Hỏi đường đi Vĩnh Phúc - Đông hưng Thái Bình

LX_tuoi_100

Xe tăng
Bẩm các cụ, tuần tới em có việc đi từ Vĩnh Phúc về Đông Hưng - Thái Bình, chưa chạy tuyến này bao giờ, em check trên MAP thì có hai hướng đi như sau:
1/ Từ Vĩnh Phúc chạy theo QL18 ra QL1 đến cầu Thanh trì xuống đường 5, tới phố nối rẽ phải đi qua triều dương rồi đến Đông Hưng.
2/ Từ Vĩnh Phúc qua HN lên cầu Pháp Vân xuống 1A đi pháp vân cầu giẽ tới trạm thu phí Đại Xuyên rẽ xuống đi vào Nam định rồi vong qua Thái Bình.

Xin hỏi các cụ, 2 hướng trên hướng nào đi gần hơn hoặc rễ đi hơn ợ. thanks các cụ.

xe cỏ

Xe buýt
Đi theo phương án 2 cụ nhé. Em vừa đi đoạn từ cầu Triều Dương đến Đông Hưng đường cực xấu .......

toancoi79

Xe buýt
cụ chưa biết đường thì chạy theo phương án 1 cụ nhé xấu chỉ 1 đoạn khoảng 10km o thị trấn hưng hà thôi còn lại thì ok. ma đương này ít trạm thu phí v ít gặp XXX từ vĩnh phúc đi đường này là gần nhất rùi.

windys

Xe tăng
Em cho là phương án 2 sẽ chuẩn hơn cụ ạ. Từ Triều Dương đến Đông Hưng đi qua Hưng Hà, đường không tốt, đông dân, ổ gà vịt nhiều, đi chậm lắm.

Cụ đi phương an 2 cho em: Vĩnh Phúc thẳng xuống Pháp Vân - đi vào Nam Định (hình như là nút Liêm Tuyền ) tới Thái Bình. Từ Thái bình đi về Đông Hưng tầm 10km theo đường 10. Đường đẹp ạ.

Đoạn 21 Phủ Lý - Nam Đinh đường đông, cụ đi lại cẩn thận .

zuanh88

Xe buýt
Em mai cũng đi ăn cưới ở Đông Hưng, em chắc ăn cứ đi theo phương án 2 cho nhàn ạ

gl1600

Xe điện
Phương án 1 gần hơn nhưng nếu cụ đi theo cao tốc Nội bài đến Bắc Ninh rồi lại quay về Thanh Trì thì xa mà không tiện. Nếu cụ đi lối này cháu khuyên cụ nên đi Cầu Hồ - kẻ Sặt - Ninh Giang ra Quỳnh Côi rồi ra đường 10 về lại Đông Hưng. Đường đi tầm 140km

Đường ngắn nhất nhưng ko chắc thời gian nhanh nhất là theo Vĩnh Phúc - qua cầu Thăng Long rẽ đê về cầu Chương Dương - đi tiếp đường 5 -Phố Nối - Hưng Yên (hoặc cụ rành đường thì cầu Chương Dương- đê Bát Tràng - Văn Giang - đường mới đi Hưng Yên cắt với QL 38 rẽ phải đi tiếp Hưng Yên- cầu Triều Dương - Đông hưng). Đoạn này đi tầm hơn 120km

Phương án 3: cụ đi Vĩnh Phúc - đường thăng long nội bài - cầu cạn Pháp Vân - Cao Tốc Pháp Vân - Nút giao Vực Vòng- cầu Yên lệnh - Triều Dương -Hưng Hà- Đông Hưng. Nhưng đoạn từ Triều Dương đi Thái Bình đường nhỏ và xấu. Đoạn này cứ xác định tốc độ bình quân 35-40km/h thôi cụ ạ. Đi lối này cũng tầm gần 140km

Phương án 4: xa nhất là đi về Nam Định - Thái Bình , Quãng Đường chắc tầm 170km, nhưng đường to đẹp nhất và cũng nhiều phí đường nhất

thocon75

Xe hơi
Cháu ở Mỹ đình thi thoảng về Đông hưng thường đi theo tuyến:
Cầu cạn -> pháp vân -> cao tốc -> đến nút giao Liên tuyền -> QL21 (gần đến TP Nam định thì rẽ QL10) -> QL10 (Gần đến TP Thái Bình thì rẽ đường tránh) -> Đường tránh TP Thái bình -> Đông Hưng
Em thường đi với các cụ nên chạy từ từ mất khoảng 3h.