Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

thientamnt

Xe điện
Anh Huy ơi thẩm giúp em phát. Xe em i30 chạy 4,8 vạn có cần thay dầu hộp số ko anh? Xe lành quá đi mãi chả biết thay cái gì cả :D

Kientrannguy

Xe hơi
Xe em bị báo lỗi chống trơn trượt, có nguy hiểm ko ạ , Đề máy đi được 1 phút là nó báo, rồi không tắt được.Em cám ơn các bác ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Anh Huy ơi thẩm giúp em phát. Xe em i30 chạy 4,8 vạn có cần thay dầu hộp số ko anh? Xe lành quá đi mãi chả biết thay cái gì cả :D
Lão này lắm chuyện thật, iem chỉ mong cứ đi mãi chạ phải động chạm gì đến nó cả là sướn.

4 vạn đã nên thay rồi thì 4.8 vạn càng nên thay.
Thế mà có người cứ ngoác mồm ra kêu xe Hàn không bền, hay hỏng vặt. Đấy là xe cụ chạy ít đấy,xe em hơn chục vạn rồi cơ.

Chỉnh sửa cuối:
Xe em bị báo lỗi chống trơn trượt, có nguy hiểm ko ạ , Đề máy đi được 1 phút là nó báo, rồi không tắt được.Em cám ơn các bác ạ.
Không có gì nguy hiểm lắm, chỉ có điều xe cụ cụ hiện nay chỉ giống hệ thống phanh của công nông vì chả có gì hỗ trợ. Cái hệ thống này khối cụ muốn chi nhiều nghìn đô để trang bị cho xe mình mà bó tay đấy, cụ nên đi xử sớm, nhất là gần đây trời mưa, đường trơn.

Godfather77

Xe điện
Vừa nhắn tin cho cụ Top mà ko thấy trả lời
Đang giờ trưa ko dám gọi sợ phiền cụ. Cụ cho e hỏi nóng tý. I30 của em đã đi được 6,3 vạn, tgian gần đây đi vào chỗ xóc hay đường xấu có hiện tượng kêu lục khục (đường đẹp thì ko sao) ở giảm xóc trước. Đầu giờ chiều nay em vào gara ở Hạ Long ktra nhưng muốn hỏi cụ trước xem là khả năng nó có thể bị làm sao để biết trước một chút phòng khi bị gara thuốc ạ. Quan trọng nhất là bảo người ta chú trọng kiểm tra cái gì. Thank cụ. Mong sớm được cụ trả lời :)

sonkh250

Xe buýt
Vừa nhắn tin cho cụ Top mà ko thấy trả lời
Đang giờ trưa ko dám gọi sợ phiền cụ. Cụ cho e hỏi nóng tý. I30 của em đã đi được 6,3 vạn, tgian gần đây đi vào chỗ xóc hay đường xấu có hiện tượng kêu lục khục (đường đẹp thì ko sao) ở giảm xóc trước. Đầu giờ chiều nay em vào gara ở Hạ Long ktra nhưng muốn hỏi cụ trước xem là khả năng nó có thể bị làm sao để biết trước một chút phòng khi bị gara thuốc ạ. Quan trọng nhất là bảo người ta chú trọng kiểm tra cái gì. Thank cụ. Mong sớm được cụ trả lời :)
Bệnh xe cụ giống xe em, bệnh này cụ Tóp thường trả lời là: Tiếng kêu và cảm giác thì em có nghe được đâu mà phán giúp các cụ! tốt nhất cụ nên mang xe vào gara họ kiểm tra cho, còn nếu không cụ mang xe đến chỗ em

Tiện thể các cụ cho em hỏi, Xe em Avante nội địa Hàn có sách hướng dẫn sử dụng và bảo dưỡng bằng tiếng Hàn, ma tiếng HQ em chả bít thẹm nào. Cụ nào có sách HDSD xe của e hay Kia Forte GDi bản tiếng Anh hoặc tiếng Việt càng tốt thì share giúp em với ạ. Xe em chạy 2,8v rồi mà chưa bảo dưỡng j ngoài 5.000km thay dầu máy và 10.000km thay lọc dầu chấm hết! Tiện thể các cụ cho em hỏi sách HDSD xe Forter của a Hải có áp dụng được vào xe của e không ạ?
Mục nữa em xin hỏi là: Hôm nay em kiểm tra nước làm mát động cơ thấy tụt xuống mức LOW rồi, em định mua lọ nước xanh đổ vào không bít có đc k các cụ hay chỉ cần kiếm ít nước tinh khiết đổ vào là đc ạ? Nếu đổ vào thì có fai đổ chỗ cái bình màu trắng có kẻ vạch mức MAX và LOW đúng không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Phù...đã xong...thay đôi rôtuyn cân bằng và chụp cao su thanh cân bằng.

billnantes

Xe container
anh cứ khen thế này thì i30 lại tăng giá thôi

Godfather77

Xe điện
Bệnh xe cụ giống xe em, bệnh này cụ Tóp thường trả lời là: Tiếng kêu và cảm giác thì em có nghe được đâu mà phán giúp các cụ! tốt nhất cụ nên mang xe vào gara họ kiểm tra cho, còn nếu không cụ mang xe đến chỗ em

Tiện thể các cụ cho em hỏi, Xe em Avante nội địa Hàn có sách hướng dẫn sử dụng và bảo dưỡng bằng tiếng Hàn, ma tiếng HQ em chả bít thẹm nào. Cụ nào có sách HDSD xe của e hay Kia Forte GDi bản tiếng Anh hoặc tiếng Việt càng tốt thì share giúp em với ạ. Xe em chạy 2,8v rồi mà chưa bảo dưỡng j ngoài 5.000km thay dầu máy và 10.000km thay lọc dầu chấm hết! Tiện thể các cụ cho em hỏi sách HDSD xe Forter của a Hải có áp dụng được vào xe của e không ạ?
Mục nữa em xin hỏi là: Hôm nay em kiểm tra nước làm mát động cơ thấy tụt xuống mức LOW rồi, em định mua lọ nước xanh đổ vào không bít có đc k các cụ hay chỉ cần kiếm ít nước tinh khiết đổ vào là đc ạ? Nếu đổ vào thì có fai đổ chỗ cái bình màu trắng có kẻ vạch mức MAX và LOW đúng không ạ?
Thế mà cụ Top cụ ấy vẫn trả lời em đấy :P

debin

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi nhờ chút: chìa khóa xe em (i30CW) thi thoảng có hiện tượng bấm không ăn (cả Lock & UnLock), những lúc đó em để ý khi bấm thì đèn đỏ vẫn nháy và nếu vòng ra sau mở cửa hậu thì vẫn được. Nhờ cụ chẩn hộ em.
Cám ơn cụ

xmen

Xe buýt
Phù...đã xong...thay đôi rôtuyn cân bằng và chụp cao su thanh cân bằng.
Em múa rìu qua mắt cụ Tốp tí, ngoài 2 thứ trên của cụ, nếu giảm sóc kém kém thì nó vẫn còn tiếng động ạ, nếu xe cụ chưa hết tiếng kêu thì thay nốt là combo

kalaca

Xe hơi
Cụ Top cho em hỏi nhờ chút: chìa khóa xe em (i30CW) thi thoảng có hiện tượng bấm không ăn (cả Lock & UnLock), những lúc đó em để ý khi bấm thì đèn đỏ vẫn nháy và nếu vòng ra sau mở cửa hậu thì vẫn được. Nhờ cụ chẩn hộ em.
Cám ơn cụ
Cửa hậu thì kể cả cụ không bấm gì cầm chìa khóa đến gần vẫn mở được

Ameflu

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi, xe em KM slx2008, chạy được 2,5 vạn rồi (xe em mua của salon, chắc bị tua công-tơ-mét), gần đây có hiện tượng ì máy, chạy lên vòng tua 1.800 mà ko thấy bốc như trước, tiếng máy gào hơn. Như thế này thông thường cần kiểm tra gì? Em mới lái nên kinh nghiệm về xe còn ít, chưa đi bảo dưỡng lần nào. Tiện em hỏi luôn mang xe bảo dưỡng ở đâu là tốt, em ở dưới Giải Phóng, Hà Nội.

batis123456

Đi bộ
Các Bác cho Em hỏi con Morning nhà Em nó lúc Khởi động Ga lên nghe tiếng rít như kiểu kẹt cái gì ấy, nhưng chạy đc mấy mét là hết =>Lỗi do cái gì ạ?

thientamnt

Xe điện
4 vạn đã nên thay rồi thì 4.8 vạn càng nên thay.
Thế mà có người cứ ngoác mồm ra kêu xe Hàn không bền, hay hỏng vặt. Đấy là xe cụ chạy ít đấy,xe em hơn chục vạn rồi cơ.
:D. Em vừa thay dầu hộp số 5 lít ở HDGP. Mấy bác kĩ thuật viên bẩu 9 vạn mới thay. Em bẩu cứ thay cho em đê. Thế là đè ra thịt luôn :D. Thanks anh nhé (b)

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cửa hậu thì kể cả cụ không bấm gì cầm chìa khóa đến gần vẫn mở được
Thế mới gọi là smart key cụ ợ! Cụ thử bảo người không có chìa khóa đến gần xem có mở được không?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các Bác cho Em hỏi con Morning nhà Em nó lúc Khởi động Ga lên nghe tiếng rít như kiểu kẹt cái gì ấy, nhưng chạy đc mấy mét là hết =>Lỗi do cái gì ạ?
Lỗi tại mấy cái dây cua roa dẫn động cụ ạ.