Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ hardtop cho em ké tí ! Máy Forte em thay loại dầu máy 5W40 của Mobil, thấy ghi trên đó là dùng cho BMW và Mec thì có được không hay cứ thay 15W40 như hôm cụ nói ? :^)
5W loãng quá bác ơi, cái này dùng cho xe tốc độ cao thì hợp hơn, mà 5W chắc là đắt, không cần thiết cho forte.

Cuabien

Xe điện
5W loãng quá bác ơi, cái này dùng cho xe tốc độ cao thì hợp hơn, mà 5W chắc là đắt, không cần thiết cho forte.
Vì là Gara người nhà nên em thấy thợ nói là dùng tốt em để cho thay, em cũng không hiểu rõ về cấp độ nhớt lắm nhưng dùng thấy máy chạy êm hơn và cảm giác tăg tốc tốt hơn ! Loại đó đắt hơn loại 15W40 kia khoảng 100k nữa cụ ạ ! Cho em hỏi là loại 10W40 thì sao hả cụ ?

Kinh cụ Hardtop cho em hỏi 1 chút: xe em là I30 nhưng hiện nay có hiện tượng có hơi nước trong đèn pha (hơi bị nhiều), em đã qua gara để sửa, thợ đã tháo ra và dán lại viền nhưng không hết vẫn như cũ, với kinh nghiêmk của cụ thì như thế là nó bị làm sao và em mang xe ra đâu thì sẽ xử lý được bệnh đó. Cám ơn cụ nhiều, chúc cụ khoẻ để anh em còn được nhờ vả cụ
Bác hardtop dạo này chắc bận quá hay sao mà chẳng ngó qua câu em hỏi bác một vhút, em cứ đợi mãi mà giờ này em vẫn đang đợi cụ đấy nhé, em thề

Bác hardtop dạo này chắc bận quá hay sao mà chẳng ngó qua câu em hỏi bác một vhút, em cứ đợi mãi mà giờ này em vẫn đang đợi cụ đấy nhé, em thề
Em xin lỗi bác, em quên thiệt! Em thề!!!!!!!!!!!!!:)):))
Vấn đề nước đọng trong đèn pha, nếu bác đã đi sửa rồi, thợ xác định không hở mà vẫn có nước đọng (thế mới khó, còn nếu hở thì bịt lại là xong he he he) thì bác kêu thợ mở đít đèn ra, nhồi vô đó vài túi chống ẩm là OK. Nhưng em vẫn nghi ngờ thợ của bác lắm, bác up lên đây cái ảnh thì em sẽ có câu trả lời tốt hơn cho bác.

mê utu

Xe tải
Bác HT cho e hỏi: quy trình thay dầu xe thì Bác đã tổng kết rõ rồi. Nhưng do xe mới sử dụng cũng có ý kiến cho rằng nên thay dầu ở 1.000km đầu rồi 5.000km tiếp theo, sau đó theo quy trình.
Về mặt kỹ thuật, Bác cho e hỏi đối với xe mới sử dụng thì nên như thế nào cho phù hợp ah? Và nên thay loại dầu gì cho xe Getz 1.1
Cảm ơn Bác trước, cái gạt mưa Int e đã hỏi xưởng của Huyndai, tạm thời chưa có Bác ah.

Bác HT cho e hỏi: quy trình thay dầu xe thì Bác đã tổng kết rõ rồi. Nhưng do xe mới sử dụng cũng có ý kiến cho rằng nên thay dầu ở 1.000km đầu rồi 5.000km tiếp theo, sau đó theo quy trình.
Về mặt kỹ thuật, Bác cho e hỏi đối với xe mới sử dụng thì nên như thế nào cho phù hợp ah? Và nên thay loại dầu gì cho xe Getz 1.1
Cảm ơn Bác trước, cái gạt mưa Int e đã hỏi xưởng của Huyndai, tạm thời chưa có Bác ah.
Kính các bác, em đã nói rất nhiều lần ở rất nhiều thớt về vấn đề dầu mỡ, xe hiện đại ngày nay, do tiến bộ trong công nghệ chế tạo và vật liệu (hãng nó bẩu thế), việc chạy rà (chạy rốt-đa) là không cần thiết nên việc thay dầu ở 1000km đầu tiên chỉ là thói quen của chủ xe từ thời xe XHCN. Đa số các hãng ngày nay chỉ khuyên chủ xe không chạy full tải (80% thôi) và tốc độ không nên quá 90km/h ở 1000km đầu tiên và.....chấm hết.
Getz 1.1 ở điều kiện đường xá, môi trường VN nên dùng dầu 15W40, phẩm cấp từ CF trở lên (CE~CF~CH~CJ.......).
Công tắc gạt mưa GETZ giữa tuần này có hàng.

minhman_2009

Xe hơi
Chào bác HT! Hôm trước nhờ bác em mang xe đến kiểm tra Still Mate và thật tuyệt vời và giờ em rất yên tâm. Xin cảm ơn bác và học trò của bác. Em lại mới có 1 phát xinh hỏi bác, hôm trước em cho thằng em mượn xe, khi nó trả xe em không có nhà, khoảng 1 h30p sau em về thấy máy vẫn nổ xe mặc dù đã về N và kéo phanh tay!em Đt cho thằng em nó bảo nó quên vì xe nổ bé quá! Theo bác để xe chạy như thế có hại gì không? máy có nóng và có phải đi kiểm tra gì không! Xin bác hồi âm nhé, vì nếu nặng em đưa xe đi viện.....Cảm ơn bác nhiều!:'(

new_camry

Xe đạp
Website
www.mfc.com.vn
em hồi hộp về vợ hai quá, bác hộ em phát: KMHSJ81VP9U488230
Tks bác a ! (b)

XCMC

Xe hơi
hôm trước em cho thằng em mượn xe, khi nó trả xe em không có nhà, khoảng 1 h30p sau em về thấy máy vẫn nổ xe mặc dù đã về N và kéo phanh tay!em Đt cho thằng em nó bảo nó quên vì xe nổ bé quá! Theo bác để xe chạy như thế có hại gì không? :'(
Có hại chứ, chạy liên tiếp 1h30p thì hại... xăng ra phết (b), còn máy móc thì vô tư :6:

Máy bị đơ

Xe điện
Chào bác HT! Hôm trước nhờ bác em mang xe đến kiểm tra Still Mate và thật tuyệt vời và giờ em rất yên tâm. Xin cảm ơn bác và học trò của bác. Em lại mới có 1 phát xinh hỏi bác, hôm trước em cho thằng em mượn xe, khi nó trả xe em không có nhà, khoảng 1 h30p sau em về thấy máy vẫn nổ xe mặc dù đã về N và kéo phanh tay!em Đt cho thằng em nó bảo nó quên vì xe nổ bé quá! Theo bác để xe chạy như thế có hại gì không? máy có nóng và có phải đi kiểm tra gì không! Xin bác hồi âm nhé, vì nếu nặng em đưa xe đi viện.....Cảm ơn bác nhiều!:'(
Quảng cáo xe ngon:102::102::102:

foxhanoi

Đi bộ
Bác Hardtop cho e hỏi cái số VIN đọc ở chỗ nào trên xe ấy. Để e về nhờ bác check hộ!(k)

CarrotDad

Xe đạp
Bác Hardtop cho e hỏi cái số VIN đọc ở chỗ nào trên xe ấy. Để e về nhờ bác check hộ!(k)
Số vin chính là cái số khung đó bác. Bác mở cửa bên tài sẽ thấy có miếng decal, số vin là số có 17 ký tự đó bác. Hoặc bác mở nắp capô lên nhìn dưới chân kính chắn gió.

Chỉnh sửa cuối:

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Số vin chính là cái số khung đó bác. Bác mở cửa bên tài sẽ thấy có miếng decal, số vin là số có 17 ký tự đó bác. Hoặc bác mở nắp capô lên nhìn dưới chân kính chắn gió.
Sạch sẽ nhất là giở sổ đăng kiểm ra ợ:67:

santafe07

Xe máy
Bác HT ơi mấy hôm trước e có hỏi bác về vụ thước lái của VRC. Chẳng là xe e đang đi thì đánh lái về cả 2 bên đều có tiếng rít. Mang vào 199MK tháo ra bảo dưỡng về đi vài hôm lại bị rít lại sau tay lái còn bị dơ và khi đi vào đường hơi xóc còn bị giằng lái nữa. Nghe lời bác khuyên e đem vào 199MK chỉnh lại vẫn ko đc, lại tháo ra bảo dưỡng thêm lần nữa (tốn xiền quá huhu) về đi mấy hôm lại có tiếng rít lại. Bác cho e hỏi là trường hợp của e đã được bảo hành chưa bác hay lại phải bảo dưỡng tiep lần nữa??? Thấy các bác trong 199MK nói là phải tháo ra bảo dưỡng mấy lần mà ko được mới bảo hành??? Ko biết có đúng ko nữa??? Chán quá bác ơi...

Có hại chứ, chạy liên tiếp 1h30p thì hại... xăng ra phết (b), còn máy móc thì vô tư :6:
Bác này nói đúng đấy minhman ạ, chỉ hại xăng chứ không hại gì cả. Tuy nhiên hãng họ cũng khuyến cáo không nên để máy nổ galanti quá lâu như vậy.

Bác HT ơi mấy hôm trước e có hỏi bác về vụ thước lái của VRC. Chẳng là xe e đang đi thì đánh lái về cả 2 bên đều có tiếng rít. Mang vào 199MK tháo ra bảo dưỡng về đi vài hôm lại bị rít lại sau tay lái còn bị dơ và khi đi vào đường hơi xóc còn bị giằng lái nữa. Nghe lời bác khuyên e đem vào 199MK chỉnh lại vẫn ko đc, lại tháo ra bảo dưỡng thêm lần nữa (tốn xiền quá huhu) về đi mấy hôm lại có tiếng rít lại. Bác cho e hỏi là trường hợp của e đã được bảo hành chưa bác hay lại phải bảo dưỡng tiep lần nữa??? Thấy các bác trong 199MK nói là phải tháo ra bảo dưỡng mấy lần mà ko được mới bảo hành??? Ko biết có đúng ko nữa??? Chán quá bác ơi...
Tại sao bác lại phải trả tiền cho việc này, bọn 199MK làm ăn lởm khởm quá!!!! Họ nói gần đúng đó bác ạ, sửa chữa không được thì sẽ bảo hành bằng cách thay mới, việc sửa chữa này là miễn phí, bác đòi lại tiền đi, không đòi được bác hú em một tiếng.

MayMan

Xe tăng
bác cho em hỏi cái. em gọi điện chỗ PVD họ báo giá cái lót gầm máy xe getz gồm 2 miếng (!!!!) mỗi miếng 190k, công lắp 50k. Bác xem thế có ok không ợ? bên 199 MK có rẻ hơn ko, e thì tiện ra PVD hơn chứ nói thật là từ khi ra HN đến giờ e chưa bao giờ phi ra mạn MK lần nào. :'(:'(:'(

bác cho em hỏi cái. em gọi điện chỗ PVD họ báo giá cái lót gầm máy xe getz gồm 2 miếng (!!!!) mỗi miếng 190k, công lắp 50k. Bác xem thế có ok không ợ? bên 199 MK có rẻ hơn ko, e thì tiện ra PVD hơn chứ nói thật là từ khi ra HN đến giờ e chưa bao giờ phi ra mạn MK lần nào. :'(:'(:'(
Em nghĩ giá thế là ổn đấy bác ạ, em đang không có nhà nên không check được giá chính xác, em sẽ PM bác sau.

huythanhtv

Xe đạp
Bác Hardtop vui lòng cho em hỏi tí : Xe Huyndai Santa Fe 2.0 2009 SLX Delux (full option) có Hệ thống tự cân bằng SL (self-levelizer) không ạ? Tính năng này là như thế nào hả bác? Cảm ơn bác nhiều!

123abc

[Tịch thu bằng lái]
bác HT cho iem hỏi 1 cái nè, Chả là iem mới lấy 1 em STAREX hàng bãi chạy OK . Nhủng buổi sáng khi bắt đầu chạy ga lên co tiếng rít to lắm chạy khoảng 200 - 300m thì hết. Như vậy là sao vậy bác ?

Trạng thái
Thớt đang đóng