Thảo luận Hội captiva, bệnh tật, kỹ thuật, cùng trao đổi

phamthanh1121

Xe hơi
cụ honda accord dạo này đi đâu ấy nhỉ,ko thấy comend gì cả,cụ nào có số dây thép cho em xin với....

emlatatca

Xe đạp
Cá nhân em nghĩ rẻ hơn bình thường quá nhiều cũng cần phải cân nhăc. 2,6 triệu có thể cao nhưng tốt còn hơn 1,2 triệu nhưng chẳng có gì đảm bảo trừ khi kụ chủ nhận bảo hành 5 vạn và hỏng hóc do đứt cam < 5 vạn km

cargoman

Xe điện
Cá nhân em nghĩ rẻ hơn bình thường quá nhiều cũng cần phải cân nhăc. 2,6 triệu có thể cao nhưng tốt còn hơn 1,2 triệu nhưng chẳng có gì đảm bảo trừ khi kụ chủ nhận bảo hành 5 vạn và hỏng hóc do đứt cam < 5 vạn km
Em thì lại nghĩ dù cụ có thay dây 3tr mà cụ không biết tốt hay không thì cụ cũng chỉ là "gà" để người ta chăn thôi, không phải cứ tiền bỏ ra nhiều mà được hưởng như thế nhất là ở cái đất mình. Cụ có dám chắc với em là cụ nhìn 2 cái dây cụ phân biệt được đâu là tốt đâu là dởm không? Đa phần là không trừ mấy ông trong nghề. Em nghĩ thay hay không là tùy quyết định mỗi người và tốt nhất nếu lăn tăn thì hãy đến trực tiếp xem thế nào chứ ngồi gõ phím thì dễ.
Trước đây em cũng chưa có ý định làm gì lớn ở gara Hp này cả, nhưng em đã đến, làm 1 số thứ lặt vặt, và nhất là sau khi nói chuyện với ông quản lý ở đây, biết được định hướng của người ta, thấy được người ta làm thế nào em đã quyết định giao vợ 2 của mình để họ chăm sóc.
Em chỉ mong ae có chỗ để gửi gắm vợ 2 mình sao cho ngon lành nhất thôi, còn đâu tùy các cụ chứ, các cụ đến đấy em cũng có được gì đâu hehe

Cap Còm

Xe tăng
được tốt trước khi vào cao tốc ví dụ Bắc ninh chẳng hạn ấn mode để sét lại thông số lít / 100km đi đều gas và tốc độ 70-80 đồng hồ chỉ báo dao động 7,5- 8,5 e thử rồi vì khi set lại mode đồng hồ nó sẽ tính quãng đường đó
Tùy ĐK vận hành mà cụ, em đi còn dưới mức đó kia. Hôm em đi Lạng Sơn, vòng về mh thường xuyên chỉ 6,3 - 6,5 l/100km, vì vừa xuôi gió lại xuống dốc nhiều, có lúc chỉ còn 6l/100km nhưng chỉ vài phút lại lên ngay. Tuy nhiên khi về tính tổng thể khoảng 8l/100km

quangdzung

Xe điện
Em vừa đi thay dây đai cam ở chỗ cụ Việt-HP Netauto về, tình hình là so với hãng thì giảm được cơ số tiền, anh em thợ kỹ thuật rất chu đáo, nhiệt tình, cái gì bắt buộc phải thay thì thay, không thì xử lý. Giăng nắp dàn cò của em cũng bị rỉ dầu nên bảo dưỡng lại, đèn check thì xác định là bị cảm biến khí xả nhưng do các bộ phận máy móc khác vẫn ngon nên cứ đi không sao cho dù vài hôm nữa nó có thể lại lên đèn
Và đây là tổng kết, cụ nào không lấy hoá đơn thì số tiền ở trên thôi

Không thấy thay bi tăng cam. Đến lúc bi tăng kêu thì cụ lại bổ ra lần nữa à

thietkeinan

Xe buýt
Mai có off trao đổi kinh nghiệm k các cụ nhể, e ở khu trung yên và mỹ đình

cargoman

Xe điện
Không thấy thay bi tăng cam. Đến lúc bi tăng kêu thì cụ lại bổ ra lần nữa à
Không phải thay cụ ạ. Trước chú em làm ở Trung sơn cũng bảo không nhất thiết phải thay cả tăng + tỳ đâu

phamthanh1121

Xe hơi
sao bi tì đắt thế ,E mua có 250k/v thôi,bi này cùng loại với Nubia 2.

hp650028

Xe buýt
Các bác đã thay dây cam rồi thử nhận xét dây cam cua HPnet (1,2TR) với dây cam của nhà MASt (2,6TR) xem sao. Hàng xuất xứ thế nào GM? trung quoc hay han quoc? Để anh em theo sau luôn nhỉ ( e lấy so sanh với nhà MAST vì uy tín tren OF rồi, không so sanh với hãng)

Captiva Ltz Dsl

Xe đạp
Bẩm các cụ, xe em vừa chết Turbo rồi, xe em Cap Diesel 2009, các cụ xem hộ em rổ giá Turbo thế nào, có hàng hãng, hàng ngoài, hàng bãi không các cụ, nghe trên này báo giá 16 triệu em xót quá...
Xe cụ chạy bao nhiêu mà đã chết turbo, hay dùng dầu máy không đúng chủng loại

hpnetauto

Xe tải
6 tháng là chế độ bảo hành thay mới toàn bộ của gara dành cho các bác. Tuổi thọ của đồ đạc còn do người sử dụng,e làm kinh doanh mà 1 cái dây cũng phải bảo hành thay mới vài năm thì cũng khó bác ạ.
CÒn về việc chất lượng hàng hoá thì em cũng chỉ biết nói đến vậy thôi. Thực tế đã có nhiều bác qua và tin dùng rồi. Em mời bác đợi report của các bác ấy nhé

hp650028

Xe buýt
6 tháng là chế độ bảo hành thay mới toàn bộ của gara dành cho các bác. Tuổi thọ của đồ đạc còn do người sử dụng,e làm kinh doanh mà 1 cái dây cũng phải bảo hành thay mới vài năm thì cũng khó bác ạ.
CÒn về việc chất lượng hàng hoá thì em cũng chỉ biết nói đến vậy thôi. Thực tế đã có nhiều bác qua và tin dùng rồi. Em mời bác đợi report của các bác ấy nhé
thực ra nói cũng khó bác nhỉ. Em chỉ hỏi bác là cái dây cam đó xuất xứ như thế nào GM chính hãng hay là của hàng trung quốc, vì bác MAST bán hàng GM cũng 2,6tr rồi mà. Nếu bác nói hàng này của trung quốc nhưng chất lương tương đưong thì anh em vẫn ủng hộ mà vì giá của bác tốt ( nhưng bác nói là hàng GM chính hãng thì làm em thấy bác MAST chặt chém cũng kinh đấy nhỉ????!!!!!!!!!!!!)

hpnetauto

Xe tải
thực ra nói cũng khó bác nhỉ. Em chỉ hỏi bác là cái dây cam đó xuất xứ như thế nào GM chính hãng hay là của hàng trung quốc, vì bác MAST bán hàng GM cũng 2,6tr rồi mà. Nếu bác nói hàng này của trung quốc nhưng chất lương tương đưong thì anh em vẫn ủng hộ mà vì giá của bác tốt ( nhưng bác nói là hàng GM chính hãng thì làm em thấy bác MAST chặt chém cũng kinh đấy nhỉ????!!!!!!!!!!!!)
Quan điểm của em là bán hàng gì nói hàng đấy,nếu bác cần hàng TQ thì em vẫn có thể lấy hàng TQ cho bác với giá cả thấp hơn nữa. Còn hàng của em là GM và có bảo hành đoàng hoàng cho các bác
E ko dám đả động đến vấn đề giá cả của bác MAST. E nghĩ việc kinh doanh nếu bác có đầu vào tốt,chất lượng tốt,khách hàng đều thì ko việc gì phải cố tăng giá lên làm gì cả

hp650028

Xe buýt
Tóm lại gara OK đấy, còn vụ dây cam thì thế này nhé (chính bác Phúc GD gara đã xác nhận):
dây Cam HPnet (1,2tr) < dây Cam nhà MAST (2,6tr) = dây cam trong hãng GM VN ( 3,5tr).
Em báo cáo hết nhé!

dovuongcat

Xe hơi
Tóm lại gara OK đấy, còn vụ dây cam thì thế này nhé (chính bác Phúc GD gara đã xác nhận):
dây Cam HPnet (1,2tr) < dây Cam nhà MAST (2,6tr) = dây cam trong hãng GM VN ( 3,5tr).
Em báo cáo hết nhé!
Em chưa hiểu ý cụ lắm, "<" hơn ở đây ám chỉ là chất lượng ạ?

thietkeinan

Xe buýt
e cũng đã làm sữa chữa nhỏ ở đây, thấy dịch vụ cũng được các bác à.

cargoman

Xe điện
Em báo cáo hết nhé!
Thế giờ cụ còn lăn tăn gì nữa ợ, cụ Hp trả lời thế cụ đã thỏa mãn chưa hehe

cargoman

Xe điện