[Thảo luận] [Hỏi Đáp] Thưa các bác, CSGT giải thích như vậy có đúng không?

amore

Xe hơi
e đố cụ ghi đc khi mà chỗ dành cho ng vi phạm nó chỉ đủ vài chữ đại loại như là "tôi công nhận lỗi".nó tính hết rồi
Cụ cứ ghi vào cuối biên bản, chỗ dành cho người vi phạm ký ý, nếu cần ghi luôn cả mặt sau. Đằng nào nếu đúng thì cũng phải nộp phạt nên cứ yêu cầu phải cung cấp hình ảnh, đã xác địch là mất tiền thì hành xxx tý cho nó sướng. Nó hành mình nhiều mấy khi mình có cơ hội hành hạ nó hả cụ!

gunner_hp

Xe tăng
chắc không dám làm đâu kụ ơi! chả đáng bao nhiêu hậu quả thì khôn lường.
Hậu quả giề cụ ? Bằng chứng là ảnh đấy rồi, chẳng nhẽ lại mang cái ảnh đi giám định xem có PTS ko à ? Sau mấy ngày mới có ảnh thì em cam đoan là PTS.

Jinzin

Xe điện
Máy thế hệ mới to bằng nửa cái xe mà ko bằng máy thế hệ cũ có ảnh luôn.
Cụ có ghi vào biên bản là yêu cầu cho xem ảnh ko đấy?
Em dự là bọn nó bắn tốc độ bằng mồm.

Sprinter 1626

Xe buýt
Hậu quả giề cụ ? Bằng chứng là ảnh đấy rồi, chẳng nhẽ lại mang cái ảnh đi giám định xem có PTS ko à ? Sau mấy ngày mới có ảnh thì em cam đoan là PTS.
Liệu có thể phân tích là đã chỉnh sửa ảnh không Cụ?để cháu chuột bạch phát cho nó chừa cái thói ăn bẩn.

gunner_hp

Xe tăng
Liệu có thể phân tích là đã chỉnh sửa ảnh không Cụ?để cháu chuột bạch phát cho nó chừa cái thói ăn bẩn.
Thế thì cụ phải xin file mềm ( file để in ảnh ra ấy). Sau đó cụ dùng các phần mềm phát hiện PTS, em gúc thử thì nó ra 1 số thông tin thế này:
http://www.baophuyen.com.vn/Khoa-giao-79/8806405806105905873
http://echip.com.vn/kiem-tra-anh-da-qua-chinh-sua-hay-chua-a20130317083137454-c1077.html
http://download123.vn/jpegsnop-141-11586.aspx ( dùng để download JPEGsnoop 1.4.1)

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Thế thì cụ phải xin file mềm ( file để in ảnh ra ấy). Sau đó cụ dùng các phần mềm phát hiện PTS, em gúc thử thì nó ra 1 số thông tin thế này:
http://www.baophuyen.com.vn/Khoa-giao-79/8806405806105905873
http://echip.com.vn/kiem-tra-anh-da-qua-chinh-sua-hay-chua-a20130317083137454-c1077.html
http://download123.vn/jpegsnop-141-11586.aspx ( dùng để download JPEGsnoop 1.4.1)
Nhưng cái này là phải có file ảnh thì mới check được cụ nhé! Nếu chỉ là ảnh in ra rồi kẹp biên bản thì không có cửa đâu a!

gunner_hp

Xe tăng
Thì em đã nói bên trên là phải xin file ảnh mà. Còn chuyện có xin được file ảnh hay ko thì...em nghĩ xin file ảnh hơi khó đó.

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
em nhớ hơn hai chục năm trước khi đất nước bắt đầu mở cửa và xx bắt đầu ăn nhẹ, các bộ trưởng và lãnh đạo này nọ toàn hùng hồn "sẽ làm trong sạch lực lượng, xử lí kiên quyết, giảm tham nhũng, hối lộ..." và cứ mỗi thời lãnh đạo đến sau thì các ngành đều biến chất, trong đó xx thì siêu bẩn luôn, tỉ lệ tăng dần đều nên từ giờ đến hai chục năm nữa thì tỉ lệ này em nghĩ không giảm, giờ nghĩ cách đối phó và chiến đấu thôi

gunner_hp

Xe tăng
Cương quyết đòi hình ảnh tại đó là thượng sách
À, cụ đây rồi, em đang định hỏi cụ là mình muốn xin file ảnh gốc thì có được ko ạ ? Theo ý của em thì nếu xxx bắn bẩn chắc chắn sẽ ko có chuyện cho mình file ảnh gốc mà chỉ có ảnh chụp lưu kẹp biên bản.

dreamwater

Xe điện
À, cụ đây rồi, em đang định hỏi cụ là mình muốn xin file ảnh gốc thì có được ko ạ ? Theo ý của em thì nếu xxx bắn bẩn chắc chắn sẽ ko có chuyện cho mình file ảnh gốc mà chỉ có ảnh chụp lưu kẹp biên bản.
Bẩm cụ, xưa nay nhà cháu chưa thấy có ai xin được file gốc của xxx cụ ạ. Nhà cháu cũng tò mò cái file gốc lắm, vì muốn về lật ra xem Properties của nó phát xem nó có những gì, khác gì với ảnh fake. Nhưng dự là khó đấy cụ ạ. Ý nhà cháu cương quyết xem hình ảnh tại đó tức là đòi xem sống trên máy luôn ấy cụ ạ.

gunner_hp

Xe tăng
Bẩm cụ, xưa nay nhà cháu chưa thấy có ai xin được file gốc của xxx cụ ạ. Nhà cháu cũng tò mò cái file gốc lắm, vì muốn về lật ra xem Properties của nó phát xem nó có những gì, khác gì với ảnh fake. Nhưng dự là khó đấy cụ ạ. Ý nhà cháu cương quyết xem hình ảnh tại đó tức là đòi xem sống trên máy luôn ấy cụ ạ.
Đấy, hoặc dùng các phần mềm trên như em kê ra thì PTS chít ngay.Dưng cái khó là ko bao giờ ( em dự là thế - ko rõ có cụ nào đã làm được ? ) xin được file ảnh gốc đâu nhỉ :))

dreamwater

Xe điện
Đấy, hoặc dùng các phần mềm trên như em kê ra thì PTS chít ngay.Dưng cái khó là ko bao giờ ( em dự là thế - ko rõ có cụ nào đã làm được ? ) xin được file ảnh gốc đâu nhỉ :))
Nhưng theo ý em thì nếu ra tòa, và nhờ trát tòa thì có thể được đấy cụ ạ. Yêu cầu tòa cho giám định hình ảnh thì sẽ có được file gốc. Cụ có muốn chuột bạch ko ??? :D

gunner_hp

Xe tăng
Nhưng theo ý em thì nếu ra tòa, và nhờ trát tòa thì có thể được đấy cụ ạ. Yêu cầu tòa cho giám định hình ảnh thì sẽ có được file gốc. Cụ có muốn chuột bạch ko ??? :D
Hự...em kiếu cụ ạ.Sắp bận rồi, chứ ko còn lên chém bão với các cụ được nữa đâu :D
Cụ cho em hỏi đến cùng vụ này nhé: ví như mình đòi xem hình ảnh, xxx hẹn 1-2 ngày nữa xem rồi kiên quyết lập biên bản.Mình tranh luận ko được thì phải làm sao ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

tudaubac

Xe máy
Gặp trường hợp này bác nói như vầy: nếu các anh khg cung cấp được hình ành, tôi sẽ ghi vào ý kiến người vi phạm:
1. Tại thời điểm lập BB, khg cung cấp được hình ảnh cho người vi phạm.
2 Không xác định được máy đo tốc độ có còn hiệu lực kiểm định hay khg.
3. Không xác định được người sử dụng máy đo tốc độ có giấy phép được sử dụng máy hay không.

Em nói thế có phải khg các bác.

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thông tư 27/2009/TT-BCA đã được thay thế bới TT65 rồi. Trong TT65 có hai câu này:
- ĐIểm b, khoản 2 Điều 16 "Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;"

ĐIểm b, khoản 2 Điều 10 "Bộ phận hóa trang và bộ phận tuần tra, kiểm soát công khai trong một Tổ tuần tra, kiểm soát phải giữ một khoảng cách thích hợp để luôn có sự phối hợp chặt chẽ nhằm bảo đảm việc xử lý vi phạm kịp thời, đúng pháp luật".

Do vậy có các căn cứ sau để chiến:
- Khoảng cách 26km có phải "khoảng cách thích hợp" không?
- Cụ đã yêu cầu xem nó phải cho xem hoặc hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem còn chờ 10 ngày thì bảo xxx 10 ngày sau hãy lập biên bản
Kính kụ. Kụ đi Thanh Hóa mà bị bắn ở Bỉm Sơn thì vào gần đến thành phố Thanh Hóa mới bị bắt nhá. 2 điểm cách nhau bao nhiêu thì kụ tự tính

Giải pháp là vẫn ký vào biên bản nhưng ghi vào ý kiến của mình
Khi đến nhận quyết định xử phạt thì đòi giám định photoshop ảnh tốc độ nếu đảm bảo mình đi chuẩn từ lúc đi đến lúc bị dừng

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Quan điểm của cháu là nếu yêu cầu xem ảnh được lúc đó là tốt nhất. Chứ giờ lập biên bản rồi, gạo đã thành cơm rồi, yêu cầu file gốc rồi giám định ảnh vvv... chắc là khó lắm. Chấp nhận nộp phạt cho nó nhẹ đầu để còn làm việc khác.

Tribute

Xe container
chắc không dám làm đâu kụ ơi! chả đáng bao nhiêu hậu quả thì khôn lường.
Sao ko dám. Vì "chỉ tiêu", vì tiền và lại có quyền trong tay thì đó là chuyện nhỏ. Xưa nay chưa có vụ nào kiện cáo vấn đề này nên em nghĩ xxx cũng "liều" lắm. Lúc có kiện tụng thì ảnh gốc cũng tiêu lâu rồi, lấy đâu ra cái mà so sánh.

quangdzung

Xe điện
em nhớ hơn hai chục năm trước khi đất nước bắt đầu mở cửa và xx bắt đầu ăn nhẹ, các bộ trưởng và lãnh đạo này nọ toàn hùng hồn "sẽ làm trong sạch lực lượng, xử lí kiên quyết, giảm tham nhũng, hối lộ..." và cứ mỗi thời lãnh đạo đến sau thì các ngành đều biến chất, trong đó xx thì siêu bẩn luôn, tỉ lệ tăng dần đều nên từ giờ đến hai chục năm nữa thì tỉ lệ này em nghĩ không giảm, giờ nghĩ cách đối phó và chiến đấu thôi
Hai chục năm trước thì đi xe nhàn tênh, miễn là đừng vượt đèn đỏ với Phi vào đường 1 chiều là ngon tất. Chả bao giờ bị xxx vịn