác.
Mô tơ kính cửa bên lái bị hỏng.
Còn lại các chức năng bình thường.
Em nghĩ phải cần thêm chút tiền sửa và đăng kiểm lại mới chạy ngoài đường được. Ở quê em thì em chả lo csgt nên em chạy nhong nhong từ hồi đến giờ, hi. Em còn chưa có bằng nữa.
Em sẽ đưa hình chi tiết hiện trạng xe thực tế cho bác xem. Nếu thiện chí mua, bác cứ trả giá, không phải ngại chi cả, anh em trước lạ sau quen, em thích sự thẳng thắn!
Nếu vậy thì phải sữa nhiều, tốn nhiều tiền đó bác! Em rón rén trả 50% giá bác đưa ra được hem?