Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
không rỉ dầu ở hộp số có 2 nguyên nhân đó là do phớt đuôi trục khuỷu hoặc là phớt đầu trục hộp số. cái này thay phớt là xong công thay kkhoangr 1 tr các phớt trung bình khoảng 500k nữa. thời gian mất 1 ngày đến 1,5 ngày
Hôm qua em đi rửa xe cho gấu, hóng thấy 1 em cũng CDX, rửa gầm thì thợ bảo bị rỉ dầu hộp số, có thể do máy nóng quá. Em nghe thấy ko thuyết phục. Các cụ cho ý kiến và cách sử lý vụ này, ko nhẽ phải thay hộp số ạ( theo ngu ý của em).

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
không rỉ dầu ở hộp số có 2 nguyên nhân đó là do phớt đuôi trục khuỷu hoặc là phớt đầu trục hộp số. cái này thay phớt là xong công thay kkhoangr 1 tr các phớt trung bình khoảng 500k nữa. thời gian mất 1 ngày đến 1,5 ngày
Em nhớ đã đọc một thớt trên này về cái này rồi, ai quan tâm có thể search lại để lấy kinh nghiệm

Hai Quang

Xe tải
Bác tư vấn hộ em thay bugi của Cap thì thay loại nào bác nhỉ? Chính hãng hay loại nào tốt hơn cho con la già của em thì nhờ bác tư vấn hộ ạ.

Đức Phúc

Xe buýt
Cụ cho em hỏi cruze ls đi 50k km bị mòn má phanh đỉa trước, liệu có phải tháo bánh sau ra kiểm tra má phanh tang trống đằng sau ko ạ, cái này nên thay trong hãng hay gara ngoài, giá rổ thế nào ạ

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
thông thường phanh trước bao giờ cũng chịu lực nhiều hơn nên sẽ bị mòn nhiều hơn, 2 lần thay má phanh trước mới phải nghĩ tới chuyện má phanh sau. cụ cứ yên tâm mà chạy
Cụ cho em hỏi cruze ls đi 50k km bị mòn má phanh đỉa trước, liệu có phải tháo bánh sau ra kiểm tra má phanh tang trống đằng sau ko ạ, cái này nên thay trong hãng hay gara ngoài, giá rổ thế nào ạ

xanhbabe

Xe tải
Chìa khóa CDX của e bị thủng 1 lỗ ở nút khóa, hỏi hãng thấy báo giá 3,6t, ghê răng quá, các cụ giúp em xem có p án khác ko ạ ( hiện tại vẫn sử dụng bthường nhưng nhìn quá xấu)

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn

xanhbabe

Xe tải
phương án là...

Thanks cụ, mai e sẽ anhô ngay, gấu cứ lầu bầu về cái chìa xấu quá ạ.
Xe em mới mua lại,CDX đời 2010. E thấy đèn check sáng và có mùi xăng nên mới chiều nay đem ra hãng (đại lý+gara) ở T.Hóa, đã xử lý xong mùi xăng (do lỏng đầu ống dẫn xăng vào máy).sau khi cắm máy ktra, tư vấn báo là đã xóa nhiều lỗi nhưng chưa hết, phải thay phớt đuôi do bị rỉ dầu hộp số(vật tư 800k, công 800k) và cài đặt lại trạng thái gì đó của điều hòa (đang hđ tốt)mới hết đc (1trđ), ngoài ra báo cả lỗi chìa khóa.thời gian dự kiến là 1 buổi. Thợ thì e thấy cungc nhiệt tình nhưng hình như chưa thạo việc vì là đại lý mới thành lập gần 1 năm nay. Cụ tư vấn giúp e ạ

Chỉnh sửa cuối:

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
làm gì có gioăng dẫn xăng vào máy ah. chỉ có cái đường ống dẫn xăng thôi ah
phương án là...

Xe em mới mua lại,CDX đời 2010. E thấy đèn check sáng và có mùi xăng nên mới chiều nay đem ra hãng (đại lý+gara) ở T.Hóa, đã xử lý xong mùi xăng (do lỏng gioăng dẫn xăng vào máy).sau khi cắm máy ktra, tư vấn báo là phải thay

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
phương án là...

Xe em mới mua lại,CDX đời 2010. E thấy đèn check sáng và có mùi xăng nên mới chiều nay đem ra hãng (đại lý+gara) ở T.Hóa, đã xử lý xong mùi xăng (do lỏng đầu ống dẫn xăng vào máy).sau khi cắm máy ktra, tư vấn báo là đã xóa nhiều lỗi nhưng chưa hết, phải thay phớt đuôi do bị rỉ dầu hộp số(vật tư 800k, công 800k) và cài đặt lại trạng thái gì đó của điều hòa (đang hđ tốt)mới hết đc (1trđ), ngoài ra báo cả lỗi chìa khóa.thời gian dự kiến là 1 buổi. Thợ thì e thấy cungc nhiệt tình nhưng hình như chưa thạo việc vì là đại lý mới thành lập gần 1 năm nay. Cụ tư vấn giúp e ạ
có 2 vấn đề đó là. phần điều hòa không có cài đặt gì cả, cài dặt duy nhất là lúc xe xuất xưởng. lỗi chìa khóa là lỗi gì thợ có nói rõ không ah. lỗi yếu pin mất tín hiệu hay yếu ac quy

xanhbabe

Xe tải
có 2 vấn đề đó là. phần điều hòa không có cài đặt gì cả, cài dặt duy nhất là lúc xe xuất xưởng. lỗi chìa khóa là lỗi gì thợ có nói rõ không ah. lỗi yếu pin mất tín hiệu hay yếu ac quy
Dạ, thợ nói là lỗi chập phần điện tử của chìa khóa, nhưng chưa hỏng đến mức phải thay chìa ạ. Em có phải làm một chuyến ra thủ đô cho chắc an ko bác, đến gara nào là yên tâm nhất ạ?

lephanductrong

Xe máy
May quá, xe em cdx có mỗi 1 cái smart key. Em đang định tách phần chìa sắt riêng ra để làm sơ cua. Em có thắc mắc là bộ vỏ chìa của cụ có mẩu sắt để em lắp ngược lại cái smart key cũ sau khi tách chìa ra không.

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
không cần đâu ah, GM thanh hóa có máy của hãng rồi thì chẳng lo nếu vướng ở đâu em sẽ tư vấn qua điện thoại cho cụ được
Dạ, thợ nói là lỗi chập phần điện tử của chìa khóa, nhưng chưa hỏng đến mức phải thay chìa ạ. Em có phải làm một chuyến ra thủ đô cho chắc an ko bác, đến gara nào là yên tâm nhất ạ?

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
có mẩu sắt thừa cho cụ đấy ah., chủ yếu là phần mạch của cái chìa khia chưa bị làm sao
May quá, xe em cdx có mỗi 1 cái smart key. Em đang định tách phần chìa sắt riêng ra để làm sơ cua. Em có thắc mắc là bộ vỏ chìa của cụ có mẩu sắt để em lắp ngược lại cái smart key cũ sau khi tách chìa ra không.

catlo

Xe hơi
cái này đúng là bệnh đóng đá, role đóng đá vào khoảng 400k thôi ah
Cụ chả tư vấn em sớm, hôm qua em ra An Hưng lắp tận 440k, cũng có thể là cả tiền công nữa. Nhưng cụ chủ cho hỏi thêm là từ lúc lắp thêm rơ le, cứ đi được một đoạn ngắn thì lại nghe thấy tiếng tạch tạch, không biết có phải là tiếng rơ le không? Nếu đúng thì nó cứ đóng ngắt liên tục thế hả cụ?

xeom75

Xe hơi
Tuấn Anh ơi con xe của anh từ ngày mua đến bây giờ lúc lùi đạp phanh nó cứ kêu ken két. Dạo này thấy kêu nhiều hơn và to hơn có cách nào xử lý không em? Chỉ lùi đạp phanh mới bị nhé tiền ko bị.