[Funland] Hỏi các cụ về home theatre pioneer

Mợ Béo

Xe hơi
Cụ ko cắm dây quang thì âm thanh ko xuất ra dạng DTS đc

nivana_vn

Xe tăng
Dàn này mà chơi HD player ngoài thì âm thanh nghe chỉ là giả lập thôi cụ ạ. Ko nghe hay đc. cụ muốn xem phim hay thì phải dùng 1 AVR 5.1 của Denon hoặc Onkyo tùy tầm tiền rồi tận dụng luôn 6 loa của dàn HT để sử dụng. Nghe thế mới tạm ổn. Cụ có thể truyền dẫn quang ( Optical ) Hoặc AVR có HDMI in out thì càng hay ạ. Nó sẽ cho âm thanh 5.1 chuẩn hơn dùng Optical cụ ạ.

nivana_vn

Xe tăng
Dàn này mà chơi HD player ngoài thì âm thanh nghe chỉ là giả lập thôi cụ ạ. Ko nghe hay đc. cụ muốn xem phim hay thì phải dùng 1 AVR 5.1 của Denon hoặc Onkyo tùy tầm tiền rồi tận dụng luôn 6 loa của dàn HT để sử dụng. Nghe thế mới tạm ổn. Cụ có thể truyền dẫn quang ( Optical ) Hoặc AVR có HDMI in out thì càng hay ạ. Nó sẽ cho âm thanh 5.1 chuẩn hơn dùng Optical cụ ạ.
Cháu cũng vừa mua 1 em Denon AVR - 500SD. Có cổng Opital in / out mà nghe đã sướng lắm rồi cụ ạ. Nếu có thêm đường HDMI in nữa thì nghe sướng phải biết. E tận dụng luôn 6 loa của dàn HT Philips. Còn Nếu nguồn vào 2.0 mà ra 5.1 thì chỉ là giả lập thôi cụ nhé. Giả lập và 5.1 nghe khác nhau 1 trời, 1 vực luôn

muoitv

Đi bộ
Cháu cũng vừa mua 1 em Denon AVR - 500SD. Có cổng Opital in / out mà nghe đã sướng lắm rồi cụ ạ. Nếu có thêm đường HDMI in nữa thì nghe sướng phải biết. E tận dụng luôn 6 loa của dàn HT Philips. Còn Nếu nguồn vào 2.0 mà ra 5.1 thì chỉ là giả lập thôi cụ nhé. Giả lập và 5.1 nghe khác nhau 1 trời, 1 vực luôn
Em đào lại cái thread này tí.
Em có cái dàn AIO cũng của Pioneer (HTZ - 777 DVD) mà không biết cái đầu vào Optical hỏng gì mà sửa mãi không được. Em toàn phải dùng cổng RCA để nghe (em xem phim qua đầu HD). Thấy bác đây nói tận dụng được mấy cái loa lắp vào AVR khác được nên các bác xem giúp em mấy cái loa này thì lắp được vào AVR nào:
- Front / surround : công suất 60W - 4 ôm.
- Centre : công suất 60W - 4 ôm.
- Sub : công suất 30W - 8 ôm.
Cảm ơn các bác nhiều.

fadco

Xe container
Vì quá nhiều người do không có thông tin nên mua nhầm những bộ dàn âm thanh không hỗ trợ giải mã âm thanh dts từ thiết bị phát HD nên mình post lên để anh em lưu ý trước khi quyết định mua.

Các dàn âm thanh đồng bộ của hãng Panasonic đang bán trên thị trường hiện nay không hỗ trợ giải mã dts từ nguồn phát ngoài, vì vậy không thể dùng để thưởng thức trọn vẹn phim HD được.
Khi muốn sắm dàn âm thanh đồng bộ (hay còn được gọi là complete/all in one) các bạn lưu ý chọn các hãng như: Samsung, LG, Sony, Philips, JVC, Pioneer, ..... (danh sách được đánh ngẫu nhiên chứ không phải thứ tự ưu tiên).

Thành viên mua Receiver đã qua sử dụng chú ý: khi mua bất kỳ receiver nào bắt buộc phải có logo dts, nếu không có logo này thì không mua cho dù người bán có biện bạch thế nào

speed266

Xe điện
E có bộ dàn home theatre pioneer loại HTZ202DVD có ghi DTS. E đã mua bộ đầu phát HD tycohd t8 plus. Lắp vào nhưng phải chỉnh chế độ EQ đến chế độ nghe Pli music hoặc Pli movie mới nghe được đủ 5 loa mà nghe cũng không hoành tráng lắm. Còn các chế độ khác như Pop, Jazz, Rock... chỉ ra được 2 loa. Nếu xem đĩa DVD thì nghe hay lắm, ra được cả 5 loa. E có hỏi máy bác bán đầu HD thì bác bảo do bộ pioneer không có cổng quang nên không nghe hay được. Do lần đầu chơi đầu HD nên e không hiểu lắm, có bác nào cao thủ giải thích cho e với?
Bộ HT của bác chỉ giải mã DTS từ nguồn phát Là đĩa phải mở bằng đầu chứ ko hỗ trợ giải mã DTS từ nguồn ngoài, vì thế mà bác xuất tín hiệu quang từ đầu HD ra loa chỉ có 2.1 là đúng rồi!

muoitv

Đi bộ
Vì quá nhiều người do không có thông tin nên mua nhầm những bộ dàn âm thanh không hỗ trợ giải mã âm thanh dts từ thiết bị phát HD nên mình post lên để anh em lưu ý trước khi quyết định mua.

Các dàn âm thanh đồng bộ của hãng Panasonic đang bán trên thị trường hiện nay không hỗ trợ giải mã dts từ nguồn phát ngoài, vì vậy không thể dùng để thưởng thức trọn vẹn phim HD được.
Khi muốn sắm dàn âm thanh đồng bộ (hay còn được gọi là complete/all in one) các bạn lưu ý chọn các hãng như: Samsung, LG, Sony, Philips, JVC, Pioneer, ..... (danh sách được đánh ngẫu nhiên chứ không phải thứ tự ưu tiên).

Thành viên mua Receiver đã qua sử dụng chú ý: khi mua bất kỳ receiver nào bắt buộc phải có logo dts, nếu không có logo này thì không mua cho dù người bán có biện bạch thế nào
Trên cái receiver của em có logo DTS.
Trước đây em đã mang đi bảo hành tại nhà phân phối của Pioneer là Tara tại số 10 Tạ Quang Bửu, Hà Nội, họ nói chưa có linh kiện để thay cổng optical. Em mang về rồi bận quá chẳng hỏi lại nữa.
Các bác có biết chỗ nào ở Hà Nội sửa chữa thể loại này không mách em với.

trang-mazda

Xe tải
Có cụ nào hiểu về Nhạc xin tư vấn em 1 tẹo. Em định lấy con
Dàn đại Pioneer J720V không biết cụ nào đã nghe qua chưa cho em xin 1-3 gạch đầu dòng đánh giá với ạ. Em xin mời rượu.

One Blue Sky

Xe hơi
Nhà em cũng còn bộ dàn mini Pioneer điện 220V từ năm 1996, nhưng chỉ để ngắm, amply mang lên Phố Huế sửa vài lần nhưng về vẫn bị xì khói khét lẹt, Cụ nào biết chỗ sửa chuẩn uy tín giới thiệu em với. Tks!