[HĐCĐ] Hỏi đường ven biển từ Cửa Lò đi sâu vào Huế- Đà Nẵng

lx125

Xe tải
Chào các Cụ.
Em thấy có Cụ bảo có đường ven biển đi từ Cửa Lò qua Cửa Hội đến Xuân Thành,không biết tiếp đoạn này nữa thì em có thể đi tiếp đến đâu nữa hay lại phải vòng ra đường QL1 đi tiếp vào Huế.
Nhờ các Cụ chỉ rõ giúp từ đoạn nào QL1 vào Cửa Lò và ra đoạn nào hết đường ven biển để ra QL1 đi tiếp vào Huế-Đà Nẵng.
Em cảm ơn.

Cô_đơn

Xe tải
Đi được cụ ơi, đoạn gần tơi Kỳ Anh đường hơi xấu.. Cụ cứ đi đường ven biển từ cửa Lò, qua cầu cửa Hội và thẳng tiến thôi, bật map lên là ok.

lx125

Xe tải
Đi được cụ ơi, đoạn gần tơi Kỳ Anh đường hơi xấu.. Cụ cứ đi đường ven biển từ cửa Lò, qua cầu cửa Hội và thẳng tiến thôi, bật map lên là ok.
Đi thế này thì đến được đâu hả Cụ?Có gần hơn QL1 không?

BHV_Sidecar

Xe hơi
Đoạn QBinh mình chưa đi nên kg biết. Đoạn QTri tại Thị trấn Hồ Xá có đường lớn rẽ tay phải về phía Đông, cứ bám đường này đi xuống gần biển và đi mãi sẽ bám dọc biển và lối ra gần chân đèo Phước Tượng TTHue

Hà già

Xe máy
Đoạn QBinh mình chưa đi nên kg biết. Đoạn QTri tại Thị trấn Hồ Xá có đường lớn rẽ tay phải về phía Đông, cứ bám đường này đi xuống gần biển và đi mãi sẽ bám dọc biển và lối ra gần chân đèo Phước Tượng TTHue
Cụ cho hỏi với : đường đó có phải là QL 49B ko ạ. Tra map thì có đường QL 49B nối các bãi biển của Huế, đến tận Lăng cô.
Mình có lịch trình từ Nghĩa trang Trường Sơn đi LĂng cô nghỉ. Nếu đi đường 1 thì đi nhiều rồi nên muốn đi thử đường 49B, tuy nhiên đọc trên mạng thì tuyến đường này nhỏ lắm và có hỏng, xấu do đợt mưa lũ vừa qua. Vậy Cụ nào biết tình hình thực tế đường 49B hiện nay thì cho mình xin thông tin với ạ.

ngocquybk

Xe điện
Em vừa chạy xong cụ, đỡ xe tải hơn bắt đầu qua TT Diễn Châu Nghệ An cụ chạy theo google map nhé, qua cửa lò, đến Kỳ Anh, nhưng nhiều đoạn khu dân cư chỉ đi đc 50 thôi.

cn39c2001

Xe tăng
Cụ cho hỏi với : đường đó có phải là QL 49B ko ạ. Tra map thì có đường QL 49B nối các bãi biển của Huế, đến tận Lăng cô.
Mình có lịch trình từ Nghĩa trang Trường Sơn đi LĂng cô nghỉ. Nếu đi đường 1 thì đi nhiều rồi nên muốn đi thử đường 49B, tuy nhiên đọc trên mạng thì tuyến đường này nhỏ lắm và có hỏng, xấu do đợt mưa lũ vừa qua. Vậy Cụ nào biết tình hình thực tế đường 49B hiện nay thì cho mình xin thông tin với ạ.
Chính xác là 49B đó cụ, mấy năm trước em chạy từ TX Quảng Trị theo đường đó vào tới Lăng Cô thì đường nhỏ như đường làng, mặt đường xấu, được cái đi qua hết các đầm phá. Hồi đó đoạn lên đèo Phước Tượng còn mấy đoạn chưa làm nhưng vẫn đi được
Em nghĩ nếu cụ có thời gian, máu khám phá thì chơi thôi

khanhtoanlvt

Xe tải
Tháng 10 năm kia, em có trải nghiệm không hề thú vị trên QL 49 B, Hôm đó em chở tro cốt thằng cháu về quê, quay vào đi nhầm đường đó vào giờ khuya, đúng vào mùa mưa, lâu lâu lại có đám lở núi cứ nghĩ khôn, nghĩ dại; may mà mò ra QL1 ngay chân đèo Phước Tượng an toàn. Cụ đi nếu trời không mưa lớn thì chắc ô kê thôi.

Chỉnh sửa cuối:

supersanhdieu

Xe buýt
Chào các Cụ.
Em thấy có Cụ bảo có đường ven biển đi từ Cửa Lò qua Cửa Hội đến Xuân Thành,không biết tiếp đoạn này nữa thì em có thể đi tiếp đến đâu nữa hay lại phải vòng ra đường QL1 đi tiếp vào Huế.
Nhờ các Cụ chỉ rõ giúp từ đoạn nào QL1 vào Cửa Lò và ra đoạn nào hết đường ven biển để ra QL1 đi tiếp vào Huế-Đà Nẵng.
Em cảm ơn.
cửa lò đi XT ngon nhé cụ, XT kỳ anh đường nhỏ bắn tốc độ qua thị trấn nhé. đoạn ven biển cửa tùng cũng đẹp còn đoạn đến thuận an đường hơi nhỏ mà toàn lăng mộ. e vừa xuyên gần tháng dịp tết âm

BINH MINH 07

Xe điện
Đi chán chết, đường dân sinh, tốc độ thì 50/80 chứ ko được 60/90, thi thoảng mới có đoạn vắng, chạy một tí lại ngã 3 ngã 4, xe máy ra vào… nói chung là đi cho biết chứ bảo sướng thì ko.

chuot_bach

Xe tăng
Đi chán chết, đường dân sinh, tốc độ thì 50/80 chứ ko được 60/90, thi thoảng mới có đoạn vắng, chạy một tí lại ngã 3 ngã 4, xe máy ra vào… nói chung là đi cho biết chứ bảo sướng thì ko.
chán hay ko là tùy tâm trạng cụ ơi, cung đường khoảng 60km, đi qua 4-5 khu đông dân cư, 1/3 là đường ven biển, 1/3 chạy giữa cánh đồng, trốn được trạm thu phí, theo cảm quan của em cũng ok đấy chứ. Đợt trước bọn em chạy từ Đồng Hới về, dừng xe giữa cánh đồng lôi đồ ra nghỉ ăn trưa, ngắm cò bay, cũng thú đấy chứ.

Cô_đơn

Xe tải
Chạy ko nhanh hơn nhưng đỡ món công lộ trên Ql1. Lúc ra e đi Ql1 cũng tốn thời gian tương tự. Mà đường đó vắng xe, chạy nhàn:)

doremonmattich

Xe tăng
Từ cửa lò đi vào tận huế không xa hơn đáng kể nhưng chắc chắn đến sớm hơn. Đường cực tốt, Vắng, Có những đoạn siêu tốt đủ chậy lên 150

Chỉnh sửa cuối:
Chào các Cụ.
Em cảm ơn.
Đến đầu Kỳ Anh cụ rẽ ra QL 1 nhé

Hà già

Xe máy
Báo cáo các Cụ, em vừa đi tuyến đó xong.
- Đường ven biển (tính từ HN) sẽ bắt đầu từ Cửa Lò (từ đường 1 rẽ vào cửa lò), qua cầu Cửa Hội, dọc theo đường 22/12 đi qua các biển Xuân Thành, Thiên Cầm ra đến thị trấn Cẩm Xuyên để nhập vào đường 1. Toàn tuyến đường đó đều đẹp, đường đẹp, cảnh đẹp, tránh được 2 thành phố Vinh và Hà Tĩnh, ko mất phí cầu Bến Thủy. Tuy nhiên, dọc đường 22/12 có rất nhiều camera ở các ngã 3,4 nên mọi người chú ý. Đoạn qua Vinper Cửa Sót, mình cố tình đi đường sát bên biển, rất đẹp. Bây giờ tự động map của GG đã chỉ đi đường nay rồi. Theo mình nên đi đường này vì dẹp, đỡ đông, tránh phí.
- Đường ven biển theo đường 49b: Mình đi tuyến Cửa Tùng- cửa Việt - Thuận an: đoạn đầu Cửa Tùng - cửa Việt theo đường DT164 thì đường đẹp, rộng, cảnh ven biển đẹp. Đoạn sau, khi nhập vào đường 49b thì đường bình thường, bé, gần như đường huyện, làng. Thất vọng là tưởng đi dọc phá Tam Giang nhưng thực tế ko nhìn thầy phá từ đường đi, nếu muốn thấy phải rẽ vào dường làng dọc đường cơ, chỉ có đoạn qua cầu là thấy phá Tam Giang thôi. Theo mình, nếu có thời gian, muốn khám phá thì đi đường 49b thôi vì đường bé, cảnh cũng bình thường.
- Nếu bạn nào đi xuyên việt, đi sâu vào trong nữa, đến khu vực Bình Định, Phú Yên thì mình nghĩ các bạn nên đi đường ven biển, bắt đầu từ thị trấn Tam Quan thì rẽ vào DT 632, 639, 640. Đường tỉnh nhưng mới làm đẹp, cảnh đẹp, ven biển. đi dọc các đường đó đến tận thành phố Quy Nhơn. (lúc ra mình đi đường 1 mới thấy nên đi đường ven biển, vì đường 1 đoạn Phú Yên, Bình Định xấu kinh khủng, đa số chỉ có 2 làn đường, ko dải phân cách, nhiều trạm thu phí)
Kinh nghiệm của mình vừa đi giữa tháng 6/2022. Hy vọng giúp được các cụ chút thông tin.

k66473

Xe tăng
Chào các Cụ.
Em cảm ơn.
Đến Kỳ Anh, Hà Tĩnh là phải nhập lại với QL1 để qua Quảng Bình, nếu vẫn tiếp tục muốn đi ven biển thì đến Quảng Trị lại rẽ ra cửa Việt, cửa Tùng rồi bám đường ven biển đi, nếu đi đến cùng thì đến đèo phước tượng là lại nhập vào QL1.

ngocnt610

Xe tải
Chào các Cụ.
Em cảm ơn.
Nhà em vừa đi đường đó xong, đi đường đó đẹp cụ ah qua TT Cẩm Xuyên rồi lại ra QL1 đi tiếp thôi cụ ạ. Còn nếu cụ rảnh thời gian thì khi ra QL1 cụ chạy vào Biển Cửa Việt rồi cứ thế theo đường ven biển chạy được đến tận Lăng Cô đấy, mỗi tôi là đường nhỏ và xấu thôi, có đoạn phi qua làng đấy...

Lá Mơ

Xe buýt
Báo cáo các Cụ, em vừa đi tuyến đó xong.
- Đường ven biển (tính từ HN) sẽ bắt đầu từ Cửa Lò (từ đường 1 rẽ vào cửa lò), qua cầu Cửa Hội, dọc theo đường 22/12 đi qua các biển Xuân Thành, Thiên Cầm ra đến thị trấn Cẩm Xuyên để nhập vào đường 1. Toàn tuyến đường đó đều đẹp, đường đẹp, cảnh đẹp, tránh được 2 thành phố Vinh và Hà Tĩnh, ko mất phí cầu Bến Thủy. Tuy nhiên, dọc đường 22/12 có rất nhiều camera ở các ngã 3,4 nên mọi người chú ý. Đoạn qua Vinper Cửa Sót, mình cố tình đi đường sát bên biển, rất đẹp. Bây giờ tự động map của GG đã chỉ đi đường nay rồi. Theo mình nên đi đường này vì dẹp, đỡ đông, tránh phí.
- Đường ven biển theo đường 49b: Mình đi tuyến Cửa Tùng- cửa Việt - Thuận an: đoạn đầu Cửa Tùng - cửa Việt theo đường DT164 thì đường đẹp, rộng, cảnh ven biển đẹp. Đoạn sau, khi nhập vào đường 49b thì đường bình thường, bé, gần như đường huyện, làng. Thất vọng là tưởng đi dọc phá Tam Giang nhưng thực tế ko nhìn thầy phá từ đường đi, nếu muốn thấy phải rẽ vào dường làng dọc đường cơ, chỉ có đoạn qua cầu là thấy phá Tam Giang thôi. Theo mình, nếu có thời gian, muốn khám phá thì đi đường 49b thôi vì đường bé, cảnh cũng bình thường.
- Nếu bạn nào đi xuyên việt, đi sâu vào trong nữa, đến khu vực Bình Định, Phú Yên thì mình nghĩ các bạn nên đi đường ven biển, bắt đầu từ thị trấn Tam Quan thì rẽ vào DT 632, 639, 640. Đường tỉnh nhưng mới làm đẹp, cảnh đẹp, ven biển. đi dọc các đường đó đến tận thành phố Quy Nhơn. (lúc ra mình đi đường 1 mới thấy nên đi đường ven biển, vì đường 1 đoạn Phú Yên, Bình Định xấu kinh khủng, đa số chỉ có 2 làn đường, ko dải phân cách, nhiều trạm thu phí)
Kinh nghiệm của mình vừa đi giữa tháng 6/2022. Hy vọng giúp được các cụ chút thông tin.
Cụ nói thế nào chứ, đường ven biển từ cửa lò đi xuyên được qua Kỳ Anh rồi, sao phải rẽ ra thị trấn Cẩm Xuyên?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đi đoàn đông thì dừng nghỉ lều trại còn vui, chạy đơn lẻ thì em chưa thấy đẹp kiểu gì, hay là em nhăm nhăm chạy tới đích nhể :D

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Cụ nói thế nào chứ, đường ven biển từ cửa lò đi xuyên được qua Kỳ Anh rồi, sao phải rẽ ra thị trấn Cẩm Xuyên?
Cháu mới chạy cung này - chạy 1 mạch từ Cửa Lò ra tới tận Mường Thanh Kỳ Anh - đường rất đẹp và ven biển.