Hỏi các cụ đi du lịch Hà Nội-Hạ Long bằng oto tự lái?

Hờ oa hoa

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, em muốn tự lái xe từ Hà Nội đi Hạ Long cho gấu và F1 đi du lịch với lịch trình dự kiến :
Thứ bảy, 2/8 xuất phát đi từ HN lúc 5h sáng
Chủ nhật, 3/8 xuất phát về HN lúc 2h chiều
Các cụ cho em hỏi đi như vậy có hợp lý không? Và hướng dẫn giúp em cung đường đi HN-Hạ Long thuận lợi nhất các cụ nhé. Em chỉ cần đường đẹp, đi thoải mái chứ cũng không cần đường tắt, đường ngắn mà xấu ạ.
Cho em hỏi thêm là có đoạn nào phải qua phà, qua đò không? (vì em sợ đi oto lên phà lắm)
Đến Hạ Long tầm này thuê phòng nghỉ, ks có khó không ạ? Em tìm khách sạn ở tầm 500k/đêm thôi ạ.
Cám ơn các cụ

danghung83hn

Xe buýt
Thẳng đường 18 mợ quất, đi tầm 4h là đến nơi, không phải qua phà phẽo gì. Nói chung đường bình thường, Hạ Long đẹp, giá phòng em không biết.

thanhbeo

Xe hơi
đi qua Sao Đỏ cận thận XXX bắt lỗi đè vạch và tốc độ ạ

namdq

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, em muốn tự lái xe từ Hà Nội đi Hạ Long cho gấu và F1 đi du lịch với lịch trình dự kiến :
Các cụ cho em hỏi đi như vậy có hợp lý không? Và hướng dẫn giúp em cung đường đi HN-Hạ Long thuận lợi nhất các cụ nhé. Em chỉ cần đường đẹp, đi thoải mái chứ cũng không cần đường tắt, đường ngắn mà xấu ạ.
Cho em hỏi thêm là có đoạn nào phải qua phà, qua đò không? (vì em sợ đi oto lên phà lắm)
Đến Hạ Long tầm này thuê phòng nghỉ, ks có khó không ạ? Em tìm khách sạn ở tầm 500k/đêm thôi ạ.
Cám ơn các cụ
Hạ long chặt chém chán thấy mồ! Tuy nhiên mợ cứ thẳng đường mà phi chả phà phiếc j cả đường đi xấu, giới hạn tốc độ khá nhiều chạy không quen chắc sẽ lâu ạ!

Hờ oa hoa

Xe tải
Hạ long chặt chém chán thấy mồ! Tuy nhiên mợ cứ thẳng đường mà phi chả phà phiếc j cả đường đi xấu, giới hạn tốc độ khá nhiều chạy không quen chắc sẽ lâu ạ!
Đường đi xấu lắm hả cụ? Xe em gầm thấp nên em sợ đi đường xấu hoặc có nhiều sỏi đá lắm ạ.

vietran

Xe ba gác
Đường đi xấu lắm hả cụ? Xe em gầm thấp nên em sợ đi đường xấu hoặc có nhiều sỏi đá lắm ạ.
Đường chả có đoạn nào xấu cả, ngon choét. Chỉ mỗi cẩn thận bọn xxx nó rình nó đớp dc thì đi chơi kém vui. Đoạn qua cầu Phả lại đường rộng thoáng nhất toàn tuyến thì chúng nó cắm biển 50km/h để bẫy, đi đoạn nữa thì bẫy đè vạch.

Nói chung đường đi ngon chỉ mỗi tội nhiều chỗ hơi đông tí.

Chúc mợ có chuyến đi thú vị vui vẻ.

Becgie

Xe điện
Năm ngoái em đi mất khoảng 3 tiếng rưỡi. Đoạn xấu nhất là đoạn Uông Bí - Hạ Long nó đang làm, ko biết năm nay xong chưa. QL18 mà quất thôi cụ à, giới hạn tốc độ khá nhiều. Ăn uống thì nghe các cụ nhà mình bảo qua bên Cái Dăm ăn rẻ hơn. Chúc cụ đi vui vẻ.

Bóng Chày

Xe lừa
Bác theo QL1 sang Bắc Ninh, đến ngã 3 rẽ đi QL18 thì rẽ phải, sau đó chạy 1 mạch là đến Hạ long, không có cầu phà gì. Toàn tuyến có 1 trạm thu phí, các trạm khác đã bỏ.
- Hà nội đến BN khoảng 35km tính từ Bờ Hồ;
- Bắc ninh (QL18) đến Trung tâm Hạ long là 110 km nữa.

Em mới đi về hết 2,5 tiếng. Bác cứ đúng tốc độ mà chạy: 50 đi 50, 80 đi 80, chả phải sợ bố con thằng đồng phục nào hết.

Về KS thì em không biết loại 500 nhưng khu Vườn Đào chắc chắn có rất nhiều nhà nghỉ.
Còn nếu bác có kinh phí từ 1,5tr đến 2 triệu thì có rất nhiều KS 4 sao tốt trên mạng cho bác tham khảo.
Ăn uóng xung quanh khu Vườn đào cũng rất nhiều. Giá cả em không biết.
Bác tự tìm được đường thì chạy sang Hòn Gai kiếm quán ăn nhưng giờ đây cũng rất chi là máy chém.

Nhà em hay ăn ở quán Cua Vàng (bác ra Hạ long hỏi ai cũng biết). Ngon, bổ, sạch, 4 người hết khoảng 1,2tr - 1,5tr tùy "thực đơn".

Cám ơn các cụ

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác theo QL1 sang Bắc Ninh, đến ngã 3 rẽ đi QL18 thì rẽ phải, sau đó chạy 1 mạch là đến Hạ long, không có cầu phà gì. Toàn tuyến có 1 trạm thu phí, các trạm khác đã bỏ.
- Hà nội đến BN khoảng 35km tính từ Bờ Hồ;
- Bắc ninh (QL18) đến Trung tâm Hạ long là 110 km nữa.

Em mới đi về hết 2,5 tiếng. Bác cứ đúng tốc độ mà chạy: 50 đi 50, 80 đi 80, chả phải sợ bố con thằng đồng phục nào hết.

Về KS thì em không biết loại 500 nhưng khu Vườn Đào chắc chắn có rất nhiều nhà nghỉ.
Còn nếu bác có kinh phí từ 1,5tr đến 2 triệu thì có rất nhiều KS 4 sao tốt trên mạng cho bác tham khảo.
Ăn uóng xung quanh khu Vườn đào cũng rất nhiều. Giá cả em không biết.
Bác tự tìm được đường thì chạy sang Hòn Gai kiếm quán ăn nhưng giờ đây cũng rất chi là máy chém.

Nhà em hay ăn ở quán Cua Vàng (bác ra Hạ long hỏi ai cũng biết). Ngon, bổ, sạch, 4 người hết khoảng 1,2tr - 1,5tr tùy "thực đơn".
Thông tin hữu ích, đường đi Hạ Long ngon hay bị hạn chế 40km nhất là sao đỏ

Dạo trước em đi ở khu vườn đào, ăn uống ở cột 5 hòn gai nhà bè và quán gì gần tượng đài chỗ chợ Hạ Long cũng rất ngon

danghung83hn

Xe buýt
Cụ chủ sang hồng gai ăn ngon + rẻ hơn, ăn bên hạ long thì đắt

thaibinhdutu

Xe buýt
Em thì chém chút cả nhà cụ ở nhà và tải bộ phim "The Hobbit: An Unexpected Journey" về xem cho vui

ninhkent

Xe tăng
E rân QN đây, nói chung DV làm du lịch của mình còn kém, có quá nhiều lợi thế mà ko biết các khai thác, chỉ giỏi phá hoại :D :D :D. Chỉ có đi tầu ngủ đêm ngắm vịnh là ok, còn lại hạ long chả có gì để thăm thú cả. Tuần châu 200K/vé ( vào tắm thì 30k/1 ghế).

crv.phutho

Xe tải
cụ đi cẩn thận xxx sao đỏ thôi ah. ks 3* thi 800k còn 2* và nhà nghỉ 500k thì cả phường ah. an thì ra cái dăm ah

bich1981

Xe hơi
Em thấy Hạ long giá cả cũng bình thường và đường đi thuận lợi mà bác, không biết bác bị chặt chém ở quán nào? đường đoạn nào xấu? Giá cả ăn uống của các khu du lịch e thấy cũng như nhau cả mà. Bây giờ đường từ Uông Bí xuống Hạ Long xong rồi, thỉnh thoảng chỗ ngã tư bị hạn chế tốc độ 40 thôi chứ đường rất đẹp, đi từ Hà nội xuống Hạ long mất khoảng 3,5 tiếng.
Bác xuống nghỉ bên Bãi Cháy thì nhà nghỉ giá 500k/ph nhiều vô kể, ăn uống bên Bãi Cháy thì vào nhà hàng Thiên Anh, Thủy Chung, Hồng Hạnh 3, ăn bên Hạ long thì vào nhà hàng Nướng Phương Nam, Jumbo Đại Dương, Hồng Hạnh 2, Laptop ăn giá cả rất phải chăng không lo chặt chém.
Chúc bác chủ thớt có chuyên đi vui vẻ

Hờ oa hoa

Xe tải
Em đang nghĩ tới 1 option nữa là: đi du lịch trên vịnh hạ long bằng tàu 5*. Các cụ cho em hỏi tàu 5* nào đi sướng nhất ạ? Em thấy có mấy ông Elizabeth, Paradise, Pelican, Majestic...Ông nào cũng bảo mình hay mà chẳng biết thế nào.

Accent Đỏ

Xe hơi
Em đang nghĩ tới 1 option nữa là: đi du lịch trên vịnh hạ long bằng tàu 5*. Các cụ cho em hỏi tàu 5* nào đi sướng nhất ạ? Em thấy có mấy ông Elizabeth, Paradise, Pelican, Majestic...Ông nào cũng bảo mình hay mà chẳng biết thế nào.
Em đã qua đêm ở tàu 5 sao Emerard rồi, hành trình ngắn không đi tham quan được nhiều, ngủ đêm ở gần bãi titop nhưng chán nhất là cả 3 bữa đều là buffet, giường ngủ thì bé tí, trẻ con thì không có chỗ chơi. Đồ uống thì phải mua rất đắt. Nói chung là em chỉ đi một lần bằng tàu cho biết thôi còn sẽ không có lần thứ hai.

Hờ oa hoa

Xe tải
Em đã qua đêm ở tàu 5 sao Emerard rồi, hành trình ngắn không đi tham quan được nhiều, ngủ đêm ở gần bãi titop nhưng chán nhất là cả 3 bữa đều là buffet, giường ngủ thì bé tí, trẻ con thì không có chỗ chơi. Đồ uống thì phải mua rất đắt. Nói chung là em chỉ đi một lần bằng tàu cho biết thôi còn sẽ không có lần thứ hai.
Nghe lều báo mô tả thì hấp dẫn mà nghe cụ nói xong thì oải quá.

The_Sacrifice

Xe đạp
Trong các tàu 5* ở HL em thấy Emeraude thích nhất, bên Muachung đang có voucher đấy. Paradise và Âu Cơ thì chưa đi vì giá chát quá.. các tàu còn lại chỉ 3-4* thôi ợ. Hè năm nay e cũng vừa đi HL, ngủ tàu Bhaya theo ctrinh KM của nó nhưng thấy kém xa so với hồi đi Emeraude.
Mợ tự lái thì cứ đi lối Bắc Ninh như các cụ ở trên nói thôi, có đoạn Phả Lại đường đang làm em thấy hơi xóc tí, các đoạn khác thì bình thường. Đi từ tốn, để ý biển báo một chút, đến đoạn nào thấy các xe trên đi chậm theo đoàn thì mình cứ bám theo mà đi thôi, chả có gì phải lo cả, tầm 3.5-4 tiếng là tới.
Ăn ở trên bờ thì qua khu Cái Dăm, em thấy nhà hàng Thiên Anh khá ổn, tránh cái Ngọc Sương ra, vừa đắt hơn mà phục vụ lởm. Cua Vàng chưa ăn nên ko rõ thế nào nhưng trên này cũng nhiều cụ khen.

minh431

Xe tăng
Cám ơn các cụ
Em vừa đi Tuần châu về hôm 25/7 vừa rồi. Đường đi dễ đi thôi: Chặng 1: Hà nội- Bắc Ninh theo QL 1a mới khoảng 35km, sẽ đến chỗ giao với đường 18, có biển chỉ dẫn rõ ràng. Cụ rẽ phải vào đường 18 và Chặng 2: thẳng tiến đến Hạ long. Trên đường chú ý đi đúng tốc độ, vạch liền là ô kê. Trên đường tránh Uông bí hơi nhiều biển 40 km/h, thường trước các ngã 3, ngã 4. KS nếu vào cuối tuần kiểu gì cũng khó, nhưng tìm cũng ra, nếu không cụ quay ra Tuần châu vào VP TW **** thế nào cũng có phòng.

haianh

Xe tải
Tầu Paradise tốt hơm cả, dịch vụ, đẳng cấp.