[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

just for fun

Xe lăn
Vâng, có thể như mợ nói; tình huống em đưa ra cũng chỉ là suy diễn theo nhận định cá nhân để bàn luận thôi chứ hiện tại đều ko có camera ghi lại hay công bố các phát ngôn chính thống của nhân chứng...
Và như mợ cũng còm nhiều ở thớt này, em tuyệt đối đồng ý rằng cccm tranh luận hay đưa quan điểm nên dựa trên cơ sở chính thống, còn mọi luận điệu, suy luận, qđ cá nhân...chỉ nên đưa ra và đừng cho đó là đúng ạ.
Vâng, tại vì cháu ở gần đó nên cũng muốn đưa ra một số thông tin về địa hình, có cam hay không, có gần nhà dân hay không để cccm có thể hình dung hiện trường sự việc thôi ạ.
Còn thì đa số chúng ta đều đưa quan điểm cá nhân dựa trên các nguồn mà chúng ta cho là đúng. Người thì tin vào phát ngôn chính chức của CA, người thì tin vào lời đồn trên mạng. Từ những nguồn tin mà chúng ta tiếp cận + với góc nhìn, kinh nghiệm sống cá nhân để đưa ra nhận định. Tuy nhiên cccm cần nhớ đó là những phỏng đoán, do đó không thể dùng phỏng đoán để đi tấn công người khác.

Ryan848

Xe container
Vâng, tại vì cháu ở gần đó nên cũng muốn đưa ra một số thông tin về địa hình, có cam hay không, có gần nhà dân hay không để cccm có thể hình dung hiện trường sự việc thôi ạ.
Còn thì đa số chúng ta đều đưa quan điểm cá nhân dựa trên các nguồn mà chúng ta cho là đúng. Người thì tin vào phát ngôn chính chức của CA, người thì tin vào lời đồn trên mạng. Từ những nguồn tin mà chúng ta tiếp cận + với góc nhìn, kinh nghiệm sống cá nhân để đưa ra nhận định. Tuy nhiên cccm cần nhớ đó là những phỏng đoán, do đó không thể dùng phỏng đoán để đi tấn công người khác.
Vâng em hiểu mà, chả mấy khi thấy mợ còm nhiều như vậy. Mợ ở gần đó nên hiểu hơn về "tình hình" và em nghĩ mợ đúng khi phản bác lại nhiều quan điểm chụp mũ như nhà kia cậy tiền, "chạy án"...những dẫn chứng đó đều tiêu cực và ko có cơ sở. Em cũng tin là chẳng ông xxx nào dám đứng ra chạy chọt gì cho vụ này, hi vọng CAQ LB làm đúng làm đủ và điều may mắn đến vs gia đình cháu Đ.

just for fun

Xe lăn
Vâng em hiểu mà, chả mấy khi thấy mợ còm nhiều như vậy. Mợ ở gần đó nên hiểu hơn về "tình hình" và em nghĩ mợ đúng khi phản bác lại nhiều quan điểm chụp mũ như nhà kia cậy tiền, "chạy án"...những dẫn chứng đó đều tiêu cực và ko có cơ sở. Em cũng tin là chẳng ông xxx nào dám đứng ra chạy chọt gì cho vụ này, hi vọng CAQ LB làm đúng làm đủ và điều may mắn đến vs gia đình cháu Đ.
Gọi là ở gần nhưng dân phố thì cccm biết rồi, ngay cả khi hàng xóm xảy ra chuyện thì chúng ta có khi cũng chỉ biết thông tin qua báo chí thôi, thời buổi này được mấy nhà biết rõ nhau như ở làng đâu ạ.

Khongdanhvong

Xe điện
Xúc phạm thành viên khác.
Xì lốp 7 ngày, dừng quyền comment trong thớt vĩnh viễn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mytv

Xe điện
Thằng lớp 6 cao 1m4 bắt nạt thằng lớp 8 cao 1m7, sau khi đánh chán chê thì gọi tiếp thằng anh lớp 10 cao 1m71 đến bắt nạt tiếp nhé.
Ngày bé xóm e có mấy thằng đông a e. Bé tí nhưng bắt nạt mấy thằng lớn hơn cả về tuổi lẫn thể hình suốt mà chả thằng nào dám bật. Đặc biệt có thằng a nó đi tù về thì thôi khỏi nói.

Aminakie

Xe hơi
Đánh chết mà đổi thành tai nạn. Đặt con nhà mình vào vai thủ phạm (do giáo dục có vấn đề) nhưng lại không đặt con nhà mình trong vai nạn nhân. Sau đó lại bịt miệng thiên hạ bằng quy chụp "dân trí thấp". Dân trí của cụ cao quá 😡
Cụ là thành phần em nói đó. Vì khả năng đọc hiểu của cụ quá kém và thích quy chụp người khác. Comment của em không đề cập trực tiếp đến vụ án này vì việc đánh gây chết người là rõ ràng, tội vạ đến đâu, những ai sẽ bị xử lý em không bàn vì còn đang điều tra và em cũng chẳng có điều kiện tiếp xúc với những nguồn thông tin đấy.

Ngày bé xóm e có mấy thằng đông a e. Bé tí nhưng bắt nạt mấy thằng lớn hơn cả về tuổi lẫn thể hình suốt mà chả thằng nào dám bật. Đặc biệt có thằng a nó đi tù về thì thôi khỏi nói.
Các cụ có câu “chó cậy gần nhà”. Cụ nào trước ở bang bưởi hoặc Khương Thượng thì việc đánh nhau giữa bọn trẻ làng vs trẻ con cbcnv mua hoặc được cấp nhà khu đó thì diễn ra như cơm bữa. Bọn trẻ làng nó bầy đàn, còn bọn trẻ con cbcnv nhiều đứa nó học võ bài bản. Nghĩ lại cả một tuổi thơ cũng yêng hùng, giờ già nhìn lại thời đó đúng ngu thật.

just for fun

Xe lăn
Các cụ có câu “chó cậy gần nhà”. Cụ nào trước ở bang bưởi hoặc Khương Thượng thì việc đánh nhau giữa bọn trẻ làng vs trẻ con cbcnv mua hoặc được cấp nhà khu đó thì diễn ra như cơm bữa. Bọn trẻ làng nó bầy đàn, còn bọn trẻ con cbcnv nhiều đứa nó học võ bài bản. Nghĩ lại cả một tuổi thơ cũng yêng hùng, giờ già nhìn lại thời đó đúng ngu thật.
Ngày trước và bây giờ cũng khác nhau ra phết đấy ạ. Chỗ Lệ Mật giờ đầy dân ngụ cư, số ngụ cư nhiều ngang với dân gốc ấy cụ. Ngoài ra trẻ con giờ chúng nó cũng ít chơi với nhau kiểu bang hội như mình ngày xưa. Chẳng biết F1 của cccm như nào chứ F1 nhà cháu cũng thế thôi, giờ cứ phải đuổi mãi chúng nó mới chịu ra khỏi nhà, bạn ở khu phố thì khỏi phải nói, nếu ko học với nhau chúng nó cũng chẳng chơi với nhau luôn. Tầng nhà cháu có 4 bạn tầm tuổi nhau mà ra đến cầu thang chúng nó còn chả buồn chào nhau lấy 1 câu.

Aminakie

Xe hơi
Người đọc “dân trí không thấp” thừa khả năng chắt lọc thông tin chứ cụ. Em cũng chưa khẳng định gì nhưng sự việc rõ ràng thằng bố già đời chở con đi đánh nhau, thằng lớp 6 tí tuổi đã biết gọi hội đi đánh nhau, thằng lớp 10 hung hăng đánh con nhà người ta giờ k biết sống chết ntn.
Em hoàn toàn ở vị trí trung lập và thấy rằng bà mẹ kia thật khổ, còn đứa nào gây ra hậu quả nghiêm trọng thì phải bị trừng phạt.
P.s: cụ đọc kĩ lại còm của em. E chưa có còm nào bênh vực sự hung hãn của cđm. Em đang nói ở TH cụ thể này nếu k có ai lên tiếng thì với người k tiền k chỗ dựa như mẹ cháu Đ hoàn toàn có thể đã buông xuôi rồi.
Những người đến thăm mẹ con cháu Đ về chia sẻ lại em cũng k nghĩ là những người dân trí thấp đâu.
Ở vị trí trung lập:

(1) Bà mẹ kia thật khổ. Gia cảnh khó khăn và con bị sống thực vật.
(2) Hung thủ phải bị trừng trị, đúng người đúng tội.

2 điều cụ nói đều đúng cả. Vấn đề, sự phán xét của cdm cho phần (2) nhiều khi là cảm tính, võ đoán. Trong nhiều vụ việc, phần (1) còn bị người trong cuộc lợi dụng. Chẳng nói đâu xa, kể cả trong cuộc sống hàng ngày, khi nghe lời nói từ một phía, người ta sẽ dễ dàng đồng cảm và không phân biệt được sự thật cho đến khi có sự đối chất giữa 2 phía. Mọi người có xu hướng che đi cái không tốt và cường điệu cái tốt nên khi nghe dễ dàng nhận đường sự đồng cảm của người khác.

Trong sự việc này, em chẳng biết gì nên không dám nói nhiều. Vấn đề là gia đình ông bố đã lên tiếng, mình cũng nên đánh giá công tâm liệu sự thật có đúng như vậy không. Tâm lý thông thường của phụ huynh trong hoàn cảnh đó như thế nào, ông bố có phải côn đồ không, người lớn thường đầm tính hơn trong những hoàn cảnh như vậy. Nên nhớ có đứa con quậy không có nghĩa là ông bố phải là côn đồ.

Hiện tại, những người biết được sự việc là 3 bố con nhà kia và một số nhân chứng có mặt ở hiện trường. Vì một lý do nào đó, em chưa thấy thông tin phỏng vấn nhân chứng, hoặc có nhưng không được đưa lên ?

Một lần nữa thì em khẳng định em không biết gì cả, chỉ nhận xét trên quan điểm cá nhân, đứng từ góc độ của 2 phía thôi. Chuyện gì cũng có thể xảy ra, dư luận nên gây sức ép để mọi việc được điều tra và đưa ra ánh sáng, nhưng không nên vội vã kết tội online và công kích một cách cảm tính với những dữ liệu mơ hồ, chưa được kiểm chứng.

Bemagauvn

Xe điện
Còn nước còn tát, vẫn hy vọng cccm ạ
Có dấu hiệu tích cực nhưng nhỏ

Sáng nay 3/4, bác sĩ điều trị cho nam sinh lớp 8 bị đánh chấn thương sọ não cho biết nam sinh có dấu hiệu thay đổi tích cực nhỏ nhưng chưa đáng kể so với ngày hôm qua.

Hôm nay là ngày thứ 9 bệnh nhân N.H.Đ (14 tuổi) điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Phú Thọ. Hiện tại, nam sinh vẫn đang hôn mê, thở máy và điều trị hồi sức tích cực, chuyển biến sức khỏe chưa đáng kể, theo bác sĩ. Bệnh nhân đã cắt được thuốc vận mạch, là các thuốc có tác dụng gây co mạch hoặc tăng sức co bóp cơ tim, giúp tăng huyết áp. Hiện huyết áp của bệnh nhân ở mức ổn định.

View attachment 8448846

Điểm glasgow (một công cụ đánh giá ý thức của bệnh nhân sau chấn thương não cấp tính) của bệnh nhân Đ cũng có tiến triển, từ 3 điểm tăng lên 5-6 điểm. Bệnh nhân đã cắt sốt, dù còn phải thở máy nhưng đã có nhịp tự thở xen kẽ.

Tình trạng của bệnh nhân vẫn rất nặng nên bác sĩ chưa thể đưa ra được tiên lượng.

https://m.kenh14.vn/nam-sinh-lop-8-bi-danh-chan-thuong-so-nao-co-dau-hieu-tich-cuc-nhung-nho-2024040310113667.chn
Tuổi trẻ sự hồi phục kinh khủng thật. Mong cháu sẽ bình phục tai qua nạn khỏi.
Nạn nhân hồi phục là kết quả tốt nhất trong trường hợp này cho tất cả các bên.

Ngày trước và bây giờ cũng khác nhau ra phết đấy ạ. Chỗ Lệ Mật giờ đầy dân ngụ cư, số ngụ cư nhiều ngang với dân gốc ấy cụ. Ngoài ra trẻ con giờ chúng nó cũng ít chơi với nhau kiểu bang hội như mình ngày xưa. Chẳng biết F1 của cccm như nào chứ F1 nhà cháu cũng thế thôi, giờ cứ phải đuổi mãi chúng nó mới chịu ra khỏi nhà, bạn ở khu phố thì khỏi phải nói, nếu ko học với nhau chúng nó cũng chẳng chơi với nhau luôn. Tầng nhà cháu có 4 bạn tầm tuổi nhau mà ra đến cầu thang chúng nó còn chả buồn chào nhau lấy 1 câu.
Vâng, mỗi thời mỗi khác cũng là sự vận động chung của mọi vật, mọi việc chứ không riêng gì suy nghĩ của bọn trẻ. Giờ có quá nhiều thứ để chúng nó quan tâm, sau những giờ ép học thì nào là iPhone, ipad, game … bắt ra ngoài chơi bóng, đi tập võ, chạy vận động cuối tuần cũng là nhiệm vụ. Như nhà em ngoài rửa bát, lau nhà, cắt cỏ, quét sân 2 tên thay nhau tự lên lịch theo chỉ đạo thì chả biết nó vận động thể chất lúc nào rồi giao lưu bạn bè. Nghĩ đến chán, đấy chắc chắn là mặt trái lối sống hiện tại.

just for fun

Xe lăn
Vâng, mỗi thời mỗi khác cũng là sự vận động chung của mọi vật, mọi việc chứ không riêng gì suy nghĩ của bọn trẻ. Giờ có quá nhiều thứ để chúng nó quan tâm, sau những giờ ép học thì nào là iPhone, ipad, game … bắt ra ngoài chơi bóng, đi tập võ, chạy vận động cuối tuần cũng là nhiệm vụ. Như nhà em ngoài rửa bát, lau nhà, cắt cỏ, quét sân 2 tên thay nhau tự lên lịch theo chỉ đạo thì chả biết nó vận động thể chất lúc nào rồi giao lưu bạn bè. Nghĩ đến chán, đấy chắc chắn là mặt trái lối sống hiện tại.
Vì vậy, để áp đặt hoàn cảnh ngày xưa (chó cậy gần nhà, tâm lý bầy đàn) với hoàn cảnh ngày nay, sự cô đặc của dân gốc đã không còn như xưa, sự gắn kết của những đứa trẻ trong làng cũng không còn như thời mấy mươi năm về trước. Giờ dân ngụ cư mua nhà về trong làng cũng đông (chính xác nó là phố chứ ko phải là làng, ko các cụ cứ tưởng tượng bên Lệ Mật nó vẫn là cái làng như ngày nào) + trẻ con chúng nó cũng ko có nhu cầu kết bạn trong làng trong xóm + văn hóa nhà nào biết nhà đó thì cháu nghĩ là lớp 6 sẽ ko có tâm lý cậy là người làng để đi cà khịa anh khóa trên. Lúc đánh nhau ở sân bóng khả năng cả lớp 6 lẫn lớp 10 cũng chẳng biết lớp 8 là đứa nào, người ở đâu.

Vì vậy, để áp đặt hoàn cảnh ngày xưa (chó cậy gần nhà, tâm lý bầy đàn) với hoàn cảnh ngày nay, sự cô đặc của dân gốc đã không còn như xưa, sự gắn kết của những đứa trẻ trong làng cũng không còn như thời mấy mươi năm về trước. Giờ dân ngụ cư mua nhà về trong làng cũng đông (chính xác nó là phố chứ ko phải là làng, ko các cụ cứ tưởng tượng bên Lệ Mật nó vẫn là cái làng như ngày nào) + trẻ con chúng nó cũng ko có nhu cầu kết bạn trong làng trong xóm + văn hóa nhà nào biết nhà đó thì cháu nghĩ là lớp 6 sẽ ko có tâm lý cậy là người làng để đi cà khịa anh khóa trên. Lúc đánh nhau ở sân bóng khả năng cả lớp 6 lẫn lớp 10 cũng chẳng biết lớp 8 là đứa nào, người ở đâu.
À, đấy là phần lớn bây giờ. Chứ riêng trong sự việc
này thì bị bắt nạt xong về gọi bố chở anh ra đánh gây hậu quả nghiêm trọng thì bắt người ta suy nghĩ theo hướng cậy nhà, cậy đàn nhiều hơn.

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ là thành phần em nói đó. Vì khả năng đọc hiểu của cụ quá kém và thích quy chụp người khác. Comment của em không đề cập trực tiếp đến vụ án này vì việc đánh gây chết người là rõ ràng, tội vạ đến đâu, những ai sẽ bị xử lý em không bàn vì còn đang điều tra và em cũng chẳng có điều kiện tiếp xúc với những nguồn thông tin đấy.
Sao cụ không mở thớt riêng cho đỡ khiến người đọc hiểu lầm?

Kiên Khùng

Xe điện
Mợ vòng vèo quá! Giả sử con của mợ ở vào cảnh cháu học lớp 8 e rằng mợ lại nghĩ khác đấy.