Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

Hai Quang

Xe tải
Bác tư vấn hộ em thay bugi của Cap thì thay loại nào bác nhỉ? Chính hãng hay loại nào tốt hơn cho con la già của em thì nhờ bác tư vấn hộ ạ.
Ơ chẳng thấy cụ trả lời tư vấn cho em gì cả

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
vâng ah, nó cứ đóng cát liên tục thế ah, khi giàn lạnh gần đóng đá thì nó ngắt khi nóng qua quy đinh thì nó lại đóng ah
Cụ chả tư vấn em sớm, hôm qua em ra An Hưng lắp tận 440k, cũng có thể là cả tiền công nữa. Nhưng cụ chủ cho hỏi thêm là từ lúc lắp thêm rơ le, cứ đi được một đoạn ngắn thì lại nghe thấy tiếng tạch tạch, không biết có phải là tiếng rơ le không? Nếu đúng thì nó cứ đóng ngắt liên tục thế hả cụ?

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
xe của anh là LTZ phải không ah. nếu là phanh đĩa thì cũng hơi khó xử lý ah, em xửu lý mấy con rồi ko được, ko rõ ở chỗ khác có bác thợ nào có phương án hay không vì căn bản con này phanh tay kém luôn trong cụm phanh đấy nên kêu có thể là do phần phanh tay bị kẹt một ít
Tuấn Anh ơi con xe của anh từ ngày mua đến bây giờ lúc lùi đạp phanh nó cứ kêu ken két. Dạo này thấy kêu nhiều hơn và to hơn có cách nào xử lý không em? Chỉ lùi đạp phanh mới bị nhé tiền ko bị.

xanhbabe

Xe tải
Xe em bị tắc vòi phun nc rửa kính ( cả 2 bên) nhờ các bác hỗ trợ cách xử lý ạ

Nhimxu11

Xe tải
Cụ cho hỏi con Aveo em chưa thấy òa ga bao giờ nhưng lỡ có bị nên xử lí thế nào trước tiên ạ :)

Đức Phúc

Xe buýt
Tuấn Anh cho hỏi tại sao Cruze Ls khi tắt khóa điện mà chỗ tẩu châm thuốc vẫn có điện nhỉ, có vẻ ko an toàn lắm khi quên rút thiết bị điện cắm vào đấy

catlo

Xe hơi
vâng ah, nó cứ đóng cát liên tục thế ah, khi giàn lạnh gần đóng đá thì nó ngắt khi nóng qua quy đinh thì nó lại đóng ah
Cảm ơn cụ chủ nhé. Em xin cập nhật là sau khi lắp rơ le, hôm trước em chạy khoảng 2 tiếng liên tục, điều hòa vẫn mát rượi. Có đầu tư có hơn thật các cụ ạ.

mabu44

Xe tăng
Bác cho em hỏi là con Camera lùi của em tự nhiên mờ tịt, tín hiệu thì vẫn thấy nhận, vẫn thấy tít tít khi lùi, chỉ là hình ảnh bị mờ nhòe không rõ hình. Liệu có phải camera hỏng không bác, thay thế camera thì giá khoảng bao nhiêu hả bác??? chắc chỉ riêng camera thôi bác nhỉ?? còn cụm cảm biến lùi và dây tín hiệu về màn hình thì vẫn OK mà. Thanks bác

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
10 phút sau nó sẽ tự ngắt ah.
Tuấn Anh cho hỏi tại sao Cruze Ls khi tắt khóa điện mà chỗ tẩu châm thuốc vẫn có điện nhỉ, có vẻ ko an toàn lắm khi quên rút thiết bị điện cắm vào đấy

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
nếu oà ga thì cụ tắt máy và tháo ac quy khaongr 10s sau đó lắp lại. nếu không đuộc thì cụ phải đi vệ sinh ổ ga và reset lại ổ ga
Cụ cho hỏi con Aveo em chưa thấy òa ga bao giờ nhưng lỡ có bị nên xử lí thế nào trước tiên ạ :)

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
ở đây có cách xử lý cụ nên tham khảo đỡ phải thay ah http://www.otofun.net/threads/580969-em-co-meo-xu-ly-camera-lui-bi-mo
Bác cho em hỏi là con Camera lùi của em tự nhiên mờ tịt, tín hiệu thì vẫn thấy nhận, vẫn thấy tít tít khi lùi, chỉ là hình ảnh bị mờ nhòe không rõ hình. Liệu có phải camera hỏng không bác, thay thế camera thì giá khoảng bao nhiêu hả bác??? chắc chỉ riêng camera thôi bác nhỉ?? còn cụm cảm biến lùi và dây tín hiệu về màn hình thì vẫn OK mà. Thanks bác

mabu44

Xe tăng
Bẩm cụ là em đã nghiên cứu, đã dán băng dính nhưng không đc, màn hình Cam của em cứ nhòe tịt, chẳng rõ cái gì.
Khả năng của em bị hỏng thật rồi, cụ cho em biết thay Cam thì nên thay loại gì và giá khoảng bao nhiêu để em chuẩn bị. Hay bên cụ có sửa không để em qua nhờ cụ ngó nghiêng giúp??

SVauto Vietnam

Xe hơi
Website
www.svauto.com.vn
cụ tham khảo ở đây nhé! http://phutungduyanh.com/Main.aspx?page=product&Category=160
Bẩm cụ là em đã nghiên cứu, đã dán băng dính nhưng không đc, màn hình Cam của em cứ nhòe tịt, chẳng rõ cái gì.
Khả năng của em bị hỏng thật rồi, cụ cho em biết thay Cam thì nên thay loại gì và giá khoảng bao nhiêu để em chuẩn bị. Hay bên cụ có sửa không để em qua nhờ cụ ngó nghiêng giúp??

adela

Xe hơi
em là gà cụ cho em hỏi cái gạt mưa lacetti se nếu vào siêu thị thì mua 2 cái như thế nào nhỉ? ( em thấy nó ghi đơn vị là inh ) .mà không biết bic C họ bán hàng boss có chuẩn không nhỉ? . em ở tỉnh lẻ nên mong cụ giúp nhé. cảm ơn

oto_dream

Xe buýt
Nhiều cụ mua xe đen nhỉ :D. Xe e ko có một lỗi j hết, đến cái acquy mà các cụ bảo nhanh hỏng cũng vẫn good :D. Điều hòa xe em lái 7h liên tục vào Hà Tĩnh mà vẫn sun chym. Đã 3 năm, kể từ hồi mua đến giờ, e chưa bảo trì, bảo dưỡng j cả, cảm giác mọi thứ rất ổn định. Chỉ có thay dầu, lọc dầu định kỳ thôi. E thấy con xe này ngoài cái "đề 3” hơi yếu và thỉnh thoảng bị lọt mùi khét của gió ngoài (rất ít bị) ra thì rất good. Chạy đường trường phê vì xe đầm, ít tốn xăng. Chạy trong phố thì hơi mỏi chân và phải gẩy số hơi nhiều vì xe hơi nặng so với máy (e gẩy số nhanh đừng hỏi). Có vẻ như xe này mô men xoắn bé ở vòng tua máy thấp, còn chạy tầm 70 - 120km/h rất phê :).
P/s: E hơi phê, post nhầm box mong các cụ thông cảm. E tưởng box Cruze :D

Chỉnh sửa cuối:

20m66595

Xe tăng
Nhiều cụ mua xe đen nhỉ :D. Xe e ko có một lỗi j hết, đến cái acquy mà các cụ bảo nhanh hỏng cũng vẫn good :D. Điều hòa xe em lái 7h liên tục vào Hà Tĩnh mà vẫn sun chym. Đã 3 năm, kể từ hồi mua đến giờ, e chưa bảo trì, bảo dưỡng j cả, cảm giác mọi thứ rất ổn định. Chỉ có thay dầu, lọc dầu định kỳ thôi. E thấy con xe này ngoài cái "đề 3” hơi yếu và thỉnh thoảng bị lọt mùi khét của gió ngoài (rất ít bị) ra thì rất good. Chạy đường trường phê vì xe đầm, ít tốn xăng. Chạy trong phố thì hơi mỏi chân và phải gẩy số hơi nhiều vì xe hơi nặng so với máy (e gẩy số nhanh đừng hỏi). Có vẻ như xe này mô men xoắn bé ở vòng tua máy thấp, còn chạy tầm 70 - 120km/h rất phê :).
P/s: E hơi phê, post nhầm box mong các cụ thông cảm. E tưởng box Cruze :D
Chẳng hiểu cụ yêu xe kiều gì mà chạy mấy năm rùi ko cho em nó đi bảo dươngx, bảo trì lấy 1 lần :P

muadem

Xe cút kít
Cụ chủ có làm thế nào để độ nhậy của cảm biến đèn nó giảm hơn được không? Chứ đang đi trời nắng mà chỉ vào bóng mát nó cũng bật đèn, tức cực :P
Em hỏi độ nhậy chứ không phải độ trễ nhá nhá. Tks cụ!