[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

Gionam72

Xe container
Từ Irac trở xuống, mình chẳng sợ thằng nào. Thắng hết rồi

Nhưng vì Uzbekistan lai châu Âu nên mình thua về thề hình và thể lực.
Ý em là phải thắng toàn diện.
Kết quả, lối chơi, thành tích, đội trẻ , Đtqg, và bảng FIFA ranking kia.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Nhật, Hàn cao quá. Mục tiêu tiếp theo của Việt Nam là Trung Quốc, Uzbekistan, UAE....
đặt mục tiêu thì phải ra tấm ra món, để cái đích mà phấn đấu
mà Nhật Hàn thì cũng có j ghê gớm
Nhật Asian Cup chỉ ăn VN 1-0, 2 trận VL WC, một trận ăn 1-0, còn một trận hòa 1-1
còn Hàn, U23 mình vừa hòa Hàn 1-1 đó thôi, xa hơn U23 châu Á 2018 Thường Châu cũng chỉ thua sát nút 1-2
HAGL vừa rồi đá C1 châu Á thì đá ngang ngừa Nhật Hàn, có trận cầm hòa , có trận thua sát nút
một trận có thể coi là may mắn, nhưng đằng này đá 5 trận cấp độ ĐTQG và U23 , thì 2 hòa và 3 thua sát nút, chứng tỏ đẳng cấp mình với Nhật Hàn ko phải ở mức quá xa ko thể san lấp. Hoàn toàn có thể đạt mục tiêu tiệm cận Nhật Hàn và thắng Nhật Hàn trong tương lai
chẳng có gì mà quá cao cả

Chỉnh sửa cuối:

Bobbo

Xe điện
Đang bận xem WC quan tâm gì Thái cụ vt0806 . Cụ đỡ nghiện rượu chưa?

VHM

Xe buýt

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nhật Asian Cup chỉ ăn VN 1-0, 2 trận VL WC, một trận ăn 1-0, còn một trận hòa 1-1
còn Hàn, U23 mình vừa hòa Hàn 1-1 đó thôi, xa hơn U23 châu Á 2018 Thường Châu cũng chỉ thua sát nút 1-2
HAGL vừa rồi đá C1 châu Á thì đá ngang ngừa Nhật Hàn, có trận cầm hòa , có trận thua sát nút
một trận có thể coi là may mắn, nhưng đằng này đá 5 trận cấp độ ĐTQG và U23 , thì 2 hòa và 3 thua sát nút, chứng tỏ đẳng cấp mình với Nhật Hàn ko phải ở mức quá xa ko thể san lấp. Hoàn toàn có thể đạt mục tiêu tiệm cận Nhật Hàn và thắng Nhật Hàn trong tương lai
Cụ nêu dẫn chứng vừa qua thì không sai. Tuy nhiên mình tiến thì họ cũng tiến chứ họ có lùi đâu. Em sợ mình chạy động cơ 2.0 còn họ chạy động cơ 5.7 ấy.

Nhìn cái sân vận động quốc gia Mỹ Đình, từ mặt sân đến cái khung gôn lắc lư em thấy tâm tư lắm :((

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
uống ít thôi cụ ơi, hại gan, thần kinh lắm
vâng cụ, biết hại nhưng rượu với e là khoái cảm cuộc đời hay sao ấy, dù mỗi tối e chỉ uống 3 chén con (chén trà nóng bán ở vỉa hè ấy), và chỉ uống buổi tối
đàn ông cần có thú vui, nếu giờ k uống rượu thì e chăng thấy có thú vui j nữa cả ngoài bóng bánh
đc cái uống vào e ăn thức ăn nhiều hơn và ăn rất ít cơm, ăn đc ngủ đc cụ ạ, tập thể thao điều độ hàng ngày nữa

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nêu dẫn chứng vừa qua thì không sai. Tuy nhiên mình tiến thì họ cũng tiến chứ họ có lùi đâu. Em sợ mình chạy động cơ 2.0 còn họ chạy động cơ 5.7 ấy.

Nhìn cái sân vận động quốc gia Mỹ Đình, từ mặt sân đến cái khung gôn lắc lư em thấy tâm tư lắm :((
cơ sở vật chất thì mình k thể đú được với Nhật, Hàn, Úc, Tàu....thậm chí là thua cả Thái, Indo, Mã, Sing...
nhưng bóng đá k chỉ có cơ sở vật chất, quan trọng là niềm đam mê, năng khiếu và tố chất chơi bóng của dân tộc đó.
VN mình tồ chất chơi bóng tốt nhất ĐNA rồi, chỉ cần nâng cao thể hình thể lực, sức bền nữa, thì khoảng 20-30 năm nữa mình đi WC đều như vắt chanh thôi

motcuvaohoami

Xe buýt
Sau trận gặp Indonesia hôm qua, Hội đồng HLV Online Thái Lan đã hào hứng đưa ra tuyên bố chung: Đội tuyển Quốc gia Thái Lan hoàn toàn đủ năng lực chơi tại VCK Worldcup khi giải đấu này mở rộng lên 128 đội.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Sau trận gặp Indonesia hôm qua, Hội đồng HLV Online Thái Lan đã hào hứng đưa ra tuyên bố chung: Đội tuyển Quốc gia Thái Lan hoàn toàn đủ năng lực chơi tại VCK Worldcup khi giải đấu này mở rộng lên 128 đội.
Thái qua đá kém thật, may là Indo gà quá

Laman1214

Xe buýt
Đá đội hình 1 thủ môn và 10 hậu vệ thì Brazil cũng chả thắng đậm được chứ nói gì đến Nhật Hàn.
Xét trình độ ngang ngửa thì phải đôi công như Nhật với Croatia đá WC vừa rồi. Không tự nhục nhưng phải biết trình độ mình đang ở đâu, mới hòa và thua sát nút vài trận đã cho là tiệm cận họ rồi thì kinh quá. Sao ko dẫn chứng mấy trận thua vỗ mặt Úc 0-4, Saudi Arabia 1-3 cũng đợt vòng loại vừa rồi hả cụ?
Mục tiêu vào tốp 10 châu Á 2026, dự WC 2030 là khả thi nhất rồi. Đốt cháy giai đoạn cũng khó.

Chỉnh sửa cuối:

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Đá đội hình 1 thủ môn và 10 hậu vệ thì Brazil cũng chả thắng đậm được chứ nói gì đến Nhật Hàn.
Xét trình độ ngang ngửa thì phải đôi công như Nhật với Croatia đá WC vừa rồi. Không tự nhục nhưng phải biết trình độ mình đang ở đâu, mới hòa và thua sát nút vài trận đã cho là tiệm cận họ rồi thì kinh quá. Sao ko dẫn chứng mấy trận thua vỗ mặt Úc 0-4, Saudi Arabia 1-3 cũng đợt vòng loại vừa rồi hả cụ?
thế cụ ko xem tôi dẫn chứng 5 trận và cả AFC champion league nữa à
1 trận thì có thể nói là may mắn, nhưng 5 trận gặp nó thì cụ bảo may hay kém chỗ nào?
còn tất nhiên trong bóng đá ko thể nói hay được, tỷ số một trận nó không phản ánh, mà phải trải qua chuỗi trận. Úc và Sáu Đĩ trận sau cũng chỉ thắng mình có 1-0 thôi đấy, sao cụ ko kể ra nốt

Vanh234

Xe buýt
thế cụ ko xem tôi dẫn chứng 5 trận và cả AFC champion league nữa à
1 trận thì có thể nói là may mắn, nhưng 5 trận gặp nó thì cụ bảo may hay kém chỗ nào?
còn tất nhiên trong bóng đá ko thể nói hay được, tỷ số một trận nó không phản ánh, mà phải trải qua chuỗi trận. Úc và Sáu Đĩ trận sau cũng chỉ thắng mình có 1-0 thôi đấy, sao cụ ko kể ra nốt
Chỉ nhìn kết quả phán thì kinh rồi 🤣🤣🤣

rgbhis

Xe tăng
cơ sở vật chất thì mình k thể đú được với Nhật, Hàn, Úc, Tàu....thậm chí là thua cả Thái, Indo, Mã, Sing...
nhưng bóng đá k chỉ có cơ sở vật chất, quan trọng là niềm đam mê, năng khiếu và tố chất chơi bóng của dân tộc đó.
VN mình tồ chất chơi bóng tốt nhất ĐNA rồi, chỉ cần nâng cao thể hình thể lực, sức bền nữa, thì khoảng 20-30 năm nữa mình đi WC đều như vắt chanh thôi
Nói chung tố chất bóng đá của dân ĐNA kém cụ ạ. Cho nên dù VN ko phải là giỏi nhưng cũng đủ đứng đầu ĐNA về mặt tố chất bẩm sinh. 20-30 năm nữa, e nghĩ mình đứng đầu ĐNA (1 cách rõ ràng, cách biệt), nhưng đi WC thì chắc 50-50 thôi, ko thể nói chắc (kể cả lúc đó châu Á có 8 suất).

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung tố chất bóng đá của dân ĐNA kém cụ ạ. Cho nên dù VN ko phải là giỏi nhưng cũng đủ đứng đầu ĐNA về mặt tố chất bẩm sinh. 20-30 năm nữa, e nghĩ mình đứng đầu ĐNA (1 cách rõ ràng, cách biệt), nhưng đi WC thì chắc 50-50 thôi, ko thể nói chắc (kể cả lúc đó châu Á có 8 suất).
mình có cơ hội cụ ạ, ví dụ như VL lần trước mình chung bảng vs Oman vs Tàu. Nếu mình có kinh nghiệm, đã cẩn thận xanh chín thì có thể ăn được 2 thằng này, cộng thêm cố gắng kiếm điểm trước 3 đội hàng đầu, thì mình có thể đừng thứ 4. Nếu có 8 suất lấy trực tiếp.

ở châu Á hiện nay, trình độ Nhật, Hàn, Iran, Úc, Sáu Đĩ, 5 thằng này nói thật là cửa thẳng của mình gần như k có, nếu may mắn thì có đc trận hòa. Còn bọn top 2 dưới: UAE, Qatar, Iraq, Uzbekistan, Oman, Syria, Lebanone, Kuwait,Bahrain, Tàu. Jordan, Kygystan, mình mình đều ít nhiều có cơ hội

smart_sharp

Xe tăng
Cụ phải xác định thêm về thế trận và khả năng trong thực tế. Em có xem trận gặp Nhật ở lượt đi ở Asian cup thì em nhận xét luôn thế này:
1. Nhật hôm đó không đá hết sức. Thực ra, chẳng đội mạnh nào gặp đội yếu phải bung hết sức cả mà chỉ có đội yếu phải bung hết sức khi gặp đội mạnh. Cũng không hẳn Nhật hôm đó đá với 50% sức mà họ chỉ đá tầm 80% sức của họ. Thắng là đủ, đâu cần thắng quá đậm đâu?
2. VN hôm đó có Văn Lâm quá xuất thần. Văn Lâm là tuyển thủ đội VN nên xuất thần và mình thua ít là năng lực của mình? Nói vậy cũng đúng. Nhưng ngày thường, Lâm khó xuất thần như thế được và VN sẽ thua 2-3 quả đấy.
3. Vòng loại WC, trận lượt về, Nhật cũng chẳng đá hết sức vì họ không cần phải thắng khi đã chắc chắn vào WC rồi.
4. Các cầu thủ Nhật, thường đá CLB rồi tập trung ĐTQG và đá luôn trong khi VN thường tập trung vài tuần, rèn thể lực, kỹ chiến thuật và hiểu nhau chán rồi mới đá với họ bằng toàn bộ sức lực. Cái này tưởng không quan trọng nhưng khi lên trình cao lại quan trọng đấy. Mười năm nữa, khi VN có vài tuyển thủ đi đá các CLB ở K League, J leage và châu Âu thì không có chuyện tập huấn như bây giờ đâu. Thứ 7 đá CLB, về đến VN là thứ hai chẳng hạn. Tập vài buổi là cuối tuần có thể đá một trận, thứ tư sau đó đá trận nữa và thứ bảy sau nữa lại quay lại CLB đá tiếp. Không còn thời gian để nghỉ ngơi, hồi phục với làm quen múi giờ chán chê như bây giờ. Nên khi đó, các cầu thủ chỉ đá khoảng 80-90% sức của mình thôi. Chỉ khi gặp đội mạnh hoặc phải thắng sâu thì mới đá 120% sức chứ?

VN đã rút ngắn với Nhật về trình độ nhưng để tương đương là còn quãng đường khá dài đấy.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
- Liên tục có những ngôn từ không phù hợp
Ban nick 07 ngày

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Laman1214

Xe buýt
Tôi thấy thật phí thời gian và hối hận khi lỡ tranh luận với cụ ở trên. Trình độ xem bóng đá và ý kiến của cụ là nhất rồi, xin phép không quote và không nói thêm gì nữa ạ. trả lại nội dung chính cho chủ thớt. Xin lỗi đã làm phiền các cụ khác.

motcuvaohoami

Xe buýt
Xem WC năm nay xong mà nhiều cụ vẫn còn tư duy sợ hãi, kể ra cũng tài. Bóng đá nó hấp dẫn ở chỗ có nhiều biến số. Argentina sau trận thua KSA chả xanh hết cả mặt ra. Hơn nữa, trong thể thao đối kháng, trừ bán độ ra, làm gì có chuyện thả. Đá phủi chia tiền sân 40/60 còn xúc nhau tung người nữa là các trận có tính chất quốc gia, quốc tế.