[Funland] [HỎI] Có vi phạm lỗi không chấp hành hiệu lệnh tín hiệu đèn không?

zinmax

Xe tải
Em chào các cụ, mợ OF đầu năm em bị conan bắt lỗi không chấp hành hiệu lệnh tín hiệu đèn giao thông khi em quẹo trái. Em nhờ các cụ trao đổi thêm em có vi phạm lỗi rẽ trái khi đèn đỏ không, cảm ơn các cụ, mợ nhé.
Em rẽ trái qua vạch vào giao lộ khi đèn rẽ trái còn khoảng 3-5 giây, khi vào giao lộ đèn chuyển đỏ em tiếp tục rẽ trái thì bị thổi phạt lỗi trên. Conan thì đi trên moto có quay cam hành trình bên nhánh rẽ chạy tới bắt lỗi em. Khi lên giải quyết khiếu nại thì conan làm phép cộng trừ giây của đèn tá lả nói em sai.
Nhưng em chắc chắn có nhìn đèn còn 3-5s mới rẽ.

Cái đèn rẽ trái nằm chung cột đèn đi thẳng và chìa chữ L ra thôi ạ, chứ có cột giữa giao lộ là bắt buột phải dừng cụ ạ.

lỗi rẽ trái.jpg

Bữa đầu em lên gửi đơn khiếu nại, hẹn vài ngày em lên cho em xem cam. Conan cho xem cam hành trình từ nhánh rẽ vào chỉ xa tí xíu phải anh không? Em bảo anh chỉ kiều đấy mà bảo em em chịu? lát nữa lúc cam quay chặn xe hỏi lại phải anh không? Ừ thì là em, rõ mặt mũi, xe cộ em là em. Thế lại hỏi em cái đèn đỏ nhỏ xíu là đèn giao thông phải không? Em nói cái chấm đỏ đó em đâu biết là gì, đèn bảng quảng cáo gần đó hay cái gì ai biết.
Thế conan tua lại từ khi cam hành trỉnh quay cái chấm đỏ nhỏ xíu bên nhánh rẽ và cái chấm em nhỏ xíu còn ở giao lộ rồi cộng trừ thời gian của cam + của cái đèn đỏ nhánh rẻ rồi phán em vi phạm không tuân theo tín hiệu đèn giao thông.
Ngoài ra chẳng có hình ảnh ngay cái đèn em vào giao lộ đầu tiên.
*************Chốt sự việc là conan hủy biên bản VPHC GTĐB, lập biên bản trả GPLX và xin lỗi em thông cảm bỏ qua xử lý nội bộ *********

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ nói xxx là các bên xử lý trên cơ sở đèn phía cụ vào giao lộ đầu tiên. Đèn khác không liên quan

PenII

Xe tải
Nộp phạt xin bằng chứng thôi

Tony_Le

Xe container
Đối với tín hiệu đèn thì không cộng trừ nhân chia gì cả, cứ đèn xanh mà xe vào giao lộ rồi là auto đúng.

zinmax

Xe tải
Cụ nói xxx là các bên xử lý trên cơ sở đèn phía cụ vào giao lộ đầu tiên. Đèn khác không liên quan
Em vẫn giữ lập luận như ý cụ để trao đổi với conan, nhưng em còn lăn tăn là còn khoảng 3-5s mình loay hoay trong giao lộ (đường to lắm) thì đèn đã chuyển thì mình tiếp tục rẽ thì mình Đúng hay Sai, vì theo em hiểu luật khi đã vào giao lộ thì phương tiện nhanh chóng và an toàn ra khỏi giao lộ sớm để tránh cản trở giao thông.

tientaninfotech

Xe tăng
Cứ xanh thì đi, cứ tính phía mình thôi. Còn đúng sai tính sau, xin cái biên bản.
Lỗi vượt đèn vàng cũng còn khó phạt nữa là đèn xanh

meotamthe

Xe cút kít
Đèn còn xanh là ta được đi, vàng thì cân nhắc - cá nhân em tuỳ tình huống, đa phần em dừng được em vẫn dừng với vàng, còn đỏ thì thôi không phải nói, chứ làm gì có chuyện phải rẽ hết trước khi hết xanh. Về lý thuyết đèn xanh hết xanh chuyển sang đèn vàng phải khoảng 5 đến 10 giây để luồng đi hết tránh đỗ lại giữa đường mới sang đèn đỏ, nên khi mình vượt qua vạch ngựa vằn mà vẫn là đèn xanh thì mình không sai, trừ trường hợp trước xe mình thông thoáng nhưng mình cố tình đi chậm lề rề để hướng kia chạy rồi mình vẫn chưa rẽ xong thì mới bị tuýt. Chứ phải hoàn thành xong rẽ trước khi hết xanh như ý CSGT là linh tinh, cụ mà có cam hành trình thì cụ cứ vác ra, chiếu luật mà cãi, ghi rõ tên CSGT lại.

Mytv

Xe điện
Xe cụ thớt ko có cam à? E mấy lần dc các a dừng xe. Sau khi xem lại cam thì các a xin lỗi rồi m đi=))

Luật quy định xe đã ra khỏi vạch khi đang đèn xanh, thì xe được đi tiếp qua giao lộ. Cụ ko sai.
Em mới bị vịn như cụ, em yêu cầu chứng minh lỗi bằng hình ảnh, ko đưa ra được video em vạc cho sái sẩm mặt mày, mời mãi em mới đi cho.

niceshot

Xe container
Xét đèn xanh hay đỏ tại thời điểm xe cụ vượt qua vạch trắng để vào giao lộ thôi. Nếu cụ chắc chắn khi xe cụ qua vạch đèn xanh còn 3 - 5 giây thì chắc chắn cụ đúng.

Tuy nhiên, em hơi băn khoăn là nếu cụ có quan sát đèn khi xe qua vạch thì sẽ không thể có sai số đến 2 giây như vậy được, vì trong phạm vi di chuyển ngắn như thế, 2 giây là khá nhiều! Liệu có khi nào cụ nhìn thấy đèn còn vài giây nên tăng tốc cố vượt qua vạch nên mới bị CSGT bắt ko?

vihali

Xe container
Xét đèn xanh hay đỏ tại thời điểm xe cụ vượt qua vạch trắng để vào giao lộ thôi. Nếu cụ chắc chắn khi xe cụ qua vạch đèn xanh còn 3 - 5 giây thì chắc chắn cụ đúng.

Tuy nhiên, em hơi băn khoăn là nếu cụ có quan sát đèn khi xe qua vạch thì sẽ không thể có sai số đến 2 giây như vậy được, vì trong phạm vi di chuyển ngắn như thế, 2 giây là khá nhiều! Liệu có khi nào cụ nhìn thấy đèn còn vài giây nên tăng tốc cố vượt qua vạch nên mới bị CSGT bắt ko?
Em nghĩ là do giao lộ to và xe đi chậm nên khi vào giữa là đèn đỏ và thế là conan cho rằng cụ chủ vượt đèn đỏ. Thực tế là có khi phải hơn 5s mới thoát được khỏi giao lộ ấy chứ vì nhiều xe luồng bên kia còn đi vớt khiến luồng xanh bị chặn.

ate1987

Xe tăng
Luật quy định xe đã ra khỏi vạch khi đang đèn xanh, thì xe được đi tiếp qua giao lộ. Cụ ko sai.
Em mới bị vịn như cụ, em yêu cầu chứng minh lỗi bằng hình ảnh, ko đưa ra được video em vạc cho sái sẩm mặt mày, mời mãi em mới đi cho.
thế là conan dạo này bắt láo nhỉ .

Tony_Le

Xe container
Em chào các cụ, mợ OF đầu năm em bị conan bắt lỗi không chấp hành hiệu lệnh tín hiệu đèn giao thông khi em quẹo trái. Em nhờ các cụ trao đổi thêm em có vi phạm lỗi rẽ trái khi đèn đỏ không, cảm ơn các cụ, mợ nhé.
Em rẽ trái qua vạch vào giao lộ khi đèn rẽ trái còn khoảng 3-5 giây, khi vào giao lộ đèn chuyển đỏ em tiếp tục rẽ trái thì bị thổi phạt lỗi trên. Conan thì đi trên moto có quay cam hành trình bên nhánh rẽ chạy tới bắt lỗi em. Khi lên giải quyết khiếu nại thì conan làm phép cộng trừ giây của đèn tá lả nói em sai.

lỗi rẽ trái.jpg
Cụ nói họ có Cam quay lại thì lấy đúng góc quay khi cụ qua vạch vào giao lộ là xong. Nếu góc quay không rõ ràng cụ cứ cãi thật lực cho em.

Yaris_2009

Xe tăng
Mở cam hành trình ra chứ cãi nhau làm gì ? Tôi là tôi chắc đèn vàng cụ vẫn rẽ thì bị hỏi, chứ nếu đúng chả công an nào vặt đc cụ, thế cho nhanh.

Mytv

Xe điện
Trc tết e bị vịn ở ngã4 đltl bigc. Xuống xe yêu cầu cm lỗi bằng hình ảnh. Các a nói phát hiện lỗi vi phạm trực tiếp. E trích xuất lại cam thì cũng ko rõ là còn 1 giây hay vượt đèn vàng vì đang đi khá nhanh. Nhưng chắc chắn ko thể vượt đèn đỏ dc. Phía các a thì nói e vượt đèn đỏ. Đang vội đi chúc tết bảo các a lập biên bản luôn. Thế là lại dc chuyển sang nhắc nhở. Cáu tiết bảo nhắc nhỡ éo j. Tôi sai thì các ông lập biên bản đi. Các đc lại im.

Công nhận tác dụng của cái cam hơn 1tr lớn thật. Ko thì cãi vào mắt với các a

zinmax

Xe tải
Đối với tín hiệu đèn thì không cộng trừ nhân chia gì cả, cứ đèn xanh mà xe vào giao lộ rồi là auto đúng.
Qua vạch còn xanh là auto chuẩn rồi cụ. còn những 3-5s nữa thì quá là đúng ấy chứ.
Bữa đầu em lên gửi đơn khiếu nại, hẹn vài ngày em lên cho em xem cam. Conan cho xem cam hành trình từ nhánh rẽ vào chỉ xa tí xíu phải anh không? Em bảo anh chỉ kiều đấy mà bảo em em chịu? lát nữa lúc cam quay chặn xe hỏi lại phải anh không? Ừ thì là em, rõ mặt mũi, xe cộ em là em. Thế lại hỏi em cái đèn đỏ nhỏ xíu là đèn giao thông phải không? Em nói cái chấm đỏ đó em đâu biết là gì, đèn bảng quảng cáo gần đó hay cái gì ai biết.
Thế conan tua lại từ khi cam hành trỉnh quay cái chấm đỏ nhỏ xíu bên nhánh rẽ và cái chấm em nhỏ xíu còn ở giao lộ rồi cộng trừ thời gian của cam + của cái đèn đỏ nhánh rẻ rồi phán em vi phạm không tuân theo tín hiệu đèn giao thông.

zinmax

Xe tải
Mở cam hành trình ra chứ cãi nhau làm gì ? Tôi là tôi chắc đèn vàng cụ vẫn rẽ thì bị hỏi, chứ nếu đúng chả công an nào vặt đc cụ, thế cho nhanh.
Em đi xe ngày 11 Tết chắc conan nghĩ thơm cụ ơi. Xe oto thì cam hành trình xe là hết phim rồi.

Chỉnh sửa cuối:

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Cụ ghi lại đoạn cộng trừ rồi xin bb thôi :) Luật gt có cộng trừ j đâu :D

hieudie

Xe hơi
Em cũng bị như cụ khi rẽ từ Đại Cồ Việt sang phố Huế, tại ngã 4 này có 2 đèn, em dừng ở đèn trước khi di chuyển sang đèn thứ 2 thì vẫn còn 9s xanh nhưng bị xe máy từ Lê Đại Hành vượt đèn đỏ chặn mất khi liền bị Conan ra gõ cửa. Em cũng chỉ nói là tôi đi vào giao lộ khi đèn vẫn còn xanh và tôi có cam hành trình. Conan cho đi luôn mà.

Mr.Chem

Xe điện

lỗi rẽ trái.jpg
- Cụ rẽ trái khi đèn còn xanh: đi đúng luật.
- Conan bắt và chơi "biện pháp nghiệp vụ" đếm ngược giây từ đèn hướng của conan: cụ nên nộp tiền và xin biên bản: ghi rõ không vi phạm và conan ko có hình ảnh cũng như dùng biện pháp "nghiệp vụ" số đếm.
Chốt lại: Cụ chỉ căn cứ vào đèn hướng cụ đang lưu thông, các đèn khác thì kệ. Tình huống tắc đường có thể phải đứng giữa ngã tư đến chục giấy mới di chuyển tiếp được ấy chứ.