[Funland] Học cấp 3 trường nào?

Ca phê thôi

Xe tăng
F1 Nhà em năm nay cũng thi lên c3 đây mà giờ vẫn mông lung quá, chưa biết thì và khả năng sẽ đỗ trường nào đây. Cô chủ nhiệm và thầy bộ môn nói tháng 4 sẽ tư vấn cụ thể cho gia đình vì nắm được học lực của con. Cấp 3 học xa nhà quá cũng vất lắm. Cũng chỉ biết động viên con cố gắng để vào được trường mong muốn. Cụ cũng nên hỏi con mong muốn học trường nào.

Entropy

Xe buýt
E cũng xin chân, bạn nhà e chưa biết đi đâu về đâu đây. E đang tính nếu k đỗ chuyên thì e cho học dân lập chứ e lại k thích mấy trường công cấp 3. Đang định cho con thi Nguyễn Siêu hoặc trường nào có A-level, k biết đầu vào có khó k các cụ nhỉ
Cháu đủ sức thi chuyên thì sao mợ ko chọn Nguyễn Tất Thành ấy, Nguyễn Siêu ko ăn thua đâu toàn màu mè bảng điểm đẹp du học thôi.

hungeverest

Xe điện
F1 nhà e còn chưa giám viết gì đây, bỏ cho e bảo bố ủ mưu đi,kk

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu đủ sức thi chuyên thì sao mợ ko chọn Nguyễn Tất Thành ấy, Nguyễn Siêu ko ăn thua đâu toàn màu mè bảng điểm đẹp du học thôi.
Thế hả cụ? E k hiểu lắm, e muốn mục tiêu du học mà muốn xin dc học bổng cụ ạ, nên k biết nếu trượt chuyên thì học trường nào ạ? Con e thì vẫn nhắm mục tiêu chuyên, nhưng cũng k phải xuất sắc chắc chắn được nên vẫn phải tính phương án 2 ạ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

kvboto

Xe container
Hóng các cụ t/t về trường cấp 3 tốt ở khu vực Láng Hạ, Trung Hòa, Trung Văn

coolpix8700

Xe ngựa
Viết như bác chủ thớt thì gần nhất chắc là Kim Liên, xa hơn chút là Trần Phú hay Việt Đức, xa tí nữa là Am.
Còn tư ngay cạnh là Tạ Quang Bửu, nhưng tuy là tư bác phải hỏi kỹ vì họ yêu cầu học sinh chuyển trường ngay sau học kỳ đầu tiên nếu không đạt được thứ họ đề ra.
Các trường thấp hơn có nhiều: Đống Đa, Hệ thống Hòa Bình La Trobe,...!

Chỉnh sửa cuối:

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Báo cáo các cụ, em có F1 là gái năm nay thi vào c3. Hiện sức học khá tại trường làng quận Hai Bà Trưng, xin các cụ tư vấn trường c3 nào tốt (dân lập, công lập,...) trong bán kính 8km tính từ bv Thanh Nhàn với tiêu chí dạy tốt đồng đều cả về kiến thức và các kỹ năng sống (tối thiểu như Thăng Long, Việt Đức ... , tổng học phí kể cả học thêm 12tr/th đổ lại)
Rất mong được các cụ mợ tư vấn, đặc biệt là các cụ mợ trong ngành như vihali , Xuân Tóc Đỏ, tabacvip8x ...tư vấn em với!
Có giỏi trội môn chuyên nào không cụ?

thngaylangthang

Xe ngựa
Trần phú hay Phan đình phùng ah

tunglam28062009

Xe tăng
Chuyên thì quá sức ạ! Em cũng đg tìm hiểu các trường tư mà kv này ít quá, toàn xa tít Cầu Giấy, Từ Liêm thôi.
Gần nhà và đúng tuyến thì em thiên về Việt Đức hơn, vì có nhiều hoạt động ngoại khóa tăng cường kỹ năng sống cho bọn trẻ hơn Thăng Long
Cụ tìm hiểu rất kỹ rồi đó. Việt Đức con nào thích hoạt động vẫn có môi trường chứ Thăng Long thì vứt. Từ xưa đến h Thăng Long là trường cực kém về hoạt động ngoại khóa, kỹ năng sống. Thành tích học tập Thăng Long kém hơn trc rất nhiều, hiện tại so với Việt Đức cũng kém hơn. ( e cựu hs Thăng long ợ )

tunglam28062009

Xe tăng
Cụ ơi nếu để thi A-lever thì Nguyễn Tất Thành ko thể so đc với hệ Cam của NS. Hệ Cam NS tốt thực sự.

trungduong2211

Xe điện
Cụ cứ cho cháu nó học Thăng Long là ổn
Thiên về kỹ năng sống, chịu đc hp 12tr thì vào trường tư.
Gần nhà cụ thì Thăng Long là lựa chọn hợp lý nhất rồi.
Cụ ấy nói con sức học khá, khá này không biết cụ thể là thế nào. Thăng Long nhóm trường top 1 ngang Kim Liên chọi nhau sứt đầu mẻ trán, trừ đợt cách đây vài năm các con né thì điểm đầu vào bị tụt thôi.

Chuyên thì quá sức ạ! Em cũng đg tìm hiểu các trường tư mà kv này ít quá, toàn xa tít Cầu Giấy, Từ Liêm thôi.
Gần nhà và đúng tuyến thì em thiên về Việt Đức hơn, vì có nhiều hoạt động ngoại khóa tăng cường kỹ năng sống cho bọn trẻ hơn Thăng Long
Hai Bà và Hoàn Kiếm cùng 1 KV mà cụ.
Đúng là vào đc Thăng Long và Việt Đức là khó nên phải thật cố gắng nhiều khả năng được ạ. Chính vì vậy em đg muốn tìm 1 trường dân lập tốt hơn 2 trường kia mà ko phải chịu áp lực thi cử nhiều.
Quan trọng nhất là đánh giá chính xác sức học của con, nếu quá sức nhóm top 1 thì đk nhóm top 2 Trần Nhân Tông, Đoàn Kết cho chắc chân chứ k lại lỡ dở tất cả. Trường tư học phí cao kiểu Vin em k biết đầu vào thế nào, chứ mấy trường tốt thì điểm đầu vào ngang ngửa nhóm Trần Phú, Việt Đức chứ k ít đâu.

Các cụ cho em hỏi cấp 3 phan đình phùng có tiếng nhật k vậy?
Có lớp Nhật chương trình quốc tế, học phí cao, lớp toàn con nhà giàu, khác biệt với nhóm các lớp còn lại, nhóm này du học nhiều.

Thế hả cụ? E k hiểu lắm, e muốn mục tiêu du học mà muốn xin dc học bổng cụ ạ, nên k biết nếu trượt chuyên thì học trường nào ạ? Con e thì vẫn nhắm mục tiêu chuyên, nhưng cũng k phải xuất sắc chắc chắn được nên vẫn phải tính phương án 2 ạ.
Thường các trường quốc tế tuyển sinh du học họ đánh giá cao các trường có truyền thống du học. Đây là một lợi thế cho các con theo học những trường này. Nhóm trường chuyên thì khỏi nói, còn công lập thì có Phan Đình Phùng, du học Hàn, Nhật nhiều.

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Phan Đình Phùng, Chu Văn An đi cụ

Xeomchocon

Xe tăng
Mục tiêu chuyên chưa chắc tính cận chuyên KHTN, CSP, CNN nữa....

Anduchuy

Xe buýt
Cháu xin hóng các cao nhân tư vấn. Nhà cháu mạn quê "Long Biên" năm nay gái cả cũng lên c3, mong rằng hanh thông mọi điều! Mục tiêu là Nguyễn gia thiều, ko biết cần lưu ý và cb những gì để "thi đấu" ạ?
Nguyện vọng 1 là Nguyễn Gia Thiều, nguyện vọng 2 Cao Bá Quát nhé cụ.

Xeomchocon

Xe tăng
Trasnh Thăng Long gần nhà vì thi khó mà chọn Phan Đình Phùng, Chu văn An thì ....?....

kfc1981

Xe điện
Nguyện vọng 1 là Nguyễn Gia Thiều, nguyện vọng 2 Cao Bá Quát nhé cụ.
Cháu cảm ơn cụ! Mà hình như còn trường Lý Thường Kiệt nữa cụ nhỉ? Theo cụ nếu sếp thứ tự kém dần thì số 2 là trường nào ạ?

Chelski

Xe điện
Báo cáo các cụ, em có F1 là gái năm nay thi vào c3. Hiện sức học khá tại trường làng quận Hai Bà Trưng, xin các cụ tư vấn trường c3 nào tốt (dân lập, công lập,...) trong bán kính 8km tính từ bv Thanh Nhàn với tiêu chí dạy tốt đồng đều cả về kiến thức và các kỹ năng sống (tối thiểu như Thăng Long, Việt Đức ... , tổng học phí kể cả học thêm 12tr/th đổ lại)
Rất mong được các cụ mợ tư vấn, đặc biệt là các cụ mợ trong ngành như vihali , Xuân Tóc Đỏ, tabacvip8x ...tư vấn em với!
Nghuyễn Bỉnh Khiêm em thấy rất ổn so với yêu cầu của cụ đồng đều kiến thức và kỹ năng sống ! Nhưng hơn bán kính 8km mà cụ đặt ra,