Hỗ trợ kỹ thuật online dòng xe ga!!!

18t8.1818

Xe buýt
sao dòng AirBlade đi 1 lúc nóng máy thì thấy có tiếng kêu ở đằng sau xe là sao các cụ nhỉ?

noibatdau12

Xe tải
Có phải tiếng kêu tách tách ở trong bô xe đúng k bác?

sao dòng AirBlade đi 1 lúc nóng máy thì thấy có tiếng kêu ở đằng sau xe là sao các cụ nhỉ?
Có phải khi bác dừng lại thì máy rất nóng và trong bô có tiếng kêu tách tách đúng k bác? Xe AB trước của em cũng toàn kêu như thế, em ra hỏi bọn HEAD thì nó kêu bt k sao cả, còn trong bô xe có tiếng kêu thì như trong sách hướng dẫn sử dụng xe đợt em đọc có nhớ 1 đoạn nó ghi là bên trong bô có chứa kim loại quý hiếm j đó như vàng hay cái j ấy có tác dụng để làm giảm thiểu lượng khí thải và các chất độc hại từ bô ra. Em chỉ nhớ mang máng thế thôi, nếu k phải các bác đừng chém em nhé :D

LiemBlue

Xe lăn
Có phải khi bác dừng lại thì máy rất nóng và trong bô có tiếng kêu tách tách đúng k bác? Xe AB trước của em cũng toàn kêu như thế, em ra hỏi bọn HEAD thì nó kêu bt k sao cả, còn trong bô xe có tiếng kêu thì như trong sách hướng dẫn sử dụng xe đợt em đọc có nhớ 1 đoạn nó ghi là bên trong bô có chứa kim loại quý hiếm j đó như vàng hay cái j ấy có tác dụng để làm giảm thiểu lượng khí thải và các chất độc hại từ bô ra. Em chỉ nhớ mang máng thế thôi, nếu k phải các bác đừng chém em nhé :D
Kim loại quý cái khỉ gì đâu cụ,nó là hoạt chất nhôm trộn lẫn với thành phần thép ở pô để giảm lượng khí thái độc hại ra môi trường cụ nhé.

namcaothu

Xe buýt
Haha, trong bô có..." vàng" ... Chuẩn quá rồi còn gì nữa :))

bee_pham

Đi bộ
Thựa bác, e đang đi Liberty 125 ý, đã đi được 2200km đã đến lúc phải bảo dưỡng chưa?

Bảo dưỡng nên ra hãng hay có địa chỉ nào uy tín ko ạ? Vì e nghe nói Bão dưỡng ở hãng giá thành rất cao :(

Và dòng xe này thì nên thay dầu ji` cho thích hợp ạ, e nghe bạn e nói đi 1 thời gian nữa xe nó xuống cấp ăn xăng như uống nước luôn nếu ko chịu bảo dưỡng đúng cách

Với cái đầu xe e quay sang bên trái có cứ kêu tách tách 1 cái còn bên phải ko bị nữa, bác tư vấn cho e rồi hôm nào e vác xe ra đại bản doanh của bác xem xét nha

Chỉnh sửa cuối:

18t8.1818

Xe buýt
nó kêu tiếng tạch tạch ở đằng sau xe chứ ko phải ở pô các cụ ạ

ncvien

Xe tải
bác cho e hỏi. xe e xe nouvo lx. ei để nhà hơn 1 năm cho thằng e nó đi. đờt vừa rồi về lấy đi, thì má phanh trước hết, dầu mảy e đi thay cũng hết sạch chảy ra có vài dọt. k biết máy móc của e nó có bị ảnh hưởng nhìu k ~X(

Gia_Khanh

Xe điện
các bác cho hỏi xe LEAD bao nhieu km thỉ pải thay dầu lap, FI bao lâu thì cần vệ sinh kim phun ạ
Ý em nói hịn ở đây là tiêu chuẩn dầu của Mỹ Pháp cụ ạ,còn nếu cụ không tìm được chỗ nào có loại dầu đấy thì cụ dùng đúng 1 loại này cho em nhé:Caltro Gear 80W-90 cụ ạ,xe cụ dầu láp 1 tuýt vừa xinh 120ml cụ ạ,giá 1 tuýt dầu láp Caltro Gear 80W-90 khoảng 50k thôi cụ ạ.Em thì cứ xe mới về đi 500km là em thay tổng thể hết cụ ạ.
Em chuộc lỗi em Volka cụ ạ.
Chào các Cụ e vừa ra HEAD Honda thay dầu máy rồi bảo nó thay dầu lap luôn, nó bán cho e 1 chai dầu lap 120ml của Honda sản xuất nhưng e xem trên đó chả có thông số gì cả cụ Liêm ạ, thay dầu đó có ok ko cụ, e ko có cảm tình với mấy cái loại dầu của hãng xe làm ra như dầu Honda, Toyota... lắm, bọn nó như kiểu bán bia kèm lạc ý, dùng dầu của các hãng có tên tuổi thích hơn. Từ lần sau e cũng chả vào HEAD nữa vì hết 2 năm bảo hành rồi, ra ngoài cho nó ổn áp

LiemBlue

Xe lăn
Chào các Cụ e vừa ra HEAD Honda thay dầu máy rồi bảo nó thay dầu lap luôn, nó bán cho e 1 chai dầu lap 120ml của Honda sản xuất nhưng e xem trên đó chả có thông số gì cả cụ Liêm ạ, thay dầu đó có ok ko cụ, e ko có cảm tình với mấy cái loại dầu của hãng xe làm ra như dầu Honda, Toyota... lắm, bọn nó như kiểu bán bia kèm lạc ý, dùng dầu của các hãng có tên tuổi thích hơn. Từ lần sau e cũng chả vào HEAD nữa vì hết 2 năm bảo hành rồi, ra ngoài cho nó ổn áp
Cụ ơi xe cụ xe gì đấy ạ,nếu mà Sh mà đổ 1 lọ 120ml là iếu trầm trọng cụ nhé.Còn về dầu máy thì chắc chắn 1 điều là cụ dùng hãng dầu có tên tuổi là chuẩn nhất cụ ạ,quan trọng là cho em biết cụ đang dùng xe gì cụ ạ!

Gia_Khanh

Xe điện
các bác cho hỏi xe LEAD bao nhieu km thỉ pải thay dầu lap, FI bao lâu thì cần vệ sinh kim phun ạ
Trước tiên em xin lỗi cụ vì để thớt trôi mất ạ,dầu láp nếu hịn thì 1 vạn thay 1 lần cụ ạ,còn kim phun Fi thì 1,5 vạn-2 vạn thì vệ sinh 1 lần ạ.1 lần nữa Sorry cụ ạ
Xe máy của e là LEAD cụ ạ, thực ra hôm nay vào HEAD để kiểm tra định ký miễn phí lần thứ 6 (sắp hết bảo hành) nên tiện e bảo nó thay dầu máy và dầu lap (đi dc 13.000km) dầu máy thì nó dùng dầu thùng phi, yêu cầu bán dầu chai nó cũng ko có còn chai dầu lap của Honda thì chả có thông số gì cả, chỉ ghi 120ml và thay sau 24.000km (cái này thì giống trong sách HD thôi, chả có gì mới)

tungps2

Xe tải
Cụ Liêm bự cho cháu hỏi vespa s ie mới đi hơn 1000k thì phải thay những gì ạ? dầu máy thì cháu thay rồi (thay dầu agip 5w40)
Còn dầu láp thì cụ cho cháu hỏi thay loại nào tốt nhất ạ? và dung tích đổ vào láp là bao nhiêu ml ạ?
tiện cho cháu hỏi nhà cháu còn em spacy thì dầu láp nên thay dầu gì và bao nhiêu ml luôn ạ?

kenzee

Xe tải
bác cho e hỏi.e đi li vịt.e mới đấu điện đèn nên bây giờ cứ nổ máy là đèn sáng.công tắc k để làm j nữa nên e cũng chặt đi luôn r.thấy bác Yinny bảo dễ bị hết điện do củ sạc k tải đk.theo bác thỳ xe e có dễ hết điện k ạ. . .ắc quy li vịt có giống li nhập k bác??? giống li nhập chắc ks đâu bác nhỉ :( e lo qá ạ vodka bác trước huhu. . .

LiemBlue

Xe lăn
bác cho e hỏi.e đi li vịt.e mới đấu điện đèn nên bây giờ cứ nổ máy là đèn sáng.công tắc k để làm j nữa nên e cũng chặt đi luôn r.thấy bác Yinny bảo dễ bị hết điện do củ sạc k tải đk.theo bác thỳ xe e có dễ hết điện k ạ. . .ắc quy li vịt có giống li nhập k bác??? giống li nhập chắc ks đâu bác nhỉ :( e lo qá ạ vodka bác trước huhu. . .
Bác phải biết là tại sao thị trường VN có công tắc đèn nhé,hàng nhập đèn luôn sáng vì xe xuất sang xứ sương mù nên đèn luôn sáng và đương nhiên hệ thống điện và dòng điện lẫn sạc nó khác bác nhé.Vì xe nhập họ thiết kế dòng điện đủ cho xe và ngoài ra họ tính thêm hiệu năng của bóng đèn luôn được bật sáng và dòng điện nó sẽ khác xe VN bác ơi!

kenzee

Xe tải
Bác phải biết là tại sao thị trường VN có công tắc đèn nhé,hàng nhập đèn luôn sáng vì xe xuất sang xứ sương mù nên đèn luôn sáng và đương nhiên hệ thống điện và dòng điện lẫn sạc nó khác bác nhé.Vì xe nhập họ thiết kế dòng điện đủ cho xe và ngoài ra họ tính thêm hiệu năng của bóng đèn luôn được bật sáng và dòng điện nó sẽ khác xe VN bác ơi!
e biết bác ạ.nhưng e lỡ làm rồi mà :(

tungps2

Xe tải
các cụ cho cháu hỏi vespa s ie mới đi hơn 1000k thì phải thay những gì ạ? dầu máy thì cháu thay rồi
Còn dầu láp thì các cụ cho cháu hỏi đã phải thay chưa và thay loại nào tốt nhất ạ? và dung tích đổ vào láp là bao nhiêu ml ạ?
tiện cho cháu hỏi nhà cháu còn em spacy thì dầu láp nên thay dầu gì và bao nhiêu ml luôn ạ?