Hỏi đường HN - Hà Giang - Hoàng Su Phì

tranvuhoang2005

Xe điện
Google chỉ rất chuẩn đó. Chạy HN - Bắc Hà nghỉ đêm rồi sáng sau sang Xín Mần, HSP.
Đường vừa làm xong, rất ngon, không như đoạn Tân Quang - HSP - Xín Mần, sạt lở, cua nhiều, đông xe.

phananhhuy

Xe hơi
Chào các cụ,
Nhà em đang dự định cuối tuần này làm chuyến Hà Giang. Điểm đến đầu tiên dự định là Hoàng Su Phì, thấy Google Maps nó chỉ như này không biết đi có ổn không ạ?

Screenshot at Aug 26 15-15-53.png

Thời gian thì nhà em thoải mái, tiện 1 chuyến muốn tham quan hết các điểm đẹp trên Hà Giang, nhờ các cụ tư vấn thêm giúp về lịch trình, các địa điểm đẹp, chỗ ăn chốn nghỉ luôn ạ.

En xin cám ơn các cụ!
Em vừa đi về hôm chủ nhật 13/9, cụ ra nút giao IC4 sau đó đi theo QL 2C lên ngã tư Tân Quang rẽ trái theo đường tỉnh 177 lên TT Vinh Quang, Hoàng Su Phì, trên đó cụ đi Bản Phùng, Tả Sử Choóng, Thông nguyên, theo em Tả Sử Choóng đẹp nhất, nghỉ ở Vinh Quang (KS Hoàng Su Phì Green). Lịch trình chuyến vừa rồi của em: 14h00 xuất phát từ Hà Nội - tối nghỉ tại Vinh Quang - sáng đi Bản Phùng, ăn trưa tại bản phùng (Nhà Quyên đối diện La Chí Phong Home stay) - đi Tả Sử Choóng,về Thông nguyên nghỉ và ăn tối ở Hoàng Su Phì Logde - sáng chơi ở Thông nguyên - về Hà Nội. Cụ tham khảo.

caren_2010

Xe đạp
Em vừa đi về hôm chủ nhật 13/9, cụ ra nút giao IC4 sau đó đi theo QL 2C lên ngã tư Tân Quang rẽ trái theo đường tỉnh 177 lên TT Vinh Quang, Hoàng Su Phì, trên đó cụ đi Bản Phùng, Tả Sử Choóng, Thông nguyên, theo em Tả Sử Choóng đẹp nhất, nghỉ ở Vinh Quang (KS Hoàng Su Phì Green). Lịch trình chuyến vừa rồi của em: 14h00 xuất phát từ Hà Nội - tối nghỉ tại Vinh Quang - sáng đi Bản Phùng, ăn trưa tại bản phùng (Nhà Quyên đối diện La Chí Phong Home stay) - đi Tả Sử Choóng,về Thông nguyên nghỉ và ăn tối ở Hoàng Su Phì Logde - sáng chơi ở Thông nguyên - về Hà Nội. Cụ tham khảo.
Bác ơi, ô tô có vào đc gần các điểm không, hay vẫn phải thuê xe máy để vào

lamdh_08

Xe tải
14h cụ mới xuất phát mà tối cụ đã ngủ ở HSP rồi cơ à, đường từ ngã 3 Tân Quang lên thị trấn HSQ năm nay đã đẹp chưa cụ năm ngoái em đi đường xấu quá

denmuon

Xe buýt
hom nay chắc ổn rồi, chủ nhật mình đi đường bị sạt nên phải quay về

phananhhuy

Xe hơi
14h cụ mới xuất phát mà tối cụ đã ngủ ở HSP rồi cơ à, đường từ ngã 3 Tân Quang lên thị trấn HSQ năm nay đã đẹp chưa cụ năm ngoái em đi đường xấu quá
Đường vẫn thế thôi cụ, 21h00 em mới đến Vinh Quang, đoạn từ Tân Quang vào bò mất gần 3 tiếng vì đi tối, chưa quen đường, xe có người say xe.

KHÔI MẬP

Xe buýt
Đường vẫn thế thôi cụ, 21h00 em mới đến Vinh Quang, đoạn từ Tân Quang vào bò mất gần 3 tiếng vì đi tối, chưa quen đường, xe có người say xe.
Đúng rồi. Đoạn này chả có cua gắt dốc mấy đâu nhưng mặt đường nát bét ổ voi ổ gà, đường lại hẹp vượt nhau không dễ nên muốn đi nhanh cũng không tăng tốc được!!!

lamdh_08

Xe tải
Đúng rồi. Đoạn này chả có cua gắt dốc mấy đâu nhưng mặt đường nát bét ổ voi ổ gà, đường lại hẹp vượt nhau không dễ nên muốn đi nhanh cũng không tăng tốc được!!!
Đường từ Tân Quang lên HSP mà vẫn xấu như vậy có khi năm nay nhà cháu đi từ Bắc Hà sang HSP, nghe nói đường từ Bắc Hà - HSP giờ đẹp rồi

Chỉnh sửa cuối:

KHÔI MẬP

Xe buýt
Đường từ Tân Quang lên HSP mà vẫn xấu như vậy có khi năm nay nhà cháu đi từ Bắc Hà sang HSP, nghe nói đường từ Bắc Hà - HSP giờ đẹp rồi
Cách đây vài tuần tôi đi 1 vòng: Lúc đi đi Tân Quang lên HSP đường xấu như tôi tả, lúc về thì chạy về Bắc Hà ngủ đêm thì đường cơ bản đẹp, có đoạn xấu nhưng ngắn ko đáng kể, sáng hôm sau ra cao tốc HN-LC về Hà Nội.

Chỉnh sửa cuối:

Hà già

Xe máy
Báo cáo các Cụ là em vừa đi 1 vòng HN- Tân Quang - Hoàng Su phì (Thông nguyên và Bản Phùng) - Cốc pài - Bắc hà - Cao tốc về HN ngày 18-20/9.
- HN - Tân Quang thì đi cao tốc, ra Phù Linh, đường đẹp khỏi nói.
- Tân Quang - HSP: đi tỉnh lộ 177 chỉ đẹp mấy cây đầu thôi, sau đó là đường khá xấu, nhiều ổ gà, ổ trâu. Đường từ 177 xuống Thông Nguyên, cũng nhỏ và xấu. Đường lên bản Nậm Hồng là đường lên núi, chỉ 1 đường bê tông nhỏ, dốc ngược. gặp xe ngược chiều thì tìm chỗ tránh cũng mệt.
- Từ Nậm hồng đi Bản Phùng: em đi theo đường bên dưới (ko trở lại đường 177 nên ko đi được Nậm Ty). Đường xã nên nhỏ nhưng cũng dễ đi, cảnh đẹp. Đường dưới này sẽ gặp lại đường 177 chỗ gần đường rẽ lên Tả Sử Choỏng, nếu ai đi TSC thì (bạn chủ Hométay nói) cũng sẽ tới được thị trấn Quang Vinh. Em ko đi TSC nên đến thẳng Quang Vinh rồi đi Bản Phùng. Đường lên bản Phùng, đoạn cuối là 12 km đường bê tông dốc, nhỏ như đường lên Nậm Hồng.
- Từ Bản Phùng - Bắc Hà, Cao tốc: Đọc các bài về quãng đường Cốc Pài - Nà ma những năm trước làm em lo nhưng thực tế thì đường này đã được làm lại và bây giờ thì nó là đoạn đường đáng đi nhất toàn cung vì đường đẹp (hơi nhỏ và vòng vèo), cảnh rất đẹp. Đoạn gần đến Cốc pài có khoảng 1-2km hơi xấu thôi. Các cụ đi đến đúng km số 0 Cốc pài thì sẽ có đường rẽ phải đi Bắc Hà (đều có biển chỉ rõ ràng). Đường từ Bắc Hà, cao tốc thì cũng rất ok.
Chúc các Cụ có chuyến đi Hà Giang vui vẻ, an toàn.

lamdh_08

Xe tải
Báo cáo các Cụ là em vừa đi 1 vòng HN- Tân Quang - Hoàng Su phì (Thông nguyên và Bản Phùng) - Cốc pài - Bắc hà - Cao tốc về HN ngày 18-20/9.
- HN - Tân Quang thì đi cao tốc, ra Phù Linh, đường đẹp khỏi nói.
- Tân Quang - HSP: đi tỉnh lộ 177 chỉ đẹp mấy cây đầu thôi, sau đó là đường khá xấu, nhiều ổ gà, ổ trâu. Đường từ 177 xuống Thông Nguyên, cũng nhỏ và xấu. Đường lên bản Nậm Hồng là đường lên núi, chỉ 1 đường bê tông nhỏ, dốc ngược. gặp xe ngược chiều thì tìm chỗ tránh cũng mệt.
- Từ Nậm hồng đi Bản Phùng: em đi theo đường bên dưới (ko trở lại đường 177 nên ko đi được Nậm Ty). Đường xã nên nhỏ nhưng cũng dễ đi, cảnh đẹp. Đường dưới này sẽ gặp lại đường 177 chỗ gần đường rẽ lên Tả Sử Choỏng, nếu ai đi TSC thì (bạn chủ Hométay nói) cũng sẽ tới được thị trấn Quang Vinh. Em ko đi TSC nên đến thẳng Quang Vinh rồi đi Bản Phùng. Đường lên bản Phùng, đoạn cuối là 12 km đường bê tông dốc, nhỏ như đường lên Nậm Hồng.
- Từ Bản Phùng - Bắc Hà, Cao tốc: Đọc các bài về quãng đường Cốc Pài - Nà ma những năm trước làm em lo nhưng thực tế thì đường này đã được làm lại và bây giờ thì nó là đoạn đường đáng đi nhất toàn cung vì đường đẹp (hơi nhỏ và vòng vèo), cảnh rất đẹp. Đoạn gần đến Cốc pài có khoảng 1-2km hơi xấu thôi. Các cụ đi đến đúng km số 0 Cốc pài thì sẽ có đường rẽ phải đi Bắc Hà (đều có biển chỉ rõ ràng). Đường từ Bắc Hà, cao tốc thì cũng rất ok.
Chúc các Cụ có chuyến đi Hà Giang vui vẻ, an toàn.
Cảm ơn cụ đã thông tin cho mọi người, cụ cho cháu hỏi đoạn từ Bắc Hà - Bản Phùng nếu đi bằng xe Sedan gầm thấp đi có ổn ko cụ .

Hà già

Xe máy
Ko, đây là đoạn Hoàng su phì đi Cốc Pài, đường ổn cụ. Đoạn xấu là đoạn 12km đầu tiên từ Cốc Pài đi Nà Ma, từ Nà Ma sang Bắc Hà thì ok. Từ Bắc Hà sang Bắc Ngầm thì đẹp như tranh vẽ rồi
Đoạn Cốc Pài- Na ma bây giờ đẹp rồi nhé. đường mới làm lại phẳng lỳ nhưng hơi nhỏ và vòng vèo, tuy nhiên cảnh thì rất đẹp (em đi ngày 20/9/20)

Văn Bản

Xe tải
Cám ơn Cụ đã thông tin kịp thời. Nếu thế em chọn cả đi và về qua cao tốc cho đỡ vất

tinhcuoi916

Xe tải
cái dốc từ mốc 0 Cốc Pài để đi Bắc Hà làm lại chưa các cụ? trc cháu đi còn đoạn ấy xấu quá

denmuon

Xe buýt
"cái dốc từ mốc 0 Cốc Pài để đi Bắc Hà làm lại chưa các cụ? trc cháu đi còn đoạn ấy xấu quá " làm xong từ lâu rồi cụ ơi

HVAD

Xe tải
Báo cáo các cụ, cuối tuần trước đoàn em vừa đi Hà Giang, nhưng theo cung HN - HG - Đồng Văn - Mèo Vạc - Hồ Ba Bể (Bắc Kạn) - HN. Cụ thể em sẽ có bài review sau ạ :D

Ncgroup

Xe tải
Em vừa đi dịp 30.4..2021 về đây các cụ. Các cụ đi từ HN lên Hoàng su phì hoặc từ Hoàng Su Phì về bắc hà thì cứ đi đường quốc lộ 278, qua Yên Bình. Đến chợ trung tâm xã Tân Trịnh thi có đường lên Hoàng Su Phì. Đi nhanh, đường đẹp. Nhà e có con nhỏ, lúc từ Bắc Hà đi sang Hoàng Su Phì chọn đường qua Cốc Pài, Nậm Ty vất vả quá.

springsea

Xe container
Các cụ cho em hỏi đường từ HN-Bảo Hà-Quang Bình-Hoàng Su Phì đi có đẹp ko. Em định đi HSP chơi mấy hôm cuối tuần này nhưng ngả Tuyên Quang kiểm soát ko cho người HN đi qua