[Funland] [HỎI] Có vi phạm lỗi không chấp hành hiệu lệnh tín hiệu đèn không?

Tony_Le

Xe container
Bữa đầu em lên gửi đơn khiếu nại, hẹn vài ngày em lên cho em xem cam. Conan cho xem cam hành trình từ nhánh rẽ vào chỉ xa tí xíu phải anh không? Em bảo anh chỉ kiều đấy mà bảo em em chịu? lát nữa lúc cam quay chặn xe hỏi lại phải anh không? Ừ thì là em, rõ mặt mũi, xe cộ em là em. Thế lại hỏi em cái đèn đỏ nhỏ xíu là đèn giao thông phải không? Em nói cái chấm đỏ đó em đâu biết là gì, đèn bảng quảng cáo gần đó hay cái gì ai biết.
Thế conan tua lại từ khi cam hành trỉnh quay cái chấm đỏ nhỏ xíu bên nhánh rẽ và cái chấm em nhỏ xíu còn ở giao lộ rồi cộng trừ thời gian của cam + của cái đèn đỏ nhánh rẻ rồi phán em vi phạm không tuân theo tín hiệu đèn giao thông.
Ngoài ra chẳng có hình ảnh ngay cái đèn em vào giao lộ đầu tiên.
Nếu là clip thì phải rõ thời điểm vượt qua vạch mà đèn vàng/đỏ thì lỗi, các suy diễn khác đều không có giá trị. Cụ cứ cãi thật lực cho em.

zinmax

Xe tải
Xét đèn xanh hay đỏ tại thời điểm xe cụ vượt qua vạch trắng để vào giao lộ thôi. Nếu cụ chắc chắn khi xe cụ qua vạch đèn xanh còn 3 - 5 giây thì chắc chắn cụ đúng.

Tuy nhiên, em hơi băn khoăn là nếu cụ có quan sát đèn khi xe qua vạch thì sẽ không thể có sai số đến 2 giây như vậy được, vì trong phạm vi di chuyển ngắn như thế, 2 giây là khá nhiều! Liệu có khi nào cụ nhìn thấy đèn còn vài giây nên tăng tốc cố vượt qua vạch nên mới bị CSGT bắt ko?
Chính xác là còn 5s đó cụ vì em có thói quen đèn gần sát là em cán vạch đồng thời liếc mắt nhìn giây nên không sai đâu.

Tony_Le

Xe container
Chính xác là còn 5s đó cụ vì em có thói quen đèn gần sát là em cán vạch đồng thời liếc mắt nhìn giây nên không sai đâu.
5 hay 10s là do cụ nghĩ k cần quan tâm, vấn đề là căn vào cái clip. Đã phạt thì phải rõ chứ đâu suy đoán.

zinmax

Xe tải
Cụ ghi lại đoạn cộng trừ rồi xin bb thôi :) Luật gt có cộng trừ j đâu :D
Em có ghi âm khi em đến đội làm việc vui vãi luôn. Đội trưởng Conan cãi đuối chịu không nổi giờ hù em bảo gửi lên sếp tổng của đội xin chỉ đạo.

PenII

Xe tải
Ý cụ là con kiến kiện cụ khoai à. Thế conan có cho em cái lip quay ở góc quay đó không.
Ơ cái này cảnh sát phải chứng minh cho cụ chứ , không thấy gì sao chứng minh , như bắn tốc độ đấy cụ , cụ đi ô tô mà không quyết liệt đúng sai . Ý kiến thì đầy rồi nhưng đại loại em nộp phạt , xin biên bản ghi rõ ý kiến người nộp phạt là tôi không phạm lỗi , tôi chấp nhận nộp , yêu cầu gửi băng văn bản hình ảnh chứng minh lỗi , cụ có j căng thẳng ghi hết vào đấy là quyền của cụ ạ

keyon

Xe tăng
Cụ nói xxx là các bên xử lý trên cơ sở đèn phía cụ vào giao lộ đầu tiên. Đèn khác không liên quan
Có đèn giữa giao lộ mà cụ còn vào giao lộ được nhưng vẫn phải chờ để rẽ là bình thường , em thấy 1 số giao lộ trên vành đai 3 dù đã vượt qua giao lộ nhưng rẽ vẫn phải chờ ở dải phân cách , mà dải phân cách đó to.

Chỉnh sửa cuối:

zinmax

Xe tải
Có đèn giữa giao lộ mà cụ còn vào giao lộ được nhưng vẫn phải chờ để rẽ là bình thường , em thấy 1 số giao lộ trên vành đai 3 dù đã vượt qua giao lộ nhưng rẽ vẫn phải chờ ở dải phân cách , mà dải phân cách đó to
Cái đèn rẽ trái nằm chung cột đèn đi thẳng và chìa chữ L ra thôi ạ, chứ có cột giữa giao lộ là bắt buột phải dừng cụ ạ.

keyon

Xe tăng
Cái đèn rẽ trái nằm chung cột đèn đi thẳng và chìa chữ L ra thôi ạ, chứ có cột giữa giao lộ là bắt buột phải dừng cụ ạ.
Vậy bọn cắm đèn cũng tởm thật, coi như cột đấy có 2 hệ thống đèn vuông góc phải ko , như vậy không có khoảng cách đặt đèn ở cuối đoạn rẽ phải không. Vậy bố ai mà lé được.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em vẫn giữ lập luận như ý cụ để trao đổi với conan, nhưng em còn lăn tăn là còn khoảng 3-5s mình loay hoay trong giao lộ (đường to lắm) thì đèn đã chuyển thì mình tiếp tục rẽ thì mình Đúng hay Sai, vì theo em hiểu luật khi đã vào giao lộ thì phương tiện nhanh chóng và an toàn ra khỏi giao lộ sớm để tránh cản trở giao thông.
Cụ cán vạch mà đèn còn xanh là cụ đúng, khỏi lăn tăn

Xuống xe yêu cầu cm lỗi bằng hình ảnh. Các a nói phát hiện lỗi vi phạm trực tiếp.
Lỗi này bắt buộc phải chứng minh bằng hình ảnh cụ ạ
Nếu lái xe yêu cầu xem hình ảnh thì phải cung cấp ngay, nếu ko có hình ảnh tại chỗ, thì phải hẹn lái xe lịch xem hình ảnh tại Đội. Vẫn lập biên bản bình thường (lái xe ghi rõ vào biên bản chưa có hình ảnh, hẹn ngày... sẽ cung cấp).
Khi xem lại hình ảnh, hai bên làm rõ đúng lỗi thì XX mới ra quyết định xử phạt, nếu ko làm rõ được thì ko ra quyết định xử phạt được.

LuckyCar

Xe container
Luật lá mà các anh chơi kiểu cộng trừ à, cộng trừ suy diễn rồi, làm gì có chuyện căn cứ vào suy diễn để phạt. Cụ cứ bảo cho xin cái ảnh và đoạn video lúc cụ qua vạch.

New car 2023

Xe điện
Nếu là clip thì phải rõ thời điểm vượt qua vạch mà đèn vàng/đỏ thì lỗi, các suy diễn khác đều không có giá trị. Cụ cứ cãi thật lực cho em.
Qua vạch mà VÀNG, cũng tính LỖI à bác?

Machimachi

Xe tải
Em cũng bị CA thổi lại, e biết chắc là khi vào qua vạch thì mới đèn vàng, chưa đỏ. E bảo đồng chí cho xin cái biên bản lỗi Vượt đèn Vàng. Thấy vậy xxx bảo e nhắc nhở a thôi, lần sau a chú ý để tránh ùn tắc....haha

Tony_Le

Xe container
Qua vạch mà VÀNG, cũng tính LỖI à bác?

Có một thời gian rộ lên tranh cãi về vấn đề này và thực tế đã nhiều người bị phạt vì lỗi này, cá nhân em thì vẫn chưa thông lắm nhưng nên tuân thủ cho nó lành.

New car 2023

Xe điện
View attachment 7662517

Có một thời gian rộ lên tranh cãi về vấn đề này và thực tế đã nhiều người bị phạt vì lỗi này, cá nhân em thì vẫn chưa thông lắm nhưng nên tuân thủ cho nó lành.
Thế túm lại, anh Quy chuẫn và anh Thông thị Tư đang oánh nhao, phải không bác?
Tôi có đọc được : Trong trường hợp abc và xyz, thì cứ việc vượt ĐÈN VÀNG.

Tony_Le

Xe container
Về cơ bản 5 năm đổ lại đây không bị CSGT yêu quý nên khi nào vượt đèn vàng bị XXX túm thì em sẽ về nghiên cứu để đi cãi nhau tránh mất tiền oan chứ giờ đánh vật với mấy câu chữ của luật ngại quá.

butchikim

Xe ba gác
Quan trọng là bằng chứng, cụ kể không thì khó cãi lắm.

zinmax

Xe tải
Oánh lâu rồi, phạt nhiều lắm rồi cụ ơi.
Về cơ bản 5 năm đổ lại đây không bị CSGT yêu quý nên khi nào vượt đèn vàng bị XXX túm thì em sẽ về nghiên cứu để đi cãi nhau tránh mất tiền oan chứ giờ đánh vật với mấy câu chữ của luật ngại quá.
Cụ tranh thủ lúc rỗi nghiên cứu cho anh em nhờ việc