Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Đáng tiếc là em tưởng vợ 2 em hết nước nhưng em vừa mới đổ thêm nước rửa kính vào thì nó đã tràn ra ngoài. Mới đi có hơn vạn mà nó đã dở chứng thế lày là sao:102:
Cái gì ở trên xe cũng có thể hỏng do lỗi SX hoặc lỗi sử dụng bác à, bệnh này là bệnh ngoài da, cụ nên đưa đến xưởng để anh em người ta kiểm tra cho, nhiều khi nó là rất đơn giản, ví dụ như nó bị gập hoặc kẹp ống làm cho nó bị giảm lưu lượng, cũng không loại trừ chuột xơi hoặc thậm chí là hỏng bơm nước.

Bác Hardtop cho em nói leo chút nhé. Bác đưa xe vào Hyundai Tien phong 66 Phổ Quang gần Saigon Ford Đại lý đạt tiêu chuẩn 3S Hyundai em bảo dưỡng rồi thấy tốt lắm.
Em cũng nghe nói có 1 trạm mới trong SG do HTC bổ nhiệm, theo ý kiến của em thì "trăm hay không bằng tay quen", bảo dưỡng thì OK còn trị bệnh, nhất là xe máy dầu thì không đến những chỗ mới như thế này.

Bẩm cụ HT ! nhờ cụ giải quyết vụ này cho: vừa qua tôi chạy SF 2010 trên đường HN-Lạng Sơn, vì đường khá ngon tôi thường chạy 110km/h nhưg khi gạt sang số bán tự động thì mới ở số 5. tôi gạt lên thì lên số 6. tôi dữ nguyên tốc độ rồi lại chuyển về số tự động chạy 1 đoạn và lại gạt sag số bán tự động thì lại ở số 5. Hình như số tự động ko chuyển tương đương với số 6 được.Tôi băn khoăn quá xin cụ giải thích giúp
Xe cụ chả bị làm sao cả, số 6 là số vượt tốc nên nó chỉ làm việc ở tốc độ cao, tốc độ tối đa xe bác là 180 km/h cơ mà, do vậy cụ chạy 110 chưa đủ để máy tính nó tự động chuyển số 6.

Cụ tóp ơi cụ tóp cụ đi Du xuân về chưa vậy để em đem vợ 2 qua nhờ cụ nghía tý :D
Bấu cấu cụ em về rồi ạ.

Bác Top ơi ! Bác làm ơn giúp em vụ roóc máy với ạ ! Trước Tết khoảng 3 tháng em có hỏi bác và đã đưa xe xuống GP check, nhưng chỉ được 1 thời gian lại bị, sát Tết em đến thay bugi vì xe đã chạy 4 vạn (xe em là HD Avante), nhưng mấy hôm nay lại vẫn nghe tiếng roóc máy khi đi trong phố nhất là bật điều hòa bác ah! Có cách nào xử lý dứt điểm tiếng roóc roóc máy không bác? Hay thứ 7 này em xuống HDGP nhờ bác check giúp em với được ko ah?
Cảm ơn bác nhiều !
Vâng! Mời bác xuống em check giúp. Bệnh này không đơn giản đối với xe có máy xài MPI và DIS.

Korea parts

Xe buýt
Vâng! Mời bác xuống em check giúp. Bệnh này không đơn giản đối với xe có máy xài MPI và DIS.
Em cảm ơn bác ! Không biết thứ 7 này bác làm việc ở HD GP vào buổi sáng hay buổi chiều ạ ? Mai em sẽ đưa xe qua nhờ bác giúp em ít phút nhé !
Cảm ơn bác nhiều !

Hai Vu

Xe tải
Rungmays còn rất nhiều nguyên nhân và có thể thợ thông thường hoặc ngại làm hoặc không đủ trình cụ ạ, nếu có dịp em sẽ đích thân giúp cụ.

Cảm on Cụ nhiều nhiều, chiều T7 này em nghe dân đồn Cụ sẽ xuống GP, em xin phép đặt cục gạch chờ đến lượt gặp Cụ ạ!

Em cảm ơn bác ! Không biết thứ 7 này bác làm việc ở HD GP vào buổi sáng hay buổi chiều ạ ? Mai em sẽ đưa xe qua nhờ bác giúp em ít phút nhé !
Cảm ơn bác nhiều !
Rungmays còn rất nhiều nguyên nhân và có thể thợ thông thường hoặc ngại làm hoặc không đủ trình cụ ạ, nếu có dịp em sẽ đích thân giúp cụ.

Cảm on Cụ nhiều nhiều, chiều T7 này em nghe dân đồn Cụ sẽ xuống GP, em xin phép đặt cục gạch chờ đến lượt gặp Cụ ạ!
Hầy già!!!!!!!!! Ra tết nhiều cụ bệnh tật quá, không biết chỉ buổi chiều thứ 7 xem có xử hết được không.

Hà Tít

Xe buýt
21000km cụ nên chuẩn bị thay cái lọc xăng nữa là OK, các BD khác cụ làm như thế là được rồi, không nên dùng dung dịch chất tẩy rửa vòi phun như vậy cụ ạ, lợi bất cập hại.
Bác cho em hỏi, đi bn km thì phải vệ sinh kim phun?
Xe em I30 cũng chạy 2,1 vạn, giờ có hiện tượng mấy hôm trời lạnh nghe máy gõ lạch cạch, nhất là ở tầm tua máy 1500v, giống như kiểu xe MT đi ép côn nhưng tiếng kêu nhỏ hơn, chả biết có lquan gì đến kim phun ko. Đang tính để 2,5 vạn thì thay lọc xăng là súc bình xăng luôn, ko biết có hết ko.

jack_derida2000

Xe tăng
Cụ Hardtop cho hỏi xe KIA CERATO sao ko thấy đồng hồ báo nhiệt độ ở đâu trên bảng đồng hồ cụ nhỉ

Bác cho em hỏi, đi bn km thì phải vệ sinh kim phun?
Xe em I30 cũng chạy 2,1 vạn, giờ có hiện tượng mấy hôm trời lạnh nghe máy gõ lạch cạch, nhất là ở tầm tua máy 1500v, giống như kiểu xe MT đi ép côn nhưng tiếng kêu nhỏ hơn, chả biết có lquan gì đến kim phun ko. Đang tính để 2,5 vạn thì thay lọc xăng là súc bình xăng luôn, ko biết có hết ko.
Không một hãng nào có chế độ súc bình xăng, vệ sinh kim phun bác ạ, chỉ khi phát hiện thấy bất thường thì mới làm việc này. Tiếng rooc máy là xe bác có vấn đề, hoặc là xăng, hoặc là điện, hoặc là nhiên liệu, riêng I30 thì còn liên quan đến HT điều khiển cam. Xe bác mới 2,1v chưa phải lăn tăn điều gì về BD đâu, bác không nên làm theo sự mách bảo mà nên theo hướng dẫn của hãng, em không dám chắc 100% nhưng việc bác đổ dung dịch làm sạch kim phun có thể ảnh hưởng đến việc máy bị rooc.

Cụ Hardtop cho hỏi xe KIA CERATO sao ko thấy đồng hồ báo nhiệt độ ở đâu trên bảng đồng hồ cụ nhỉ

Cerato báo nhiệt bằng đèn bác ạ, đèn đó hình cái nhiệt kế, màu đỏ, khi bật ON thì đèn này sẽ sáng để báo với bác rằng nó vẫn còn sống, nếu đang chạy mà nó báo thì phải tắt máy ngay và kiểm tra HT làm mát.

linhnm

Xe tải
Bẩm cụ Top là từ đợt lạnh trước Tết đến giờ vợ 2 KM nhà cháu dở chứng sáng ra lúc đề nổ thì ga lúc đó chỉ được 500 sau khoảng 4 5s sau nó mới vọt lên 2k được ạ. Nhờ cụ vụ này với ạ.:^)

Bẩm cụ Top là từ đợt lạnh trước Tết đến giờ vợ 2 KM nhà cháu dở chứng sáng ra lúc đề nổ thì ga lúc đó chỉ được 500 sau khoảng 4 5s sau nó mới vọt lên 2k được ạ. Nhờ cụ vụ này với ạ.:^)
Bửn bướm roài!!!!!!!!!!!!

Hà Tít

Xe buýt
Không một hãng nào có chế độ súc bình xăng, vệ sinh kim phun bác ạ, chỉ khi phát hiện thấy bất thường thì mới làm việc này. Tiếng rooc máy là xe bác có vấn đề, hoặc là xăng, hoặc là điện, hoặc là nhiên liệu, riêng I30 thì còn liên quan đến HT điều khiển cam. Xe bác mới 2,1v chưa phải lăn tăn điều gì về BD đâu, bác không nên làm theo sự mách bảo mà nên theo hướng dẫn của hãng, em không dám chắc 100% nhưng việc bác đổ dung dịch làm sạch kim phun có thể ảnh hưởng đến việc máy bị rooc.
Kính bác Tốp, em chưa bao giờ đổ dung dịch làm sạch kim phun, xăng thì chỉ đổ A95 ở duy nhất cây xăng Trần Quang Khải. Chắc hôm nào phải nhờ bác kt mới đc.
Còn ý tưởng súc bình xăng là do AE ở HD Giải Phóng đề xuất khi em có ý định thay lọc xăng ở 2,5 vạn.

Oài oài lại đúng nghề cũa cụ rùi :P chiều cháu chạy qua rữa bướm vậy. Kính cụ ^^ Nghe đồn chiều nay cụ lại bị cụ Đơ bắt lộn gầm thì phải hehe :))
Ừa!!!! Muốn chọc ngoáy cái Bướmgathì phải lộn gầm mới làm được.

Thần Tài

Xe điện
Oài oài lại đúng nghề cũa cụ rùi :P chiều cháu chạy qua rữa bướm vậy. Kính cụ ^^ Nghe đồn chiều nay cụ lại bị cụ Đơ bắt lộn gầm thì phải hehe :))
Rửa Bướm cũng rẻ thôi cụ à, 150K - HDGP lại ngoài trắng trong đỏ (nhầm vàng chứ), lại phập phồng ngáp ngáp.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Cụ Tóp cho em hỏi 1 tí: em đi Forte, chạy ~10 000km rồi, vậy đã nên đi bảo dưỡng chưa?

linhnm

Xe tải
Cụ Tóp cho em hỏi 1 tí: em đi Forte, chạy ~10 000km rồi, vậy đã nên đi bảo dưỡng chưa?
10k mà cụ chưa làm gì thì nên đưa vợ đi BD ngay nhé (b) cụ nên tham khảo qua thớt về sử dụng bảo dưỡng của cụ Top để chăm chút vợ 2 tốt hơn (b)

danmexe

Xe điện
Cụ Tóp cho em hỏi chút : i30 bị kẹt chốt cửa sau bên trái phía trong không mở ra được, bên ngoài thì ok.Có thể khắc phục được không bác?:'(

Cụ Tóp cho em hỏi chút : i30 bị kẹt chốt cửa sau bên trái phía trong không mở ra được, bên ngoài thì ok.Có thể khắc phục được không bác?:'(
Nó có hỏng hóc gì đâu cụ ơi! Có cái lẫy nhỏ màu đen ở ngay chỗ cơ cấu khóa cửa trên cánh cửa bị gạt sang chế độ "lock" do thợ rửa xe lau dẻ, cụ gạt lại "Free" là OK.

Máy bị đơ

Xe điện
Hôm nay có việc báo hiếu nhị vị song thân, vừa ở quê lên, mẹt quá! Mai Nhão Tóp có ở HDGP không vậy:102:

hylasfun

Xe đạp
Xe em Carens AT máy xăng 2.0. Em mới tậu ở Taiwan bộ cảm biến áp suất lốp + hiển thị tốc độ xe và vòng tua máy lên kính chắn gió.

Vụ lắp cảm biến áp suất lốp thì dễ vì không can thiệp gì vào điện đóm.
Em đang mò dây VSS (vehicle speed sensor) và dây RPM. Kính nhờ các bác chỉ giúp ở SG chỗ nào rành về điện xe Kia Carens (trừ Trường Hải ra nhé các bác).

Về dây VSS em nghĩ Taxi Meter chắc cũng phải lấy tín hiệu VSS nên có thể hỏi được nhưng dây RPM thì chưa biết thế nào.

Em cũng đã lọ mọ lên web mua repair manual và vào kiatechinfo.com nhưng chắc trình còn yếu nên chưa mò được thông tin cần tìm.:101:

Trạng thái
Thớt đang đóng