Hỗ trợ kỹ thuật online dòng xe ga!!!

hd02936

Xe đạp
xe em đi 2 tiếng liền , chả lên vạch nào , vẫn chỉ Cold có làm sao ko a =))
xe cụ sịn thế, hĩ, xe e hôm đầu tiên lấy về đi cũng thế ạh, chả lên vạch nào, thế nhưng giờ cứ đi 1 lúc là nó lên vạch giữa, thế e mới lo :(

Battery_Low

Xe tăng
xe cụ sịn thế, hĩ, xe e hôm đầu tiên lấy về đi cũng thế ạh, chả lên vạch nào, thế nhưng giờ cứ đi 1 lúc là nó lên vạch giữa, thế e mới lo :(
xe đi phải nóng máy , lên vạch giữa như cụ mới là chuẩn , xe em đi mãi ko nóng mới là đáng lo cơ =))

mamaincar

Xe tải

mamaincar

Xe tải
E chào các bác: Em đang sử dụng Nouvo 113 ( 1 mắt) khi chạy đường bằng giảm gar hết cỡ mà xe vẫn lao vù vù, chỉnh nhỏ vanti thì hay chết máy, Thợ bảo trong Chế đã bị thợ cũ lắp thiếu cái Nút nhựa Thít lơ gì đó ... em là nữ nên ko rõ lắm, Giờ đi rất sợ ko dám đi nhanh, có bác nào có địa chỉ sửa chữa, thay thế hay cách khắc phục nào thì mách E với,
Thanks các bác đã quan tâm!

Mr.jun

Xe đạp
cụ cho em hỏi em muốn chế công tắc phụ cho SH nhập để phòng bọn trộm cắp vặt có ảnh hưởng đến điện đóm không ạ ?

LiemBlue

Xe lăn
cụ cho em hỏi em muốn chế công tắc phụ cho SH nhập để phòng bọn trộm cắp vặt có ảnh hưởng đến điện đóm không ạ ?
Nếu chế công tắc ngắt mát thì No vấn đề cụ nhé,nhưng xin cụ nhớ cho rằng là phải dùng công tắc hịn nhá:))

Mr.Dzoãn

Xe tải
e lính mới xin cụ Liêm cho e hỏi : SH 150i thì thay dầu gì là tốt nhất xe e chạy đc. 1800km vẫn đang roda e đã thay dầu máy lần 2 và đang dùng loại MOTUL SCOOTER JASO MB SAE 5W40 ... nhưng thấy cụ lại bảo là loại này k tốt ? mà lại dùng 300v mà loại dầu này một số đông các cụ nhà mình lại nói là k phù hợp với SH dùng sẽ hại máy r hỏng hóc cái gì ý ? như vậy là sao hả cụ ?
dầu láp với dầu máy thì dùng loại gì là tốt nhất hả cụ ? với cụ cho e xin chế độ bảo hành bảo dưỡng của SH đc. k ạ ? hnay qua 55 định vào thỉnh cụ nhưng thấy đông quá sợ vướng chân anh em nên e ngại k dám vào ... mong cụ giúp cho e ợ

Maserati90

Xe tải
e lính mới xin cụ Liêm cho e hỏi : SH 150i thì thay dầu gì là tốt nhất xe e chạy đc. 1800km vẫn đang roda e đã thay dầu máy lần 2 và đang dùng loại MOTUL SCOOTER JASO MB SAE 5W40 ... nhưng thấy cụ lại bảo là loại này k tốt ? mà lại dùng 300v mà loại dầu này một số đông các cụ nhà mình lại nói là k phù hợp với SH dùng sẽ hại máy r hỏng hóc cái gì ý ? như vậy là sao hả cụ ?
dầu láp với dầu máy thì dùng loại gì là tốt nhất hả cụ ? với cụ cho e xin chế độ bảo hành bảo dưỡng của SH đc. k ạ ? hnay qua 55 định vào thỉnh cụ nhưng thấy đông quá sợ vướng chân anh em nên e ngại k dám vào ... mong cụ giúp cho e ợ
SH e toàn thấy thay MOTUL SCOOTER cụ ơi đời cũ thì 1 lít đời mới 2012 thì 0,8...cụ cứ lên anh Sơn đi ngại gì đâu cụ,lúc đầu e cũng ngại lắm nhưng mà a Sơn nhiệt tình quá đâm ra hết ngại :">

minhpavel

Xe tải
Tình hình là con SH 125 của cháu ko hiểu sao gần đây có những bệnh sau:
- Đầu xe luôn có tiếng kêu, thậm chí lúc dừng xe mà vẫn nổ máy nó cũng kêu, rất khó chịu.
- Thứ 2 nữa là xe cháu đi rất gằn, nhất là lúc xe đi chậm thì có cảm giác rần rần xoẹt xoẹt ở phía gầm xe, xe ko đc thoát máy cho lắm. Cháu có chở gấu trên xe thì gấu nói xe a đi có vẻ giật giật, kéo ga rất giật chứ ko sướng như những xe khác
- Thứ 3 là xe cháu đi rất xóc, cảm giác như ko có giảm xóc luôn, cháu đã đi thử những xe khác thì ko thấy xóc và êm hơn xe cháu rất nhiều. Không biết giải quyết vấn đề này tnao`hay tại lúc mua chúng nó tráo cho cháu cái giảm xóc lởm

Cháu rất khó chịu với những bệnh này. Htrc cháu có đi bảo dưỡng xe chỗ cụ sơn shark nhưng vẫn chưa giải quyết đc. Các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp cháu xem xử lí những bệnh này ntn và cụ nào biết chỗ sửa đc thì chỉ cho cháu. Vodka các cụ nhiệt tình ah

nang_kute9x

Đi bộ
bác cho e hỏi con NO LX của e bị xòe khá nặng e mang đi tiệm sửa tạm nó bỉu khung bị xoắn nắn lại vẫn k ổn đi trên 60km/h đầu lắc lư.theo bác có pải tại khung k.bác cho e xin cái địa chỉ uy tín e đi cân chỉnh k cứ lên xe kảm giác k an toàn...thanks bác nhiều

Mít Xinh

Xe máy
Bạn cho mềnh hỏi giờ sh lên pô độ thì vụ hụp ga khắc phục đựoc ko

xenoi

Xe hơi
Oh, thớt này đến đây thấy tịt. Chủ thớt bỏ rồi à? E vưỡn hỏi tí, may ra chủ thớt đọc đc và reply lại.
Chẳng là E có con SH150i đời 2008, vợ đi. Dạo này E hay lấy đi và thấy:
1- uống xăng như uống nước, tầm 5l/100km.
2- mỗi lần tăng ga máy gào như công nông.
3- lên dốc yếu xìu.
Hôm rồi hỏi vợ thì thấy đưa cho 1 giấy bảo dưỡng, đã thay côn, búa, dây curoa. Chưa bao giờ thay dầu lap vì ko biết (khoảng (17.000km), lúc E đi thay thì đen như mực.
Cụ cho hỏi xe bị sao, khắc phục 3 lỗi trên thế nào? Nhiêu tiền và ở đâu bảo đảm ợ??? (Mỗi năm 1 lần thằng cu lái xe vưỡn mang ra heat bảo dưỡng, ấy vậy mà vẫn thế này)
Các cụ thông cảm vì thớt này dài quá, E ko đọc hết đc. Nếu đã có câu hỏi và trả lời tương tự trường hợp E, xin đc chỉ giáo.
Thanks.

LiemBlue

Xe lăn
Oh, thớt này đến đây thấy tịt. Chủ thớt bỏ rồi à? E vưỡn hỏi tí, may ra chủ thớt đọc đc và reply lại.
Chẳng là E có con SH150i đời 2008, vợ đi. Dạo này E hay lấy đi và thấy:
1- uống xăng như uống nước, tầm 5l/100km.
2- mỗi lần tăng ga máy gào như công nông.
3- lên dốc yếu xìu.
Hôm rồi hỏi vợ thì thấy đưa cho 1 giấy bảo dưỡng, đã thay côn, búa, dây curoa. Chưa bao giờ thay dầu lap vì ko biết (khoảng (17.000km), lúc E đi thay thì đen như mực.
Cụ cho hỏi xe bị sao, khắc phục 3 lỗi trên thế nào? Nhiêu tiền và ở đâu bảo đảm ợ??? (Mỗi năm 1 lần thằng cu lái xe vưỡn mang ra heat bảo dưỡng, ấy vậy mà vẫn thế này)
Các cụ thông cảm vì thớt này dài quá, E ko đọc hết đc. Nếu đã có câu hỏi và trả lời tương tự trường hợp E, xin đc chỉ giáo.
Thanks.
EM đã trả lời bác rồi nhé.
Thanks all!

cuongkx

Xe máy
Chào các cụ !
Con Ps của e đi chậm bỏ 1 tay bị rung lắc, nếu bỏ 2 tay thì hiện tượng đó càng mạnh hơn - em test trên mặt đường đẹp, lốp trước ko quá căng. Xin các cụ cho ý kiến về bệnh và cách khắc phục.

Chỉnh sửa cuối: