Hỏi đường Hà nội - Cát bà

kienvinh

Tháo bánh
Hi các bác,

Em cũng đương có kế hoạch đi Cát Bà đây, và search chủ đề này trong otofun thì vô cùng nhiều. Đại đa số các bác đều khuyên nếu muốn mang cả ô tô ra đảo Cát Bà thì đi đường Tuần Châu, đi một lần phà ra đảo rồi đi đường xuyên đảo khoảng 20km là về đến khu du lịch. Trải nghiệm trên đường đi thì thú vị hơn các phương án khác. Em cũng đã nghiêng hẳn về phương án này. Tuy nhiên, đó là em đọc trong những topic không mới, từ năm ngoái, năm kia. Còn ngay trong topic này thì em tìm ra những điểm trừ (-) sau đây:

Phương án 1: Hà Nội - phà Tuần Châu: 155 km mất 4 giờ 10 phút + vé phà nghe nói 300k +

Đường Uông Bí - Tuần Châu ( dài gần 40 km) đường hẹp và rất xấu, đang sửa chữa mở rộng, rất hay tắc đường và xe chạy chậm lắm dưới 40 km/h, sơ ý là lăm xuống rãnh. Đường này đi ức chế lắm, xxx nhan nhản
E sợ đường 18 lắm rồi. Đi 170km mà hết 5 tiếng.
Vậy rất mong bác nào mới đi, hoặc biết rõ thông tin về tuyến đường bộ Hà Nội - Tuần Châu, cho thông tin cập nhật nhất lên đây, thì giúp được anh em nhiều lém ah.

Many thanks các bác!

NoobDriver

Xe tải
em đã hoàn thành chuyến cát bà về, cám ơn các cụ đã chỉ bảo. Chuyến đi của em thế này:
. chiều đi : phương án 2, đường 5 đang sửa nên em bị tắc 30 phút đoạn hung yên, hải phòng thì bị tắc nguyễn văn linh, em đi vòng vào phố- OK. Phà thì ngon lành chỉ chờ mất 15 phút/ phà, đường đi vào thị trấn cát bà đang sửa nên hơi khó đi.
. Chiều về em chạy qua tuần châu, sang hạ long chơi tiếp. đường xuyên đảo công nhận đẹp và sạch. Sang Tuần châu chỉ qua 1 lần phà nhưng em đợi mất 2,5h do ngày lễ đông quá, qua tuần châu xxx hạ long cấm đường cho lễ hội em hỏi anh google chạy lòng vòng cũng thoát được (*** bọn xxx hạ long chặn đường từ trong hạ long đến tuần châu nhưng không có chỉ dẫn :D).
trên đường hạ long - hà nội em chạy ngoan ngoãn, không lấn vạch, không quá tốc độ (công nhận đường này nhiều vạch liền thật - xxx bắn ở đâu cũng chả biết), nói chung là lần đầu chạy ở đường này mệt thật, tuy nhiên từ hạ long - hà nội em chỉ nhìn thấy xxx 1 lần duy nhất ở cửa ngõ sao đỏ, Quảng ninh tuyệt nhiên không - chắc xxx nghỉ lễ.
Một lần nữa xin cảm ơn các cụ.

P/S: em xin bổ xung them đoạn ăn uống, ở cát bà thì các cụ cứ chạy ra chợ cát bà ăn ngon, bổ, rẻ. Ở hạ long thì vui lòng chạy sang bãi cháy chứ ăn ở hạ long/tuần châu đắt lắm :D.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
em đã hoàn thành chuyến cát bà về, cám ơn các cụ đã chỉ bảo. Chuyến đi của em thế này:
. chiều đi : phương án 2, đường 5 đang sửa nên em bị tắc 30 phút đoạn hung yên, hải phòng thì bị tắc nguyễn văn linh, em đi vòng vào phố- OK. Phà thì ngon lành chỉ chờ mất 15 phút/ phà, đường đi vào thị trấn cát bà đang sửa nên hơi khó đi.
. Chiều về em chạy qua tuần châu, sang hạ long chơi tiếp. đường xuyên đảo công nhận đẹp và sạch. Sang Tuần châu chỉ qua 1 lần phà nhưng em đợi mất 2,5h do ngày lễ đông quá, qua tuần châu xxx hạ long cấm đường cho lễ hội em hỏi anh google chạy lòng vòng cũng thoát được (*** bọn xxx hạ long chặn đường từ trong hạ long đến tuần châu nhưng không có chỉ dẫn :D).
trên đường hạ long - hà nội em chạy ngoan ngoãn, không lấn vạch, không quá tốc độ (công nhận đường này nhiều vạch liền thật - xxx bắn ở đâu cũng chả biết), nói chung là lần đầu chạy ở đường này mệt thật, tuy nhiên từ hạ long - hà nội em chỉ nhìn thấy xxx 1 lần duy nhất ở cửa ngõ sao đỏ, Quảng ninh tuyệt nhiên không - chắc xxx nghỉ lễ.

P/S: em xin bổ xung them đoạn ăn uống, ở cát bà thì các cụ cứ chạy ra chợ cát bà ăn ngon, bổ, rẻ. Ở hạ long thì vui lòng chạy sang bãi cháy chứ ăn ở hạ long/tuần châu đắt lắm :D.
Hay tóa, thank kụ đã chia xẻ kinh nghiệm.

bacnv

Xe buýt

Cám ơn cụ đã chia sẻ, nhà e định t6 này sẽ lạp lại hành trình của cụ =D>

bacnv

Xe buýt
Thứ 7 này em khởi hành, nhà nhiều rượu nên em lại mời các cụ trong thớt (b):))

Oioto

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút, từ HN đi Cát bà trong một ngày có kịp không các cụ ơi?

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Các cụ cho em hỏi chút, từ HN đi Cát bà trong một ngày có kịp không các cụ ơi?
Hành xác thì đi vậy cụ ah. Chứ mất công mất của mất thời gian cụ xuống đến CB nhúng chân rồi về vậy uổng quá!