Thảo luận Hội captiva, bệnh tật, kỹ thuật, cùng trao đổi

hp650028

Xe buýt
Em hỏi chính xác và bác Phúc cũng nói nó không phải là hàng GM chính hãng (mặc dù có chữ GM) và cũng không thêr so sánh với hàng đấy đựoc, nhưng chất lượng dùng đựoc đảm bảo (bảo hành) trong 6 tháng hoặc 20.000km. Còn hàng của MAST chính hãng luôn như 1 ( e đã kiểm tra nhé) mặc dù giá rẻ hơn ( nhiều phụ kiện phụ tùng khác cũng đã đựoc ae diễn đàn kiểm nghiệm rồi). Vì vậy em dung dấu < nói về chất lượng chứ ko nói về giá. Em đến gara đinh hỏi xem còn dây cam 1,2tr nào không để nghiên cứu thay hoặc chí ít em cũng chụp ảnh lên đây để anh em tham khảo ( nhưng bác Phúc nói đang hết hàng). Nói chuỵên e không vòng vo tam quốc, e đặt thửng câu hỏi là dây cam này so với dây cam GM trong hãng thế nào ( e ko thich nói tiền nào của đây, chung chung khó hiểu) và bác Phúc cũng trả lời thẳng là không phaỉo là dây cam như trong hãng GM. Thế các bác đã OK chưa! Em nói luôn các bác thich lên chợ đầy dây cam các thể loại. Nhưng có thể loại dây cam 1,2tr có chữ GM của Hpnet dùng tạm đựoc chứ không thể như hàng trong hãng GM đựoc. Còn về giá thì các bác cân nhắc thôi ( em lại tưởng nhà bác MAST phân phôí hàng ăn dày thế mặc dù đẵ rẻ hơn hàng trong hãng GM VN). Tóm lại dây Cam thì thế nhỉ ( xin nói thêm trên chợ giời cũng có dây Cam 900k thôi nhé, nhưng e ko ranh dùng chất lượng ra sao cả).
Báo cáo hết chuyện

dovuongcat

Xe hơi
Em hỏi chính xác và bác Phúc cũng nói nó không phải là hàng GM chính hãng (mặc dù có chữ GM) và cũng không thêr so sánh với hàng đấy đựoc, nhưng chất lượng dùng đựoc đảm bảo (bảo hành) trong 6 tháng hoặc 20.000km. Còn hàng của MAST chính hãng luôn như 1 ( e đã kiểm tra nhé) mặc dù giá rẻ hơn ( nhiều phụ kiện phụ tùng khác cũng đã đựoc ae diễn đàn kiểm nghiệm rồi). Vì vậy em dung dấu < nói về chất lượng chứ ko nói về giá. Em đến gara đinh hỏi xem còn dây cam 1,2tr nào không để nghiên cứu thay hoặc chí ít em cũng chụp ảnh lên đây để anh em tham khảo ( nhưng bác Phúc nói đang hết hàng). Nói chuỵên e không vòng vo tam quốc, e đặt thửng câu hỏi là dây cam này so với dây cam GM trong hãng thế nào ( e ko thich nói tiền nào của đây, chung chung khó hiểu) và bác Phúc cũng trả lời thẳng là không phaỉo là dây cam như trong hãng GM. Thế các bác đã OK chưa! Em nói luôn các bác thich lên chợ đầy dây cam các thể loại. Nhưng có thể loại dây cam 1,2tr có chữ GM của Hpnet dùng tạm đựoc chứ không thể như hàng trong hãng GM đựoc. Còn về giá thì các bác cân nhắc thôi ( em lại tưởng nhà bác MAST phân phôí hàng ăn dày thế mặc dù đẵ rẻ hơn hàng trong hãng GM VN). Tóm lại dây Cam thì thế nhỉ ( xin nói thêm trên chợ giời cũng có dây Cam 900k thôi nhé, nhưng e ko ranh dùng chất lượng ra sao cả).
Báo cáo hết chuyện
Rất clear, cám ơn cụ :). Em nghĩ mọi thứ nếu minh bạch và rõ ràng thì sẽ dễ dàng và làm ở đâu hay cái gì cũng sẽ yên tâm hơn.

hpnetauto

Xe tải
Báo cáo hết chuyện
Em là Phúc đây.Em không muốn phải tranh cãi nhiều về vấn đề này. CÓ lẽ bác hiểu sai ý của em,e cũng xin nói lại LẦN CUỐI cho bác và các bác trên OF rõ.
1-Chất lượng: hàng của em và của hãng chất lượng ko khác j nhau và hàng em bán ra được em bảo hành đoàng hoàng.
2-Giá: em nói rõ vs bác "bên hãng hàng hóa nhập về phải chịu thuế,giấy tờ thủ tục nên giá của họ cao hơn,đến bản thân bác cũng phải trả VAT cho họ. Hàng em nhập về chi phí thấp,giá bán ra thấp là điều đương nhiên."
3-THỰC TẾ CHỨNG MINH và có rất nhiều bác đã lắp và sử dụng.
4-Nếu bác cảm thấy có gì ko ổn thì bác cứ VÀO HÃNG hoặc RA CHỢ để kiếm đồ bác ưng ý nhất.
5-Cảm ơn bác hp650028 đã qua thăm xưởng và góp ý VÔ CÙNG TÍCH CỰC
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

phamthanh1121

Xe hơi
Đúng là rẻ thì nghi ngờ chất lượng.đắt thì bảo hàng xịn.ảo tung chảo .quan điểm của e là chữ tín.gara phải nhiệt tình và tinh thần of là e ok.

hp650028

Xe buýt
Minh ko bàn về thuế má.ba cái linh tinh nữa....Về giá em ủng hộ bác, e cũng thich đồ rẻ mà,
còn về chất lượng không khác j nhau là giống nhau cùng 1 chủng loại hay tưong đưong? (với loại hãng GM VN or MAST đang phân phối)
Xuất xứ dây cam của bác là GM trung quốc hay hàn quốc hay VN hay của j j nữa? ( bác có thể công khai cho a e biết đựoc ko nếu ko phiền, chưa chắc thằng Hàn thằng Mỹ đã là tốt, chưa chắc TQ đã là ko OK?). Bác có hình ảnh chụp thì tốt quá
Em trên tinh thần muốn biết để cùng tỏ tường để chuân bị tân trang cho chiếc xe đên thời kỳ 10van của e (chắc cũng giống nhiều anh e khác). Hy vọng đã ko làm bác thấy khó chịu. Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

doctor76

Xe ba gác
Xe cụ chạy bao nhiêu mà đã chết turbo, hay dùng dầu máy không đúng chủng loại
Xem em chạy gần 8 vạn, dầu thì em toàn dùng dầu nhớt dành cho động cơ Diesel mà, hôm nay đã phải nghiến răng đặt mua Turbo mới, giá 16 triệu ...:((

hpnetauto

Xe tải
Xem em chạy gần 8 vạn, dầu thì em toàn dùng dầu nhớt dành cho động cơ Diesel mà, hôm nay đã phải nghiến răng đặt mua Turbo mới, giá 16 triệu ...:((
Dầu made in Việt Nam :-<

captivaltz

Xe điện
Quan điểm của em là bán hàng gì nói hàng đấy,nếu bác cần hàng TQ thì em vẫn có thể lấy hàng TQ cho bác với giá cả thấp hơn nữa. Còn hàng của em là GM và có bảo hành đoàng hoàng cho các bác
E ko dám đả động đến vấn đề giá cả của bác MAST. E nghĩ việc kinh doanh nếu bác có đầu vào tốt,chất lượng tốt,khách hàng đều thì ko việc gì phải cố tăng giá lên làm gì cả
Hôm rồi đi khám thường kỳ dưới gara báo thấy xe em bị thấm dầu giảm sóc trước và sau, kụ PM cho em giá cả bộ trước sau và chế độ bảo hành nhé! Cảm ơn kụ

hpnetauto

Xe tải
Hôm rồi đi khám thường kỳ dưới gara báo thấy xe em bị thấm dầu giảm sóc trước và sau, kụ PM cho em giá cả bộ trước sau và chế độ bảo hành nhé! Cảm ơn kụ
Bác check inbox giúp e bác nhé

cargoman

Xe điện
Sáng nay em vừa đi súc rủa kim phun, vệ sinh cổ hút về. Kết quả xe nổ êm ru, ngồi trên xe như chưa nổ máy vậy

[video=youtube;GkQfKP19rY0]http://www.youtube.com/watch?v=GkQfKP19rY0[/video]

hp650028

Xe buýt
Sáng nay em vừa đi súc rủa kim phun, vệ sinh cổ hút về. Kết quả xe nổ êm ru, ngồi trên xe như chưa nổ máy vậy

chi phí và thời gian thực hiện thế nào bác?

quangdzung

Xe điện
Mai em qua thay cái cảm biến tốc độ vậy

Cap Còm

Xe tăng
Em cũng cần và hỏi như cụ captivaltz, cụ hpnetauto cho em cái rổ rá nhớ !

Chỉnh sửa cuối:

Hai Quang

Xe tải

Cụ cho em hỏi cụ làm ở đâu, chi phí và thời gian mất bao lâu vì em cũng đang định đi làm cho con cap còi

cargoman

Xe điện
Cụ cho em hỏi cụ làm ở đâu, chi phí và thời gian mất bao lâu vì em cũng đang định đi làm cho con cap còi
Em làm chỗ cụ HPnetauto, thời gian và chi phí em đã đưa ở ngay trên rồi đấy