[Funland] Hỏi các cụ địa chỉ mua xe máy Vision ở HN ?

harrynh

Xe điện
Bây giờ honda bán xe thấp hơn cả giá niêm yết thì em thấy lạ :D
Vâng, đúng mà cụ, f1 nhà em vừa đk tuần trc.
Giờ đội bán hàng tung tin online vớ vẩn nhiều, lại còn tung tin khó khăn khi đăng ký làm nhiều ng làm dv của họ mà chả nhanh hơn đc, còn lâu hơn, vẫn mất tgian đi lại... chứ thủ tục xe mới có quái gì đâu, thuế thì vắng tanh, đăng ký khai ol xong thì chả có gì mà phải kẹp kẹp...

Chỉnh sửa cuối:

a_cheng

Xe điện
Cái đèn Led của nó không nóng mấy đâu. Lái ô tô mới thấy xe máy có đèn dễ nhận ra hơn nên em nghĩ đây là tính năng an toàn. Một số nơi còn bắt phải bật xe ban ngày kia. Mua ở VN đa phần sẽ lắp công tắc để tắt đi. Khi em mua cho con thì bảo cứ để đèn sáng như nguyên bản, cũ thì sửa, hỏng thì thay, an toàn cho mình là trên hết.
Món này dần dần thành tiêu chuẩn an toàn rồi, giống ô tô giờ phải có đèn ban ngày (running day lights) vậy.

Huthasa

Xe container
Công tắc đèn em đặt hết có 20k cả ship. Về mất 1p để thay.

Huthasa

Xe container

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, đúng mà cụ, f1 nhà em vừa đk tuần trc.
Giờ đội bán hàng tung tin online vớ vẩn nhiều, lại còn tung tin khó khăn khi đăng ký làm nhiều ng làm dv của họ mà chả nhanh hơn đc, còn lâu hơn, vẫn mất tgian đi lại... chứ thủ tục xe mới có quái gì đâu, thuế thì vắng tanh, đăng ký khai ol xong thì chả có gì mà phải kẹp kẹp...
Bảng này sai toét. Em vừa đk xong bản thể thao đắt nhất có 44t thôi.
Dạo này gió đổi chiều quá. Trước phải xếp hàng, không có chip...... :))

phuongmit

Xe cút kít
Chơi otofun mà có cụ vẫn vào bọn lợn head thay đồ thì dở rồi ;))

Huthasa

Xe container
Lấy xe xong mấy em cứ gạ hết thay công tắc, bộ chống trộm rồi thảm để chân. Nhảm nhất là quấn cái ống dẫn xăng bằng dây đồng. Em gạt hết, sau nói lắm quá em cho lắp cái thảm chân cao su đâu 80k, chắc đắt ít nhất là gấp đôi =))

Huthasa

Xe container
Cái đèn Led của nó không nóng mấy đâu. Lái ô tô mới thấy xe máy có đèn dễ nhận ra hơn nên em nghĩ đây là tính năng an toàn. Một số nơi còn bắt phải bật xe ban ngày kia. Mua ở VN đa phần sẽ lắp công tắc để tắt đi. Khi em mua cho con thì bảo cứ để đèn sáng như nguyên bản, cũ thì sửa, hỏng thì thay, an toàn cho mình là trên hết.
Vison rất cả các phiên bản đều đèn halogen cụ ợ. Em về phải thay bi led vào. Thêm 320k nữa, đèn cos cắt như ô tô luôn.

• Vodka
Reactions: DTV

moonlife

Xe container
Đúng vậy. Xe máy bật đèn ban ngày dễ nhìn dễ tránh hơn. Kiểu như ô tô vài năm gần đây có đèn daylight định vị ban ngày ấy. Hơn chục năm trước em đi dim luôn bật đèn kể cả ban ngày. Nhiều người thắc mắc nhắc tắt đèn e bảo để thế đi cho an toàn. Đèn halogen thay vì 5 năm cháy thì giờ 3 năm cháy cái bóng thôi thay mất 30k.

harrynh

Xe điện
Lấy xe xong mấy em cứ gạ hết thay công tắc, bộ chống trộm rồi thảm để chân. Nhảm nhất là quấn cái ống dẫn xăng bằng dây đồng. Em gạt hết, sau nói lắm quá em cho lắp cái thảm chân cao su đâu 80k, chắc đắt ít nhất là gấp đôi =))
Em cũng vậy, ổ khóa đg yên đg lành tháo lắp quái gì, chuột cắn ống thì nhà em chưa bgio bị nên xác suất là ko có, thôi mua cái thảm để chân với cái cảm ứng đèn thì do em ếch thật, biết thế mua cái công tắc ổn hơn nhiều lại còn rẻ.

harrynh

Xe điện
Gấu nhà em đang đí xe Lead từ lâu rồi. Nó đã xuống cấp và hay bị hỏng vặt. Nghe thấy nói xe Honda Vision đời mới dùng khá tiện dụng nên em nghiên cứu để mua cho Gấu thay thế con xe cũ. Cốp con này so với Lead bé hơn khoảng bao % ? Ở HN, quanh mấy quận Trung tâm ko rõ các head bán giá có thống nhất ? Head nào bán giá hợp lý nhất, nhờ các cụ có KN. Bây giờ mua mà để có biển và dán nilon ... thì tổng khoảng bao nhiêu ? Em dùng bản Cao cấp màu trắng thôi chứ không đặc biệt và Phổ thông

View attachment 8061541
Giá xe 32.5 (cụ mặc cả thêm có khi đc), thuế ~1tr6, đăng ký HN 2tr, lắp biển 100k, nilon ko biết, he he. Quà tặng là 1 cục pin dự phòng hoặc vô chờ Puma 1tr.