Hỏi cách súc két nước

mrQuick8x

Xe điện
Không biết các cụ làm thế nào. Em toàn súc két nước bằng nước máy thôi. Đầu tiên, mở nắp bình phụ, rút ống cao su nước vào bình phụ. Đầu ống rút ra hứng vào xô nước. Sau đó nổ máy để nước làm mát cũ chảy vào xô, đồng thời đổ nước máy vào bình phụ. Ban đầu, nước chảy ra đục ngầu như nước bùn. Cứ đổ như vậy cho tới khi thấy nước chảy ra trong veo thì không đổ nước thêm vào nữa. Vẫn nổ máy, đợi cho nước chảy ra hết thì tắt máy đi. Cắm lại ống cao su vào bình phụ. Đổ nước làm mát mới vào đầy bình phụ (nên mua loại xịn). Nổ máy, nước sẽ rút xuống (cái này để xả e). Cứ để nổ máy rồi từ từ rót thêm nước mát vào đến khi không thầy nước rút xuống nữa, tiếp tục đổ đến vạch max. Tắt máy, đợi máy nguội sẽ thấy nước rút xuống một chút. Đổ thêm nước đến vạch max, đóng nắp bình lại. Hết!
Em nghĩ phải sục kiểu bơm áp thì mới sạch chứ ah,hồi lâu em làm thì họ bảo làm thế để kiếm tra luôn xem có bị rò rỉ chỗ nào ko.

Matiz2301

Xe tải
Em nghĩ phải sục kiểu bơm áp thì mới sạch chứ ah,hồi lâu em làm thì họ bảo làm thế để kiếm tra luôn xem có bị rò rỉ chỗ nào ko.
Đúng rồi cụ, nhưng mình tự làm thì chỉ cần để bơm nước của xe cộng với nhiệt độ cao của động cơ là sạch rồi. Cụ được nghỉ hè chưa?

mrQuick8x

Xe điện
Đúng rồi cụ, nhưng mình tự làm thì chỉ cần để bơm nước của xe cộng với nhiệt độ cao của động cơ là sạch rồi. Cụ được nghỉ hè chưa?
Khà khà, em 2tuần nữa mới được nghỉ cụ ah,cụ cũng thế ah.

Matiz2301

Xe tải

anhduc1984

Xe tải
Không biết các cụ làm thế nào. Em toàn súc két nước bằng nước máy thôi. Đầu tiên, mở nắp bình phụ, rút ống cao su nước vào bình phụ. Đầu ống rút ra hứng vào xô nước. Sau đó nổ máy để nước làm mát cũ chảy vào xô, đồng thời đổ nước máy vào bình phụ. Ban đầu, nước chảy ra đục ngầu như nước bùn. Cứ đổ như vậy cho tới khi thấy nước chảy ra trong veo thì không đổ nước thêm vào nữa. Vẫn nổ máy, đợi cho nước chảy ra hết thì tắt máy đi. Cắm lại ống cao su vào bình phụ. Đổ nước làm mát mới vào đầy bình phụ (nên mua loại xịn). Nổ máy, nước sẽ rút xuống (cái này để xả e). Cứ để nổ máy rồi từ từ rót thêm nước mát vào đến khi không thầy nước rút xuống nữa, tiếp tục đổ đến vạch max. Tắt máy, đợi máy nguội sẽ thấy nước rút xuống một chút. Đổ thêm nước đến vạch max, đóng nắp bình lại. Hết!
Ko có điều j để nói hơn. Nhưng từ lý thuyết đến thực hành còn cả 1 quá trình, nhất là đối với các cụ chưa làm bao giờ. E khuyên cụ nào làm lần đầu là lên tìm 1 cụ có kinh nghiệm rồi vừa làm vừa nhờ cụ ý chỉ trực tiếp cho thì ổn hơn

thaison2008

Xe container
Ko có điều j để nói hơn. Nhưng từ lý thuyết đến thực hành còn cả 1 quá trình, nhất là đối với các cụ chưa làm bao giờ. E khuyên cụ nào làm lần đầu là lên tìm 1 cụ có kinh nghiệm rồi vừa làm vừa nhờ cụ ý chỉ trực tiếp cho thì ổn hơn
Cảm ơn cụ, cháu sẽ thực hiện xong revew hầu các cụ sau khi đi công tác miền Trung về ạ!:)):D

thaison2008

Xe container
nc ra có bẩn ko mụ? chắc vàng như nc sông Hồng?
Dạ cháu chưa làm đc, chuẩn bị xong đồ nghề thì lại có KH đi miền Trung nên tạm hoãn hí hí! Châu sẽ báo cáo cụ đầy đủ khi làm xong ạ!

Trungbeokaka

Xì hơi lốp
em thì chơi như cụ matiz2031, tuy nhiên em dùng máy rửa xe, lắp vòi vào ống nước phụ, sau đó vặn trên đầu bơm, xả hết áp =0, nổ máy, rồi vặn từ từ cái van tròn trên máy bơm sao cho áp khoảng từ ~3 Bar, khi nào nước xả trong veo, thì dừng bơm, em toàn dùng nước lọc, chả mua nước xịn bao giờ. Tuy nhiên, các cụ nên dùng nước làm mát xịn để khi nước chảy ra không bị gỉ gầm.

bong07

Xe container
em thì chơi như cụ matiz2031, tuy nhiên em dùng máy rửa xe, lắp vòi vào ống nước phụ, sau đó vặn trên đầu bơm, xả hết áp =0, nổ máy, rồi
vặn từ từ cái van tròn trên máy bơm sao cho áp khoảng từ ~3 Bar, khi nào nước xả trong veo, thì dừng bơm, em toàn dùng nước lọc, chả mua nước xịn bao giờ. Tuy nhiên, các cụ nên dùng nước làm mát xịn để khi nước chảy ra không bị gỉ gầm.
có bơm cao áp thì ngon òi!xe em hơn năm làm 1 lần nên ko cần cầu kỳ quá!nc mát mà để chảy thì toi nhiều thứ chứ lo gì gỉ gầm.kaka