[Funland] HỠi các Anh/Em 30+

butchikim

Xe ba gác
Vấn đề của cháu là quá nhiều vấn đề ;))

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

matizvan2009

Xe ba gác

lalala1122

Xe tải
Bằng tuổi, em chả thiếu gì, nhà mặt đường, xe merc S, tiền, gia đình con cái. Nói chung là sướng. Dịch cứ ăn no ngủ kĩ mặc dù kinh tế bị ảnh hưởng nhưng mà trước covid e có vốn đầy đủ nên giờ chả lo.

matizvan2009

Xe ba gác
E làm công nhân NH ạ
Hồi em học đại học thì trường em lạm dụng cái danh Đại học ngân hàng dù tên chính thức là Cao cấp nghiệp vụ ngân hàng và tụi em thi và học theo hệ đại học bình thường.
Học được 2 năm thì có cụ nào đọc sách tây (mới mở cửa) phát hiện ra tây không có đại học nào tên là ĐHNH cả. Thế là trường tụi em được đổi thành Trung tâm đào tạo và nghiên cứu khoa học ngân hàng. Bọn em bi quan lắm bảo nhau có khi mình tốt nghiệp được công nhận là 'Công nhân ngân hàng '. May mà sau này họ vẫn công nhận tụi em là 'cử nhân kinh tế'.

Civic TN

Xe lăn
Hồi em học đại học thì trường em lạm dụng cái danh Đại học ngân hàng dù tên chính thức là Cao cấp nghiệp vụ ngân hàng và tụi em thi và học theo hệ đại học bình thường.
Học được 2 năm thì có cụ nào đọc sách tây (mới mở cửa) phát hiện ra tây không có đại học nào tên là ĐHNH cả. Thế là trường tụi em được đổi thành Trung tâm đào tạo và nghiên cứu khoa học ngân hàng. Bọn em bi quan lắm bảo nhau có khi mình tốt nghiệp được công nhận là 'Công nhân ngân hàng '. May mà sau này họ vẫn công nhận tụi em là 'cử nhân kinh tế'.
E chào tiền bối. Giờ cụ còn làm NH ko ạ? Cái thời cụ học hình như là thời của cụ CSK nên cái tên trường nó mới loằng ngoằng thế cụ nhỉ

matizvan2009

Xe ba gác
E chào tiền bối. Giờ cụ còn làm NH ko ạ? Cái thời cụ học hình như là thời của cụ CSK nên cái tên trường nó mới loằng ngoằng thế cụ nhỉ
Em bỏ ngành rồi ah. Em theo có 4 năm. Thời em học có khi là thời anh X làm thống dog.

ah Thống đốc thời đó đúng là cụ Khiêm.

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ cho em con container 40 feet cũng được :D
Thời em còn làm NH, thuê trụ sở ở Nhnn tỉnh, lâu lâu lại thấy 1 đoàn chục xe, nhìn giống hệt xe đông lạnh. Đoàn mở đường và khóa đuôi bằng landcruiser với chừng 5 chú ôm ak báng xếp, mỗi xe đông lạnh cũng 1 chú. Mỗi lần như thế các anh bên nhnn lại mồ hôi nhễ nhại. Một bao chừng 30kgs đấy.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Xin chào các cụ, em năm nay 32 mùa xuân và ở độ tuổi này em cảm nhận thấy rất nhiều vấn đề còn suy nghĩ. Nên em quyết định làm 1 cái khảo sát để tìm hiểu xem các vấn đề của mình có giống như của mọi người hay không? Từ đó tìm ra các phương pháp để đồng hành cùng Anh/Em vượt qua đoạn khó khăn của cuộc sống này. Anh/Em vui lòng làm khảo sát nhé: https://forms.gle/KcDrYMN1KaucXfc19
Sợ các bạn thật. Mới 32 đang là tuổi chiến đấu, mải mê sống và cống hiến. Ở tuổi này mình đúng nghĩa là ko dành thgian để “tìm ra các phương pháp để vượt qua giai đoạn khó khăn này...” làm cái méo gì cả.

Ở quê ra phố học, ngày cuối cùng của lễ tốt nghiệp hớn hở phi lên HN gặp người yêu thì chứng kiến cảnh bạn trai của người yêu đang lau nước mắt cho em. Đau. Buổi chiều buồn quá thì ông anh rể người yêu (thân với mình) rủ đi nhậu (ổng ko biết vụ lau nước mắt kia). Uống 2 cốc bia hơi ông nhìn thẳng vào mặt mình nói: Mình ở quê ra phải cố gắng gấp trăm lần “dân HN”, lúc nào cũng phải có tinh thần dựa lưng vào tường chống lại tất cả.

Hic, nghe xong câu đó mình tỉnh cả người. Đến tận bây h và chắc là mãi mãi ko bao h quên câu nói đó của ông anh rể hụt.

Bạn muốn làm survey thì nói một tiếng anh em giúp.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thời em còn làm NH, thuê trụ sở ở Nhnn tỉnh, lâu lâu lại thấy 1 đoàn chục xe, nhìn giống hệt xe đông lạnh. Đoàn mở đường và khóa đuôi bằng landcruiser với chừng 5 chú ôm ak báng xếp, mỗi xe đông lạnh cũng 1 chú. Mỗi lần như thế các anh bên nhnn lại mồ hôi nhễ nhại. Một bao chừng 30kgs đấy.
Thì khác gì khuân vác giấy đâu ạ :D