[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

HH1993

Xe điện
Vì 1 sự việc. Một câu chuyện mà các bác tốn sức vật nhau quá. Mỗi người 1 góc nhìn,quan điểm. Tuy nhiên thông tin đến giờ vẫn mới chỉ có vậy. Cứ suy diễn xong vật nhau,mỉa mai nhau là sao?

Vì 1 sự việc. Một câu chuyện mà các bác tốn sức vật nhau quá. Mỗi người 1 góc nhìn,quan điểm. Tuy nhiên thông tin đến giờ vẫn mới chỉ có vậy. Cứ suy diễn xong vật nhau,mỉa mai nhau là sao?
Già rồi mà vẫn thiếu chữ thế ? Còn đang được comt ở đây là những người đang tranh luận vì những điều đáng lên án, bọn khác thì bị cấm còm, khoá bánh rồi.

HH1993

Xe điện
Già rồi mà vẫn thiếu chữ thế ? Còn đang được comt ở đây là những người đang tranh luận vì những điều đáng lên án, bọn khác thì bị cấm còm, khoá bánh rồi.
Vâng bác! Tôi xin phép đi ra,không ý kiến.
Nhưng xin phép nói với bác 1 lời: chưa biết ai ít chữ hơn ai đâu.

dheIa

Xe điện
Ông đó vô cảm lắm cụ. Lúc đầu em tưởng trẻ trâu đời '93. Nhưng hoá ra '93 là con ổng.
Gặp người già thì em luôn cố gắng bỏ qua kẻo mang tiếng hỗn #:-s

tuan_nguyen261188

Xe điện
Có ai xưng làm quan tòa đâu, em thấy cụ toàn đội mũ cho người khác. Mọi người có suy luận thôi chứ có phải đó là kết quả của cơ quan chức năng đâu mà căng, cũng như cụ/ mợ thôi. Hoan hỉ :)
Em đã đi dự nhiều vụ ở tòa án thì nhận ra. Tòa phán thế nào cũng có chuyện hết...vì
1. Giống cái xuy nghĩ của cụ không ai xứng làm quan tòa bằng tao.
2. 2 bên lúc nào cũng phải thắng thua cho bằng được.
3. Khi bị xử thua thì chắc quan tòa ăn tiền bên kia nên mới phán mình như vậy...
....
:)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:
Ông đó vô cảm lắm cụ. Lúc đầu em tưởng trẻ trâu đời '93. Nhưng hoá ra '93 là con ổng.
Gặp người già thì em luôn cố gắng bỏ qua kẻo mang tiếng hỗn #:-s
Vâng ah. Xếp vào nhóm đông tuổi thôi ah, chứ già người ta đủ trải nghiệm để dùng kinh nghiệm sống của mình định hướng diễn đàn văn minh hơn chứ đâu kiểu cau non trái mùa như vậy.

tungna414

Xe tăng
Vâng ah. Xếp vào nhóm đông tuổi thôi ah, chứ già người ta đủ trải nghiệm để dùng kinh nghiệm sống của mình định hướng diễn đàn văn minh hơn chứ đâu kiểu cau non trái mùa như vậy.
Không phải ai cũng trưởng thành theo năm tháng đâu cụ.
Có những người chưa kịp trưởng thành đã già, đã xuống lỗ.
Cuộc sống là thế mà!

just for fun

Xe lăn
Trong lúc chờ kq của cơ quan điều tra thì các cụ tổ chức công kích cá nhân người khác ạ?
Thớt nổi làm cháu lại tưởng có bằng chứng mới or tin mới gì về vụ án :)

Trà Lý

Xe tăng
Trên xe buýt, một phụ nữ trẻ nói chuyện với cô bạn bằng điện thoại di động:
- Cậu không thể nào tưởng tượng nổi đâu bạn ơi. Khi vừa về đến nhà, tớ đã phát hiện tiếng động lạ trong phòng ngủ, tớ lẻn mở cửa và bắt gặp gã chồng tớ và con nhỏ hàng xóm đang ôm hôn nhau. Tiếp theo tớ liền rón rén đi vào bếp, cầm lấy cái… Ôi, trạm dừng của tớ!
Người phụ nữ vội nói với người trong điện thoại:
- Bạn ơi, bây giờ tớ phải xuống xe rồi. Có gì sáu giờ chiều nay, đi làm về rồi tớ sẽ gọi điện kể tiếp cho cậu sau nhé!
Đúng sau giờ chiều tại trạm xe buýt ấy, người phụ nữ bước lên xe, kinh ngạc khi thấy toàn là những hành khách lúc sáng đi cùng với mình. Một ông lão vừa thở hổn hển nhưng kịp nắm lấy tay vịn xe buýt và bước lên:
- Tôi không bị muộn chứ?
Rồi ông nhìn sang phía người phụ nữ và nói:
- Nào, tất cả mọi người đã đến đông đủ rồi, cô hãy gọi và kể nốt cho bạn cô chuyện ban sáng đi!
- !?!
(Sưu tầm trên Fb)

Xe Tháo Bánh

Xe container
Trên trang của ls Thơm vẫn có tin đều đó cụ. Em hay theo dõi ở đây. Tin mới nhất cách đây 2 ngày:

View attachment 8457316
E cũng vừa xem bài của LS. Chắc sức khỏe con vẫn vậy nên chưa có thông tin mới ạ.
Hôm nay vừa xem tin có cháu bé lớp 10 bụ tai nạn ở Yên Phụ mà đau lòng quá. Nghe những thông tin như vậy buồn quá cụ ạ.

phuongan

Xe điện
E cũng vừa xem bài của LS. Chắc sức khỏe con vẫn vậy nên chưa có thông tin mới ạ.
Hôm nay vừa xem tin có cháu bé lớp 10 bụ tai nạn ở Yên Phụ mà đau lòng quá. Nghe những thông tin như vậy buồn quá cụ ạ.
Em cũng buồn từ lúc đọc tin tới giờ. Ức chế với nhiều thành phần ngáo mạng nữa cụ ạ, nào là bỉ bôi cháu đi xe máy điện auto ẩu, lạng lách... Nào là phán xét, dạy đời bố mẹ cháu, rằng mình nghiêm khắc với giữ con mình như thế nào.... Điên cả người, sao nhiều thể loại độc ác, vô cảm, vô duyên thế không biết.

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng buồn từ lúc đọc tin tới giờ. Ức chế với nhiều thành phần ngáo mạng nữa cụ ạ, nào là bỉ bôi cháu đi xe máy điện auto ẩu, lạng lách... Nào là phán xét, dạy đời bố mẹ cháu, rằng mình nghiêm khắc với giữ con mình như thế nào.... Điên cả người, sao nhiều thể loại độc ác, vô cảm, vô duyên thế không biết.
Mấy cái loại đạo đức giả đó quan tâm làm gì cụ :))

DurexMsize

Xe máy
Không biết tình hình cháu bé mới nhất hôm nay thế nào rồi các cụ nhỉ

khong phanh

Xe buýt
Không biết tình hình cháu bé mới nhất hôm nay thế nào rồi các cụ nhỉ
2 hôm trc em xem tiktok phỏng vấn bà nội. Thì bà nội ko tiết lộ tin nữa. Bà bảo tôi ngồi ngoài đây cũng ko biết gì. Chắc là chủ ý của gia đình là ko lộ tin ra ngoài nữa rồi.

Bánh gấu

Xe hơi
Em cũng vừa xem vụ ở Yên Phụ cụ ạ. Có cả ảnh mẹ cháu bé mặc quân phục khóc lả đi. Buồn quá. Nuôi 1 đứa con có dễ dàng gì đâu :(

Bánh gấu

Xe hơi
Việc cháu lớp 10 đánh người gần chết thì cứ xử kịch khung, tội đâu xử đấy.
Nhưng nhiều cụ mợ cảm tính kể lể thì lắm mà không nêu đoạn cháu Đạt tát cháu lớp 6 là không đúng, sau đó lại lươn lẹo bảo cháu lớp 6 gây sự mới bị tát trong khi không có căn cứ là quá sai.
Cụ k hiểu nghĩa từ lươn lẹo là gì ạ? Khúc đầu là mâu thuẫn cá nhân mới đánh nhau thằng nào gây sự thằng nào trc thì chưa có thông tin rõ ràng. Mà cho là cậu Đạt đánh thằng lớp 6 đi thì thằng lớp 10 có quyền đánh người dẫn đến nguy cơ chết não à? Bố nó đứng nhìn nó đánh người đến gần chết như kia đc à?

BloodOwl87

Xe điện
Cụ k hiểu nghĩa từ lươn lẹo là gì ạ? Khúc đầu là mâu thuẫn cá nhân mới đánh nhau thằng nào gây sự thằng nào trc thì chưa có thông tin rõ ràng. Mà cho là cậu Đạt đánh thằng lớp 6 đi thì thằng lớp 10 có quyền đánh người dẫn đến nguy cơ chết não à? Bố nó đứng nhìn nó đánh người đến gần chết như kia đc à?
Thì ai sai thì xử ông ko biết đọc à. Tôi có nói đc quyền đánh người ko hay ông nói?

PenII

Xe tải
em rón rén hỏi các thám tử, luật sư, ai là người đưa nạn nhân đi bệnh viện

khanghuy

Xe tải
Em đã đi dự nhiều vụ ở tòa án thì nhận ra. Tòa phán thế nào cũng có chuyện hết...vì
1. Giống cái xuy nghĩ của cụ không ai xứng làm quan tòa bằng tao.
2. 2 bên lúc nào cũng phải thắng thua cho bằng được.
3. Khi bị xử thua thì chắc quan tòa ăn tiền bên kia nên mới phán mình như vậy...
....
:)) :)) :))
Xin lỗi cụ chắc em ngu nên viết không đến nơi đến chốn để cụ đọc không hiểu.
1. Kể cả nấp sau bàn phím chém gió như vũ bão, em cũng chưa bao giờ nghĩ "không ai xứng làm quan tòa bằng tao" vì em hiểu mình chỉ là hạt cát, phán xét mọi người là điều mà em không bao giờ dám làm.
2. Bản chất con người mà cụ, cụ nói điều hiển nhiên rồi.
3. Cũng là bản chất con người mà, bên thua thì thấy bất công, bên thắng thì thấy mình đòi được công lý. Lịch sử hàng ngàn năm có cái gì công bằng tuyệt đối đâu. Nhưng dù sao vẫn cần có pháp luật phải không nào :).

PS: Cụ dự nhiều phiên tòa chứng tỏ cụ là người thông minh, hiểu biết về pháp luật mới được tham dự chốn pháp đình. Mong cụ đóng góp ý kiến hay về luật ở thớt này và thớt khác cho OF có thêm nhiều kiến thức. Không nên tốn thời gian comment vào những comment vô bổ thiếu iot như của em. Chân thành cám ơn!