Hỏi đường đi. Nhờ mọi người giúp đỡ. Tôi xin cám ơn mọi người trước.

philong02

Xe đạp
Chào mọi người.
Hôm nay tôi xin nhờ mọi người giúp đỡ cho tôi.
Tôi là người Đà Nẵng chưa từng đi ra Bắc. Tôi muốn hỏi đường đi từ Đà Nẵng -> trường Nam Phù Cừ - Huyện Phù Cừ - Tỉnh Hưng Yên.
Nhờ mọi người giúp đỡ giùm làm sao đi đường nào an toàn nhất, ngắn nhất và tiết kiệm nhất. Cho mình cả 3 phương án nếu mình đi xe, đi tàu và máy bay.
Nếu bạn biết phương án nào thì nhờ bạn góp ý dùm tôi.
Nếu đi xe thì bạn cho tôi biết chi tiết phải đi xe của nhà xe nào nhé?
Tôi xin cám ơn mọi người trước.
Chúc bạn có 1 ngày tốt lành.
Cảm ơn vì bạn đã ghé vào xem.

nam-misu

Xe điện
Theo nhà cháu thì cụ nên đi tàu ra ga HN, bắt xe sang bến xe Gia Lâm (có nhiều xe buýt), từ BX Gia Lâm có rất nhiều xe về HY (xe Phượng Hoàng thì phải), đến TP HY cụ làm chuyến Taxi cho nó nhàn (quãng đường khoảng trên 10Km). Phương án nầy có lẽ đáp ứng được yêu cầu của cụ: An toàn và tiết kiệm. Chúc cụ có chuyến đi an toàn!:-h

philong02

Xe đạp
thanks bạn nam-misu. Mà cho mình hỏi. Hưng Yên làm gì có thành phố?

Libor

Xe điện
Cứ ra đến Hà Nội rồi bắt taxi đến Phù cừ là ngon nhất! :P
Hưng yên lên Thành phố lâu rồi cụ nhá!
Ngày 19/01/2009, thủ tướng chính phủ Nguyễn Tấn Dũng đã ra Nghị định 04/NĐ - CP thành lập thành phố Hưng Yên trực thuộc tỉnh Hưng Yên trên cơ sở diện tích, dân số của thị xã Hưng Yên cũ, mở ra một thời kỳ phát triển mới cho thành phố Hưng Yên.

KMN2010

Xe tăng
Nếu bác đã quen đi đường trường và có nhiều thời gian thì chạy xe ra HN và đi HY cũng ok. nếu điều kiện kinh tế hạn hẹp thì đi tầu ra HN rồi đi xe khách đi HY

New_Carens

Xe điện
Vì cụ có hỏi đến tầu bay nên em trả nhời cụ: cụ bay từ Đà Nẵng ra Nội Bài rồi đi Taxi từ Nội Bài về tận nhà ở Phù Cừ.
(Lưu ý tiền Taxi sẽ đắt hơn tiền tầu bay cụ nhé).

philong02

Xe đạp
Ôi trời ơi. Thật là cám ơn mọi người nhé. Nhưng mọi người làm ơn hướng dẫn chi tiết và rẻ rẻ chút (tất nhiên là an toàn được đặt lên hàng đầu). Tính từ Hà Nội mà tới Nam Phù Cừ nghe đâu không dưới 60km. Kiểu này mà đi taxi là không còn tiền về lại tới Đà Nẵng đó mọi người ơi. Ráng giúp dùm ,chi tiết một chút. Cám ơn nhiều.

tuyenvpt

Xe tăng
Rẻ nhất là: Nếu đi tàu thì cụ mua vé đến ga Phủ lý xuống tàu bắt xe khách về Hưng yên. nếu đi xe ô tô thì về đến Đồng văn xuống xe bắt xe khách về hưng yên. Còn đi máy bay thì cụ về HN rồi đi xe buyt về HY.

sakuda

Xe điện
cụ phải hỏi em mới đúng người đúng việc nhé, vì em đãn từng làm việc ở huyện phù cừ rồi.

Theo ngu ý của em thì cụ nên đi thế này ah:

ĐN - HN: Cụ mua xe Mai Linh hoặc Hoàng long - giá cả em không biết nhưng đảm bảo an toàn và em nghĩ là hợp lý. Lưu ý cụ nên đi về bến xe Lương Yên hoặc Nước Ngầm là xuống nhé, tốt nhất là Lương Yên - em tuyền đi máy bay nên em không biết xe khách thía lào nhá, nhưng cụ đi HL hoặc ML thì cụ sẽ yên tâm, ngủ ngon

HN - HY: Khi cụ đi về đến Bxe ở HN sẽ có xe buýt tuyến Lương Yên - Hưng Yên - mất không quá 40k (em dự vậy- vì e chưa bao giờ đi nên không biết giá), tgian chắc mất khoảng 2 tiếng và tha hồ ngắm ái, cũng như nghe chúng nó léo nhéo.. biết đâu lại à í ai...
HY - Phù Cừ: Em chắc chắn có xe buýt đi qua thị trấn huyện, nhưng đi xã thì chắc không.... nhưng mà về đến thị trấn thì cụ ới người nhà ra đón thôi...

Theo như cụ nói thì giải pháp taxi có lẽ cụ không máu, em dự cũng khứa khứa tiền nếu cụ đi Máy bay ra noọi bài rồi bắt taxi về HY đấy...

Chúc cụ thượng lộ bình an

coixay

Xe buýt
cụ phải hỏi em mới đúng người đúng việc nhé, vì em đãn từng làm việc ở huyện phù cừ rồi.

Theo ngu ý của em thì cụ nên đi thế này ah:

ĐN - HN: Cụ mua xe Mai Linh hoặc Hoàng long - giá cả em không biết nhưng đảm bảo an toàn và em nghĩ là hợp lý. Lưu ý cụ nên đi về bến xe Lương Yên hoặc Nước Ngầm là xuống nhé, tốt nhất là Lương Yên - em tuyền đi máy bay nên em không biết xe khách thía lào nhá, nhưng cụ đi HL hoặc ML thì cụ sẽ yên tâm, ngủ ngon

HN - HY: Khi cụ đi về đến Bxe ở HN sẽ có xe buýt tuyến Lương Yên - Hưng Yên - mất không quá 40k (em dự vậy- vì e chưa bao giờ đi nên không biết giá), tgian chắc mất khoảng 2 tiếng và tha hồ ngắm ái, cũng như nghe chúng nó léo nhéo.. biết đâu lại à í ai...
HY - Phù Cừ: Em chắc chắn có xe buýt đi qua thị trấn huyện, nhưng đi xã thì chắc không.... nhưng mà về đến thị trấn thì cụ ới người nhà ra đón thôi...

Theo như cụ nói thì giải pháp taxi có lẽ cụ không máu, em dự cũng khứa khứa tiền nếu cụ đi Máy bay ra noọi bài rồi bắt taxi về HY đấy...

Chúc cụ thượng lộ bình an
Từ HN đi HY có các tuyến xe buýt: 205: Bến xe Lương yên (Hanoi) - Phố nối- Bến xe Hưng yên; 209: Bến xe Giáp bát (HN)- Đồng văn- Cầu Yên lệnh- Bến xe Hưng Yên.

Như thế thì bạn có thể xuống xe ĐN-HN tại ngã 3 QL1/QL38 (chỗ có cầu vượt) ở thị trấn Đồng văn chứ không cần về HN, rồi tìm bến xe buýt số 209 để về Hưng Yên. Cách này tiết kiệm it nhất 60' so với việc đi về HN, và tiết kiệm ít tiền xe (Từ Đồng văn về HY vé buýt 205 chắc <10.000đ).

Còn nếu về HN thì xe Mai linh đỗ ở Bến xe Nước Ngầm, bạn đi xe buýt (3.000đ) hoặc taxi (~20.000đ) tới Bến xe Giáp Bát để đón xe buýt 209 đi ngược lại QL1 về Đồng văn (Hà Nam) rồi qua Hưng yên. 20'/chuyến từ 5h17' đến 18h57'!

Từ BX Nước ngầm về BX Lương yên xa, bạn không nên đi đường này để đón xe 205!

Từ bến xe Hưng yên về Phù cừ (thị trấn Trần Cao) có xe buýt nội tỉnh số 2 30'/chuyến từ 5h-18h (vé chắc <10.000đ)

Các chuyến xe buýt này đều an toàn, chạy đúng giờ và có xé vé. Chúc bạn đi đường thuận lợi.

Chỉnh sửa cuối:

philong02

Xe đạp
Từ HN đi HY có các tuyến xe buýt: 205: Bến xe Lương yên (Hanoi) - Phố nối- Bến xe Hưng yên; 209: Bến xe Giáp bát (HN)- Đồng văn- Cầu Yên lệnh- Bến xe Hưng Yên.

Như thế thì bạn có thể xuống xe ĐN-HN tại ngã 3 QL1/QL38 (chỗ có cầu vượt) ở thị trấn Đồng văn chứ không cần về HN, rồi tìm bến xe buýt số 209 để về Hưng Yên. Cách này tiết kiệm it nhất 60' so với việc đi về HN, và tiết kiệm ít tiền xe (Từ Đồng văn về HY vé buýt 205 chắc <10.000đ).

Còn nếu về HN thì xe Mai linh đỗ ở Bến xe Nước Ngầm, bạn đi xe buýt (3.000đ) hoặc taxi (~20.000đ) tới Bến xe Giáp Bát để đón xe buýt 209 đi ngược lại QL1 về Đồng văn (Hà Nam) rồi qua Hưng yên. 20'/chuyến từ 5h17' đến 18h57'!

Từ BX Nước ngầm về BX Lương yên xa, bạn không nên đi đường này để đón xe 205!

Từ bến xe Hưng yên về Phù cừ (thị trấn Trần Cao) có xe buýt nội tỉnh số 2 30'/chuyến từ 5h-18h (vé chắc <10.000đ)

Các chuyến xe buýt này đều an toàn, chạy đúng giờ và có xé vé. Chúc bạn đi đường thuận lợi.
Xin chân thành cám ơn những lời góp ý của mọi người và đặt biệt là 2 bạn sakuda và cối xay. Xin đính chính là năm nay tôi mới 31t ,chưa đến nổi là cụ đâu. Nếu có dịp thì mời sakuda nhậu 1 bữa để khỏi nhạt mồm nhạt miệng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

V.T.A

Xe điện
ĐN - HN: Cụ mua xe Mai Linh hoặc Hoàng long - giá cả em không biết nhưng đảm bảo an toàn và em nghĩ là hợp lý. Lưu ý cụ nên đi về bến xe Lương Yên hoặc Nước Ngầm là xuống nhé, tốt nhất là Lương Yên

Em tổng hợp hộ cụ 2 cụ tư vấn quá chuẩn , cụ in ra giấy mấy dòng này giắt vào ví ngay , đây là phương án Ngon ,bổ ,rẻ nhất mà cụ lại có thể từ Miền Trung ra vãn cảnh miền Bắc trong suốt hành trình.

philong02

Xe đạp
ĐN - HN: Cụ mua xe Mai Linh hoặc Hoàng long - giá cả em không biết nhưng đảm bảo an toàn và em nghĩ là hợp lý. Lưu ý cụ nên đi về bến xe Lương Yên hoặc Nước Ngầm là xuống nhé, tốt nhất là Lương Yên

Em tổng hợp hộ cụ 2 cụ tư vấn quá chuẩn , cụ in ra giấy mấy dòng này giắt vào ví ngay , đây là phương án Ngon ,bổ ,rẻ nhất mà cụ lại có thể từ Miền Trung ra vãn cảnh miền Bắc trong suốt hành trình.
Chân thành cám ơn thổ địa. cám ơn bạn nhiều

sakuda

Xe điện
Xin chân thành cám ơn những lời góp ý của mọi người và đặt biệt là 2 bạn sakuda và cối xay. Xin đính chính là năm nay tôi mới 31t ,chưa đến nổi là cụ đâu. Nếu có dịp thì mời sakuda nhậu 1 bữa để khỏi nhạt mồm nhạt miệng nhé.
Vâng, chúc cụ đi về an toàn, vui vẻ, khoẻ!

Em cũng hơn cụ có niên thôi thì phải, nhưng số em khổ nên mồm mép cứ nhạt tuyếch =))

thienpht

Đi bộ
Website
maynghiendatuanhuong.vn
Tại sao các cụ cứ bảo thủ như vậy. Đã đi từ Đà nẵng ra, lại còn vòng lên Hà nội để mua đường. Thật vô lý hết sức.
Phù cừ là một huyện phía đông cua Hưng yên, thì phải qua cầu vượt Đồng văn, Hà nam rồi xuống, bắt xe buýt đi Hưng yên chứ. Đồng văn- Nước ngầm 38 km, lại còn lên Lương yên thêm gần chục cây nữa. Đi qua cửa nhà mình không xuống, lại vòng ra đằng bờ giậu, để chui. Dân Bắc kỳ là như vậy chắc Rắc rối quá.

Chỉnh sửa cuối:

thienpht

Đi bộ
Website
maynghiendatuanhuong.vn
Tại sao các cụ cứ bảo thủ như vậy. Đã đi từ Đà nẵng ra, lại còn vòng lên Hà nội để mua đường. Thật vô lý hết sức.
Phù cừ là một huyện phía đông cua Hưng yên, thì phải qua cầu vượt Đồng văn, Hà nam rồi xuống, bắt xe buýt đi Hưng yên chứ. Đồng văn- Nước ngầm 38 km, lại còn lên Lương yên thêm gần chục cây nữa. Rắc rối quá.
. Xem bản đồ này:
http://www.4shared.com/photo/rO66

Chỉnh sửa cuối:

sakuda

Xe điện
Phù cừ là một huyện phía đông cua Hưng yên, thì phải qua cầu vượt Đồng văn, Hà nam rồi xuống, bắt xe buýt đi Hưng yên chứ. Đồng văn- Nước ngầm 38 km, lại còn lên Lương yên thêm gần chục cây nữa. Rắc rối quá.
Thực ra cũng không hẳn bảo thủ cụ ah, mà chỉ muốn chỉ dẫn đi theo con đường dễ nhớ nhất, chứ thực ra thì cụ nói đúng, thiếu gì đường đi đâu...

gl1600

Xe điện
Tiện nhất là cụ đi ô tô thôi chứ đi tàu và máy bay không tiện.
Cụ đón xe Hoàng Long tuyến Sài Gòn _ Quảng Ninh hoặc Sài Gòn - Hải Dương ở văn phòng xe Hoàng Long tại Đà Nẵng ấy. Hoặc cụ gọi trực tiếp cho đại lý Hoàng Long ở Hưng Yên theo số này 0321.3.867132 để check xem tuyến nào chạy Sài Gòn có qua thành phố Hưng Yên. Sau đó lên văn phòng ở Đà Nẵng đặt vé. văn phòng xe ở Đà Nẵng thì ngay cạnh bến xe trung tâm chắc cụ biết rồi. Theo em biết xe Sài Gòn chạy về Quảng Ninh sẽ rẽ về Hưng Yên. Chuyến này chạy ở bến Miền Đông lúc 2h chiều, chắc về tới Đà Nẵng lúc 10h sáng, cũng tiện cho cụ. Em thì không thích chất lượng xe của Hoàng Long lắm

Đến bến xe Hưng Yên có xe buýt về Phủ Cừ rồi.

philong02

Xe đạp
Thật là rắc rối mà cũng cảm thấy giản đơn. Có 2 phướng án: Xa chạy tới Hà Nội, từ HN-> HY. còn phương án kia thì chạy thẳng tới HY. Bắt xe -> Phù Cừ. Hôm nay lại ghi nhận thêm cách của bác thienpht và bác gl1600 . Cám ơn máy bác rất nhiều.
Tôi khoái cái cách xe chạy thẳng về HY luôn, đỡ tốn thời gian. Nhưng nói thật là tôi vẫn hơi lo lo . Vì tôi cũng có hỏi mấy người rồi , người này chỉ thế này hỏi người khác thì nói xe đó đi qua HY phía khác, đủ đường. Thế là tôi biết chắc rằng đa số xe đi về Hà nội, không đi qua HY . Và cũng có nhiều xe đi qua HY nhưng ở phía khác. Không vòng về được Phủ Cừ vì quá xa.
Bác nào biết được cách đi từ Đà Nẵng chạy 1 mạch đến Phù Cừ không cần qua Hà Nội. Bác nào biết thì chỉ giúp dùm. Đừng chỉ bạy bạ rồi bỏ tôi lại giữa đồng không mông quạnh. lại lạ nước lạ cái. Lúc đó chắc chết đứng như Từ Hải luôn.

sakuda

Xe điện
Thật là rắc rối mà cũng cảm thấy giản đơn. Có 2 phướng án: Xa chạy tới Hà Nội, từ HN-> HY. còn phương án kia thì chạy thẳng tới HY. Bắt xe -> Phù Cừ. Hôm nay lại ghi nhận thêm cách của bác thienpht và bác gl1600 . Cám ơn máy bác rất nhiều.
Tôi khoái cái cách xe chạy thẳng về HY luôn, đỡ tốn thời gian. Nhưng nói thật là tôi vẫn hơi lo lo . Vì tôi cũng có hỏi mấy người rồi , người này chỉ thế này hỏi người khác thì nói xe đó đi qua HY phía khác, đủ đường. Thế là tôi biết chắc rằng đa số xe đi về Hà nội, không đi qua HY . Và cũng có nhiều xe đi qua HY nhưng ở phía khác. Không vòng về được Phủ Cừ vì quá xa.
Bác nào biết được cách đi từ Đà Nẵng chạy 1 mạch đến Phù Cừ không cần qua Hà Nội. Bác nào biết thì chỉ giúp dùm. Đừng chỉ bạy bạ rồi bỏ tôi lại giữa đồng không mông quạnh. lại lạ nước lạ cái. Lúc đó chắc chết đứng như Từ Hải luôn.

em biết 1 cách: cụ đi xe máy từ ĐN ra thẳng PC luôn ạ!