[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

nhatthang

Xe tăng
Cụ ơi, Cháu không kỳ thị gì TT GDTX nhưng nó là lựa chọn cuối cùng rồi. Với người bình tthường, có điều kiện thì ko ai chọn vào đây đâu bởi vì người ta đều biết môi trường, bạn bè của trẻ nó quan trọng như thế nào, huống hồ là người có thể làm sai lệch cả 1 vụ án như thế. Cụ nghĩ 1 người có thể làm được điều đó mà việc đơn giản là xin cho cháu 1 suất ngoại giao vào trường công nào đó ở quận mà ko làm được ư? Nghe nó vô lý quá ạ
Nhất trí hoàn toàn với lập luận của cụ. Cái thuyết âm mưu "can thiệp" này chắc xuất phát từ nguồn tin ất ơ đâu đó trên OF này là gia đình thằng thủ ác có 500 tỷ?

woodyes12

Xe đạp
con thì đánh, bố thì ủng hộ. 2 bố con nhà này xứng đáng đi tù

Opel Astra

Xe điện
Thường xuyên bình luận có tính chất phỏng đoán không có căn cứ.
Dừng quyền comment trong thớt vĩnh viễn.
Tái phạm (bằng các nick khác) sẽ xem xét xử phạt ở mức cao hơn.
Trân trọng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

KUBIKA

Xe tải
Nhà em này chọn ông luật sư Nguyễn Anh Thơm cũng ko hay lắm.
Tay này mệnh danh là team “toàn thua”, hay nhận bào chữa cho “dân oan” vs “dân chủ” mà bào chữa vụ nào kịch khung vụ ấy.
Sợ là vụ này méo ăn thua gì, nhà kia nhẹ hều.
Nói thật với cụ như mẹ bạn này cả đời biết luật sư là cái gì, trong lúc bối rối có người sẵn sàng hỗ trợ pháp lý là tốt rồi làm gì có thời gian suy nghĩ (và làm gì có tiền) để lựa chọn.
Quan trọng nhất của ls trong vụ này đó là làm sao dùng tiếng nói công luận để đòi công bằng cho nạn nhân chứ nói thật với LS ở VN cãi nhau tay bo trên tòa thì cho có thôi.

just for fun

Xe lăn
Nói thật với cụ như mẹ bạn này cả đời biết luật sư là cái gì, trong lúc bối rối có người sẵn sàng hỗ trợ pháp lý là tốt rồi làm gì có thời gian suy nghĩ (và làm gì có tiền) để lựa chọn.
Quan trọng nhất của ls trong vụ này đó là làm sao dùng tiếng nói công luận để đòi công bằng cho nạn nhân chứ nói thật với LS ở VN cãi nhau tay bo trên tòa thì cho có thôi.
LS Thơm cũng tham gia bảo vệ quyền và lợi ích cho cháu Vân Anh vụ Trang-Thái, cháu thấy ổn mà

Trungtroc

Xe điện
Cụ hiểu thế thì chết. Ở đây cơ quan điều tra đánh giá mục đích của người phạm tội không phải là tước đi mạng sống của nạn nhân nên mới khởi tố tội này, nếu nạn nhân chết thì cũng vẫn tội này nhưng khung hình phạt sẽ tăng lên thôi.
vâng, em cũng ko rành lắm, nhưng em chỉ mong pháp luật xử lý đúng người đúng tội

nhatthang

Xe tăng
Nhà em này chọn ông luật sư Nguyễn Anh Thơm cũng ko hay lắm.
Tay này mệnh danh là team “toàn thua”, hay nhận bào chữa cho “dân oan” vs “dân chủ” mà bào chữa vụ nào kịch khung vụ ấy.
Sợ là vụ này méo ăn thua gì, nhà kia nhẹ hều.
Cảm ơn thông tin của cụ. Trong thớt này, có cụ nói ông ls này là "nổi tiếng", em đang tính vào tranh luận xem như thế nào là "nổi tiếng" nhưng giờ biết thêm thông tin này thì thôi cũng chẳng tranh luận với cụ đó làm gì.

Finew

Xe buýt
Còm trước em đã nói rồi cụ! Giờ quan trọng nhất là kết quả giám định pháp y (trong trường hợp kg thu thấp đc thêm chứng cứ nào từ camera quanh đó, từ lời khai nhân chứng...) khi cháu bé đã qua đời thì sẽ xác định được ngay nguyên nhân cái chết, cơ chế gây nên chấn thương và xác định hành vi của bị can. Còn giờ thì cơ quan chức năng vẫn chỉ đang thu thập lời khai, chứng cứ... chứ chưa đưa ra kết luận gì cả
Thực tế là phải có báo cáo thương tích, tổn thương rồi; không cần đợi cháu kia chết. Nếu xử sớm thì nhà đó càng lợi, đợi cháu nó chết thì còn gây phẫn nộ nhiều hơn;
Là lạ từ ngày 17/03, đến nay chưa thấy công khai lời của nhân chứng, ảnh, clips, hay từ cctv.. gì? Chỉ công bố lời khai 2 bên liên quan thôi;

just for fun

Xe lăn
Nhất trí hoàn toàn với lập luận của cụ. Cái thuyết âm mưu "can thiệp" này chắc xuất phát từ nguồn tin ất ơ đâu đó trên OF này là gia đình thằng thủ ác có 500 tỷ?
Thuyết âm mưu đó xuất phát từ mấy cái cmt trên FB, sau khi có bài báo phỏng vấn thủ phạm ấy. Trên đó họ bảo chắc là có người nhà công an nọ kia.

muathuhanoi883

Xe tải
Thực tế là phải có báo cáo thương tích, tổn thương rồi; không cần đợi cháu kia chết. Nếu xử sớm thì nhà đó càng lợi, đợi cháu nó chết thì còn gây phẫn nộ nhiều hơn;
Là lạ từ ngày 17/03, đến nay chưa thấy công khai lời của nhân chứng, ảnh, clips, hay từ cctv.. gì? Chỉ công bố lời khai 2 bên liên quan thôi;
Có quy định nào bắt công khai à cụ?

just for fun

Xe lăn
Cháu hay đi qua khu đó nên về cái CCTV cháu nghĩ là sẽ không có vì khoảng cách quá xa. Clip do dân ghi lại ko thấy có thì hoặc là sự vụ xảy ra quá ngắn nên dân ko kịp rút máy ra quay lại, hoặc là đã được xử lý sạch sẽ. Tuy nhiên cháu vẫn thiên về suy nghĩ là thời gian xảy ra quá ngắn nên ko ai kịp ghi lại. Vì thông thường nếu có ai quay lại thì dễ post lên mạng hoặc là đã share cho nhau từ trước rồi, khó mà xử lý gọn gàng được.
Còn lời khai nhân chứng chắc chắn đã có, có thể do nhân chứng dưới 16 tuổi (đám bóng rổ bạn nạn nhân chắc độ tuổi cũng tầm đó) thì phải bảo mật danh tính. Những người dân tập thể dục quanh đó có thể là người làng của thủ phạm nên ko ai lên báo kể chuyện cũng là chuyện dễ hiểu ạ

muathuhanoi883

Xe tải
Thôi. Chờ tòa xử thôi chứ các cụ xử online làm gì. Các cụ ko chứng kiến, cũng ko có lời khai, càng ko có bằng chứng... nên chỉ kết án qua báo chí là chưa đủ

vieteuro

Xe container
giờ mới hiểu tại sao gia đình lại xin về Phú thọ và sẽ làm giám định pháp y ở đấy

chưa thấy anh ĐTV nào lên tiếng. Cơ quan chức năng chưa điều tra xong mà đã có em PV được phỏng vấn độc quyền? chắc bài Ném đá dò đường dư luận
Có ls nguyễn anh thơm theo sát
Mong công lý được thực thi cho mẹ con cháu đỡ thiệt thòi

Ryan848

Xe container
Pháp y sẽ cho thấy bị đấm 1 cú hay nhiều cú, ngã mà vào gáy, đầu không tổn thương thì cũng hiếm rồi.
Đúng rồi cụ, những sự vụ như thế này thì pháp y sẽ đưa ra bằng cứ có sức nặng nhất (khi ko có cam, lời khai của các nhân chứng ko đồng nhất...).
Nhiều cụ cmt nghi ngờ CA này nọ...em nghĩ ko hợp lý, những sự vụ như này chẳng ai dám bênh đâu.

sthd

Xe lăn
Có ls nguyễn anh thơm theo sát
Mong công lý được thực thi cho mẹ con cháu đỡ thiệt thòi
em không biết ls Thơm đâu. nhưng đã làm việc với nhiều luật sư. cũng lươn khươn lắm.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Cụ nói đúng. Thế nên em có khẳng định đâu, chỉ nói thông thường nó là như thế. Em chỉ suy nghĩ ở góc độ trung lập trước, thông thường bị hại nhún nhường chút ( do thấy yếu thế ) thì cũng ít bị đón thù, do mấy thanh niên “thằng nào bắt nạt em tao” chủ yếu ra oai là chính. Tuỳ vào mức độ cứng của bị hại, trẻ trâu thì em thấy thường sẽ lao vào đấm trước phủ đầu, sau đó bắt đầu ra oai bằng miệng ;). Trường hợp cụ e không hiểu vì sao còn cầm thêm gạch, có thể đánh nhau ngang cơ nên bọn nó cầm thêm vũ khí để tăng sức sát thương. ( Ví dụ cụ bự con hơn chúng nó, chúng nó chỉ đông hơn thôi..).
Thời điểm đó là chúng nó đang học cấp 3, còn em thì học xong cấp 3 ra trường được 1-2 năm rồi. Thể hình em cũng bình thường cũng chỉ ngang với chúng nó, nhưng mà do bọn trẻ trâu nó quen kiểu gọi bầy đàn rồi nên thế. Chứ lúc xảy ra xích mích thì có 1 mình nó nên có dám làm gì đâu.

Dream Thai

Xe điện
Thôi. Chờ tòa xử thôi chứ các cụ xử online làm gì. Các cụ ko chứng kiến, cũng ko có lời khai, càng ko có bằng chứng... nên chỉ kết án qua báo chí là chưa đủ
Khởi tố rồi, nếu ông bố ko tham gia đánh or chỉ bạt tai cháu nó thì cũng chỉ bị tội thấy người bị nạn k cứu thôi :(

e nghĩ môn này đối kháng cao khả năng tập luyện sớm sẽ dần hình thành phản xạ trong đầu trẻ. Khi gặp chuyện gì sé không giữ được bình tĩnh dễ dẫn đến xô xát cụ ạ.
Phải rèn tính kinh lắm đấy, qua được cái ngứa chân ngứa tay, thể hiện ta đây vài tháng đầu là tính nền lắm. Ko phải lo đâu, còn để ko bình tĩnh thì chả cần học nó cũng vạ cái gì phang cái đấy, tiện dao nó cũng xiên loạn xạ còn nguy hơn.

Finew

Xe buýt
Có quy định nào bắt công khai à cụ?
Quy định thì em không rõ đâu, nhưng thông thường phóng viên lấy tin và vẫn đưa vào bài mà; CA cũng cần thông tin khách quan để đưa ra quyết định khởi tố, bắt tạm giam, không hoàn toàn dựa vào lời khai của 1 bên ạ;

SIGNUS

Xe container
Người OF