Hỏi đường đi Từ HN - Nghĩa trang trường sơn

Rybicka

Xe buýt
Báo cáo các bác chả là ngày 27/7 này nhà cháu quyết đình đi nghĩa trang trường sơn để thắp nén hương thơm tưởng nhớ đến các chiến sỹ đã anh dũng hy sinh trong kháng chiến chông Mỹ cứu nước (trong đó có ông chú của em). Vì chưa đi lần nào nên em vẫn chưa biết đường xá ra sao, chỗ ăn nghỉ như thế nào, nhà em định đi 2 ngày, sáng sớm 26/7 xuất phát tối nghỉ lại, ngày 27/7 vào nghĩa trang trường sơn thắp hương, chiều tối 27/7 nhà em về luôn vì 28/ em có việc ở HN không thể nghỉ lại được
Các cao thủ trong OF làm ơn cho em hỏi mấy câu:
1. Nên đi đường HCM hay QL1 và thời gian từ HN đến nơi là bao nhiêu lâu?
2. Ăn nghỉ dọc đường thì ăn ở đâu ngon, bổ, rẻ?
3. Buổi tối thì nên nghỉ ở đâu để sáng hôm sau vào nghĩa trang Trường Sơn cho tiện?(c)

babetta04

[Tịch thu bằng lái]
Đi đường Trường Sơn tiện nhất bác ạ. Bác đi từ HN vào Quảng Bình, đến gần Phong Nha có biển chỉ dẫn (đoạn này đường TS tách ra làm 2) đi đường Đông Trường Sơn bác nhé, đường Tây Trường Sơn chạy lên Khe Sanh. Vào đó bác có thể nghỉ ở KS Đông TS (ở Đông Hà) buổi sáng lên đó cũng nhanh mà, chỉ có 20km. đường đẹp lắm. Nghĩa trang TS nằm cạnh đường Đông TS mà

chabelita

Xe buýt
Em vừa đi Huế về bằng đường HCM, Bác đi nghĩa trang TS thì đi đường HCM là tiện nhất, cứ thẳng đường mà đi (đường HCM có vạch phân làn mầu vàng), ăn uống thì ko nhiều quán ăn như QL1A nên Bác nên đem theo 1 ít đồ ăn đi cho chủ động, có vài chỗ có XXX, đoạn Cẩm Thủy có bắn tốc độ, nghe nói trên cầu Cẩm Thủy XXX còn bắt cả lỗi lấn làn, còn lại Bác cứ thong thả mà đi, đường vắng nên đi nhàn đầu lắm, nếu đi đường HCM thì chỉ cần chạy 1 ngày là tới, hôm trước Em đi (1 mình Em lái) cả nghỉ lại ăn uống thì 5h sáng đến 17h đã đến Đông Hà rồi, Bác nên đi 1 ngày thôi vì đi 2 ngày nghỉ lại trên đường HCM cũng ko có KS nào tử tế lắm đâu. Vào đến Đông Hà thì Bác nghỉ ở KS Đông TS như Bác Babetta04 nói. Chúc Bác có chuyến đi tri ân như ý nhé ! Thân ái.
PS: nếu Bác cần hỏi gì kỹ hơn thì alo cho Em, Em sẵn sàng vì Em vừa về đến HN chiều hôm qua.