[Funland] Họ làm kém, hay chúng ta yếu

Mũi tên bạc

Xe container
Nghe cum từ "Lào có trình độ phát triển tương đương Việt Nam" là thấy bài viết đã không ổn rồi, khỏi cần xem cái khác!

thanhhuan1509

Xe tải
Cụ lại dìm em.
VN hiện đang làm 3 tuyến ĐS trên cao, CL- HĐ (vốn TQ, NT TQ), Nhổn - Ga HN (vốn Pháp, NT Hàn) và Bến thành - Suối tiên (vốn, NT Nhật), 3 nguồn vốn và 3 nhà thầu đến từ các nước khác nhau, nhưng đều gặp một vấn đề là dự án bị chậm và đội vốn.
Giờ chỉ còn cách tìm nhà thầu châu ÂU hoặc châu Mỹ, xem có phá dớp được không :)
mỗi chúng ta sai 1 lần là tai nạn
sai lần thứ 2 là do ẩu tả
sai tới lần thứ 3 là do ta quá ngu dốt cụ ah

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại dìm em.
VN hiện đang làm 3 tuyến ĐS trên cao, CL- HĐ (vốn TQ, NT TQ), Nhổn - Ga HN (vốn Pháp, NT Hàn) và Bến thành - Suối tiên (vốn, NT Nhật), 3 nguồn vốn và 3 nhà thầu đến từ các nước khác nhau, nhưng đều gặp một vấn đề là dự án bị chậm và đội vốn.
Giờ chỉ còn cách tìm nhà thầu châu ÂU hoặc châu Mỹ, xem có phá dớp được không :)
Không cần phải tìm nhà thầu nào nữa, toàn thằng đỉnh nhất thế giới về xây dựng, nhật, pháp, hàn,tàu, ( Ngon), tính chất công trình khá phổ biến , không phức tạp về mặt kĩ thuật , lành( bổ). Giá so vs thế giới không hề rẻ nếu không nói là đắt, vì toàn vốn đi vay, không rẻ . Ngon, bổ, và không rẻ , vậy mà vẫn ì ạch thì lỗi tại ai cụ ơi. Nói chung anh đường sắt từ ngày thuổng lại đc hệ đường sắt cổ của pháp, ì trệ có làm đc thêm cái gì ra hồn đâu, tự dưng này có món ngon bày trước mặt, tội gì không khợp.

vkthang

Xe container
Em có chơi với một ông kỹ sư máy người Côn Minh, qua nói chuyện thì ông ý nhận xét người mình, nhất là thanh niên, phần nhiều là lười nhác, không tiến thủ dẫn đến đủ thứ kém và điều quan trọng người dân bên đấy không không quá quan tâm 9 trị như bên xứ mình.
Chính vì lười và rảnh nên mới thích nói phét chém gió nhiều (9 chị) mà cụ :D

mylam86

Xe tải
Đọc bài này, tự dưng em đặt câu hỏi là trình độ làm đường sắt của TQ có thật sự kém như công trình họ đã làm ở HN hay không.
Những công trình ĐS họ làm cho họ và cả công trình làm ở Lào (nước có trình độ phát triển tương đương VN) với tốc độ 250km/giờ, thì phải hỏi tại TA, hay tại NGƯỜI.
Trước là do ta kém (hoặc cố tình kém...) dẫn đến chọn nhà thầu kém , nữa là ta quản trị kém, dẫn đến họ làm láo, làm kém ...nói chung là bới hết lũ sâu lên, quẳng nó vào lò ...

toyennha

Xe lăn
Cụ lại dìm em.
VN hiện đang làm 3 tuyến ĐS trên cao, CL- HĐ (vốn TQ, NT TQ), Nhổn - Ga HN (vốn Pháp, NT Hàn) và Bến thành - Suối tiên (vốn và NT Nhật), 3 nguồn vốn và 3 nhà thầu đến từ các nước khác nhau, nhưng đều gặp một vấn đề là dự án bị chậm và đội vốn.
Thay L.Đ giải quyết hết. Thuê L.Đ nước ngoài làm.thuê gần thì có Singapore.

Minhnd

Xe điện
Cháu đi tàu điện Cát Linh - Hà Đông thấy êm hơn tàu bên Hàn, Singapore và cả châu Âu.
Trong khi đấy thì tàu Nhổn - ga HN (Hàn Quốc) và Bến Thành - Suối Tiên (Nhật) không biết bao giờ mới xong?

thanh3883

Xe buýt
Do mình đặt hàng cả thôi. Tiền nào vải đấy, họ còn làm tàu điện ngầm ở Anh. Bên cạnh đấy là do tâm lý và tuyên truyền bài họ. Chúng ta mới sản xuất được bu lông, súng trường còn phải chuyển giao công nghệ mới sản xuất được. Còn nước họ 100 năm lần 2,lên mặt trăng đến nơi rồi!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
cụ phải xem nguyên nhận chậm là gì, do nhà thầu hay do phía VN, và dĩ nhiên khi chậm thì sẽ đội vốn (kéo dài thời gian thi công trượt giá ...)
em thêm thông tin ở HN có 2 dự án là CL-HĐ khởi công 2011, còn Nhổn -Ga HN thì khởi công 2010. Hiện giờ thì CL-HĐ đang chạy ầm ầm rồi còn dự án kia không biết đến khi nào
Dự án Nhổn -Ga HN đang chạy rầm rầm rồi bác.
Tôi tập gym chỗ Xuân Thủy, mà thấy các cháu nó chạy qua phải đến mươi phát, cả 2 chiều.
Việc khai thác thương mại chỉ còn tính bằng ngày và giờ thôi ạ.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Ngày còn nhỏ em chỉ được nghe kêt TQ nó thâm
Nó ác nó đểu rồi cuộc chiến qua mấy ông anh đi đoạn 1979-1988 về kể, vẫn mường tượng chắc nó cũng chả hơn mình. Năm 2003 lần đầu tiên em rón rén sang nó lần đâu tiên, ôi thôi ngã bổ ngửa cứ ngỡ mình đang sang bên Tây chứ chả phải sang Tàu nữa. Lúc đó Hn với SG nhà mình vẫn nho nhỏ xinh xinh mà thấy mấy cái thị xã với thủ phủ Nam Ninh của Quảng Tây của nó đã ước ao rồi, họ bỏ mình tận đẩu tận đâu mất rồi
Tết 2001 sang phía thị trấn biên giới với Lào Cai là Hà Khẩu thấy đường phố nhà cửa nó xịn hơn HN rồi cụ ạ

Quê bầm

Xì hơi lốp
Cháu đi tàu điện Cát Linh - Hà Đông thấy êm hơn tàu bên Hàn, Singapore và cả châu Âu.
Trong khi đấy thì tàu Nhổn - ga HN (Hàn Quốc) và Bến Thành - Suối Tiên (Nhật) không biết bao giờ mới xong?
Oái sao cụ bẩu tàu nhà mình hơn tàu của Singapore cụ có nhầm ko hở cụ? Em nghĩ của mình chưa ăn được tàu của Thái đâu nhé, sang Bangkok cụ cứ leo lên tàu xuống ga Asoke đi bộ sang đường tới Soy Cowboy rồi quay về xem nó có êm ru mà nhanh quá xá ko nào

fundraiser

Xe container
Ta sắp làm rồi đây. Dự kiến 2025-2038 là thông toàn tuyến. 13 năm. Cái tàu dự kiến ko phải là Shinkansen rồi.

cattrang130390

Xe tăng
Tôi tập gym chỗ Xuân Thủy, mà thấy các cháu nó chạy qua phải đến mươi phát, cả 2 chiều.
Chạy ầm ầm là chạy thử thì CL-HD còn chạy từ lâu rồi mà cụ.

laonongtridien

Xe buýt
Cụ lại dìm em.
VN hiện đang làm 3 tuyến ĐS trên cao, CL- HĐ (vốn TQ, NT TQ), Nhổn - Ga HN (vốn Pháp, NT Hàn) và Bến thành - Suối tiên (vốn và NT Nhật), 3 nguồn vốn và 3 nhà thầu đến từ các nước khác nhau, nhưng đều gặp một vấn đề là dự án bị chậm và đội vốn.
Thay chủ đầu tư, cụ ạ
Thằng thầu nào đến thì cũng thế thôi

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Do năng lực của Việt nam không đủ sức thiết kế, giám sát công trình + abc " + % + Ngon bổ rẻ nữa nên chất lượng công trình không ngon

thin

Xe tải
Đọc bài này, tự dưng em đặt câu hỏi là trình độ làm đường sắt của TQ có thật sự kém như công trình họ đã làm ở HN hay không.
Những công trình ĐS họ làm cho họ và cả công trình làm ở Lào (nước có trình độ phát triển tương đương VN) với tốc độ 250km/giờ, thì phải hỏi tại TA, hay tại NGƯỜI.
Hôm nào cụ làm cái tour, tổ chức cho anh em sang Lào đi thử rồi về bình cho nó thực tế :x

Quê bầm

Xì hơi lốp
Hôm nào cụ làm cái tour, tổ chức cho anh em sang Lào đi thử rồi về bình cho nó thực tế :x
Cụ ấy phán người anh em phía Tây có trình độ phát triển tương đương với ông anh phía đông thì em cũng đến lạy.

TieuFu

Xe container
Cụ lại dìm em.
Thế thì thay chủ đầu tư chứ tìm nhà thầu làm gì nữa ? Kkk !

thin

Xe tải
Cụ ấy phán người anh em phía Tây có trình độ phát triển tương đương với ông anh phía đông thì em cũng đến lạy.
Em chịu, cứ phải đi thực tế mới biết được. 1000km đường sắt cao tốc địa hình núi non người ta làm xong trong 6 năm. Mình có 20km Bến Thành Suối Tiên thì 14 năm chưa xong. Chẳng biết nói là ai hơn ai kém nữa.

Cucumin

Xì hơi lốp
Phần ngầm thì hiện tại các ban bệ vẫn cãi nhau xem phải đền bù khi đào qua móng nhà như nào cụ, nên ngày được đi tàu điện Ngầm đúng nghĩa đen còn xa lắm.