Hỏi đường Hà Nội - Vinh đi theo đường Hồ Chí Minh

Website
www.facebook.com
Bác cho E xin số đt của nhà hàng này với, tiện E cũng hỏi Bác đoạn THóa (đường HCM) có cái KS nào được được ko (E người nhà nước + nghiêm túc)
Chiều mai 2h (18/8) chúng E (5 người toàn Man) xuất phát từ BKhoa và dự định nghỉ ở THóa, sáng hôm sau mới đi Vinh
Mong Bác chỉ bảo sớm

Đi từ HN thì chạy thẳng về Vinh ngủ chứ ngủ ở TH làm gì cụ ơi?

14h đi từ HN thì tầm 17h là đến Ngọc Lặc, TH rồi. Oánh chén xong chạy hơn 3 tiếng nữa là về đến Vinh, ngủ lại ở Vinh. Đêm đi xơi cháo bồ câu ở Cửa Nam hoặc cháo óc ở Tam giác. :38:

Quán này qua Ngọc Lặc khoảng 6km là đến, bên tay trái

Số a lô: 037-895-8240

Vào Vietmap, mở xem bản đồ. Bấm Tùy chọn -> Nhập tọa độ:

Kinh độ: 105,405073

Vĩ độ: 20,040255

Hoặc trên Google Map

Vĩ độ 20 độ 02 phút 24.9 Bắc

Kinh độ 105 độ 24 phút 18.2 Đông

TanLM

Xe tải
Đi từ HN thì chạy thẳng về Vinh ngủ chứ ngủ ở TH làm gì cụ ơi?

14h đi từ HN thì tầm 17h là đến Ngọc Lặc, TH rồi. Oánh chén xong chạy hơn 3 tiếng nữa là về đến Vinh, ngủ lại ở Vinh. Đêm đi xơi cháo bồ câu ở Cửa Nam hoặc cháo óc ở Tam giác. :38:

Quán này qua Ngọc Lặc khoảng 6km là đến, bên tay trái

Số a lô: 037-895-8240

Vào Vietmap, mở xem bản đồ. Bấm Tùy chọn -> Nhập tọa độ:

Kinh độ: 105,405073

Vĩ độ: 20,040255

Hoặc trên Google Map

Vĩ độ 20 độ 02 phút 24.9 Bắc

Kinh độ 105 độ 24 phút 18.2 Đông
Cám ơn Bác nhiều, E sẽ nghiên cứu về lộ trình của Bác, cái quan trọng là phải lấy ý kiến của cả 5 Man Bác ah
Nếu nghỉ thì có cái KS nào ko Bác?

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Cám ơn Bác nhiều, E sẽ nghiên cứu về lộ trình của Bác, cái quan trọng là phải lấy ý kiến của cả 5 Man Bác ah
Em khuyên là ko nên nghỉ lại ở TH, nhá.

Về Vinh nghỉ, sáng hôm sau làm việc thoải mái hơn nhiều. Xơi sáng có cháo lươn.:D

Còn ngủ lại ở TH, sáng hôm sau lại mất mấy tiếng đạp về Vinh, mệt lắm.

mrkoi

Xe tăng
các cụ trên nói lộ trình rùi e thì e chỉ khuyên cụ là đoạn qua rừng Cúc Phương đi tầm 80 thui, bữa e qua đấy thấy có xxx đó, với đoạn gần tới Vinh cũng vậy, e bị hỏi giấy tờ ở trạm gần Vinh nhưng lúc e từ Huế về HN thì k thấy nữa, hình như đứng theo ngày ý :))

be beo

Xe tăng
Nói chung là không nên, dọc đường địa phận TH có mấy cái khách sạn đấy nhưng em chả bao giờ vào. Cụ cứ đi là thấy, 2 bên đường HCM địa phận TH đông dân cư sinh sống lắm.

namquang

Xe buýt
Em mới đi về hôm qua, nhà em ở Nhân Chính, khi đi 19h thứ 5 tuần trước em đi theo hướng: Lê Văn Lương kéo dài, Vân ĐÌnh, Tế Tiêu, Chợ Bến, NGhĩa Đàn, Yên Lý, 24h có mặt ở Vinh, tổng chiều dài 325km. Đi đường này ngắn hơn so với đường Hòa Lạc, XUân Mai 30km nhưng từ Tế Tiêu đến chợ bến (8km) đang làm đường nên hơi xấu, đi qua 1 cái đập tràn. KHi về em đi theo đường Xuân Mai, Hòa Lạc 358km hết 7h cả ăn trưa. Ăn ở quán Phố Núi bãi Chành Thanh Hóa, giáp với Nghệ An rất ngon mà rẻ, nhiều đồ rừng. Trên đường HCM đã bỏ hết biển 40km và có bắn tốc độ trên 80km nên các bác đi nên tuân thủ luật giao thông. KHi đi em chạy hơi nhanh vì 2 tài và với lại cũng đang có việc gấp, xác định bị bắn thì nộp phạt không xin xỏ.

CỤ cứ phi mái thoải, không tốc độ, không vạch, làn, không XXX. em cam đoan
Sau bài ( chung tay dẹp tệ nạn chim mồi tren đường HCM)
chính tay nhà em đã đưa lãnh đạo thanh tra Bộ CA đi thực tế và chấm dứt chuyện này này

baoanhcmc

Xe buýt
CỤ cứ phi mái thoải, không tốc độ, không vạch, làn, không XXX. em cam đoan
Sau bài ( chung tay dẹp tệ nạn chim mồi tren đường HCM)
chính tay nhà em đã đưa lãnh đạo thanh tra Bộ CA đi thực tế và chấm dứt chuyện này này
Em vừa đi cắt nhung hươu Hương sơn về ! Công nhận ít xxx thật !

shikari

Xe tải
Cứ đường 1 mà quất cụ ạ, đường ngon rồi, tầm hơn 5 tiếng là đến Vênh.

thinv

Xe đạp
Nếu ăn thì ở Cẩm Thủy cũng có 2 quán. 1 là ngay xây xăng Cẩm Thủy (qua cầu nó nằm ngay bên trái). 2 là quán Quê Hương hay Sông Quê gì đó nằm bên phải trước khi đến cầu Cẩm Thủy. Cũng loanh quanh: Trâu lá nồm, gà quê, trâu xào rau muống, cá sông...giá thì rẻ. Đi ra đường HCM thì có 3 cách đi như sau: 1 Láng - Hòa Lạc - Xuân Mai (đường cao tốc nhưng xa hơn 30 km), nhiều đoạn xxx bắn do thị trấn, thị tứ. 2. Đi đường 6 đến Chúc Sơn rẽ luôn vào TT Chúc Sơn sau đó có 2 cách đi: 1 là đi đến Ngã 3 trường PTTH rẽ trái đi đường bê tông (ít người, rộng), có một đoạn qua cầu đang sửa đường xấu; 2 là thẳng đường chỗ ngã ba đó đi về Miếu Môn, đường khá dễ đi, ít xe nhưng hẹp, tránh đi buổi tối đường này. Đi theo cách này thì ngắn được khoảng 15-20km. 3 là đi Ba La, Vân Đình, Tế Tiêu, Chợ Bến, bực nhất là xe đông, nhiều thị trấn, xxx khá nhiều; đoạn cuối trước khi ra HCM có chỗ khai thác đá đường xấu kinh khủng.
Do vậy, nếu xe gầm cao, ko sợ công an cứ phang cách thứ 3. Nếu ngại đông, xxx thì cứ đi Chúc Sơn hoặc chịu khó đi Láng - Hòa lạc. Lưu ý là đi Chúc Sơn chả dính chú xxx nào cả. Ra đến đường HCM thì đoạn Hòa Bình công an rất ít khi bắn tốc độ; chỉ có 01 chốt nằm chỗ Thị trấn Sấu. Qua đoạn Thanh Hóa thì có đoạn Cẩm Thủy (giờ cũng ít bắn rồi).

Lancercui

Xe tải
Cuối tuần này (16/4/2016) em cũng đi Cửa lò và đang dự định đi theo cách thứ 3 như Cụ thinv hướng dẫn ở trên. Các cụ cho em hỏi: Đoạn đường từ cầu Tế Tiêu đến Chợ Bến để vào đường Hồ Chí Minh đến bây giờ đã tốt chưa ạ, liệu sedan gầm thấp có đi được không? Cảm ơn các cụ.

WHITE TIGER

Xe container
Cuối tuần này (16/4/2016) em cũng đi Cửa lò và đang dự định đi theo cách thứ 3 như Cụ thinv hướng dẫn ở trên. Các cụ cho em hỏi: Đoạn đường từ cầu Tế Tiêu đến Chợ Bến để vào đường Hồ Chí Minh đến bây giờ đã tốt chưa ạ, liệu sedan gầm thấp có đi được không? Cảm ơn các cụ.
Xóc lòi nếu chạy 80km/h

PILOT123

Xe tải
Em thì cứ đường 1 mà chiến, đường đẹp, đông vui, mỗi tội tốn xèng

BINH MINH 07

Xe điện
Cụ đi từ HN thì cứ lên Đại Lộ Thăng Long mà chiến, em không thích đường 1 vì đông lắm, em sợ nhất cái khoản cứ phải vượt mấy ông cont/tải/khách bên làn trong vì các ông ấy toàn đi làn ngoài.
Em đi vào Đồng Hới - Đà Nẵng toàn chạy HCM cho sướng, tội quái gì phải chạy ở cái nơi đông xe cộ vì quanh năm tắc đường rùi, đi xa, đường vắng nhẹ đầu thì sẽ không mệt mỏi.

WHITE TIGER

Xe container
Cụ đi từ HN thì cứ lên Đại Lộ Thăng Long mà chiến, em không thích đường 1 vì đông lắm, em sợ nhất cái khoản cứ phải vượt mấy ông cont/tải/khách bên làn trong vì các ông ấy toàn đi làn ngoài.
Em đi vào Đồng Hới - Đà Nẵng toàn chạy HCM cho sướng, tội quái gì phải chạy ở cái nơi đông xe cộ vì quanh năm tắc đường rùi, đi xa, đường vắng nhẹ đầu thì sẽ không mệt mỏi.

Đường 1 giờ em chạy đúng tốc độ tới Vinh chỉ hơn 5h cụ nhé.Đường HCM giờ lâu hơn roài

BINH MINH 07

Xe điện
Đường 1 giờ em chạy đúng tốc độ tới Vinh chỉ hơn 5h cụ nhé.Đường HCM giờ lâu hơn roài
Chạy thì vẫn chạy được, ngon nữa là khác, chỉ có điều em không thích đường đông, nhiều thị trấn, khu đông dân cư và cứ phải vượt là em không khoái, em thích cảm giác lái xe trong rừng, đường vắng và nhẹ đầu, thế thôi.