[Thảo luận] Hỏi đường: Sân bay Nội Bài - Hải Phòng

kia0789

Xe tải
Tối đâu cũng là nhà, ngã đâu cũng là giường
Cụ chạy theo đường 5 - rẽ sang đường 1 đi Bắc Ninh rồi qua cầu vượt chạy theo đường Bắc Ninh - Nội Bài thì đường sẽ thoáng hơn nhiều.
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh, lộ trình đó đường đi thoáng, xxx cũng ít vịn.

Ngao5

Vũ Trụ
Không cần về qua HN đâu cụ ơi, cụ đi thế này nhé:
1. Nội bài - Cầu vượt (trạm soát vé Thăng long - Nội bài) QL18
2. Ra đến QL1B (HN Lạng sơn) đi tiếp 1 đoạn nữa lại gặp QL18
3. Tiếp tục QL 18 đến Sao đỏ rẽ phải gặp QL 37
4. Tiếp tục QL 37 đến Tiền trung gặp QL5,
5. Từ đó xuôi về HP.

XXX trên cung này chủ yếu bắt Đè vạch, cận thận tốc độ Nội thị thôi, túm lại là cứ đúng vạch, đúng biển thì chả ngại gì sất. Trung bình em đi mất 2h40'.

Hoàn toàn chính xác

Cụ đến cách trạm soát vé Thăng long - Nội bài) chừng 300 mét thấy biển chỉ đường rẽ phải lên cầu vượt ra đường Cao tốc Bắc Ninh Nội Bài
Chạy chừng 29 km thì gặp QL 1, tất nhiên cụ phải bám theo hướng đi Lạng Sơn. Chạy chừng 3 km (km 135 QL 1A) thì thấy biển báo RẼ PHẢI PHẢ LẠI 28 km thì cụ cứ theo đó mà đi, nhớ xi nhan cẩn thận
Nội Bài-Hải Phòng 134 km (tính đến Bưu Điện Hải Phòng) em thường chạy mất 2 giờ 45 phút -3 giờ là cùng. Cụ mà chạy lối QL3 >> Đông Anh>> Đuống >> Cầu Chui >> Hải Phòng đảm bảo không dưới 3,5 giờ, dù số km chạy tương đương nhau

windys

Xe tăng
Tại người nhà e xuống sân bay lúc 6h30 nên e đi từ HN tầm 5h30, cứ nghĩ là đi sớm chứ thực ra đón xong cũng phải 7h mới từ NB đi HP được.
7h mà quay về Hn thì đúng là bốc kít nhỉ ? có khi 9h vẫn chưa rời được HN, đúng không các cụ ? Đoàn PVĐ cũng phải mất 30 phút, đi sang Chương Dương hoặc Thanh Trì giữa buổi sáng đông vui nhộn nhịp, không ổn tẹo nào

Nên khả năng em sẽ đi theo lối cao tốc HN - BN rồi về đường 5 thôi. Nên e lại hỏi các cụ tí:

- Đoạn Nội Bài - BNinh là đến thẳng TP BN hay ra đường 1B rồi mới đến BN ? Có bắn đoạn nào không? và đi chú i gì ?

- Đoạn BN - Sao Đỏ (là đường đi QN đúng không ạ?) thì e cũng đi 1 lần, nhưng chưa biết là rẽ sang đường 5 thế nào ? Đã qua cái cầu gì mà bắn 40km/h, đè vạch, ngồi trên cây, bắt bình chữa cháy chưa ?
- Đoạn đường rẽ sang dài khoảng bao nhiêu km ? Có lưu í gì không ?
- Từ đường rẽ sang đường 5 đến HP thì có lưu í gì không ?

Lần này e chở người lớn nên phải hỏi han cẩn thận, tránh sơ suất dọc đường, chứ bình thường mà đi với gái thì chắc không cẩn phải hỏi kĩ thế đâu ạ, cứ lên xe là đi các cụ nhỉ ?

Cám ơn các cụ nhiều

tahnhbill84

Xe hơi
cụ cứ đi hết đường 5, đến ngã 3 chỗ Huynh dai Long Biên thì rẽ phải theo QL3, đi theo QL3 qua cầu Phủ Lỗ (cách ngã 3 trên khoảng 15 KM) khoảng 2 KM đến ngã 3 Phủ Lỗ rẽ trái theo QL2 (đi Vĩnh Phúc), từ Ngã Ba Phủ Lỗ đi khoảng 3.3Km nữa đến ngã 3 Phú Minh, rẽ phải rồi đi thẳng là đến Sân Bay Nội Bài nằm ở bên phải.
Cụ cứ yên tâm là theo cung đường này thì đường ngon, QL 2 mới sửa ko sợ có CAGT, còn từ đường 5 đến cầu đuống giờ đường cũng rộng và thoáng rồi, ko sợ bị tắc đường đâu. (như vậy 3 lần rẽ cụ đã đến được sân bay).
Cụ đi theo QL 18 ra cầu Phù Đổng là mua đường đấy, ko nên.

mrnghiem

Xe tải
Tốt nhất bác sắm cgo em cái đện thoại hịn tí có google map và gps.đi đến đâu biết đến đó

anhtho

Xe ngựa
Hoàn toàn chính xác

Cụ đến cách trạm soát vé Thăng long - Nội bài) chừng 300 mét thấy biển chỉ đường rẽ phải lên cầu vượt ra đường Cao tốc Bắc Ninh Nội Bài
Chạy chừng 29 km thì gặp QL 1, tất nhiên cụ phải bám theo hướng đi Lạng Sơn. Chạy chừng 3 km (km 135 QL 1A) thì thấy biển báo RẼ PHẢI PHẢ LẠI 28 km thì cụ cứ theo đó mà đi, nhớ xi nhan cẩn thận
Nội Bài-Hải Phòng 134 km (tính đến Bưu Điện Hải Phòng) em thường chạy mất 2 giờ 45 phút -3 giờ là cùng. Cụ mà chạy lối QL3 >> Đông Anh>> Đuống >> Cầu Chui >> Hải Phòng đảm bảo không dưới 3,5 giờ, dù số km chạy tương đương nhau
Cụ Ngao đã đo cả ki lô mếch dư lày thì chuận quá rùi còn gì. Cụ chủ cứ theo cách này đi. Em nghĩ khó có cung đường nào nhỏ hơn 134 km nữa đâu. Chỉ có điều, đường cao tốc, cụ chú ý chỗ rẽ, nếu quá một phát thì lại mua thêm vài chục km đới.

windys

Xe tăng
Hoàn toàn chính xác

Cụ cho em hỏi cái lối rẽ sang đường 5 từ đường 18, là ngay ở thị trấn Sao Đỏ à, hay là đi qua thị trận hoặc chưa đến ?

Cám ơn các cụ đã giúp em nhé.

wine

Xe tăng
Giữa Sao đỏ có cái ngã ba to đùng, cụ rẽ phải để ra QL37 nhé (rẽ trái là đi QN đấy) có biển chỉ dẫn to đùng, không sợ nhầm đâu nhé.
Cụ cho em hỏi cái lối rẽ sang đường 5 từ đường 18, là ngay ở thị trấn Sao Đỏ à, hay là đi qua thị trận hoặc chưa đến ?

thuysinh.tl

Xe container
Nếu từ Nội Bài về thì cụ đi theo đường 18 đến giữa thị trấn Sao đỏ thì cụ rẽ phải sang quốc lộ 183. Quốc lộ 183 sẽ cắt với đường 5 ở Tiền Trung. Đi đường đó cũng được nhưng hơi xa. Sao cụ không xuôi đường 1 về đường 5 cho gần. Tuy nhiên đường 5 thì do có nhiều điểm giao cắt nên cũng phải cân nhắc một chút.

ym9972

Xe buýt
Đã chạy đường này thì em tưởng vít luôn đến đường Cầu Bính - Uông Bí luôn chứ các cụ nhể?

Nếu từ Nội Bài về thì cụ đi theo đường 18 đến giữa thị trấn Sao đỏ thì cụ rẽ phải sang quốc lộ 183. Quốc lộ 183 sẽ cắt với đường 5 ở Tiền Trung. Đi đường đó cũng được nhưng hơi xa. Sao cụ không xuôi đường 1 về đường 5 cho gần. Tuy nhiên đường 5 thì do có nhiều điểm giao cắt nên cũng phải cân nhắc một chút.

windys

Xe tăng
Cám ơn các cụ, e đã hoàn thành lịch trình gọn gàng. Em đi theo tuyến NB - Bắc Ninh - Phả Lại - Sao Đỏ - Hải Phòng - Hà Nội. Xuống HP làm một ly cà phê trước khi về HN.

Về cơ bản thì đường dễ đi, cũng dễ tìm mà không phải hỏi mặc dù biển cũng không to. Bắn tốc độ suốt dọc đoạn từ NB - Sao Đỏ. Từ cao tốc BN xuống đường 1 thì được nhắc là phải xi nhan đầy đủ.

Ngày xưa e cũng hay xuống HP chơi, nhưng từ hồi đọc seri Giang hồ đất cảng thì tự nhiên mất hứng xuống HP, chắc sợ hoa cải đỏ. Hôm qua về HN bằng đường 5, đi qua cái trạm soát vé đàu tiên khi rời HP, em không biết là phải mua vé trước khi vào trạm (ki ốt bán vé bị 2 con Công che mất) nên bị các bạn soát vé bắt chạy lại mua vé, làm 2 cụ Mec, cam đằng sau lưng phải chờ. Hề hề, tuyến đường đông xe như HN - HP mà k làm soát vé 1 dừng nhỉ ? Thiếu văn minh vô cùng.

Đoạn đến thị trấn Lai Cánh, e đang hì hụi vượt một cụ Kia Forte có logo OF thì thấy biển hết khu đông dân cư. Nghĩ bụng phát này bị bắn tốc độ rồi, nhưng may cho e là xxx k làm việc. E không nhìn thấy biển bắt đầu khu đông dân cư các cụ ạ, nghe nói trạm này cũng bắn ác đúng không ?

MỘt lần nữa xin cám ơn các cụ.

bluelas

Đi bộ
Giờ tốt nhất là: Từ trạm thu phí sân bay Nội Bài chạy theo đường Võ Văn Kiệt => vòng ra QL18 => đi thẳng QL18 khoảng 17km nhìn biển để vòng phải ra đường cao tốc Thái Nguyên - Hà Nội => đi thẳng cao tốc TN-HN khoảng 18km => rẽ phải về QL1A => chạy khoảng 8km rẽ trái về QL5 => Và chạy 1 mạch về Hải Phòng luôn. Mặc dù quãng đường này là <140km (xa hơn 5km so với chạy đường phả lại) nhưng lại có 1 số ưu điểm:
1. Qua cao tốc Hà Nội Thái Nguyên (cánh tài xế ít ai biết lối này vì mới cho thông xe), đường cực vắng chạy cực êm.
2. Hầu như suốt tuyến là đường QL, có dải phân cách cứng, tốc độ trung bình 80km (dù có 1 số đoạn ngắn cắm biển đô thị)
3. Nếu không gặp trở ngại nào, và chỉ chạy đúng tốc độ thì yên tâm là 2.20 tới nơi, mà cho hẳn 2h30phut cho thoải mái.

Tuy nhiên cũng có 1 số nhược điểm cần lưu ý:
1. Nếu là lần đầu tiên chạy đường này, đặc biệt là từ HP đi NB bạn sẽ phải căng mắt nhìn biển lúc từ QL1A rẽ sang đường cao tốc HN-TNguyen.
2. Cũng không nên chạy đường này nếu thời gian của bạn là đang gấp gáp, vì nếu ko quen đường/ biển báo có thể bạn sẽ bị lạc.
3. Đoạn từ cầu Thanh Trì ra đường 5 hoặc ngược lại (khoảng 5km) thường tốc độ sẽ bị chậm vì đây là cửa ngõ vào HN.

Do mấy hôm nay mình được tín nhiệm nên người thân cứ nhờ mình đưa ra Nội Bài hoài nên đoạn này mình khá quen, và cảm thấy chạy rất ok, bạn nào còn bỡ ngỡ thì vào maps.google.com tìm đường HP-NB là cũng ra đó. Đôi lời góp ý.

ILikeCar

Xe tải
Không cần về qua HN đâu cụ ơi, cụ đi thế này nhé:
1. Nội bài - Cầu vượt (trạm soát vé Thăng long - Nội bài) QL18
2. Ra đến QL1B (HN Lạng sơn) đi tiếp 1 đoạn nữa lại gặp QL18
3. Tiếp tục QL 18 đến Sao đỏ rẽ phải gặp QL 37
4. Tiếp tục QL 37 đến Tiền trung gặp QL5,
5. Từ đó xuôi về HP.

XXX trên cung này chủ yếu bắt Đè vạch, cận thận tốc độ Nội thị thôi, túm lại là cứ đúng vạch, đúng biển thì chả ngại gì sất. Trung bình em đi mất 2h40'.
Cụ cho em hỏi là từ Nội Bài làm cách nào lên được quốc lộ 18 với?
Hôm trước em đi mà không thấy đường lên cuối cùng phải phi thằng về HN :((
Em từ sân bay ra đi đường Đại Lộ Võ Nguyên Giasp ạ!

wine

Xe tăng
Cụ ơi, hướng dẫn của em từ lâu rồi mà, từ ngayd chưa có Đại lộ Vĩ nguyên giáp như bây giờ.
Nếu đi theo đường Mới (cầu nhật Tân) như bây giờ thì em cũng ko rõ nữa.

first

Xe tăng
Cụ cho em hỏi là từ Nội Bài làm cách nào lên được quốc lộ 18 với?
Hôm trước em đi mà không thấy đường lên cuối cùng phải phi thằng về HN :((
Em từ sân bay ra đi đường Đại Lộ Võ Nguyên Giasp ạ!
Vâng đúng là không hiểu sao đi ra Võ Nguyên Giáp lại không lên được đường 18, mà phải đi ra đường Nội Bài cũ. Nhưng mà đi vòng cũng chỉ dài hơn thêm dăm cây thôi mà cụ.